Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Sasisho kutoka kwa Naomi Wolf
Naomi Wolf

Sasisho kutoka kwa Naomi Wolf

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Wasomaji wapendwa, nimekuwa kimya kwa muda, na ninahisi nina deni kwenu ufafanuzi. Jumatatu iliyopita niliteseka, kwa njia ambazo sitakusumbua kwa kuelezea, na rafiki yetu mzuri na mganga mahiri Dr Henry Ealy alinishauri niende kwa ER wa ndani.

Niligunduliwa kuwa na kiambatisho kilichopasuka, na asubuhi nilipata upasuaji wa kupasuka. Maambukizi ya papo hapo yalihusika mahali fulani njiani, ambayo bado niko hospitalini, nikitibiwa.

Hiyo inaweza kuwa TMI tayari, lakini ninakuambia kila kitu ambacho nadhani ni cha kawaida - kama mwandishi yeyote wa uwongo anapaswa kufanya, ninaamini, au angalau wale wa aina yangu ya uwazi.

Nina mawazo fulani kuhusu jinsi ya kushiriki nawe kazi ya awali ambayo haijachapishwa ambayo nadhani utafurahia, nikiwa nimepona, kwa hivyo bado unasikia kutoka kwangu.

Wakati huo huo, mawazo kadhaa:

Kwa kweli ni aina ya kupona kwa karne ya 19… wakati kila mtu katika hospitali hii amekuwa akinifurahisha sana na wauguzi hawakuweza kuwa wapole, daktari wangu wa upasuaji ni mzuri sana, na kiwango cha utunzaji ni makini sana, nina uzoefu wa kina wa jinsi hospitali za kisasa, hata bora zaidi kati yao, baada ya muda, kwa asili tu ya mifumo yao isiyoweza kubadilika, ni kama kimbunga ambacho hufanya iwe vigumu kwa mgonjwa wa muda mrefu katika huduma ya papo hapo kutoshawishika kukata tamaa na kufa.

Maambukizi - ambayo ninapambana nayo - yalikuwa sehemu kuu ya mapambano dhidi ya magonjwa katika Uingereza na Amerika kabla ya dawa katika karne ya 19. Ninashukuru sana kwa viua vijasumu ambavyo mfumo wangu unaendelea kusukumwa hapa kupitia IV, bila shaka. Lakini vipengele vingine vya jinsi mazoea ya zamani ya matibabu yalivyosaidia kusaidia mfumo wa kinga ya wagonjwa katika kupambana na kupona yamepotea kwa wakati, hayapatikani sasa sio tu kwa hili lakini kwa wote au kwa hospitali nyingi za kisasa, na, kwa kuwa mimi ni mgonjwa bado katika hali mbaya. dhiki, ninawakosa.

Mfumo wangu wa kinga unapoendelea kupigana, sasa kwa wiki moja, ninaendelea kutafakari kupata vipengele vya uponyaji wa karne ya 19 ambavyo havipatikani tena na mtu yeyote.

Je! unajua, kwa mfano, kwamba hospitali - ambazo (tangu Enzi za Kati) hapo awali zilikuwa Magharibi zilizoanzishwa na Kanisa, na mara nyingi na matawi ya watawa - kila wakati zilikuwa na 'bustani ya hospitali,' iliyounganishwa moja kwa moja katika usanifu, iwe katika ua au kama viwanja vya nje?

Hii haikutoa tu mimea ya dawa. Pia iliruhusu wagonjwa wanaopata nafuu kukaa kwenye jua la uponyaji, na kutembea kwa mwendo wao wenyewe katika mazingira yanayotofautiana kila wakati. Labda hata kusalimiana. Kwa kuzingatia jukumu la kuokoa maisha la Vitamini D, na hewa safi, kama waganga wa zamani wa marehemu kama vile Florence Nightingale alisema, kipengele hiki cha karibu hospitali zote (na usafi, na taasisi za akili) kabla ya karne ya 20, kilikuwa na thamani inayopimika ambayo haiwezi kusisitizwa, si tu, kama Nightingale alivyoiweka, kwa akili, bali pia kwa mwili.

Fikiria jinsi mbwa mgonjwa au paka amelala jua.

Ninatamani kukaa au kutembea kwenye jua kwa hamu ya mnyama. Lakini sera ya hospitali - sio tu hapa lakini pengine kila mahali - inakataza hilo. Kuna staha nzuri ya nje na maoni ya vilima vya kijani kibichi. Ninaitamani kama Nchi ya Ahadi. Ilikuwa imefungwa miaka sita iliyopita. Ninajua kuwa hospitali zina wasiwasi kuhusu wagonjwa kutoka nje, hata kwenye balcony - dhima, kutoroka, kujiua - lakini kujua kile ninachojua sasa kutoka kwa rafiki yangu Dk Simon Goddek na mhojiwa wangu Dk Vatsal Thakkar kuhusu jukumu katika uponyaji wa Vitamini D, bila kutaja athari chanya kwenye kinga za ujamaa dhidi ya kutengwa, ninatumai hospitali zinaweza kupata njia salama ya kuwapa wagonjwa tena fursa ya kutembea katika 'bustani za uponyaji.' Sanatoria ilikuwa na balconi za kupepea ambapo wagonjwa walichukua jua na kuzungumza, na hata kulala wakiwa wamejifunika kwa mifuko ya kulalia ya manyoya (tazama Mlima wa Uchawi) kwa sababu hewa safi inaweza kusaidia uponyaji wao.

Sitawahi kumsahau mmiliki wa msururu mdogo wa nyumba za kulelea wazee huko Nevada, ambaye aliniandikia barua pepe mapema katika janga hilo kwamba, wakati ambapo wafungwa wa nyumbani walikuwa wametengwa kabisa, na kufa kwa makundi, wao katika vituo vyao walikuwa wamejaribu. pamoja na kuleta wagonjwa wao wazee nje katika eneo la nje kwa saa moja kwa siku kwa ajili ya jua na kijamii. Aliniambia kwa fahari kwamba wazee wote waliitarajia - kwamba ilikuwa wakati wa juu wa siku zao sasa - na kwamba alikuwa amepoteza hakuna mzee katika uangalizi wake kwa COVID.

Mifumo yetu ya kinga inahitaji jua na hewa. Wanahitaji hata kuwasiliana na dunia - mycelium duniani ni uponyaji. Kinga zetu huimarishwa na ujamaa.

Sehemu ya kazi yangu kila siku, kwa kweli kila saa, ni kuzunguka barabara za ukumbi mara mbili. Kusonga ni muhimu. Ninafanya hivi, nikiwa nimevalia gauni langu lililoongezwa maradufu (moja juu ya mgongo kwa unyenyekevu), kama zombie. Kuona watu wagonjwa zaidi kuliko mimi - milango mingi iko wazi - hufanya safari hii kuwa ya kusikitisha na chungu sana. Wauguzi wote wana furaha, lakini mateso ya pande zote yangu yanadhoofisha kushuhudia, saa baada ya saa, siku baada ya siku. Mkazo hupunguza kinga. Mtu hujitenga na maisha yake ya zamani, kutengwa, kuwekwa kitaasisi.

Maandishi yote mazuri yanayotiririka yanapendeza lakini ya kudhahania kwani, isipokuwa kutembelewa na wapendwa na wauguzi, nimetengwa na chochote isipokuwa chumba changu na njia hizi za ukumbi kwa wiki moja sasa. Ulimwengu wa nje upo kweli? Je, inafaa kupigania? Bustani…maktaba…baraza…chochote cha kutukumbusha kwamba kunaweza kuwa na uhai tena kwa ajili yetu siku fulani, kingesaidia kinga zetu na vilevile hisia zetu za kuunganishwa, ambazo bila hiyo ni karibu haiwezekani kuendeleza maisha.

Matibabu ya karne ya 19 kwa wagonjwa wanaojaribu kupona kutokana na maambukizi na homa yalijumuisha usingizi usiokatizwa, pamoja na vyakula ambavyo ni rahisi kusaga lakini vyenye lishe bora. Ninajua kwamba lazima niamshwe mara nne kwa usiku na nina hakika kuna sababu nzuri - yaani, kupima ishara zangu muhimu - lakini pia ninafikiria tukio la fasihi la Victorian ambalo mgonjwa amelala sana, 'mgogoro' umefika. - Sikuwa na uhakika kamwe hiyo ilimaanisha nini, lakini ilionekana kana kwamba homa ilifikia kiwango cha juu - basi homa ilikuwa imevunjika na kutoweka. Kila mtu alifurahi.

Simaanishi kukisia umuhimu wa kuangalia vitals usiku kucha, haswa katika hali mbaya kama yangu. Wakati huo huo, ningependa kuelewa vyema kwa nini Washindi walithamini sana usingizi mzito wa walemavu, na kwa nini hospitali sasa ni mahali ambapo mgonjwa hawezi kulala usiku kucha.

Hii ni mabadiliko makubwa katika utamaduni wa uponyaji. Je, utafiti wa kutosha umefanywa ili tuwe na uhakika kwamba 'kukagua wagonjwa' ni faida kubwa kuliko 'kumpa mgonjwa usingizi kamili wa usiku?' Sijui, lakini kwa kujua kwamba faida sifuri inaweza kuzalishwa kwa kujua kama ni bora 'kumruhusu mgonjwa huyo alale,' sijiamini sana katika hili kuliko vile ningependa kufanya.

Walemavu pia wanahitaji chakula cha lishe. Walemavu wa Victoria (wale ambao wangeweza kumudu matibabu mazuri) walidumishwa na vyakula vitamu kama vile jeli ya miguu ya ng'ombe, aspiki, tisani, sago na tapiocas. Hizi zilikuwa laini kwa mifumo ya mmeng'enyo wa walemavu lakini zilitoa protini na nishati.

Hakuna kutoheshimu mtaalamu wangu mzuri wa lishe hapa, na ninajua kuwa jikoni za viwandani zina changamoto zao. Chakula ni bora zaidi hapa kuliko hospitali nyingi. Lakini ninatatizika kupona hata ninapomeza vihifadhi, vidhibiti, rangi bandia na sukari kuliko ninavyokula kawaida. Na huku nikitazama kwa unyonge nyama kubwa ya nyama ya ng'ombe na kuku kwenye sahani yangu, huku nikiona kila mara hali ya ndani iliyochanika, hii inanirudisha kwa huzuni kwenye ndoto zile za chumba cha kulala cha Victoria na trei ya batili yenye protini yake laini. jeli na tapiocas.

Walezi wangu wanafanya kazi ya kishujaa na dawa za kisasa zinazoniweka hai (hadi leo) na ninawashukuru.

Lakini sasa hivi ninapambana ili nipate nafuu, kwa mujibu wa mfumo wangu wa kinga.

Ninashangaa kutokana na uzoefu huu ikiwa mbio za matibabu ya kisasa na matibabu ya utaratibu yamefunga vyanzo vingi vya ujuzi, baadhi ya mamia na maelfu ya miaka, kuhusu mambo yote - hai, uzuri, hisia, lishe, inayotokana na jua, dunia- inayotokana - ambayo miili ya binadamu inahitaji ili kuponya - na hasa, kwamba kwa sababu tu tuna muujiza wa antibiotics, haimaanishi kwamba miili iliyoambukizwa inaweza kufanya vizuri bila aina hizi nyingi za kale za usaidizi.

Sitaki kurudi kwenye karne ya 19, kuwa wazi sana. Sitaki kuishi katika ulimwengu wa dawa za kuua viuavijasumu kabla ya dawa. Ninajua jinsi ilivyokuwa mbaya na chungu na ya kikatili, kutoka kwa historia na riwaya hizi hizi.

Sitaki kurejea wakati ambapo simulizi zangu muhimu hazikuweza kufikiwa kwa undani tulionao sasa.

Lakini nashangaa ikiwa katika kukimbilia kwa dawa za kisasa, zilizoratibiwa, tumeacha bila lazima aina fulani rahisi za maarifa juu ya kupona kwa mwanadamu ambayo, kwa kuzirudisha, kufanya hata hospitali bora ya kisasa kuwa mahali pagumu sana - mahali pa uponyaji wa kweli. - sio tu kwa wagonjwa, lakini kwa wafanyikazi wa uuguzi (wanaofanya kazi kwa muda mrefu sana) na wafanyikazi wa madaktari pia.

Kwa dokezo lingine: Nina watu wengi wa kuwashukuru kwa utendaji thabiti wa hivi sasa wa mfumo wangu wa kinga, ambao kupona kwangu kunategemea. Sijawahi kuelewa au kuthamini zaidi.

Ninashukuru sana daktari wangu wa upasuaji mzuri wa sasa, bila shaka, na kwa wauguzi wangu wa ajabu sawa.

Ninawashukuru ninyi, wasomaji wangu, kwa upendo wenu (nathubutu kusema) na uvumilivu. Ninakaribisha maombi yenu. Ninaweza kuzitumia.

Lakini baada ya kunusurika - nadhani - mbaya zaidi ya vita hivi, nataka pia kuwashukuru mtandao wangu wa wapinzani shujaa Dr. McCullough, Dk Alexander, Dk Risch, Dk Goddek, Dk Thakkar, na wengine, ambao wote walinielimisha kuhusu mfumo wa kinga - hiyo Voldemort ya mwili, chombo kinachounga mkono yote ambayo Pharma angependa sisi sote tusitaje, sembuse kuelewa.

Asante kwa Dk Henry Ealy, mganga mwenye kipawa, ambaye alinigundua kutoka Arizona, ambaye amewahi kuonyeshwa kwa Brian kama inahitajika kwa simu, ambaye ameniweka salama iwezekanavyo kwa virutubisho na probiotics, na ambaye atasimamia kupona kwangu nyumbani.

Nyinyi nyote 'madaktari wasiokubalika' mlinifundisha kwa miaka miwili mfumo wangu wa kinga ulikuwa nini na kwa nini ilikuwa muhimu, na ukweli kwamba mimi peke yangu niliwajibika kwa nguvu zake kwa sababu ya hatua nilizochukua kila siku. Ulinifundisha nilichopaswa kufanya ili kuiweka imara, na kwamba halikuwa jambo la hekima kamwe kukabidhi jukumu hilo la kibinafsi kwa kidonge, chanjo, au hata kwa daktari.

Nadhani bila maagizo na mafunzo hayo - bila kuingia katika hili nikiwa na mfumo dhabiti wa kinga - huenda nimefanya vibaya zaidi katika vita hivi hadi sasa. Wanaokufa katika hali hii, cha kusikitisha, ni wazee au wanaugua kinga duni.

Ukweli kwamba ninahisi kila siku jinsi kinga yangu inavyojaribu kuniokoa kutoka kwa mvamizi mbaya - nahisi uwanja wa vita ndani ya mwili wangu mwenyewe - hufanya uingiliaji kati wowote ambao unaharibu mfumo wa kinga ya mtu yeyote katika uhalifu zaidi kuliko vile nilivyogundua. kwamba ilikuwa.

Maneno hayawezi kueleza shukrani zangu kwa mume wangu Brian O'Shea, binti na mwana, binti wa kambo na mwana wa kambo, ambao wote walifanya mengi sana, kutoka maeneo yao mbalimbali kunisaidia na kunitunza. Bila familia, ni rahisi sana kupata mavuno.

Bila shaka, kama shangazi yangu Judith, Rabi, angesema, kwa njia hiyo ya kawaida, ya karibu, ya Kiyidi-inflected kidogo aliyo nayo - 'Asante Mungu.'

Zaidi ya yote ninashukuru kwa mfumo wangu wa kinga - rafiki yangu mkubwa katika maisha yangu moja kwenye sayari hii - mfumo ambao umekuwa (na bado uko) katika mapambano ya maisha yake; na ninawashukuru sana wale wote walionifundisha kuipenda kama nafsi yangu; kwani hiyo ni kweli, kama inavyogeuka, ni nini hasa.

Iliyotumwa kutoka kwa orodha ya barua pepe ya DailyClout



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Naomi Wolf

    Naomi Wolf ni mwandishi anayeuzwa sana, mwandishi wa safu, na profesa; yeye ni mhitimu wa Chuo Kikuu cha Yale na alipata udaktari kutoka Oxford. Yeye ni mwanzilishi mwenza na Mkurugenzi Mtendaji wa DailyClout.io, kampuni iliyofanikiwa ya teknolojia ya raia.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone