Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Jinsi Washabiki Walivyotawala Ulimwengu

Jinsi Washabiki Walivyotawala Ulimwengu

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Mapema katika janga hilo, nilikuwa nikiandika kwa hasira makala kuhusu kufuli. Simu yangu iliita kutoka kwa mtu anayeitwa Dk. Rajeev Venkayya. Yeye ndiye mkuu wa kampuni ya chanjo lakini alijitambulisha kama mkuu wa zamani wa sera ya janga la Gates Foundation.

Sasa nilikuwa nasikiliza.

Sikujua wakati huo, lakini tangu wakati huo nimejifunza kutoka kwa kitabu cha Michael Lewis (cha kutisha zaidi) Mahubiri kwamba Venkayya alikuwa, kwa kweli, baba mwanzilishi wa kufuli. Alipokuwa akifanya kazi katika Ikulu ya George W. Bush mwaka 2005, aliongoza kikundi cha utafiti kuhusu ugaidi wa viumbe hai. Kutoka kwa ushawishi wake - kumtumikia rais wa apocalyptic - ndiye alikuwa kiongozi wa mabadiliko makubwa katika sera ya Amerika wakati wa janga.

Yeye literally unleashed kuzimu.

Hiyo ilikuwa miaka 15 iliyopita. Wakati huo, niliandika kuhusu mabadiliko niliyokuwa nikishuhudia, nikihangaikia hilo miongozo mipya ya Ikulu (haijawahi kupigiwa kura na Congress) iliruhusu serikali kuwaweka Wamarekani katika karantini wakati wa kufunga shule zao, biashara, na makanisa kufungwa, yote kwa jina la kontena la magonjwa.

Sikuwahi kuamini kuwa ingetokea katika maisha halisi; hakika kutakuwa na maasi ya umma. Sikujua, tulikuwa kwenye safari mbaya ...

Mwaka jana, mimi na Venkayya tulikuwa na mazungumzo ya dakika 30; kwa kweli, ilikuwa ni hoja. Alikuwa na hakika kwamba kufuli ndiyo njia pekee ya kukabiliana na virusi. Nilipinga kwamba ilikuwa ni kuvunja haki, kuharibu biashara, na kutatiza afya ya umma. Alisema lilikuwa chaguo letu pekee kwa sababu tulilazimika kusubiri chanjo. Nilizungumza juu ya kinga ya asili, ambayo aliiita uasherati. Basi ikaendelea.

Swali la kufurahisha zaidi ambalo nilikuwa nalo wakati huo lilikuwa ni kwa nini Risasi Kubwa hii iliyoidhinishwa ilikuwa inapoteza muda wake kujaribu kumshawishi mandikaji maskini kama mimi. Sababu gani inaweza kuwa?

Jibu, nililogundua sasa, ni kwamba kuanzia Februari hadi Aprili 2020, nilikuwa mmoja wa watu wachache (pamoja na timu ya watafiti) ambao walipinga waziwazi na kwa ukali yaliyokuwa yakitokea.

Kulikuwa na hali ya kutojiamini na hata hofu katika sauti ya Venkayya. Aliona jambo la kustaajabisha alilokuwa ameachilia ulimwenguni pote na alikuwa na shauku ya kupunguza dokezo lolote la upinzani. Alikuwa anajaribu kuninyamazisha. Yeye na wengine walikuwa wamedhamiria kukandamiza upinzani wote.

Nafasi ya mafuta. Hofu zake kuu zimepatikana. Harakati dhidi ya kile alichokifanya sasa ni za kimataifa, za kikatili na zisizoweza kuzuilika. Si kwenda mbali. Itakua tu, licha ya juhudi zake bora. 

Hivi ndivyo imekuwa kwa sehemu bora zaidi ya miezi 21 iliyopita, mitandao ya kijamii na YouTube ikifuta video ambazo hazikubaliani na kufuli. Imekuwa udhibiti tangu mwanzo. Sasa tunaona kinachotokea: kufuli kumezaa harakati mpya pamoja na njia mpya ya kuwasiliana pamoja na majukwaa mapya ambayo yanatishia udhibiti wa ukiritimba duniani kote. Si hivyo tu: mtikisiko wa kisiasa na kiuchumi unaonekana kutoepukika.

Kwa shida zote za kitabu cha Lewis, na kuna mengi, anapata hadithi hii yote sawa. Bush alikuja kwa watu wake wa bioterrorism na kudai mpango fulani mkubwa wa kukabiliana na maafa fulani ya kufikirika. Wakati Bush aliona mpango wa kawaida - kufanya tathmini ya tishio, kusambaza matibabu, kufanya kazi kuelekea chanjo - alikasirika.

"Hii ni fahali**t," rais alifoka. 

"Tunahitaji mpango wa jamii nzima. Utafanya nini kuhusu mipaka ya nje? Na kusafiri? Na biashara?"

Haya, ikiwa rais anataka mpango, atapata mpango.

"Tunataka kutumia vyombo vyote vya mamlaka ya kitaifa kukabiliana na tishio hili," Venkayya anaripoti baada ya kuwaambia wenzake.

"Tulikuwa tukiunda mipango ya janga."

Hii ilikuwa Oktoba 2005, kuzaliwa kwa wazo la kufuli.

Dk. Venkayya alianza kuvua samaki karibu na watu ambao wangeweza kupata kifaa sawa cha Operesheni Desert Storm ili kukabiliana na virusi vipya. Hakupata wataalam wa magonjwa makubwa wa kusaidia. Walikuwa na akili sana kununua ndani yake. Mwishowe aliingia kwenye mvumbuzi halisi wa kufuli anayefanya kazi katika Maabara ya Kitaifa ya Sandia huko New Mexico.

Jina lake lilikuwa Robert Glass, mwanasayansi wa kompyuta asiye na mafunzo ya matibabu, ujuzi mdogo zaidi, kuhusu virusi. Kioo, kwa upande wake, kilitiwa moyo na mradi wa maonyesho ya sayansi ambao binti yake mwenye umri wa miaka 14 alikuwa akifanya kazi.

Alitoa nadharia (kama mchezo wa cooties kutoka shule ya daraja) kwamba ikiwa watoto wa shule wangeweza kujitenga zaidi au hata kutokuwa shuleni kabisa, wataacha kuumizana. Kioo kiliendana na wazo hilo na kutoa mfano wa udhibiti wa magonjwa kulingana na maagizo ya kukaa nyumbani, vizuizi vya usafiri, kufungwa kwa biashara na kutengana kwa lazima kwa binadamu.

Mambo sawa? Hakuna mtu aliye katika afya ya umma aliyekubaliana naye lakini kama vile wimbo wowote wa kawaida, hii ilimsadikisha Glass hata zaidi. 

Nilijiuliza, “Kwa nini wataalam hawa wa magonjwa hawakufahamu?” Hawakugundua kwa sababu hawakuwa na zana ambazo zililenga shida. Walikuwa na zana za kuelewa mwendo wa magonjwa ya kuambukiza bila kusudi la kujaribu kuwazuia.

Genius, sawa? Glass alijiwazia kuwa nadhifu kuliko uzoefu wa miaka 100 katika afya ya umma. Jamaa mmoja aliye na kompyuta ya kifahari angesuluhisha kila kitu! Naam, aliweza kuwashawishi baadhi ya watu, ikiwa ni pamoja na mtu mwingine anayezunguka Ikulu aitwaye Carter Mecher, ambaye alikuja kuwa mtume wa Glass.

Tafadhali zingatia nukuu ifuatayo kutoka kwa Dk. Mecher katika kitabu cha Lewis: “Ikiwa ungempata kila mtu na kumfungia kila mmoja katika chumba chake na usimruhusu kuzungumza na mtu yeyote, hungekuwa na ugonjwa wowote.”

Hatimaye, msomi ana mpango wa kukomesha magonjwa - na maisha ya binadamu kama tunavyojua pia! Ingawa hii ni ya upuuzi na ya kutisha - jamii nzima sio tu katika jela lakini kifungo cha upweke - inajumlisha mtazamo mzima wa Mecher kuhusu ugonjwa. Pia ni makosa kabisa.

Pathojeni ni sehemu ya ulimwengu wetu; hazitoleshwi na mawasiliano ya binadamu. Tunazipitisha kwa kila mmoja kama bei ya ustaarabu, lakini pia tulitengeneza mifumo ya kinga ili kukabiliana nayo. Hiyo ni biolojia ya daraja la 9, lakini Mecher hakuwa na fununu.

Sogeza mbele hadi Machi 12, 2020. Ni nani aliyetumia ushawishi mkubwa juu ya uamuzi wa kufunga shule, ingawa ilijulikana wakati huo kwamba SARS-CoV-2 haikuwa hatari kwa watu walio na umri wa chini ya miaka 20? Kulikuwa na ushahidi kwamba hawakueneza COVID-19 kwa watu wazima kwa njia yoyote mbaya.

Haijalishi. Mitindo ya Mecher - iliyotengenezwa kwa Glass na wengine - iliendelea kutema hitimisho kwamba kufunga shule kunaweza kupunguza maambukizi ya virusi kwa 80%. Nimesoma memo zake kutoka kipindi hiki - baadhi yao bado si hadharani - na unachoona sio sayansi lakini ushabiki wa kiitikadi katika mchezo.

Kulingana na muhuri wa muda na urefu wa barua pepe, ni wazi Mecher hakuwa akilala sana. Kimsingi alikuwa Lenin katika mkesha wa Mapinduzi ya Bolshevik. Alipataje njia yake?

Kulikuwa na mambo matatu muhimu: hofu ya umma, vyombo vya habari na kukubalika kwa wataalam, na ukweli kwamba kufungwa kwa shule kumekuwa sehemu ya "mpango wa janga" kwa sehemu bora ya miaka 15. Wafungaji, kwa muda wa miaka 15, walikuwa wamechoka upinzani. Ufadhili wa hali ya juu, upataji wa hekima ndani ya afya ya umma, na ushabiki wa kiitikadi ulitawala.

Kufikiria jinsi matarajio yetu ya maisha ya kawaida yalivyozuiwa kwa jeuri, jinsi maisha yetu ya furaha yalivyokandamizwa kikatili, itatumia wasomi wakubwa kwa miaka mingi. Lakini angalau sasa tunayo rasimu ya kwanza ya historia.

Kama ilivyo kwa karibu kila mapinduzi katika historia, wachache wachache wa wazimu walio na sababu fulani walishinda busara ya kibinadamu ya watu wengi. Wakati watu wanashika moto, moto wa kisasi utawaka moto sana.

Kazi iliyopo sasa ni kujenga upya maisha ya kistaarabu ambayo si tete tena kiasi cha kuwaruhusu wendawazimu kuharibu yale yote ambayo binadamu amejitahidi kuyajenga.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone