Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Wakati Chanjo Inapoagizwa, Ni Nani Anayebeba Dhima?

Wakati Chanjo Inapoagizwa, Ni Nani Anayebeba Dhima?

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Mfumo wa Kuripoti Matukio Mabaya ya Chanjo (VAERS) ulianzishwa mnamo 1990 na unaendelea imeweza na Vituo vya Kudhibiti na Kuzuia Magonjwa (CDC) na Utawala wa Chakula na Dawa (FDA) kama njia ya kukusanya taarifa kuhusu madhara yanayoweza kusababishwa na chanjo. Inakusudiwa kutumika kama aina ya "mfumo wa onyo la mapema" ili wataalamu wa afya waweze kuegemea endapo chanjo itasababisha uharibifu usiotarajiwa kwa wagonjwa. 

Hili linapotokea, na mara kwa mara hufanya kwa chanjo zote, Mpango wa Kitaifa wa Fidia ya Majeraha ya Chanjo (VICP) hutoa utaratibu wa madai ili kutoa fidia kwa wale waliojeruhiwa. Sheria ambayo kwayo VICP iliundwa - Sheria ya Kitaifa ya Kujeruhi Chanjo ya Utotoni (NCVIA) - pia inawakinga kwa urahisi watengenezaji chanjo dhidi ya dhima ya bidhaa zao. 

(Ninasema “kwa urahisi” kwa sababu ni rahisi kwa watengenezaji chanjo, lakini pia ninaelewa mantiki kwa kiasi fulani, kwa kuwa watengenezaji chanjo watasitasita kutoa chochote ikiwa watawajibika kifedha kwa chochote na kila kitu ambacho kilienda vibaya hata baada ya idhini ya FDA. ya bidhaa zao.)

Kwa kweli, kuangalia tu data ya VAERS na kudhani kwa thamani ya uso kwamba kila kiingilio kimoja kilisababishwa moja kwa moja na chanjo inayohusika ni shida kwa sababu kadhaa ambazo huanza na ukweli kwamba mtu yeyote, pamoja na wagonjwa na wazazi, wanaweza kudai chochote wanachotaka. 

Hata hivyo, kwa makusudi kuwasilisha ripoti ya uwongo ya VAERS ni kinyume na sheria ya Shirikisho na kuadhibiwa kwa faini na kifungo. Zaidi ya hayo, watoa huduma za afya na watengenezaji chanjo pia wanatakiwa kuwasilisha matukio yoyote mabaya wanayoingia kwenye hifadhidata. Kwa maneno mengine, sio kila madai ya VAERS ni kazi ya uhasama inayosisitiza kuwa chanjo ilimgeuza kuwa Hulk ya Ajabu. Ndio, hiyo ilifanyika (dai, sio mabadiliko). 

Baadhi, ikiwa sio nyingi, ni za kweli kabisa.

Bado, washabiki wa chanjo mara kwa mara hutumia maingizo yasiyo sahihi - kama vile mfano wa a mwanamke katika miaka yake ya 50 ambaye alikufa baada ya ajali ya pikipiki lakini alijumuishwa kimakosa katika VAERS kwa sababu tu alikuwa amepokea chanjo ya Moderna coronavirus - kuwadharau wote na kutoa maoni, ingawa wako makini kutosema tena, kwamba Covid. chanjo ni 'salama na ufanisi kwa 100%.'

"Vifo vyote vilivyoripotiwa havitokani na chanjo, badala yake, vyote vimeripotiwa vifo vya watu waliopata chanjo," inasomeka. ripoti hii ya CBS, ambaye bila shaka mwandishi wake hajui ukweli wa kejeli kwamba wana ukweli wa Covid wamekuwa wakielezea hii kuhusu vifo vya Covid kwa karibu miaka miwili. Jambo moja si lazima lifuate lingine. Walakini, wakati mwingine hufanya. Wakati mwingine watu hufa KWA Covid, na wakati mwingine watu hufa KWA chanjo. Hakika, ni nadra zaidi, lakini inatokea, na kwa kweli ripoti za athari mbaya kwa chanjo ya coronavirus huzidi sana kutoka kwa chanjo nyingine yoyote katika historia ya kisasa, hadi vizuri zaidi Vifo 6,000 pekee na matukio mengi mabaya zaidi kama vile myocarditis na ugonjwa wa Guillain-Barré. Bila kutaja ukweli kwamba sisi sote bila shaka tunajua watu ambao walipigwa miguu kwa siku kadhaa hadi wiki kadhaa baada ya dozi yao ya pili ya risasi ya mRNA.

Hakuna matibabu ya matibabu, chanjo pamoja, huja bila hatari. Hiyo ndiyo sababu moja kuu kwa nini, kabla ya enzi ya Covid, jamii kwa ujumla imeepuka maagizo magumu na ya haraka ya chanjo. Na hata wakati chanjo zimeagizwa, kwa kawaida kumekuwa na misamaha inayopatikana kwa urahisi. 

Ili kutoa mtazamo fulani, tuseme wewe ni mmiliki wa kampuni yenye wafanyakazi kumi. Unawalazimisha wafanyikazi wako kupata chanjo, kisha mmoja wao anakufa kwa sababu chanjo uliyohitaji wapate humenyuka vibaya kwa hali iliyokuwepo ambayo mfanyakazi alikuwa nayo bila kujua. Hakika, uwezekano ulikuwa mdogo kwamba ingetokea, lakini ilifanyika, na ilifanyika kwa mfanyakazi wako. Je, ungejisikia hatia kuhusu hilo? Najua ningefanya hivyo, haswa ikiwa ningeamuru chanjo 'kupambana' na virusi ambavyo havina hatari yoyote ya kitakwimu kwa mfanyakazi huyo.

Kama nilivyosema mara nyingi, lingekuwa jambo moja kama huu ungekuwa ugonjwa hatari sana, ikiwa chanjo zitatoa athari chache sana kuliko hizi, na ikiwa zingekuwa tasa, zikiondoa mikazo na maambukizi. Iwapo kulikuwa na ugonjwa mwingine unaofanana na ndui, kwa mfano, wenye kiwango cha vifo 30% na chanjo inayopatikana kwa urahisi ambayo iliuondoa, 

Ninashuku Congress na rais watakuwa na shida kabisa kupitisha agizo la chanjo ya nchi nzima mara moja, na kwamba ingesimama mahakamani. Unajua, sheria halisi badala ya rangi ya sheria na kanuni fiche na kuegemea kwenye biashara za kibinafsi kuwafanyia kazi zao chafu. Zaidi ya hayo, labda hawangelazimika, kwa sababu 99% ya Wamarekani labda wangepanga mstari na kuomba risasi.

Lakini cha kusikitisha ni kwamba hakuna kati ya hayo ilivyo hapa. Badala yake, tumekwama na bidhaa ambayo inazidi kukatisha tamaa wiki baada ya wiki. Tayari, ukweli kwamba chanjo ya Pfizer hupungua sana baada ya miezi 6 tu habari za kitaifa, na ninashuku hiyo ni ncha tu ya barafu inayokuja. 

Kwa kuzingatia utendakazi huu, hakuna mtu aliye na akili timamu ambaye ana biashara yoyote ya kulazimisha au kulazimisha mtu mwingine yeyote kupata mshtuko ambao hutoa ulinzi mdogo kwa mtu anayeipokea kwa miezi michache tu. Hata hivyo ndipo tulipo sasa hivi. 

Na tafadhali, usitukane akili yangu kwa kusema kwamba watu "hawalazimiwi" kuchukua chanjo. Unapotishia maisha ya watu, uwezo wao wa kusafiri, na hata haki yao ya kusafiri kufanya kazi kawaida katika jamii, wewe ni kwa nia na madhumuni yote "kuwalazimisha" kukubaliana na matakwa yako. 

Je, wafanyakazi wanaopatwa na athari mbaya baada ya kulazimishwa kuchukua risasi na mwajiri wao kudai fidia ya mfanyakazi? Ni lazima kabisa, na kwa ujumla zitakuwa zimewashwa ardhi imara. Lakini ni zaidi ya hayo. Katika ulimwengu wa haki, mtu anayesababisha kifo cha mtu mwingine, hata kwa njia isiyo ya moja kwa moja, atakabiliwa na adhabu kali za madai na hata uhalifu. Katika ulimwengu wa haki, watu wanaolazimisha risasi hii kwa wengine ambao wamejeruhiwa vibaya au kuuawa watakabiliwa na kesi ikifuatiwa na haki ya haraka baada ya hukumu ya hatia.

Ni jambo moja kupendekeza uingiliaji kati wa matibabu na hata kuifanya sauti kuwa bora kuliko njia mbadala, haswa kwa vikundi vilivyo hatarini ambavyo mbadala kwao ni mbaya. Ikiwa watu basi 'watakinunua' kwa hiari, wanachukua hatari yao wenyewe baada ya kusoma matokeo yote yanayowezekana. Unajua, 'kibali cha habari' na hayo yote. Lakini unapoingia kwenye nguvu na kulazimishwa, wewe ni wa kimaadili, na unapaswa kuwajibika kisheria, kuwajibika kwa chochote kibaya kinachotokea.

Kwa kusikitisha, sasa hivi hatuishi katika ulimwengu wenye akili timamu wala wa haki. Mamlaka yamebadilisha hesabu za dhima ili chama kinacholazimisha kubeba lawama kwa matokeo mabaya. Hii ndiyo sababu jamii huru haipaswi kuathiri uhuru wa kila mtu kuchagua. 

Toleo la kipande hiki hapo awali alionekana kwenye Townhall. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Scott Morefield

    Scott Morefield alitumia miaka mitatu kama mwandishi wa habari na siasa na Daily Caller, miaka mingine miwili na BizPac Review, na amekuwa mwandishi wa safu wima wa kila wiki huko Townhall tangu 2018.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone