Brownstone » Jarida la Brownstone » Saikolojia » Tumejifunza Nini?
Tumejifunza Nini?

Tumejifunza Nini?

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Mimi si mtaalam. Lakini wakati kufuli kuliposhuka mnamo Machi 2020, mara moja nilihisi kuwa kuna kitu kibaya sana. Afisa mkuu wa jeshi baadaye alitaja majibu ya Covid kama "kubwa zaidi kampeni ya shughuli za kisaikolojia kuendeshwa katika maisha yetu.” 

Wanajeshi wangejua kuhusu kampeni kama hizo, kama walivyojua idara nzima kujitolea kwa vita vya kisaikolojia. Wakati wasimamizi na waumini walivyonizunguka, nilihisije mara moja kwamba kitu kama ibada kilikuwa kimechukua nafasi? Nilitaka kuamini na kuwa mali. Lakini sikuweza. Ingekuwa rahisi zaidi ikiwa yote yangekuwa na maana kwangu. Hata hivyo, kitu chochote kama ibada au ibada-kama kufikiri viscerally repels mimi. 

Ishara na jumbe nyingi na watu zilionekana katika miaka hii michache iliyopita, na sikuwa na uhakika kila mara jinsi au kwa nini zilionekana. Mara nyingi, nilihisi kama nilikuwa nikipanda neema bila barabara au ramani. Nikiwa wazi ili nione, niliomba sala ambayo nimetumia mara kwa mara - "Mungu, tafadhali nionyeshe, nionyeshe kile ninachohitaji kujua." Sala nyingine ambayo nimetumia nyakati za zamani za taabu ilithibitika kuwa muhimu: Mungu, nipe nguvu, uwazi, na ustahimilivu.

Nilikuwa darasani kwangu na walimu wengine karibu nao wakati gavana wa Virginia alitangaza jambo baya, na uvumi kwamba angefunga shule zote. Wanafunzi walikuwa tayari wametumwa nyumbani. Ilikuwa kana kwamba mtu alisema bomu la nyuklia lililipuka au kwamba Riddick walivamia mashambani, lakini hatukuona maiti au Riddick au moshi au vifusi. Tungefanya nini katika hali hii ya kutisha kutoka kwa madarasa yetu tupu?

Tulisukuma kisafisha mikono kwenye viganja vyetu mara nyingi zaidi kuliko kawaida na tukashangaa ni nini kingefuata. Pengine kama mojawapo ya mamlaka nyingi zinazojitokeza za urasimu, walinzi walikuwa wamesambaza chupa za ziada kwa kila mtu. Baada ya siku chache, sote tuliambiwa tukae nyumbani. Tulijitahidi tuwezavyo kutumia kompyuta kufikia wanafunzi kutoka nyumbani, lakini shule nyingi ziliisha kwa mwaka wa 2020, karibu miezi mitatu mapema.

Haikuwa na maana kwangu. Sikuipenda Facebook (FB), lakini iliwasaidia wengine kukabiliana na upweke hapo awali, na niliwasiliana na watu wa kuvutia ulimwenguni pote ambao singekutana nao. Nilihisi kama lazima kuwe na watu huko nje ambao walikuwa wakiuliza kama mimi. Katika kitendawili cha ajabu, mtandao ule ule ambao uliunda kwa hotuba iliyoratibiwa kulingana na wingi wa kufunga na midunga, wakati karibu mitandao yote ilizungumza maneno sawa. kukuza hofu, pia ilikuwa mahali ambapo tungeweza kupata maoni mbadala.

Nilichanganua FB ili kutafuta watu ambao hawakuwa wakiweka picha zao ndani ya michoro ya “Kaa Nyumbani, Okoa Maisha” au “Kaa Nyumbani kwa F.” Nilitazama wasifu kwa sifa pinzani na za kujitegemea za fikra. Makundi ya zamani ya waasi na yale niliyofikiri yalikuwa makundi yenye mawazo huru yalikuwa kimya. Ulimwengu ulikuwa ukiporomoka, vita vya kisaikolojia viliongezeka, lakini nilihisi kwamba singeweza kuwa peke yangu katika kutoamini kwangu, kwa hiyo nikatafuta wengine. Nilibofya vitufe vya ombi "Ongeza Rafiki". Kutoka kwa vyanzo mbalimbali, nilipata viungo tofauti na taarifa, tovuti mbalimbali, na watu wapya na kuanza kuweka maelezo.

Katika nyumba ya mpenzi wangu, ambayo sasa ni nyumba ya mume, nilikutana na video ya James Corbett, ambaye alielezea matumizi ya lugha katika maangamizi yanayoshuka, jinsi nguvu zinazojitokeza zilivyotumia lugha kwa njia za ajabu na za ujanja, ambazo zilinivutia. Mara nyingi, ili kustahimili nyakati ngumu, nimerudi nyuma, kuwa na akili, na kuchukua mtazamo wa kianthropolojia wa mambo ya kutisha, hata nikiwa katikati yao. Mwezi mmoja baada ya kufuli, niliandika haraka insha juu ya kile nilichokiona kikitokea na kuituma kwa wahariri Off-Guardian gazeti, ambapo Corbett alikuwa amechapisha. Huenda nilijaribu masoko machache ya Marekani lakini nikakumbana na ukimya kama nilivyofanya na insha nyingi za kipindi cha Covid.

Sikujua haya Off-Guardian waandishi na wahariri hapo awali lakini walijifunza kwenye tovuti yao kwamba waliiunda miaka kadhaa iliyopita baada ya Mlezi wahariri waliwapiga marufuku kutoa maoni kwenye sehemu yake ya Maoni Huria. Nionyeshe, nilikuwa nimemwomba Mungu - kama mawe yanayotengeneza muundo ili kutafuta njia yangu gizani au makombo ya mkate inayoelekea kwenye nyumba ya makimbilio. Mhariri Tony Sutton aliomba kuchapisha upya insha yangu katika gazeti la Kanada, Aina ya Baridi. Sutton pia alichapisha nakala ya insha Niliandika mnamo Juni 2020 juu ya waandamanaji wenye silaha wa Michigan. Watangazaji gazeti kuchapishwa moja ya insha zangu za mapema wakati wa ghasia za msimu wa joto wa 2020, wazimu huo wakati maagizo yote ya kizuizi yalipoachwa ghafla, na wanasiasa na watendaji wa serikali walisamehe ghasia na ghasia.

Nilimtumia ujumbe rafiki mpya wa FB na kumuuliza anafikiria nini kuhusu kile kilichokuwa kikiendelea, nikatoa maoni juu ya jinsi ilivyokuwa ya ajabu, na kujiuliza itaisha lini. Alibainisha kuwa takriban wanasiasa wote walianguka sambamba na simulizi; Walakini, Ron Paul alikuwa mmoja wa watu pekee wa umma wanaozungumza dhidi ya kufuli, alisema. Nilienda kwenye wavuti ya Paul, nikasoma insha juu ya kufuli, na kusikiliza mazungumzo kadhaa. Mapema, nilimpata Jeffrey Tucker mtandaoni, kama sauti nyingine ya pekee.

Baadaye, nilimpata Naomi Wolf, mwandishi wa Hadithi ya Uzuri, ambaye nilimvutia tangu nilipomsikia akizungumza nilipokuwa katika shule ya kuhitimu katika miaka yangu ya 20. Kwenye FB, alichapisha maswali juu ya nambari za Covid na alibaini kuwa kampuni za dawa ambazo zilisimama kupata faida kubwa kutoka kwa chanjo, zilifadhili Vituo vya Kudhibiti na Kuzuia Magonjwa (CDC) ambavyo vilikuwa vikikuza masking, "kuweka mbali," kufuli, na kisha sindano. Nilimpata Scott Jensen, daktari wa familia na Seneta wa zamani kutoka Minnesota, ambaye alielezea barua aliyopokea kutoka CDC. kuwaelekeza madaktari jinsi ya kukamilisha vyeti vya kifo, wakati hajawahi kupokea barua kama hiyo hapo awali. Daktari wa Montana Dk. Annie Bukacek pia alizungumza on kudanganywa kwa cheti cha kifo.

Ugunduzi huu ulikuwa wakati kila mtu karibu nami alitenda kama hii yote yalikuwa ya busara, na kwamba tulilazimika kufuata kwa muda mrefu, basi serikali zingetuachilia kutoka kwa kufuli. Nilikuwa na watu wachache sana wa kuongea nao.

Hapo zamani, kwa harakati za amani, kazi niliyofanya tangu vita vya Iraq na Afghanistan, ningeshiriki kwa uwazi na kwa upana kile nilichopata. Ningeshiriki barua pepe kwa marafiki, wafanyakazi wenzangu, na familia, na kwenye mitandao ya kijamii, lakini nilifanya hivyo kwa siri tu wakati huu. Niliamua mapema kwamba ningeendelea kutafuta lakini ningejitahidi niwezavyo nisipoteze marafiki.

Wakati huu waliona tofauti hatari. Nilichapisha insha zaidi, lakini nilipokuwa ana kwa ana na marafiki au familia, niligeuza na kubadilisha mada badala ya kubishana. Majadiliano hayakufanya kazi. Kama mamlaka yalivyokuwa yakiendelea mwezi baada ya mwezi, nilitafuta mtandaoni kwa wilaya ambazo ningeweza kuhamia kufundisha ambazo hazikuhitaji vifuniko vya uso kwa wanafunzi na wafanyakazi. Nilitamani kukimbia na kumchukua mwanangu. 

Ili kuwaunga mkono na kuungana na wapinzani jinsi nilivyowapata, nilishiriki viungo au vitendo vyao kwa upana katika sehemu za maoni na jumbe. Niliandika barua kwa wahariri wa karatasi ambazo zilipuuzwa. Nilituma jumbe za FB, kwa upana lakini kwa uangalifu kwa sababu, nikiwa mama asiye na mwenzi, ilinibidi niendelee na kazi yangu ili kulipia nyumba na kumtegemeza mwana wangu tineja, ambaye bado alikuwa nyumbani. Watu walikuwa wakipoteza kazi zao kwa kubofya kitufe cha "like" kwenye chapisho la mitandao ya kijamii. Waumini wengine walitema ukatili na ukatili mbaya wakati mtu yeyote alihoji vinyago, kufuli, kufungwa kwa shule, au risasi za kulazimishwa.

Kusulubishwa hadharani mapema kulinionyesha kwamba tulikuwa katika nyakati za hatari, kama hakuna kitu ambacho sikuwahi kuishi hapo awali. Nilianza kuuliza mapema katika kufuli - na bado kuuliza - ni nani aliyetengeneza mamilioni au mabilioni kwa vitendo na hotuba zao, na ni nani ambaye leseni zao zilitishiwa, maisha yao yamehatarishwa, au hata maisha yao kutishiwa katika kipindi hiki? Nani alizungumza kwa sauti za dhamiri bila kujali gharama? Ni nani aliyepewa thawabu kwa ajili ya harakati zao, na ni nani aliyeteswa? Kwa nini? Je, ni warasimu gani wana kazi ngumu, zinazolipa sana sasa katika kustaafu pamoja na pensheni za serikali ambazo walipa kodi hufadhili?

Mark Crispin Miller, mwalimu wa NYU na mtaalam wa propaganda za kisasa, aliwapa wanafunzi wake wa masomo ya media nakala zenye mitazamo tofauti juu ya ufanisi wa vinyago vya uso, kisha mwanafunzi akaeneza chuki juu yake kwenye mtandao, akitaka apigwe risasi. Idara yake ilimtelekeza. Miller alifanya kile ambacho walimu wazuri wamekuwa wakifanya siku zote, kile ambacho nimefanya - kuwapa wanafunzi usomaji wa uchochezi wenye mitazamo tofauti ili kuhimiza mawazo yao ya kina na majadiliano. 

Wakati mkulima mzaliwa upya, mwandishi, na aliyejitangaza kwa muda mrefu kuwa asiyefuata sheria Joel Salatin alipofanya mzaha usio na heshima kwenye blogu yake kuhusu Virusi vya Korona, "Nataka Coronavirus," alisema, ili kumaliza na kuendeleza kinga, maoni hayo yalifanya habari za kitaifa, huku wafuasi wake wa zamani wa kujitolea wakimburuta hadi kwenye uwanja wa jiji ili kumsulubisha. Habari ya Dunia ya Mama alighairi safu yake ya muda mrefu. Sikuwa nimesoma kazi ya Salatin hapo awali, lakini fiasco hii ilinilazimisha kusoma blogi yake na maoni ya umma ambayo wafuasi wa zamani, ambao mara nyingi hujulikana kama "vyakula," wafuasi wale wale ambao walisafiri kwa muda mrefu ili kupata chakula chao maalum kutoka kwake au wakulima kama. yeye (nyama ya ng'ombe wa kulishwa kwa nyasi au kuku wa malisho au mayai ya hifadhi) alitoa wito wa kifo chake na kichwa chake juu ya mti - kwa hotuba yake.

Kitu cha kutisha kilikuwa kikitokea, na haikuwa juu ya virusi. Vivyo hivyo, wakati Gavana Kristi Noem hakufunga Dakota Kusini mnamo 2020, mtu kwenye Facebook alitoa maoni kwamba kichwa chake kingeonekana vizuri kwenye ukuta wake. Hakuna aliyepinga. Wengine walirundikana kumhukumu. Kwa mshtuko na mshtuko, niliandika insha kuhusu hotuba hii ya vurugu, iliyochapishwa katika Utafiti wa Kimataifa na Columbus Free Press, lakini giza lilipozidi, niliwaomba wahariri waondoe. Nilikuwa na wasiwasi juu ya faragha na usalama wa mwanangu. Marafiki na majirani walikuwa wakigeukiana kwa mawazo yao na kutoa maoni; Maagizo ya "kuweka mbali", kufuli, na kuamuru familia zilizovunjika.

Marafiki walisaidia. Ni aina gani? Nilitafakari swali hilo. Rafiki mmoja niliyetembea na kuzungumza naye (alikuja nyumbani kwangu, wakati wengine hawakukubali kwa sababu serikali zilituambia tusikusanyike) alikuwa ametoroka dhehebu la kidini lenye ukandamizaji na familia yake miaka kadhaa hapo awali. Yeye na mume wake pia walikuwa wakifanya kazi na binti mtu mzima aliyekuwa na uraibu, ambaye, kwa huzuni alijiua katika majira ya kuchipua 2023. Rafiki mwingine mpendwa, ambaye alinisaidia kunitegemeza, alinusurika katika shambulio la kutisha maisha akiwa msichana na pia aliishi na lile la kutishia maisha. ugonjwa wa ulevi kwa msaada wa ushirika wa hatua 12.

Rafiki huyu na mimi tulikutana kwa chakula cha mchana katikati ya lockdown katika moja ya mikahawa niipendayo. Walikuwa wameweka meza kwenye sehemu ya maegesho. Hofu ya wafanyikazi na paranoia na vinyago karibu kuharibiwa kwenda huko, lakini nilikosa rafiki yangu. Ilionekana kana kwamba tulikuwa tukiruka mkutano ukingoni mwa uwanja wa vita. Nilifurahi sana kuwa naye, kumuona usoni alipokuwa ameketi na kipande cha fulana mkononi mwake. Rafiki yangu pia ni wakili mkali, ambaye alifuatilia data na nambari za Covid tangu mwanzo na kushiriki maarifa na mashaka yake nami. Aliandika barua kwa bodi ya shule katika wilaya yake ili kupata msamaha wa mask kwa binti yake wa darasa la tano - na alipinga majukumu katika mikutano ya bodi.

"Hii inapaswa kufanya nini?" Aliuliza, huku akipunga kipande chembamba cha shati la T-shirt na vitanzi vya masikio, kinyago. Tulitingisha vichwa vyetu na kucheka. Rafiki mwingine mpendwa, askari aliyestaafu, ambaye nilizungumza naye mara nyingi kwenye simu wakati wa giza na wenye kutatanisha, alikuwa amepoteza mke wake, rafiki yangu, kwa kujiua miaka mingi kabla. Alikuwa amevumilia unyanyasaji wa kijinsia utotoni kutoka kwa baba yake, mmishonari Mkristo, na kutengwa na kanisa na hakuweza kupona kabisa. Alimaliza kulea watoto wao peke yake. Hakuwa na hofu na Covid na hakuwahi kununua kufuli, barakoa, au risasi. Mapema katika kufuli, alinitumia katuni ya Chuck Norris akinywa kutoka kikombe ambayo ilisema, "Coronavirus" juu yake.

Ucheshi ulisaidia kote, wakiwemo wacheshi kama vile J.P. Sears na Anthony Lawrence kutoka Uingereza pamoja na afisa wake mhusika kukamata watu kwa "kuketi kwenye bustani" na "kutembea ufukweni."

Nilipata wengine wengi, ambao baadhi yao unapowa "Google" au ukitazama Wikipedia, wanakashifiwa, wanabandikwa majina, na kukashifiwa, hata sasa, wakifichua dosari kubwa katika utafutaji wa Google na katika Wikipedia. Peter McCullough mapema katika kufuli alishuhudia kabla ya Seneti ya Texas juu ya matibabu ya mapema ya Covid, ambayo yalikandamizwa; waandishi wa Azimio Kubwa la Barrington alionya dhidi ya madhara ya kufuli; mvumbuzi wa panya na milionea wa teknolojia Steve Kirsch, ambaye alikuwa mfadhili wa mapema wa majaribio ya chanjo ya Covid, alizungumza alipohitimisha kuwa hawakuwa salama; na Sharyl Atkisson alihoji mkulima wa Amesh Mennonite na mwanazuoni kuhusu jinsi jumuiya za Waamish za Mennonite zilivyofanikiwa katika mgogoro huo. "Tulipata pesa nyingi zaidi katika mwaka uliopita kuliko tulivyowahi kufanya," mkulima huyo alisema juu ya kipindi kigumu zaidi cha kufuli. 

Isitoshe, nilikutana na Alfie Oakes huko Naples, Florida, ambaye alitunza hali yake ya uchangamfu na yenye afya. Mbegu kwa Jedwali duka la mboga na mikahawa imefunguliwa na haikudai wafanyikazi au wateja kufunika nyuso zao. Oakes alipokea vitisho vya kifo kwa hili, nilisoma. Nilipokuwa nikishiriki viungo katika sehemu za maoni na washirika niliowaamini, pia nilichapisha makala. Kwa shukrani, hakuna mtu aliyetishia kazi yangu, labda kwa sababu nilifundisha katika sehemu ya mashambani ya Virginia, karibu na mstari wa West Virginia. Jamii za huko zina historia ndefu ya kutilia shaka serikali, naamini.

Hadithi ya habari huko Fredericksburg, Virginia iliripoti kwamba Gourmeltz mgahawa huko Fredericksburg ulibaki wazi huku baa ikiwa imefunguliwa pia licha ya maagizo ya serikali kufanya kazi kwa kiwango cha nusu au chini ya hapo, kuweka meza za nafasi kwa njia za ajabu, kuamuru vinyago wakati wa kutembea, na kupiga marufuku kukaa kwenye baa. Wajibu wa kwanza, maafisa wa polisi, wanajeshi wanaofanya kazi, na maveterani walikusanyika kwa furaha na nyuso wazi huko Gourmeltz. Jimbo lilivamia mkahawa huo mnamo Desemba 2022 na kunyakua leseni ya mmiliki wa pombe, ambayo gavana aliirejesha baadaye. Mume wangu na mimi tuliendesha gari huko kula. Pia tulipata baa ya nje ya kirafiki huko Fredericksburg ambayo ilibaki wazi, ilikuwa na muziki wa moja kwa moja, na haikudai kuficha nyuso. Wahudumu kutoka eneo la karibu la Quantico Marine Base waliitembelea mara kwa mara.

Wapinzani na watu wa nje waliokoa maisha na kuinua roho katika kipindi hiki cha giza. Tumepatana na bado tunatafutana, tukifanya ushirikiano mpya na wenye matumaini. Tunajifunza nini? Je, tunarekebishaje madhara? Kwa kusikitisha, wengi, hasa vijana, bado wanapatwa na kiwewe na kuanguka, kimwili, kihisia-moyo, na kiroho. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Christine Black

    Kazi za Christine E. Black zimechapishwa katika The American Journal of Poetry, Nimrod International, The Virginia Journal of Education, Friends Journal, Sojourners Magazine, The Veteran, English Journal, Dappled Things, na machapisho mengine. Ushairi wake umeteuliwa kwa Tuzo la Pushcart na Tuzo la Pablo Neruda. Anafundisha katika shule ya umma, anafanya kazi na mume wake kwenye shamba lao, na anaandika insha na nakala, ambazo zimechapishwa katika Jarida la Adbusters, The Harrisonburg Citizen, The Stockman Grass Farmer, Off-Guardian, Cold Type, Global Research, The News Virginian. , na machapisho mengine.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone