Brownstone » Jarida la Brownstone » Kuporomoka kwa Kijamii na Kiuchumi Kuko Karibu Kadiri Gani?

Kuporomoka kwa Kijamii na Kiuchumi Kuko Karibu Kadiri Gani?

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Uchumi na jamii huporomoka polepole, kisha kidogo zaidi, kisha yote mara moja. Tunaonekana kuwa katika kipindi cha kati cha trajectory hii. Sehemu ya polepole ilianza Machi 2020 wakati wanasiasa ulimwenguni kote walifikiria kuwa haitakuwa jambo kubwa kufunga uchumi na kuuanzisha tena mara virusi vitakapotoweka. Ingekuwa onyesho zuri jinsi gani la uwezo wa serikali, au ndivyo walivyoamini. Sote tutakuwa na sherehe kubwa, alisema rais.

Virusi havingeweza kutoweka, ambayo ilimaanisha kuwa hakukuwa na njia ya kutoka. Congress ilitumia pesa na Fed ilikusanya mashinikizo kulipa bili, huku hundi zikiwekwa kwenye akaunti za benki kote nchini, yote ili kuficha uharibifu wa kiuchumi unaokua. 

Hakuna iliyofanya kazi. Huwezi kuzima uchumi na utendakazi wa kawaida wa kijamii na kisha kuwasha tena kama swichi ya mwanga. Jaribio pekee litasababisha kiasi kisichotabirika cha kuvunjika kwa muda mrefu, sio tu kwa miundo ya kiuchumi lakini pia ya roho ya watu. Kila kitu kinachoendelea sasa kinaonyesha dhana mbaya kwamba kufanya hivyo kungewezekana na sio kusababisha uharibifu mkubwa na wa kudumu.

Ilikuwa ni kushindwa kubwa zaidi kwa siasa katika karne moja au pengine katika historia yote ya wanadamu, unapozingatia ni serikali ngapi zilihusika katika kufanya ujinga uleule kwa wakati mmoja. 

Hapa ni miezi 19 baadaye. Mamia ya maelfu ya biashara ndogo ndogo zinaharibiwa, wakati teknolojia kubwa iliyostawi wakati wa kufuli (ambayo ilitetea na kuungwa mkono kupitia udhibiti) inanunua sehemu kuu za Manhattan. Watoto wamepoteza miaka miwili ya elimu, na 40% ya watu wanaripoti matatizo makubwa ya kifedha. 

Nepi zinazoweza kutupwa hazipatikani na wazazi wanageukia nguo, na kugeuza moja ya ubunifu mkubwa wa kipindi cha baada ya vita. Chakula cha mchana shuleni kinapungua kwa sababu ya uhaba wa chakula na sasa ni watu wachache wanaopatikana kufanya kazi kwenye kaunta za chakula cha mchana. Baada ya yote, wafanyakazi wanafukuzwa kazi kwa kukataa chanjo ambayo watu wengi hawataki au wanaamini kuwa wanahitaji. 

Katika bandari za Marekani, meli zimepanga foleni zikisubiri kupakuliwa kwa bidhaa lakini kuna ukosefu wa usafiri nje. Wadereva wa lori hawana uwezo, wengi wameacha kazi hapo awali (kwa sababu ya kuwekewa sheria zisizohitajika) na wakati wa kufuli na sasa hawana nia ya kurudi. Kwa kuongezea, safari za ndege za ndani ambazo hapo awali zilikuwa njia za kutegemewa za usafirishaji zimepunguzwa. 

Rais Biden, kama katika tukio nje ya Atlas shrugged, ameagiza bandari hizo kukaa wazi kwa saa 24 ili kukamilisha kazi hiyo. Fanya bidii zaidi! Hakuna anayeamini kwamba agizo hili litafanya tofauti yoyote. 

lebo ya reli #emptyshelves inavuma kwa sababu fulani. Inatisha sana kutembea kwenye duka la mboga bila mpangilio katika nchi hii. Bidhaa ambazo tumekuwa tukiamini kuwa hazitakuwapo. Wateja wako kwenye hatihati ya hofu. Uhifadhi wao hivi karibuni utashutumiwa na ofisi ya waandishi wa habari ya Ikulu ya White House. Tukikaa kwenye njia hii, makadirio yanafuata, kisha hati kuchapishwa ili kutekeleza ukadiriaji kama vile wakati wa vita. 

Data iliyopo ya mfumuko wa bei ni mbaya vya kutosha lakini inaficha mienendo ya sasa. Bei za wazalishaji zinaongezeka kwa 20% mwaka kwa mwaka. Mafuta ya kupasha joto hayapatikani tunapoelekea katika miezi ya baridi. Watu wanazungumza juu ya kuchagua kati ya chakula kwenye meza na sio kufungia usiku. 

Hii ni katika nchi ambayo miaka miwili iliyopita tu ilionekana kama sehemu tajiri zaidi kwenye sayari katika historia yote ya mwanadamu, ikiwa na matarajio mazuri ya ukuaji. Yote yaliisha haraka na kwa makusudi. 

Nini kinafuata? Kutafuta chakula? Ni wakati gani tunahitaji kuanza kulinda wanyama wetu wa kipenzi kutoka kwa wanyama wanaowinda wanadamu? 

Kila mtu anazungumza juu ya minyororo ya usambazaji iliyovunjika lakini wachache wanajua hiyo inamaanisha nini. Sio tu suala la kupata bidhaa iliyokamilishwa kutoka bandari hadi rafu. Miundo ya uzalishaji wa uchumi wa dunia ni changamani sana kwa akili ya mwanadamu kufahamu. Kila bidhaa hupitia maelfu kadhaa ya hatua zinazohusisha wazalishaji kote ulimwenguni. Vunja upatikanaji wa ingizo moja muhimu na lisiloweza kubadilishwa na unavunja kila kitu. 

Mfano mzuri ni chips za kompyuta, ambazo ziliingia katika uhaba wa mwisho wa kuanguka. Watengenezaji walikuwa wameghairi maagizo wakati wa kufungwa kwa imani kwamba wanaweza kupanga tena wakati uchumi utafunguliwa tena. Walipotoa oda hizo, viwanda vilikuwa tayari vimeanza kuhudumia bidhaa nyingine na nchi nyingine. Inaonekana hakuna matumaini ya kurekebisha tatizo hili hivi karibuni. 

Tatizo hili la upatikanaji wa pembejeo linaathiri kila mtengenezaji duniani, na kusababisha uhaba zaidi na shinikizo la bei ya juu. Ongezeko hilo la bei tayari ni kubwa kuliko nyongeza ya mishahara. Katika "udanganyifu wa mshahara," watu wanapata nyongeza lakini wanaweza kununua kidogo zaidi kwa pesa zao, kwa hivyo kwa hali halisi, mishahara yao inashuka. 

Wakati huo huo, wafanyikazi milioni 4.3 wametoweka. Takwimu zinaonyesha kwamba hii inawaathiri zaidi wanawake na walio wachache, au kwa kiasi kikubwa, na hivyo kurudisha nyuma maendeleo ya miongo kadhaa ya kujumuisha vikundi hivi katika nguvu kazi. Vyombo vya habari vinapuuza suala hili, na hivyo kwa kuzingatia idadi ya watu ya uharibifu. Hili linaonyesha kutotaka kuangazia kushindwa kwa sera ambazo zimeshangiliwa sana na vyombo vya habari na wataalam wake waliochaguliwa kwa muda wa miezi 20. 

Mgogoro kati ya serikali ya shirikisho na baadhi ya majimbo yanayotawaliwa na chama cha Republican unazidi kushika kasi, huku kila upande ukitangaza kuwa maagizo ya upande mwingine ni kinyume cha sheria. Hii imebana wafanyabiashara na wafanyikazi, ili chaguo lolote watakalofanya kuhusu chanjo liwe kinyume cha sheria. Katika mashirika ya ndege ambayo yanaamini kuwa yanafuata sheria za shirikisho, marubani, makanika, wadhibiti wa trafiki, na wahudumu wa ndege wanapata likizo yao ya ugonjwa kwa kutarajia kufukuzwa kazi mwisho. Wakikabiliwa na utoro mkubwa, mashirika ya ndege yamelazimika kughairi maelfu ya safari za ndege, na kisha kusema uwongo juu yake ("hali ya hewa isiyo ya kawaida"). 

Cha kustaajabisha ni ukimya wa karibu juu ya sababu ya uvunjaji huu wote. Yote inaambatana na jaribio la kutisha la kudhibiti virusi kwa kutumia kulazimishwa. Hiyo imefuatwa na kutokubali kukiri makosa na kurudia kosa hilo na makosa zaidi kama vile maagizo ya chanjo. Tunakabiliwa na sera ya kikatili sana ambayo inalazimisha kurushwa risasi zaidi wakati wa uhaba mkubwa wa wafanyikazi. 

Risasi za kutofuata sheria zimeongezeka wiki hii, na kuathiri taaluma, jeshi, elimu, huduma za afya, teknolojia ya kidijitali, idara za polisi na zimamoto na huduma mbalimbali. Wanatupwa nje ya kazi zao, wakinyimwa mapato kwa jina la kuboresha afya ya umma. Ni kama tukio nje ya V kwa Vendetta. Au Matrix. Au Michezo na Njaa. Leo inahisi kama sehemu ya kati ya Atlas shrugged wakati kila kitu kinasimama. 

Watu wakarimu kote nchini wanakusanyika ili kuwatunza marafiki na wanajamii wao ambao wanasafishwa kikatili kutoka kwa taasisi ambazo wametumikia kwa uaminifu kwa miongo kadhaa, watu wanajikuta ghafla bila uwezo wa kutunza familia zao. Mawakili ni ghali sana, majaji hawajali kwa vyovyote vile, na wanasiasa wanajaribu kuangalia upande mwingine na kujifanya kutoona mauaji yanayowazunguka. 

Cha kusikitisha ni kwamba, sayansi yenyewe, au angalau toleo la serikali kuhusu hilo, halikubaliki, kwa sababu tu ilikuwa msingi ambao uharibifu huu wote umehesabiwa haki. Walisema wataboresha afya zetu, hata jinsi utumiaji wa dawa za kulevya unavyozidi kuongezeka, kiwango cha mauaji kilichopungua kwa miongo kadhaa kimebadilika, uchunguzi wa saratani umekosekana na hivyo kuweka mamilioni katika hatari ya kufa mapema, na unyogovu umeongezeka hadi kiwango ambacho hakijawahi kuonekana. katika maisha yetu. 

Watu wanajaa katika barabara za Rome, Paris, Melbourne, London, na majiji mengine mengi makubwa ulimwenguni, hata huku vyombo vya habari vya kitaifa vikiwapuuza kwa hofu ya kueneza kutoridhika. Nchini Marekani, maandamano hayo yanachukua fomu ya uchomaji kimya kimya, ikionyeshwa kwa sehemu na rais ambaye anaongeza udhibiti kila siku, hata kama viwango vyake vya idhini viko chini ya maji kwa nambari mbili za tarakimu. Umati unaoimba "#uck Joe Biden" unaonyeshwa tena na waandishi wa habari kama "Twende zetu Brandon," kana kwamba hiyo itamdanganya mtu yeyote. 

Kiburi cha uanzishwaji wa kisiasa wakati huo huo kinaonekana kutokuwa na mipaka. Wao ni maasum: waaminini na si macho yenu na masikio yenu. Vyombo vya habari vingi vya zamani vina misimamo yao na huwapa "wachunguzi wa ukweli" ili kuthibitisha kwamba uwongo ni wa kweli na kwamba masahihisho ya uwongo ni bandia. 

Haya yote yanaishaje? Haina mwisho. Historia inasonga mbele katika mwelekeo wa sasa wa kushuka ili mradi hakuna mtu wa kuizuia na kupiga kelele kuacha na kubadili mkondo. Je, ni lazima iwe mbaya kiasi gani kabla ya busara na akili ya binadamu kuchukua nafasi kutoka kwa ubinafsi wa kisiasa na undumilakuwili wa taaluma? Tutajua katika miezi 12 ijayo. Itakuwa majira ya baridi ya muda mrefu sana, kwani wiki mbili za kurefusha mkunjo hatua kwa hatua na kwa maumivu hubadilika na kuwa miaka mitatu ya mabaki ya ajabu na yanayoweza kuzuilika kabisa. 

Hakuna kati ya haya lazima iwe. Kwa kweli inaweza kurekebishwa sasa. Kila mtu anayehusika katika kufuli na mamlaka anahitaji kufuata mwongozo wa Congressman Chip Roy wa Texas. Alisema kile maelfu, mamilioni, wanahitaji kusema:



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone