Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Wanasayansi Walioheshimiwa Waliosukuma Marufuku ya Pombe mnamo 1920

Wanasayansi Walioheshimiwa Waliosukuma Marufuku ya Pombe mnamo 1920

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Watu wengi leo wanaona majaribio ya Amerika ya kupiga marufuku pombe kama aibu ya kitaifa, ambayo yalifutwa kwa haki mnamo 1933. Ndivyo itakavyokuwa na kufungwa na kufuli kwa 2020-21, siku moja. 

Hata hivyo, mwaka wa 1920, ili kuwa dhidi ya wimbi linaloongezeka la marufuku kulihitaji ujasiri. Watu hufikiri kwamba washawishi wakuu walikuwa watu wa kidini ambao wanashutumu "romu ya pepo," au labda wale wanaotaka kuwa wafanyabiashara wa pombe ambao walifikiria faida kubwa katika masoko ya biashara. Kwa kweli, kilichosukuma marekebisho ya Katiba juu, na kuwavuta wabunge wengi katika mwelekeo wa kukataza kabisa uzalishaji, kwa kweli ilikuwa sayansi wakati huo. 

Katika siku hizo, ulipokuwa ukibishana dhidi ya kukataza, ulikuwa unapinga maoni yanayoungwa mkono na wanasayansi wa sherehe na wanafikra wa kijamii waliotukuka. Ulichokuwa ukisema kilienda mbele ya "makubaliano ya kitaalam."

Kuna mlinganisho dhahiri wa kufuli kwa covid na hatua zingine za kupunguza magonjwa. 

Maoni yangu ya kwanza ya historia hii ya kukataza ilikuja katika kusoma nakala za watu maarufu wakati huo Kuhani wa Redio James Gillis kuanzia miaka ya 1920. Alikuwa dhidi ya kuzuia uzalishaji na uuzaji wa pombe kwa misingi kwamba gharama za kijamii zilizidi faida zinazodhaniwa. 

Kilichonishangaza ni utetezi wa maoni yake. Ilimbidi awahakikishie wasikilizaji wake kwamba yeye binafsi alipenda kuwa na kiasi, kwamba pombe ilikuwa kweli ni pepo, kwamba ni kweli kwamba mambo haya mabaya yalisababisha mambo mabaya kutokea nchini. Bado, alisema, marufuku ya moja kwa moja ni ghali sana. 

Kwa nini alikuwa mwangalifu sana katika maneno yake? Inabadilika kuwa wakati wa miaka ya 1920, alikuwa mmoja wa watu wachache maarufu wa umma wa Amerika (HL Mencken pia alikuwa miongoni mwao) ambaye alithubutu kusema dhidi ya kile ambacho kwa hakika kilikuwa sera mbaya. Kusoma hili kulinipelekea shimo la sungura la fasihi wakati huo ambapo ilibishaniwa na wasomi wengi wakuu kwamba Marufuku ilikuwa na maana kamili kama hatua ya lazima ya kusafisha mpangilio wa kijamii. 

Kwa muhtasari wa "sayansi" nyuma ya Marufuku, jamii ilikuwa na idadi kubwa ya patholojia juu ya huru na zote zilifuatana na tofauti moja kuu: pombe. Kulikuwa na umaskini, uhalifu, kaya zisizo na baba, kutojua kusoma na kuandika, kutengwa kisiasa, kutoweza kusonga mbele kwa jamii, umaskini wa jiji, na kadhalika. Unaweza kuangalia kwa makini data ili kupata kwamba katika matukio haya yote, kuna kipengele cha kawaida cha pombe. Zaidi ya sababu nyingine yoyote, hii iliruka nje kama moja kuu, na hivyo wakala wa kisababishi kinachowezekana zaidi. 

Inasimama kwa sababu tu - ikiwa unafikiri kwa njia hii ya pande mbili bila mawazo ya matokeo yasiyotarajiwa - kwamba kuondoa sababu hii itakuwa mchango mkubwa zaidi wa kuondokana na patholojia. Piga marufuku pombe na utapata pigo dhidi ya umaskini, magonjwa, kuvunjika kwa familia na uhalifu. Ushahidi, kama walivyoelewa, haukuwa na shaka. Fanya hivi, kisha ule, nawe umemaliza. 

Kwa hakika, hoja haikuwa safi hivi kila wakati. Simon Patten (1852-1922) alikuwa mwenyekiti wa Shule ya Biashara ya Wharton. Hoja yake ya mwishoni mwa karne ya 19 ya kukataza pombe ilikuwa na hoja tata kuhusu hali ya hewa nchini Marekani. Inakuwa baridi kisha joto kisha baridi na unywaji wa pombe huonekana kufuatilia mabadiliko haya, na kuwafanya watu wanywe zaidi hadi maisha yao yasambaratike. 

As kwa muhtasari na Mark Thornton, ambaye ni msomi mkuu wa uchumi wa Marufuku na historia yake, “Kwa Patten, pombe ni bidhaa isiyo na usawa katika unywaji. Mtu ni mzuri na anajiepusha na pombe, au mtu anakuwa mlevi na mharibifu.

Mwanauchumi mashuhuri zaidi wa kizazi kijacho anayeunga mkono Prohibition alikuwa mwanasayansi wa muziki wa rock na maendeleo ya kijamii. mvuvi irving, ambaye michango yake katika kufanya uchumi kuwa zaidi kuhusu data kuliko nadharia ni hadithi. Ndivyo ilivyokuwa kushinikiza kwake kwa eugenics. Haishangazi ikiwa unajua kipindi hiki na watu kama hao, lakini pia alikuwa mpinzani mkali wa pombe zote. Ni yeye ambaye alifanya tofauti kubwa katika kushawishi Congress na umma kwamba kupiga marufuku kamili ilikuwa njia sahihi. Kitabu chake chenye jina lisilo la kawaida Marufuku Katika Ubaya Wake (1927) anayaweka yote. 

Mwaka huo huo wa kuchapishwa kwake, Fisher alitoa wito wa kufanyika kwa meza ya duara katika mkutano wa kila mwaka wa Chama cha Kiuchumi cha Marekani. Akaunti yake mwenyewe akifafanua

Nilipata orodha ya wachumi wanaodaiwa kuwa wanapinga Marufuku, nikawaandikia; wote walijibu aidha kwamba nilikosea nikidhani kwamba wanapinga Marufuku au kwamba, tungeweka mjadala kwenye uchumi wa Marufuku, hawatajali kujibu. Nilipogundua kwamba sikupaswa kuwa na msemaji anayewakilisha maoni tofauti, niliandika kwa wanauchumi wote wa Marekani walioorodheshwa katika "Minerva" na walimu wote wa takwimu wa Marekani. Sijapokea kibali kutoka kwa mtu yeyote. 

Ni wazi kwamba wenzake walikuwa wamechanganyikiwa na "sayansi" iliyokuwapo au waliogopa kutokubaliana na kanuni inayotawala. Hata mashirika ya kisiasa yalipokuwa yakiharibiwa, uhalifu na vigogo wa vileo walikuwa wakiongezeka kote nchini, na makumi ya maelfu ya hotuba zilikuwa zikistawi.

Akidai kwamba Marufuku ilikuwa imeunda utajiri wa dola bilioni 6 kwa Marekani - takwimu ambayo mara nyingi ilitajwa kuwa yenye mamlaka, Fisher aliandika yafuatayo:

Marufuku iko hapa kukaa. Ikiwa haitatekelezwa, baraka zake zitageuka haraka kuwa laana. Hakuna wakati wa kupoteza. Ingawa mambo ni bora zaidi kuliko kabla ya Marufuku, isipokuwa uwezekano wa kutoheshimu sheria, wanaweza wasikae hivyo. Utekelezaji utatibu kutoheshimu sheria na maovu mengine yanayolalamikiwa, na pia kuongeza mazuri. Marufuku ya Amerika basi itaingia katika historia kama kuanzisha enzi mpya ulimwenguni, ambayo utimilifu wa taifa hili utajivunia milele. 

Kuona jinsi kiasi cha dola bilioni 6 kilikokotolewa na kuchunguza mazoezi mengine ya kustaajabisha ya hisabati nyuma ya Marufuku ya "sayansi" inayounga mkono, angalia uwasilishaji wa kina wa Thornton. Ni picha kamili ya pseudoscience katika vitendo. 

Lakini haikuwa kawaida kwa wakati huo. Jarida la Jumuiya ya Madaktari ya Amerika alisema kuhusu marufuku ya pombe katika 1920: “Wengi wetu tunasadiki kwamba hilo ni mojawapo ya matendo yenye fadhili zaidi kuwahi kupitishwa na bunge.” 

Nikisoma fasihi hii yote, nakumbushwa juu ya hitimisho la kisayansi la CDC kwamba kufunga mikahawa wakati wa janga kutaokoa maisha - hitimisho kulingana na utafiti dhaifu sana kwamba mtu yeyote aliye na uzoefu wa kupita juu wa takwimu na sababu anaweza kuona mapungufu yake mara moja ( utafiti huo huo, ikiwa itaonyesha hivyo, ingeonyesha pia kuwa barakoa haileti tofauti katika kuenea kwa virusi). Kesi nyingine ya wazi ilikuwa ni kufungwa kwa shule kikatili na bila ya kisayansi. 

Ukweli pia ni kwamba wapinzani wa Marufuku walishutumiwa mara kwa mara na hadharani kama walevi wa siri, shilingi kwa wafanyabiashara wa pombe, au hawakufuata tu sayansi. Katika nyakati zetu, wapinzani wa kufuli huitwa wauaji wa bibi, anti-sayansi, na anti-vaxxers. Ni smears kuja na kuondoka. 

Wapinzani wa Marufuku ndio walikuwa nje na walikaa hivyo kwa muongo mmoja. Kilichovunja Marufuku hatimaye haikuwa kuchukua nafasi ya kanuni moja ya kisayansi badala ya nyingine bali ni kutotii kwa sehemu kubwa ya watu. Wakati utekelezaji uliposhindwa, na FDR iliona upinzani dhidi ya Marufuku kama faida ya kisiasa, hatimaye sheria ilibadilika. 

Tunapotazama nyuma kwenye historia ya Marekani, Marufuku yanaonekana kuwa mojawapo ya majaribio yasiyowezekana, yenye uharibifu na yasiyoweza kuepukika ya kijamii na kiuchumi ya nyakati za kisasa. Wazo lilelile kwamba serikali, kwa mamlaka na uwezo wake yenyewe, ingeondoa kutoka kwa jamii ya Magharibi uzalishaji na usambazaji wa pombe, inatugusa leo kama ndoto ya milenia, ambayo iligeuka kuwa maafa kwa nchi nzima. 

Tunaweza kusema vivyo hivyo juu ya kufuli kwa Covid na mikakati mingine yote ya kupunguza magonjwa, ambayo sasa inaitwa hatua za afya ya umma (ingawa sio chochote). Hakika, kupima upuuzi kwa kiwango cha msimamo mkali, wazo la kufuli, kwa kujitenga kwa nguvu kwa wanadamu, kufunika uso kwa lazima, na kukomesha kwa vitendo mikusanyiko yote mikubwa, burudani, sanaa, na kusafiri, inaonekana kuwa ya kusikitisha zaidi kuliko kukataza pombe. 

Na lahaja zisizo na mwisho na msukumo unaoendelea wa suluhu za kichawi kama vile chanjo za kulazimishwa na maagizo ya barakoa, kikosi cha kufuli kinashikilia ajenda na sera zao kwa muda mrefu iwezekanavyo. Sayansi imeharibiwa vibaya katika mchakato huo lakini sio mara ya kwanza. Hatari daima huja na siasa za sayansi. 

Kuna watu wengi sana katika uwanja wa kisayansi ambao wanatamani sana kutoa utaalam wao na sifa zao kwa njia zinazofanya doa katika njia ya historia. Kufanya kazi na ajenda ya serikali, inayoungwa mkono na mvuto wa watu wengi wa wakati huu, watu wenye tamaa ya ujinga zaidi kati yao wanajikuta wamejiingiza katika biashara zisizo za kisayansi, zile zinazotumia nguvu ya sheria kulazimisha suluhisho lisilojaribiwa na linalobishaniwa sana kwa tatizo ambalo vinginevyo linakubali hakuna jibu rahisi. 

Matokeo yake ni kuchochea wazimu wa umati, unaohesabiwa haki kwa jina la "sayansi bora zaidi." Mwelekeo huu hauondoki. Inapata tu aina mpya za kujieleza kisheria katika nyakati mpya. Mara tu umati unapopata fahamu ndipo wanasayansi wa kweli hurejea na kushinda, huku sayansi ya uwongo iliyounga mkono udhalimu inajifanya kuwa haijawahi kutokea. 

Toleo la kipande hiki lilitekelezwa kwanza hewa.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone