Brownstone » Jarida la Brownstone » historia » Karantini ya Wanadamu na Wanyama Kipenzi katika Urefu wa Covid Mania 
karantini kutokana na covid

Karantini ya Wanadamu na Wanyama Kipenzi katika Urefu wa Covid Mania 

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

“Una kipenzi?” Aliuliza.

 Mtaalamu wa Tiba ya Kazi katika Hospitali ya Chuo Kikuu cha Virginia alisikika akiwa amechanganyikiwa vibaya. Baada ya ajali ya gari, nilivunjika uti wa mgongo, kuvunjika uti wa mgongo, machozi ya shingo, jeraha la ubongo, na michubuko mikubwa na ya kina kwenye miguu na tumbo. Lakini siku hiyo mapema Machi 2021, uharibifu wa mwili wangu haukuwa na maana kuliko matokeo ya mtihani wa Covid ambao nilichukua siku tatu kabla nilipoingia katika Idara ya Dharura. 

“Ndiyo, nina paka wawili,” nilisema.

"Unajua itabidi uwaweke karibiti ndani ya nyumba ukienda nyumbani," alisema. Aliniuliza kuhusu paka wangu kwa sababu nilipimwa na kuwa na Covid kwa kipimo cha PCR. EMTs zilinipeleka kwenye chumba cha dharura, na saa chache baadaye, wafanyikazi waliingiza usufi ndani ya pua yangu.

Nilimtazama usoni akiwa amejifunika uso nyuma ya ngao ya plastiki, iliyofungwa kwenye paji la uso wake. Tulikuwa katika wakati wa hofu na wasiwasi mwingi baada ya nchi, na ulimwengu, kufungwa mnamo Machi 2020. Watu wa televisheni, wanasiasa, na warasmi wanakataza kuimba, kwenda kanisani, na kukusanyika kwa chakula cha jioni cha Shukrani. Tuliambiwa tuwe waangalifu na mtu yeyote aliye karibu nasi.

Wakati Mtaalamu wa Tiba ya Kazini aliposema kwamba paka wangu wangepaswa kuwa katika chumba tofauti niliporudi nyumbani, nilijua wakati huo kwamba nilipaswa kutoka hapo haraka iwezekanavyo. Hii ilikuwa ya kutisha na zaidi yangu. Ilikuwa ni ajabu sana hata niliogopa kwamba wanaweza kuniruhusu kuondoka.

“Unaishi peke yako?” Aliuliza. Kwa sababu nilikuwa "na" Covid, ilibidi nijitenge na watu kwa siku kadhaa baada ya kuondoka hospitalini, alisema. Kulingana na mtaalamu huyu, sikupaswa kuwa karibu na watu; Sikupaswa kuwa karibu na kipenzi. Akiwa na gia kamili ya Hazmat, alikuwa amekuja kwenye chumba changu kikubwa cha hospitali kwenye kitengo cha Covid ili kunitayarisha kwa ajili ya kuruhusiwa na kunionyesha jinsi nilivyotakiwa kuvua na kuvaa kitambaa cha kujifunga mwili mzima nilichotakiwa kuvaa kwa ajili ya fracture na mapumziko ya uti wa mgongo na brace shingo kwa ajili ya machozi ya shingo, na nilipaswa kufanya hivyo peke yangu. Sikuwa na jinsi ningeweza kufanya hivi peke yangu. Ilikuwa ni upuuzi. Je, hii ilikuwa itifaki ya mwathiriwa wa ajali ya gari ambaye pia alikuwa na Covid? 

Maumivu yalipita kwenye mgongo wangu na kushika shingo yangu. Katika chumba kikubwa peke yangu, nilikuwa na wasiwasi juu ya ile inayoitwa Covid yangu. Nilitazama Kituo cha Hallmark siku nzima, nikidhibiti maumivu na Oxycodone, Tylenol, vipunguza misuli, na msaada kutoka kwa wauguzi kuingia na kutoka kitandani kwa shida sana kwenda bafuni. Ingawa nilipimwa na kuambukizwa Covid, sikuwa na pumzi nyingi na sikuwa nayo kwa zaidi ya mwaka mmoja. Nilikuwa nikifundisha kwenye Zoom na siendi popote.

Nilijua sikuwa na Covid. Labda nilikuwa na Covid mnamo Januari na Februari 2020 kabla ya majaribio na kufuli. Ugonjwa ulienea katika shule ya umma ambayo nilifundisha wakati huo - na wafanyikazi na wanafunzi wakidukua na kukohoa kwa wiki. Nilifanya safari kadhaa hadi kituo cha huduma ya dharura ili kupokea viuavijasumu ambavyo havikufanya kazi kisha nikajiendesha hadi ER ambapo nilipata kipulizio ambacho kilinisaidia kupumua vyema.

Nilikosa siku nne za kazi. Hatimaye, afya yangu iliimarika, na sikuwa mgonjwa tangu wakati huo na ugonjwa wowote wa kupumua. Hata hivyo, nilipatwa na mlipuko wa maumivu ya kutisha wa vipele usoni na mdomoni mwangu, pengine kutokana na mkazo wa kulazimika kuvaa barakoa, kufundisha kwenye Zoom kutoka darasani tupu, na kuvua barakoa mara kwa mara. 

Usiku wa ajali yangu, nilikuwa nikiendesha gari usiku wa juma ili kula chakula cha jioni na mpenzi wangu wa wakati huo, ambaye sasa ni mume, na rafiki katika mgahawa wa Kimeksiko katika kijiji cha Virginia, mgahawa ambao ulikuwa umesalia kufunguliwa kwa furaha na kukaribisha katikati ya kufungwa. Katika makutano, dereva mwingine aliligonga gari langu upande wa dereva na kupeleka gari langu kuzunguka na kuzunguka na kisha kutua kwenye shimo. Sikuwa na kasi. Nilikuwa nimejifunga mkanda. Dereva mwingine alikuwa amewasha taa kwenye makutano. Anaweza kuwa amefadhaika na kuvurugwa kutoka kwa kufuli na kuogopa sote tumekuwa tukivumilia kwa mwaka mmoja tangu Machi 2020. 

Huu ulikuwa wakati wa “Kaa Nyumbani. Okoa Maisha” mawaidha kila mahali, ujumbe ambao hata ulimulika katika taa za neon kwenye Rt. 64, barabara kuu niliyosafiri mara kwa mara. Wengi walionekana kuamini kwamba Covids wangetufukuza kwenye barabara kuu na kuruka kwenye dirisha la gari letu na juu ya pua zetu ikiwa tungesafiri dhidi ya maonyo ya serikali. Sote tulikuwa katikati ya matukio ya kushangaza.

Mwanamke mchanga anayesimamia huduma ya chakula kwenye mkutano niliohudhuria hivi majuzi aliniambia mama yake hatamruhusu arudi nyumbani kutoka chuo kikuu mnamo 2020 na 2021 kwa sababu alikuwa hajapokea risasi ya Covid. Watu walitembea kwa miguu wakiwa wamevalia barakoa katika Hifadhi ya Kitaifa ya Shenandoah na kuondoka kutoka kwako na hata kukugeuzia migongo wakati wa kupita kwenye njia za kupanda milima. Meza za picnic kwenye bustani zilikuwa na mkanda wa matukio ya uhalifu juu yake ili kuzuia mikusanyiko. Madawati yalikuwa yameondolewa.

Kutoka eneo la ajali, nilisafirishwa kwa gari la wagonjwa hadi Idara ya Dharura ya UVa. Kwa saa chache, nikiwa nimelala chali na kuwasubiri wataalamu wa majeraha ya uti wa mgongo na kichwa, nilipewa morphine ya mishipa ambayo iliendelea kudhoofika kwa dakika chache, na nikaomba msaada. Kabla ya kunipa dozi nyingine, muuguzi aliniuliza nipime maumivu yangu kutoka 1 - 10. Ilikuwa zaidi ya 11, nilisema. Hatimaye alihamia Dilaudid, ambayo ilifanya kazi vizuri zaidi. Wakati fulani usiku, mtu fulani aliweka swab ndefu ya ncha ya Q juu ya pua yangu ili kunipima Covid.

Je, walipima kila mtu anayeingia hospitali wakati huo? Saa chache baadaye, wataalamu wa majeraha ya mgongo na kichwa walinichunguza. Baada ya kuambiwa ningesafirishwa hivi karibuni hadi kitengo cha juu, mpenzi wangu alinibusu shavuni na kuondoka. Alisema angepiga simu siku inayofuata. Wafanyikazi wa matibabu walinipeleka kwenye kitengo ili kulazwa. 

Ndani ya dakika chache baada ya kufika kwenye chumba, kilichoshirikiwa na mwanamke mzee upande wa pili wa pazia, muuguzi aliingia akiwa amevalia gia kamili ya Hazmat, ikiwa ni pamoja na glavu, barakoa na ngao ya uso na kuniambia kuwa nilipimwa na kuambukizwa Covid. Wangelazimika kunipeleka kwenye Kitengo cha Covid. Nikiwa na nafuu kidogo ya maumivu, nilibishana. Nilikuwa nikisoma na kuhoji tangu kuanza kwa kufuli mnamo Machi 2020. Nilikuwa nimesoma kwamba vipimo vya PCR haikufanya kazi.

"Sina Covid," nilisema. “Huo ni ujinga. Sijaumwa kwa zaidi ya mwaka mmoja. Ninafundisha kwenye Zoom na siendi popote. Mtihani hauaminiki. Sihitaji kwenda kwa kitengo cha Covid, "nilisema. “Siendi.” Muuguzi alishtuka kisha akatoweka. Alisema ataangalia. Alirudi na kusema kwamba mtihani huu ulikuwa sahihi. Vipimo vingine vinaweza kutokuwa, lakini hii ilikuwa, alisema. Ningesafirishwa mara moja hadi Kitengo cha Covid. Nesi mwingine alijaribu kunituliza kwa kusema nitajipatia chumba kikubwa.

"Ni nzuri zaidi," alisema. “Utaipenda.” Wauguzi walimwambia mwanamke mzee katika chumba changu kwamba alikuwa "amefunuliwa," na wangelazimika kumhamisha ili kumweka karantini. Alichanganyikiwa, aligugumia na kupinga.

Ilikuwa yapata saa tatu asubuhi wakati huo. Wafanyikazi waliniweka kwenye gurney na kunitembeza kupitia ukumbi baada ya ukumbi hadi ndani ya matumbo ya hospitali. Nilitazama seams na taa za maua kwenye dari na nikasikia na kuhisi matuta kwenye sakafu. Wanaumia. Ilikuwa safari ndefu kwa Kitengo cha Covid.

Nilifika kwenye chumba kikubwa sana chenye vifaa vingi ambavyo ningekaa peke yangu kwa siku tatu zijazo. Hakuna wageni. Wauguzi walikuja na kuondoka, wakifuata tambiko la kina kila walipoingia na kutoka. Walivaa nguo maalum, wakajipulizia dawa ya kuua viini, na kupita kwenye sehemu iliyoonekana kama sufuria za bleach. Walivua na kutupa nguo walipotoka chumbani kwangu.

Niliendelea kusubiri Covid ifike. Haijawahi kufanya hivyo. Ingawa chumba kilikuwa kimejaa vifaa, sikupokea matibabu yoyote yanayotambulika ya Covid. Hakuna mtu aliyeniuliza kuhusu dalili za Covid. Hakuna aliyeniuliza kuhusu ugumu wa kupumua. Hakuna daktari aliyeingia chumbani na kuniwekea stethoscope kifuani au mgongoni na kunitaka nivute pumzi ndefu. Sikupokea Hydroxychloroquine (HCQ) au Ivermectin, dawa za Covid nilizojifunza kutoka kwa rafiki yangu, ambaye ni daktari wa chumba cha dharura. Nilisoma pia kuhusu matibabu haya kutoka kwa Muungano wa Utunzaji Mahiri wa Mstari wa mbele wa Covid (FLCCC)

Ili kujiandaa, mapema wakati wa kufuli, nilikuwa nimepata mpenzi wangu na mimi HCQ, Azithromycin, na Zinki stash ya kuweka nyumbani. Rafiki yangu wa daktari alipendekeza kama sehemu ya kile kilichoitwa Itifaki ya Zelenko. Kutoka kwa duka la dawa la Kanada, nilipata dawa ya HCQ iliyojazwa kwa barua kwa sababu maduka ya dawa ya Marekani hayangeijaza. Rafiki yangu anaweza hata kutishiwa leseni yake kwa kuagiza, alikuwa ameniambia. Madaktari wengi hawangefanya hivyo. Usingeweza hata kuongelea dawa hizi bila kubezwa, kukashifiwa, pengine kufukuzwa kazi.

Ingawa sikuwa mgonjwa, isipokuwa michubuko, mifupa iliyovunjika, mtikiso wa ubongo na jeraha la ubongo, wasiwasi wangu mkubwa wakati nilipokuwa kwenye Kitengo cha Covid-XNUMX ni kwamba labda nilitoa "hiyo" kwa wengine na sikuijua. Nilijua hii haikuwa na maana, lakini hii ilikuwa propaganda ambayo sote tulikuwa tukiogelea kwa zaidi ya mwaka mmoja. Sote tulikuwa waenezaji wa magonjwa, iwe tulijua au la, tuwe wagonjwa au la. "Kesi" au matokeo chanya ya uchunguzi wa PCR, nambari hizo nyekundu zinazomulika kwenye skrini za TV ziliendelea kupanda, na hivyo kuchochea hofu. Nilisubiri dalili za kupumua. Bado sikuwa na kikohozi wala kunusa hata kidogo.

Na bado, nililala kitandani hospitalini, nikifikiria - labda ningeweza kuwa nayo. Sikuwa mgonjwa wiki kadhaa kabla ya kuendesha gari hadi kwenye mkahawa wa Mexico. Sikuwa mgonjwa ndani ya gari nikiwa njiani kuelekea huko. Je, ningeweza kuipata katikati ya barabara kwenye eneo la ajali? Labda "ni" ilikuwa kutoka kwa mwanamke mwenye fadhili ambaye alikuwa amejiondoa. Alikuwa muuguzi wa nje ya zamu. Alikuwa amempigia simu mpenzi wangu. Niliona kiti chake cha gari cha watoto wachanga tupu nyuma ya gari lake na nikamuuliza, kwa hofu, ikiwa mtoto wake yuko sawa.

Alinihakikishia mtoto wake yuko nyumbani na sawa. Labda nilikuwa nimeipata kutoka kwa mmoja wa watu wengi ambao walikuwa wamekusanyika karibu nami - katika taa za mbele na kuangaza kwa taa nyekundu - kusaidia. Labda "ilikuwa" kutoka kwa askari ambaye aliandika ripoti au kutoka kwa mmoja wa madereva wa EMT, ambaye alikuwa amevaa kile kinachoonekana kama mask ya gesi wakati alipiga Ketamine kwenye mshipa wangu.

Kutoka kwenye chumba changu cha Kitengo cha Covid, nilimpigia simu mpenzi wangu mara kwa mara na kumuuliza kwa wasiwasi, "Je, una dalili zozote?" 

"Hapana," alisema. “Sijambo hapa.” Nilitazama Kituo cha Hallmark siku nzima, Golden ya Wasichana asubuhi na sauti imezimwa na kisha sinema za hisia siku nzima. Wauguzi waliniuliza nipime maumivu yangu. Oxycodone ilipochakaa haraka sana, ilirudi hadi 10 au zaidi. Nilishukuru kwa dawa hizo. Pia ilikuwa vizuri sana kuongea na mkuu wangu wa shule aliponipigia simu kutoka shule nilikofundisha. Nilikosa marafiki wa mwalimu wangu.

Wauguzi walikuwa wema na wenye ujuzi. Nilisikitika kwamba walilazimika kuvaa vinyago vya kubana sana. Muuguzi mmoja alizungumza juu ya vifo vichache vya Covid kwenye kitengo. Mwingine, nilipolalamika juu ya kipimo changu chanya wakati nilijua sina Covid, alisema alielewa kuwa kipimo hicho kilichukua vipande vya virusi vya zamani na kinaweza kutoa chanya ya uwongo.

Nilikubali kwa kichwa wakati Mtaalamu wa Tiba ya Kazini aliponiambia niweke paka wangu katika chumba tofauti nitakaporudi nyumbani. Nilimwambia nitajitenga na kujitahidi niwezavyo kuvua na kuvaa vishikizo vya mwili na shingo peke yangu ikiwa nitaoga. Mtaalamu wa majeraha ya kichwa alikuja na kuniuliza maswali kutoka kwa dodoso. Sikufanya vizuri sana kwenye mtihani; aliongeza jeraha la kiwewe la ubongo kwa uchunguzi wangu. 

Wataalamu wengine hawakufika kwenye chumba - kwa sababu nilikuwa kwenye Kitengo cha Covid, nadhani. Kamera ilinielekeza mahali fulani karibu na skrini ya Runinga iliyowekwa ukutani. Kwa tathmini, walinitazama kupitia kamera, na nikasikia sauti zao kupitia spika. Waliniambia ni dawa gani za maumivu na misuli nitakuwa nikienda nazo nyumbani.

Nilijiuliza ningefikaje nyumbani. Je, ilikuwa salama kwa mpenzi wangu kuja kunichukua? Je! ningeweza kumwambia mama yangu, ambaye alikuwa na umri wa miaka 80, kwamba nilikuwa "na" Covid? Vipi kuhusu wanangu? Nilipaswa kusema nini? Nilifurahi kuona jua na kuhisi hewa wakati nesi alinisukuma kwenye ukingo ambapo mpenzi wangu alisubiri na gari. 

Nyumbani, niliweza tu kulala kwenye kiti cha kuegemea kwa shingo na viunga vya mwili. Ndani ya siku chache za kuwasili nyumbani, mtu kutoka idara ya afya alipiga simu. Aliuliza maswali mengi ya kuvutia - nilifanya kazi wapi? Je! nilikuwa nimesafiri hivi majuzi? Ikiwa ndivyo, wapi? Shughuli zangu za hivi majuzi zilikuwa zipi? Nilianza kukasirika na kumwambia nilikuwa nyumbani zaidi, nikifundisha kwenye Zoom. Kwa nini aliuliza ninafanya kazi wapi? Nilikuwa na wasiwasi kuhusu faragha yangu ikiwa mwajiri wangu angegundua kuwa nilikuwa nayo, ingawa nilijua mtihani haukufaulu. Nilikuwa na wasiwasi juu ya ubaguzi.

“Mbona unaniuliza maswali haya?” Nilisema. “Sifikirii kutakiwa kuwajibu. Nimekuwa nikifanya karibu chochote." Nilimwambia kuwa nilidhani mtihani haukufaulu. Kwamba sikufikiri nilikuwa na Covid. Mpenzi wangu aliniambia nijibu tu na kumalizana. Aliendelea kuhoji. Nilitii, naye alionekana kufarijika. Ningeweza kusema kwamba alikuwa mrasimu wa kiwango cha chini, akifanya kazi ambayo alihitaji kuwa nayo lakini labda hakutaka kuifanya. Alikuwa na maandishi ya maswali. 

Mwisho wa mahojiano, alihitimisha kuwa labda nilikuwa nimepata Covid hospitalini. Asilimia kubwa ya watu waliambukizwa Covid wakiwa hospitalini, alisema. Je! hospitali hulipwa zaidi ukiwa na vipimo vyema vya Covid?

“Sawa, asante,” nilisema na kutoka kwenye simu. Nilifikiri juu ya hili kwa siku na wiki nilipokuwa nimepata nafuu. Mpenzi wangu na mimi hatukuwahi kuugua. Tuliendelea na maisha kama kawaida tulivyoweza, tukifanya kazi za shambani, tukienda kwenye makanisa ambayo yalikuwa wazi, kuona marafiki. Baadaye, nilisimulia hadithi hii kwa marafiki ambao wangesikiliza. Bado nilijaribu kupata maana ya yote. Ilikuwa ya kutisha. Nilipaswa kuamini kwamba Covid aliruka chini kutoka kwenye rafu na juu ya pua yangu kulia wakati EMTs zikinisukuma kwenye chumba cha dharura cha UVa. Nililala nayo kwa saa kadhaa kabla hawajaigundua kwa usufi wao mrefu.

Jambo jema nilifika kwenye Kitengo cha Covid kwa wakati.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Christine Black

    Kazi za Christine E. Black zimechapishwa katika The American Journal of Poetry, Nimrod International, The Virginia Journal of Education, Friends Journal, Sojourners Magazine, The Veteran, English Journal, Dappled Things, na machapisho mengine. Ushairi wake umeteuliwa kwa Tuzo la Pushcart na Tuzo la Pablo Neruda. Anafundisha katika shule ya umma, anafanya kazi na mume wake kwenye shamba lao, na anaandika insha na nakala, ambazo zimechapishwa katika Jarida la Adbusters, The Harrisonburg Citizen, The Stockman Grass Farmer, Off-Guardian, Cold Type, Global Research, The News Virginian. , na machapisho mengine.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone