Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Covid na Majaribio Matatu ya Uzingatiaji 
Vipimo vitatu vya Kuzingatia

Covid na Majaribio Matatu ya Uzingatiaji 

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Yesu akiwa nyikani alikabili majaribu matatu kutoka kwa Ibilisi mwenyewe: faraja ya kimwili, umaarufu, na mamlaka. Bila shaka, alikataa kila jaribu na kupita majaribio yote matatu. 

Ndivyo walivyofanya wanandoa waliotaka kuingia katika utaratibu wa wema katika Mozart Filimbi ya Uchawi. Walipitia majaribio ya ukimya, kutengwa na woga. Katika opera, sherehe nyingi hufuata. 

Hadithi za hadithi pia mara nyingi huandaliwa na nafasi tatu. Binti ya Miller anapewa nafasi tatu za nadhani jina la Rumpelstiltskin, kwa mfano, na nina hakika unaweza kufikiria matukio mengine. 

Harakati ya mwisho ya Symphony ya 6 ya "Msiba" na Gustav Mahler ina makofi matatu ya nyundo, ya tatu ambayo baadaye yaliondolewa na mtunzi kwa sababu za kishirikina: hofu kwamba ya tatu inaashiria kifo. Hadi leo, watazamaji wanasubiri kwa hamu kuona ikiwa kondakta atamsogeza mcheza midundo apeleke wa tatu au la. Wakati hafanyi hivyo, pigo hilo linaonekana zaidi kwa kutokuwepo kwake. 

Na hapa tuko katika mwaka wa tatu wa mara baada ya majibu ya janga kupeleka maisha yetu na yale ya mabilioni katika msukosuko wa kushangaza. Kwa wengi wetu, inaonekana kama ukungu wa kichaa wa maagizo, propaganda, mafunuo, hofu, kuchanganyikiwa, migawanyiko, na mshtuko, kiasi kwamba ni vigumu kuweka historia sawa. Hakika, watu wengi wanataka tu kusahau kila kitu au angalau kukumbukwa vibaya. 

Kila siku, tunashambuliwa na historia ya uwongo ambayo tunajua sio sahihi. Tuliishi kupitia hilo. Brownstone imekuwa ikikusanya stakabadhi zote: barua pepe, hotuba, mabadiliko, vitisho, madai, madai na kadhalika. Katika uso wa jaribio hili lote la kusahihisha, ni ngumu kudumisha hali ya mtu. 

Njia moja ya kufikiria juu ya miaka hii mitatu iliyopita ni mfululizo wa majaribio ya kufuata: ni uhuru na akili nzuri kiasi gani tuko tayari kujisalimisha kwa serikali na kwa masharti gani? Sera zinaonekana kutengenezwa kwa madhumuni hayo tu. 

Kana kwamba inafaa modeli, zilikuja katika mawimbi matatu makubwa: kufuli, barakoa, na maagizo ya chanjo. Hebu tuchunguze hatua zote tatu na kutafakari juu ya madai na masharti yao. Inaanza kuwa na maana, angalau kutoka kwa mtazamo wa wale walio katika udhibiti. 

Kufuli 

“Asante wema kwa kufuli; hii itamaliza janga hilo."

Vifungo vilitugusa sana kutoka katikati ya Machi 2020 na kuendelea, viliwekwa kana kwamba ni jibu la kawaida kwa pathojeni mpya inayozunguka, ingawa hawakuwa na mfano katika historia. Walikuwa wakifagia, wakifunga makanisa, shule, biashara ndogo na za kati, vilabu vya kiraia kama vile AA, baa na mikahawa pamoja na ukumbi wa michezo, na hata kumbi zinazoandaa harusi na mazishi. Majimbo mengi yaliweka maagizo ya kukaa nyumbani. Wafanyakazi wote waligawanywa kati ya muhimu na zisizo muhimu, wakati huduma za matibabu zilihifadhiwa kwa kesi za Covid tu na dharura zingine kali wakati kila kitu kingine kilikuwa kimefungwa. 

Yote haya yalitokana na mshangao tangazo na utawala wa Trump: "Magavana wanapaswa kufunga shule katika jamii ambazo ziko karibu na maeneo ya maambukizi ya jamii" na "baa, mikahawa, mahakama za chakula, ukumbi wa michezo, na kumbi zingine za ndani na nje ambapo vikundi vya watu vinapaswa kufungwa."

Katika mkutano wa waandishi wa habari wa Machi 16, 2020, hakuna mwandishi hata mmoja aliyeuliza swali muhimu. Hata kama hii ilikuwa kwa wiki mbili tu, kama ilivyoahidiwa, je, yoyote kati ya haya yanaafikiana vipi na sheria na Mswada wa Haki za Haki? Inakuwaje kwamba urasimu, bila kura yoyote ya bunge lolote, “kuizima” nchi nzima? Ilikuwa ya ajabu kabisa, kiasi kwamba watu wengi walifikiri kwamba lazima kuwe na sababu za msingi za msingi. 

Sio kila mtu alienda pamoja. Baadhi ya saluni za nywele, baa, na makanisa yalisalia wazi lakini yakajikuta yakipuuzwa na vyombo vya habari. Kisha askari walifika, hata timu za SWAT, kuzifunga kwa nguvu. Watoto walilazimika kubaki nyumbani pia, na akina mama na baba walilazimika kuacha kazi ili kuwatunza nyumbani, wakigawanya siku zao wakijifanya kufanya kazi kwenye simu za Zoom huku watoto wao wakijifanya wako shuleni kwenye Zoom pia. Ilikuwa ni kuponda sana kwa teknolojia na kila mtu alilazimika kuzoea. 

Hakukuwa na mahali pa kwenda na miji mingi ya Amerika ghafla ilionekana kama miji ya roho. Rais Trump alitangaza kwamba hakika yote yatakwisha kufikia Pasaka lakini hii yenyewe ilikuwa ni jambo la mshtuko: Pasaka ilikuwa zaidi ya wiki mbili, kwa hivyo tangazo lake lilifikia upanuzi wa kufuli. Washauri wake Anthony Fauci na Deborah Birx walichukua wakati huo na kufanikiwa kuzungumza na Trump katika siku zingine 30 kamili za kufuli. 

Wiki hizi zilikuwa kali. Wengi kama si watu wengi walijua kwamba kulikuwa na kitu kibaya sana lakini haikujulikana ni nini. Hatukuweza tena kukutana na marafiki na majirani ili kujadiliana. Zaidi ya hayo, watu wengi katika jumuiya zetu za mtandaoni walionekana kuhusika katika kufuli, wakiamini kabisa kwamba hii ndiyo njia ya kudhibiti na hatimaye kukomesha janga. 

Na bado tulikuwa, sisi sote tunaishi katika eneo hili la surreal, tuliulizwa kuamini kisichowezekana na kuacha kile tulichopenda zaidi kwa kuheshimu wachache wa watu ambao walisema kwamba wanajua zaidi kuliko tulivyojua. Wale ambao hawakufanya jambo sahihi walichukuliwa kuwa watu wa kuogofya na wasio wa kisayansi, wasioamini ipasavyo kuelekea watu wetu bora. 

Masks 

“Asante kwa vinyago; hii itamaliza kufuli."

Katika siku hizi za mapema, hakukuwa na wazo lililowekwa katika masking ya ulimwengu wote. Haikuwa sehemu ya historia yetu. Kulikuwa na wakati wakati wa janga la 1918 ambapo jiji moja lilijaribu vinyago lakini sio tu kwamba haikufanya kazi; ilileta uasi mkubwa wa kisiasa. Sio tangu wakati huo barakoa za watu wengi zimewahi kujaribiwa. Nchi nyingi za Mashariki ya Mbali zilikuwa zimetumia barakoa kuchuja moshi siku mbaya lakini shida hiyo haijawahi kuwa kitu ambacho kiliathiri Amerika vya kutosha kuwafanya kuwa kawaida. 

Zaidi ya hayo, katika siku hizo, wataalam waliwaambia kila mtu asijisumbue nao. Masks inapaswa kuhifadhiwa kwa wafanyikazi wa matibabu. Kwa hali yoyote, hazifanyi kazi kudhibiti kuenea kwa virusi kama hii. Sio sawa na kutumia kondomu ili kuepuka maambukizi ya UKIMWI. Virusi vya upumuaji ni kitu kingine kabisa, na sisi ni watu walioarifiwa na ushahidi na sayansi. Ushahidi haukuwa mahali popote kwamba vinyago vinafanikisha kusudi lolote la kweli. 

Karibu mara moja, ushauri huo ulibadilika. Sehemu ya mpango huo ilikuwa kwamba vinyago vilikuwa ufunguo wa kutoka kwa kufuli. Tungeweza kuondoka nyumbani kwetu tena ikiwa tu tungevaa barakoa. Kwa wale ambao hawapendi kufuli, sasa ni nafasi yako kuiacha nyuma. Ulihitaji tu kutii awamu hii ya pili ya maagizo. Mzunguko wa kwanza, kweli, ulikuwa mbaya sana, lakini ni nani anayeweza kupinga kuweka kitambaa kwenye uso wako? Hakika hakuna mtu. Kama Bill Gates alivyosema, tunavaa suruali kwa nini tusifunike nyuso zetu pia? Inaleta maana tu. 

Watu waliandamana, na tulipitia msimu mzima au miwili ambayo hatukuona tabasamu. Hata watoto walikuwa wamefunika nyuso zao. Ikiwa unatamani kupumua kwa uhuru, unaweza kutarajia kabisa kushutumiwa na watu usiowajua kwa kuthubutu kukataa matakwa ya wenye mamlaka. Unaweza kutupwa nje ya ndege, na kuweka kwenye orodha ya kutosafiri tena. Chuki ilionekana kila mahali, hata katika masoko ya nje ambapo walinzi wa milangoni wangekuagiza kwa ukali upige kitambaa hicho usoni. 

Wale ambao walipinga madai ya kuficha macho walikuwa - kama wale waliokataa kufuli - walichukuliwa kama wapotovu na waasi wa kisiasa. Binafsi niliona hitaji zima la kuficha uso kuwa la upuuzi sana (kuficha uso kwa muda mrefu imekuwa ishara ya utiifu) hivi kwamba nilizungumza dhidi yao, na kujikuta nikishambuliwa vikali katika vikao vingi vya umma kama muuaji wa bibi na menezaji wa magonjwa. Na hii ilitoka kwa kumbi ambazo hapo awali zilisherehekea uhuru wa raia. 

Hitaji hili la masking lilitaifishwa baada ya utawala wa Biden kuchukua madaraka. Ilikuwa siku 100 za kufunga mask ili kushinda virusi. Lakini kwa sasa hakuna mtu aliyeamini chochote kutoka Washington.Tulijua kwa hakika kwamba madai kwamba ilikuwa ya siku 100 tu - kwa nini 100? - ilikuwa propaganda.  

Hatimaye ilichukua kesi kuu kortini kumaliza agizo la barakoa kwa usafiri wote: mabasi, treni na ndege. Hata hiyo bado inashutumiwa hadi leo, kwani utawala wa Biden unadai una uwezo wa kuweka agizo kama hilo kwa mujibu wa nguvu ya karantini ya serikali ya shirikisho, iliyotolewa kwanza mnamo 1944. 

Ukiangalia nyuma, mpango huo ulikuwa wazi kabisa: unaweza kutoka kwa kufuli kwa kufunika. Ikiwa hupendi kutii majaribio ya awamu ya kwanza, hili ni jaribio lingine kwako: zingatia hili na uzingatiaji wako wote kuhusu kufuli unaweza kumalizika. Endelea tu! Je, ni aina gani ya ugonjwa unaopaswa kuzuia kuendelea kujiingiza katika tabia hii ya uasi isiyo na maana? Pengine wewe ni mwananadharia wa njama au QAnon au unazurura karibu na watu kutoka kwa haki kali. 

Fanya tu kile unachoambiwa na kisha kila kitu kitakuwa sawa. Mambo si mazuri kwa sababu unang'ang'ania bila sababu "mjinga" wako.

Bila shaka, serikali ilivunja mpango huo. Masking haikumaliza vizuizi. Waliendelea hata hivyo. Na wengi bado wako nasi, hata ufuatiliaji wa kufuatilia na kufuatilia na vikwazo vya harakati. Dalili zinazodai tuwe umbali wa kijamii bado zinavutia viwanja vya ndege na maduka makubwa hata kama kila mtu atazipuuza. 

Chanjo 

“Asante kwa chanjo; watamaliza kufuli na vinyago."

Hatimaye, kukaja mtihani wa tatu wa kufuata. Wakati huu ilikuwa wazi zaidi: ikiwa hupendi kufuli na kuficha macho, njia ya kutoka ni rahisi sana: pata risasi. Ukipata risasi, unaweza kusafiri kwa uhuru na unaweza hata kuvua barakoa yako. Hivi ndivyo tunavyomaliza janga hili lakini lazima kuwe na uzingatiaji mpana. Kila mtu aliyeidhinishwa kupata chanjo chini ya "idhini ya matumizi ya dharura" anapaswa kuifanya. 

Jiji la New York limefungwa kwa kila mtu isipokuwa wale waliochanjwa. Refuseniks hawakuweza kwenda kwenye mikahawa, baa, kumbi za sinema, maktaba, au nyumba nyingine yoyote ya umma. Boston na New Orleans walifuata mkondo huo. Meya walisema walikuwa wakiweka jiji salama na kufufua uchumi kwa sababu njia pekee ya kuzuia kupata Covid ni kuwa karibu na watu waliochanjwa tu. Tuliambiwa zaidi kwamba wale ambao hawajachanjwa walikuwa wakiongeza ugonjwa huo. Uvumilivu wao ulikuwa mdogo: pata jab au upoteze kazi yako. 

Wengi walilazimika kuipata, na maelfu walifukuzwa kazi kwa kukataa. Mamilioni ya watu walihamishwa kwa sababu ya haya yote. Na hii ilizidisha tu kampeni, ambayo ilipanuliwa kwa watoto. Kisha ikaja nyongeza na bivalent. Wakati wote huo, habari kuhusu ufanisi wao zilizidi kuwa mbaya. Haikuzuia maambukizi, na hivyo kuondoa sababu zote za "afya ya umma" nyuma ya mamlaka. Aidha, haikuacha maambukizi. Utapata Covid hata hivyo. Kwa kweli, kwa sababu ya uchapishaji wa kinga, unaweza kuwa hatari zaidi. 

Mawazo nyuma ya pigo la tatu la nyundo iligeuka kuwa uwongo pia. Uamuzi wako wa kusalimisha uhuru wako wa mwili kwa chanjo ambayo haikufanya kazi haukukurudishia uhuru wako zaidi ya vile barakoa au kufuli zilivyofanya. Madai yote matatu ya kufuata, kila moja yalitegemea wazo kwamba ingefanya virusi kuondoka na kupata haki na uhuru, ziligeuka kuwa hila za aina moja au nyingine. 

Muhimu zaidi, mahitaji mapya yalikuja na ahadi kwamba ikiwa unaamini tu na kuzingatia jambo jipya zaidi, jambo la zamani ambalo unachukia litatoweka. Kwa hivyo shida ni nini? Jikubali tu kwa jambo hili jipya na kila kitu kitakuwa sawa. 

Na bado mamlaka ya chanjo ilikuwa mbaya zaidi kwa baadhi ya hatua. Ikiwa kufuli ilikuwa vita, agizo la chanjo lilikuwa kuandikishwa. Ilichukua mwili wako na kukutaka ukuruhusu - kupitia sindano kwenye ngozi yako - katika dawa iliyofadhiliwa na serikali na kulipwa ambayo hujui chochote kuihusu. Ilikuwa ni sawa na kuandaa vijana kutoka katika umri wao kuua na kuuawa katika nchi ya kigeni, na tunajua jinsi hiyo imeisha kwa mataifa ambayo yamejaribu: sio tu ghasia bali mapinduzi. 

Kwa hivyo mtihani wa tatu kwa wengi ulikuwa ni kitendo kile ambacho kiligeuza swichi katika akili za watu wengi. Lilikuwa daraja lililo mbali sana na kitendo ambacho kilisababisha mamilioni ya watu kufikiria upya kila kitu kuhusu mwitikio wa janga hili na kufuata kwao wakati wote. Hata kwa wale waliofuatana nayo, uchungu unabaki na kukua. 

Kutoka kwa hekaya na fasihi, hivi ndivyo mambo kwa kawaida huwasilishwa, si kwa jaribu moja la kualika kwenda sambamba bali tukiwa na nafasi tatu za kufuata, kila moja ikiwa na uhakikisho kwamba mambo yatakuwa sawa ikiwa tu tutaacha tamaa yetu ya kukataa ya kufikiri na kutenda kwa ajili ya. sisi wenyewe. Katika kila hatua, kila mmoja wetu anakabiliwa na shinikizo kubwa, na si tu kutoka kwa serikali bali pia kutoka kwa familia, marafiki, na wafanyakazi wenzake. 

  • "Ikiwa wewe ni Mwana wa Mungu, amuru kwamba mawe haya yawe mkate" ~ faraja ya kimwili 
  • "Ikiwa wewe ni Mwana wa Mungu, jitupe chini" ~ umaarufu na kibali cha kijamii
  • "Haya yote nitakupa ikiwa utaanguka chini na kuniabudu" ~ power 

Majaribio matatu katika kesi hii yaligeuka kuwa zaidi kama mapigo ya nyundo katika simfoni ya Mahler, viashiria vya maafa na kifo, katika kesi hii inayohusu haki na uhuru wetu. 

Hakika, hata sasa, mabaki ya wote watatu bado wako pamoja nasi. Bado kuna vizuizi vya uwezo vilivyowekwa kama mabaki ya kufuli kwa asili. Masks bado inahitajika katika miji na kumbi nyingi. Na mamlaka ya chanjo bado yanatekelezwa. Na dharura ya janga bado iko mahali na itakuwa kwa miezi kadhaa zaidi. 

Kama vile moja inaisha, unaweza kuwa na uhakika kwamba nyingine inaanza. The New York Times ilisikika tu kuhusu homa ya ndege ya H5N1, ambayo wanasema inaweza kuua nusu ya wanadamu ikiwa itavuka kutoka kwa ndege hadi kwa wanadamu. Na tunaweza kuwa na hakika kwamba majaribio hayo matatu yatatukabili tena. 

Je, tumejifunza? Je, majibu yetu yatakuwaje katika awamu inayofuata ya majaribio?



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone