Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Mji Mdogo, Uliopotea kwa Vifungo na Mamlaka

Mji Mdogo, Uliopotea kwa Vifungo na Mamlaka

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Ninaishi katika eneo lenye picha kamilifu - Bonde la Hudson, lililokumbukwa na wachoraji na washairi; viraka vya rangi nyekundu na manjano za vuli, vilima vikubwa, maporomoko ya maji yenye ghorofa nyingi, na nyumba ndogo zilizo na alama za kupendeza kwenye miteremko ya vitongoji vya kulala. 

Miji katika eneo letu inaonekana kama michoro ya Norman Rockwell: kuna Main Street, Millerton, pamoja na mnara wake mweupe wa karne ya 19, mkahawa wake maarufu wa Irving Farm na maharagwe bora ya kahawa yaliyohifadhiwa, duka lake la kupendeza la vitu vya kale, pizzeria yake maarufu.

Unapoendesha gari hadi Millerton, inaonekana kama unaendesha gari ndani ya moyo wa archetypal America; kila kitu ambacho nyimbo za Woody Guthrie hukumbuka, kila kitu ambacho wanajeshi wa Marekani waliota walipokuwa mbali - kila kitu kizuri na safi, kinapatikana katika miji ya Hudson Valley. 

Ni hakika Inaonekana kwa njia hiyo, hata hivyo.

Lakini siku hizi, ninalazimika kudumisha monolojia ya ndani, ili tu niweze kufanya biashara yangu kwa raha katika duka la vifaa vya ndani, kwa mtaalamu wa maua wa ndani, katika ofisi ya posta.

Kwa sababu mauaji ya kihisia-moyo yametokea katika miji hii midogo. Na sasa tunatarajiwa kutenda kana kwamba - hii haijawahi kutokea hata kidogo.

Lakini kiakili, kihisia, kuna damu inayotiririka mitaani; na miili imerundikwa, isionekane, mbele ya maduka ya pipi, maduka ya mvinyo ya hali ya juu, kumbukumbu nzuri za Vita vya Pili vya Dunia vilivyokufa; nje ya soko la wakulima siku za Jumamosi, nje ya baa za tapas. 

Kwa hivyo mantra yangu ya ndani ya utulivu, ni: Nimekusamehe.

Nimekusamehe, ukumbi wa sinema wa Millerton. Mmiliki wako, ambaye alihojiwa kabla ya janga hilo, akisema mambo ya kupendeza kwenye karatasi ya ndani kuhusu jinsi ukumbi wa michezo ulioboreshwa ungeboresha jamii ya eneo hilo, alichapisha ishara mnamo 2021 ikisema kwamba ni watu waliochanjwa tu ndio wanaweza kuingia. Ulihitaji kutafuta chapa nzuri ili kuona kwamba unaweza kutembea kupitia milango hiyo, ikiwa haijachanjwa, lakini kwa jaribio la PCR pekee. 

Ninawasamehe wanawake wachanga waliofanya kazi nyuma ya kaunta ya popcorn, kwa kuniambia kwamba singeweza kuingia zaidi. Kwamba sikuweza kuketi, pamoja na wanadamu wengine katika jamii yangu, kutazama filamu pamoja nao.

Nimemsamehe kijana mkata tikiti kwa kuniambia kwamba nilipaswa kurudi nje, kwenye njia ya barabara. Sikuweza hata kusimama kwenye ukumbi. 

Ninawasamehe vijana hawa ambao walitaka tu kazi, na ambao walilazimika kubagua kwa njia mbaya na ya kutisha - kunitia makovu, na kwao pia bila shaka - ili tu kuweka kazi zao. Ninawasamehe. Ninawasamehe kwa tukio la kuhuzunisha ambalo walipaswa kusababisha. 

Nimemsamehe mmiliki wa jumba la sinema kwa kunifokea kwa kujitetea nilipohoji sera hii. 

Ninawasamehe wanandoa wazee walio karibu kwenye chumba cha kushawishi; yule mwanamke ambaye alianza kunifokea kwa kutisha kwamba alifurahishwa na sera hiyo na hakutaka niwe karibu naye. Ninamsamehe. Ninamsamehe mume wake wa kimya, mwenye aibu kwa ukimya wake. 

Nilimsamehe mfanyakazi wa duka la maua la Millerton ambaye aliuliza, "Je, umechanjwa?" nilipoingia - nilipotaka tu maua yenye sura nzuri, matawi ya mizeituni ya bandia, labda, kama yale niliyoyaona kwenye gazeti la mapambo, kupanga katika vase katika somo langu. 

Nimemsamehe mfanyakazi huyu kwa kufuata hati ambayo lazima iwe imeandikwa na mji, ili biashara zote ndogo zifuate, kwa mbinu ya ajabu, ya kulazimisha, kama hii isiyo ya kawaida, isiyo ya Amerika na isiyofaa. swali liliulizwa mara moja kwa namna fulani, duka baada ya duka, katika mji wangu mdogo, katika miji ya karibu, hata katika Jiji la New York, wakati fulani katika mwaka mbaya wa 2021. 

Ninawasamehe wamiliki hawa wa maduka kwa kunivua faida kubwa ya jumuiya huru - zawadi kuu ya uhuru, ya Amerika - haki hiyo ya kuwa na ndoto, kuwa na faragha, na kuwa na mawazo ya mtu mwenyewe.

Ninamsamehe mfanyakazi huyu kwa kuingilia faragha yangu kwa njia ambayo ilikuwa ya kushangaza, isiyo na adabu, na kando kabisa, kutokana na ukweli kwamba alikuwa akiuza maua tu na nilikuwa nikijaribu tu kuyanunua. 

Ninamsamehe kwa jinsi hitaji hili lilivyofanya viwango vyangu vya adrenaline kuruka, kama wao kufanya wakati mambo ni magumu karibu nawe; mnamo 2021, hukuweza kujua ni maduka yapi yangekukabili, au lini, kwa swali hilo la dharura, la uonevu - ulipotokea kuingia ndani, ukitaka tu dawa ya meno, au kipande cha pizza, au kuangalia vitu vya kale.

Si - kutarajia uchunguzi. 

Nimemsamehe mfanyakazi huyu wa duka la maua kwa kuniletea swali hili la kushangaza ambalo kila wakati lilinifanya, kwa PTSD yangu iliyogunduliwa kitabibu kutokana na kiwewe cha zamani sana, kuhisi kuviziwa, kukiukwa na kufedheheshwa. Hakika hisia hii ya kuvizia ilihisiwa na waathirika wa kiwewe kila mahali. 

Je, umechanjwa? 

Je, wewe? Je, umechanjwa?

Je, umechanjwa?

Uko uchi? Je, wewe ni hoi? 

Je, wewe ni wangu? Mali yangu?

Klipu ya virusi ya mwakilishi wa uuzaji wa Pfizer, akikiri kwa Bunge la Ulaya kwamba chanjo za mRNA hazijaacha kusambaza, inapaswa kufanya kila moja ya wakati huu, kuwa chanzo cha aibu kubwa na kujikosoa kwa watu hao wote - wote - - ambao walisababisha ukiukaji huu wa faragha kwa wengine, au ambao hawakujumuisha kwa njia yoyote, majirani zao na watu wa nchi na wanawake wenzao. Walifanya hivyo, ni wazi sasa kwa wote, kwa msingi wa upuuzi wa arrant.

Lakini wakati huo huo, ninawasamehe. sina budi. Kwa sababu vinginevyo hasira na huzuni zingenichosha hadi kufa. 

Nilimsamehe jirani yangu ambaye aliganda nilipomkumbatia.

Nimemsamehe jirani yangu mwingine, ambaye aliniambia kwamba alikuwa akipika supu ya kujitengenezea nyumbani na mkate safi, na kwamba ningeweza kuungana naye kula, if  Nilichanjwa. Iwapo nisingechanjwa, hata hivyo, alieleza, siku moja anaweza kukubali kutembea nami nje.

Nimemsamehe mfuatiliaji - ni kitu gani kingine ambacho mtu angeweza kumwita - kwa hakika aliyeteuliwa na Halmashauri ya Afya ya eneo hilo, ambaye aliniambia kuwa singeweza kwenda ndani ya kanisa kwenye tamasha la nje la jiji kwenye kitongoji kidogo cha mlima wa Mt Washington, kuona maonyesho, kwa sababu nilifunuliwa. Nilimsamehe kwa sura ya chuma machoni mwake kwani alibaki bila kutikisika nilipomweleza kuwa alikuwa na hali mbaya ya mishipa ya fahamu, na hivyo hangeweza kuvaa barakoa. Nilimsamehe yule mwanamke mwenye hofu kwenye meza iliyojaa nguo za nguo, ambaye inaonekana alitupigia kelele kwa mwakilishi wa Halmashauri ya Afya, tulipokuwa tu tukivinjari nje, tukiwa tumezingirwa na hewa safi, siku moja tulivu ya Juni, nyuso zetu zikiwa wazi, kwenye meza yake. . 

Ninawasamehe kwa kufanya tukio baya kuhusu haya yote mbele ya mtoto wangu wa kambo aliyekuwa na umri wa miaka kumi. Waliofichuliwa na ambao hawajachanjwa wanashutumiwa milele kwa kutengeneza matukio, lakini matukio yalifanywa, kwa kweli, na matendo ya wale ambao walikuwa wakilazimisha na kukubaliana. 

Ninawasamehe kwa kutufukuza kuondoka kwenye tamasha. Ninawasamehe kwa kudhihirisha somo la kusikitisha na lisiloweza kutetewa katika utumishi, na kujisalimisha kwa mambo ambayo hayana maana yoyote, kwa mtoto wa Kiamerika anayeweza kuguswa. 

Ninamsamehe muuzaji katika benki yangu ya ndani kwa kunitupia kitambaa cha karatasi ili kufunika uso wangu, nilipoelezea kwa heshima na upole, kutoka kwa miguu ishirini kutoka kwake, kwa nini sikuvaa mask. 

Ninawasamehe wafanyakazi katika Hoteli ya Walker, iliyoko chini ya Manhattan, kwa kunionya kwamba wangempigia simu meneja, ambaye bila shaka angewaita watekelezaji wa sheria, ikiwa ningeketi kwenye kaunta ya chakula cha mchana cha Blue Bottle Coffee nikiwa na mtu ambaye hajachanjwa. 

Ninawasamehe wapendwa wangu kwa kutuzuia kutoka kwenye meza ya Shukrani. 

Ninamsamehe mmoja wa marafiki zangu wa karibu kwa yeye kuondoka nchini bila kuniaga; sababu ilikuwa kwamba alikuwa "amekatishwa tamaa" ndani yangu kwa msimamo wangu juu ya vinyago na chanjo. Haijalishi kwamba hii ilikuwa hatari yangu kabisa, mwili wangu, uamuzi wangu, maisha yangu. "Kukata tamaa" kwake kulimfanya achukue mzigo wa kunilaumu kwa jambo ambalo halikuwa na uhusiano wowote naye. Ninamsamehe, ingawa moyo wangu ulivunjika. 

Ninamsamehe rafiki ambaye binti yake alikuwa na mtoto, na ambaye hakuniruhusu ndani ya nyumba kuona mtoto. 

Nimemsamehe yule rafiki ambaye alisema hakukaa ndani na watu ambao hawajachanjwa.

Ninawasamehe wanafamilia ambao walimshinikiza mpendwa wangu kupata nyongeza moja zaidi - na hivyo kupelekea moja kwa moja kwenye uharibifu wake wa moyo. 

Ninawasamehe, kwa sababu nafsi yangu inanielekeza kwamba ni lazima. 

Lakini siwezi kusahau. 

Je! tunapaswa kuchukua tena, kana kwamba viungo vya kihemko havikukandamizwa, kana kwamba mioyo ya kihemko na matumbo hayakuchomwa, kana kwamba kwa vitu vyenye ncha kali? Na hiyo, tena na tena?

Kana kwamba hakuna ushenzi, hakuna mauaji hapa? 

Watu hao wote - sasa kwa vile wanariadha wanaumia na kufa, kwa kuwa sasa wapendwa wao wanaugua na kulazwa hospitalini, kwa kuwa sasa "maambukizi" yanajulikana kuwa ya uwongo na "ufanisi" wa chanjo yenyewe inajulikana kuwa uwongo - ni wao - pole? Je, wanajitafakari wao wenyewe, juu ya matendo yao, juu ya dhamiri zao; juu ya nafsi zao zisizoweza kufa; juu ya kile ambacho wamewafanyia wengine; kwa upande wao katika melodrama hii ya aibu katika historia ya Marekani na dunia - wakati ambao sasa hauwezi kamwe kufutwa?

siisikii. Sisikii msamaha wowote. 

Sioni ishara kwenye jumba la sinema la Millerton zinazosema, “Wateja Wapendwa. Tunasikitika sana kuwachukulia wengi wenu kana kwamba sote tunaishi chini ya sheria za Jim Crow. Tulifanya hivyo bila sababu hata kidogo. 

Hakuna udhuru, bila shaka, kwa ubaguzi huo, wakati huo au sasa. Tafadhali tusamehe.” 

Hakuna kitu. Je, umeona kitu kama hiki? Sijapata. Sio mazungumzo hata moja. Hakuna ishara moja. Si makala moja. “Rafiki yangu, nilikuwa mnyama. Unawezaje kunisamehe? Nilitenda vibaya sana.” Je, umesikia hivyo? Hapana, hakuna. 

Badala yake watu wanaitikia ukweli wa ubaya wao, wa kina wao makosa, upumbavu wao, ujinga wao na imani potofu, kama mbwa wajanja, wenye hatia. Wao ni sidling up. 

Katika jiji, wanaongeza kimya kimya kwenye orodha ya wageni. Nchini, wanasimamisha magari yao kwenye anga ya vuli yenye jua ili wazungumze kidogo. 

Wanapiga simu kusema tu - baada ya miaka miwili na nusu. 

Miaka miwili na nusu ya kutengwa kwa ukatili na ujinga.

Ninaweza na lazima nisamehe wale wote niliowaorodhesha. Lakini ni vigumu kusamehe - wengine.

Msamaha huo wa kibinafsi, wa ndani wa watu waliodanganywa, au wa wafanyabiashara wadogo waliolazimishwa, ambayo ni kazi yangu ya ndani - kazi ninayofanya kila siku kati yangu na Mungu wangu, ili tu nisigeuke kuwa jiwe na mzigo wangu wa hasira na ghadhabu. - haina uhusiano wowote, bila shaka, na hitaji la wakosaji upande wao wa uhusiano, kwa kweli kujichunguza na kutubu kweli; na kwa hakika haizuii au kuepusha hesabu mbaya na ya kutisha ya uhalifu, na kupitishwa kwa haki ya kweli, kwa viongozi na wasemaji na taasisi zilizofanya uovu, ambayo sasa ni muhimu kabisa.

Bila uwajibikaji, na tume za ukweli na upatanisho, na viwango vya kutisha, vya haki vilivyotumika kuendana na uhalifu uliotendwa, kama Afrika Kusini, Sierra Leone, Rwanda na Ujerumani zote zimejifunza gharama zao, hakuna chochote cha kuhakikisha kuwa uhalifu huo hautafanyika tena. Na mchakato huo wa uchunguzi, uwajibikaji, kesi na hukumu, wakati nusu ya taifa ilipodhulumu nyingine kwa utaratibu, ni chungu na kali na inachukua miaka kufikia hitimisho lake. 

(Na ndio, niliongeza aya hii ya kufafanua kujibu ujinga wa Dk Emily Oster, wa kujidanganya na hatari. plea in Atlantic kwa "msamaha," insha iliyoandikwa baada ya hii kuchapishwa. Kusiwe na kutokuelewana. "Msamaha" kwa uhalifu wa ukali na kiwango hiki sio chaguo. Hakukuwa na kukumbatiana kwa kikundi baada ya ukombozi wa Auschwitz). 

Ni vigumu kusamehe shule ya upili ya Chatham, ambayo ililazimisha kijana kuchanjwa mRNA dhidi ya matakwa yake, ili kucheza mpira wa vikapu, na hivyo kutumaini kupata ufadhili wa chuo kikuu. Viongozi lazima wawajibishwe.

Ni vigumu kusamehe madaktari, hospitali, madaktari wa watoto, ambao walijua na kujua na kujua. Na wakainamisha vichwa vyao, na kuzitumbukiza sindano kwenye mikono ya watu wasio na hatia, na wakafanya uovu. Madaktari ambao leo wanasema, juu ya athari za kutisha zinazoletwa na mikono yao wenyewe, njama zao wenyewe - "Tumechanganyikiwa. Hatujui." 

Madaktari wa Magharibi walifanya lini kabla ya 2020, milele huna wazo? 

Madaktari na hospitali na mashirika ya matibabu lazima wawajibike. 

Ni vigumu kumsamehe Meya wa Jiji la New York, ambaye aliwafukuza Wajibu Wajibu wa Kwanza ambao hawakutaka kujisalimisha kwa jaribio la hatari, wasiwe na mapato ya kulisha familia zao. Yeye na viongozi wengine wa kisiasa lazima wawajibike. 

Ni vigumu kusamehe vyuo vikuu vya Ivy League, ambavyo vilichukua pesa na kuwalazimisha wanajamii wote kujisalimisha kwa sindano ya majaribio ya mauti au hatari - ambayo itaharibu uzazi wa nani anajua vijana na wanawake wangapi; moja ambayo itaua anayejua ni wanajamii wangapi.

Walichukua pesa na kuna damu mikononi mwao. Je, ninyi, wazazi wa watoto wa umri wa chuo kikuu, mmepokea barua ya kuomba msamaha? "Tunasikitika sana tulimlazimisha mwanao/binti yako kujidunga sindano ya majaribio ambayo inaweza kumdhuru, ambayo inaweza kumlemaza binti yako kwa kutokwa na damu kila mwezi wa miaka yake ya kuzaa, na ambayo inaweza kusababisha mwanao kufa. uwanja wa wimbo. Na moja ambayo, inageuka, haina uhusiano wowote na maambukizi. Hatuwezi kuomba msamaha vya kutosha. (Lakini pesa - zilikuwa nyingi sana.) Pole sana. Sitafanya hivyo tena, uwe na uhakika.” 

Je, mlipata barua hiyo, wazazi wa Marekani?

Wakurugenzi na wadhamini waliochukua pesa na 'kuwaamuru' watoto wetu, lazima wawajibike.

Karibu haiwezekani kusamehe makanisa, masinagogi, ambao walichukua pesa na kukaa kufungwa. Au ni nani alichukua pesa, na kisha kufunga milango yao kwenye Huduma ya Siku Kuu ya Siku Takatifu dhidi ya watu ambao hawajachanjwa. Mpaka leo. (Hujambo, Sinagogi ya Hevreh ya Berkshires Kusini. Shalom. Shabbat Shalom. Good Yom Tov.)

"Tafadhali kumbuka kuwa tunahitaji uthibitisho wa chanjo wakati wa kuingia kwa Huduma zote za Siku Kuu ya Mtakatifu. Tafadhali leta nakala nawe. Masks ni ya hiari na yanahimizwa kwa wote wanaovaa vizuri."

Marabi na makuhani na wahudumu waliochukua pesa na kufanya ubaguzi usio halali, na kuacha wito wao wa kiroho, lazima wawajibike. 

Hizi ni dhambi kubwa, kubwa. 

Lakini wakati huo huo, una kazi za kukimbia. Una vitabu vya kurudi kwenye maktaba na maua ya kuchukua kutoka kwa mtunza maua labda - lazima uende kwenye mchezo wa soka wa watoto, lazima uende kwenye ukumbi wa sinema; duka la vifaa. Rudi kanisani. Rudi kwenye sinagogi. 

Unapaswa kuchukua maisha yako tena. 

Unapaswa kuzunguka miili inayooza bila kuonekana katika mitaa ya kupendeza ya taifa letu. Inabidi uchukue tena kana kwamba hatukuangamizwa rohoni. Au, lazima uchukue tena ikiwa ulikuwa mnyanyasaji. 

Je, utaomba msamaha, ikiwa ulifanya vibaya? 

Je, utasamehe, ikiwa umedhulumiwa?

Je, taifa hili, ambalo lilipungukiwa sana na utambulisho wake wa kweli na nia ya Waasisi wake, linaweza milele milele kuponya?

Je, tunaweza kuponya - sisi wenyewe?

Msamaha katika kiwango cha ndani - cha watu waliolazimishwa au waliodanganyika - unaweza kutusaidia au kutuponya kama watu binafsi.

Lakini ni hesabu kubwa tu, ukweli uliofuatiliwa hadi kikomo katika kila kesi, uchunguzi na kesi zilizoanzishwa kulingana na kanuni nzuri ya sheria yetu, na haki ya utulivu ilitolewa kwa viongozi, wasemaji (hey, Dk Oster) - na taasisi - itaturuhusu kuponya, au hata kusonga mbele kwa usalama pamoja—kama taifa.

Imechapishwa tena kutoka kwa mwandishi Kijani kidogo



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Naomi Wolf

    Naomi Wolf ni mwandishi anayeuzwa sana, mwandishi wa safu, na profesa; yeye ni mhitimu wa Chuo Kikuu cha Yale na alipata udaktari kutoka Oxford. Yeye ni mwanzilishi mwenza na Mkurugenzi Mtendaji wa DailyClout.io, kampuni iliyofanikiwa ya teknolojia ya raia.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone