Je, Tutapata Kweli?

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Donald Trump hakika atapata uteuzi wa Republican. Pamoja na hayo suala la ukweli na uaminifu juu ya kile kilichotokea Machi 13, 2020, na zaidi ya hapo halitasukumwa na tawi la mtendaji hata kama Trump atashinda. 

Hakuna mtu katika miduara yake anayetaka mazungumzo yoyote ya mada hii, hata ikiwa kila shida ya sasa ya kitaifa (afya, uchumi, kitamaduni, kijamii) inafuata siku hizo mbaya za kufungwa na janga linalofuata. Tuko mbali sana kupata chochote kama uwazi juu ya kile kilichotokea. 

Hali leo ni kinyume kabisa. Tena, timu ya Trump zamani ilikubali makubaliano ya kimya kimya kumaliza suala hilo. Hapo awali hii ilikuwa kwa manufaa ya kupata uteuzi (usikubali kamwe makosa kwa wapiga kura wako). Lakini upesi likawa fundisho linalokubalika katika duru hizo. Mpinzani wa Trump anataka iwe hivi pia, bila shaka, isipokuwa labda kusema kwamba Trump hakujifungia vya kutosha hivi karibuni. 

Wakati huo huo, Shirika la Afya Ulimwenguni limetangaza kila nia ya kutumia uzoefu wa mwisho kama kiolezo cha ijayo. Vyombo vya habari vya kitaifa havijutii kusukuma hofu kali. Kampuni za teknolojia hazionyeshi majuto kwa udhibiti usiokoma ambao bado unaendelea hadi leo. Pharma ina nguvu zaidi kuliko hapo awali, na vile vile majeshi ya watekelezaji urasimu katika ngazi zote za serikali. Chuo pia kimetoka: hapa wasimamizi walifunga kampasi zao na kulazimisha risasi zisizo na maana kwa wanafunzi wanaorejea. Wote wana hatia. 

Hebu turejee nyuma na kuuliza swali la msingi: ni lini ukweli utajitokeza hadi kwamba wasomi wako wa kawaida katika anga za umma watakubali kwamba jambo hili lote lilikuwa janga kwa kila kitu tunachokiita ustaarabu? Tunajua jibu linahusisha muda lakini ni muda gani? Na ni kiasi gani katika njia ya juhudi itahitaji kupata hesabu tunayohitaji kabla ya uponyaji tunaohitaji kutukia?

Asubuhi ya leo akili yangu ilirudi nyuma kwa siku baada ya 9/11, wakati utawala wa George Bush ulipoamua kutumia ghadhabu ya umma juu ya mashambulizi ya New York na Washington kupeleka vita ambayo baba ya rais alianza mapema zaidi lakini haikukamilisha. Utawala wa Bush uliamua juu ya mabadiliko ya serikali huko Iraqi na Afghanistan. 

Watu wachache (mimi mwenyewe kati yao) walipinga kwamba vita hivi havitafanya chochote kupata haki kwa 9/11. Hakika wangesababisha maafa ndani na nje ya nchi. Wamarekani wangepoteza uhuru, usalama, na maisha mengi yangepotea. Kupinduliwa kwa Saddam na Taliban bila mbadala mzuri kwa kila mmoja kunaweza kuibua machafuko yasiyotabirika. Kutaifisha usalama nyumbani kungeunda mnyama mkubwa wa urasimu nyumbani ambaye hatimaye angewashwa Wamarekani wenyewe. 

Jinsi tunavyokumbuka jinsi sisi wapinzani tulivyopigwa kelele, tukiitwa kila jina. Jambo la kipuuzi zaidi lilikuwa “mwoga,” kana kwamba maoni yetu juu ya jambo hili zito hayakuundwa na kitu kingine chochote isipokuwa kutotaka kwetu kuandika shangwe wakati wengine wakipigana na kufa. 

Hakika, utabiri wetu wote (ambao haikuwa ngumu kufanya) ulitimia. Marekani iliharibu nchi ambayo ilikuwa huria zaidi na isiyo na dini katika eneo hilo, huku vita dhidi ya Taliban vikimalizika kwa wao kuchukua mamlaka tena. Wakati fulani, Marekani hata iliwezesha kupinduliwa kwa Muammar Gaddafi wa Libya, kwa sababu yoyote ile. Hakuna mtu ambaye angeweza kutarajia mgogoro mkubwa wa wakimbizi huko Ulaya ambao ungevuruga kila serikali na kusababisha hasira kubwa ya umma na kutoaminiana. 

Miaka saba baada ya uvamizi huu, mgombea Ron Paul alikuwa jukwaani kwenye mdahalo wa chama cha Republican na akashutumu jambo zima. Alizomewa. Na kisha kupaka. Na kisha akapiga kelele na kuchukia. Lakini hiyo ilionekana kuanza kufikiria tena. 

Miaka minane baada ya hapo, Donald Trump alisema kitu sawa na maoni yake yaliibua hisia sawa. Isipokuwa kwamba basi alishinda uteuzi. Hiyo ilikuwa 2016. Tangu wakati huo inaonekana kulikuwa na kufa polepole kutokana na warhawks ambao wanajivunia safari yao ya porini. 

Asubuhi ya leo tu, nikiandika katika New York Times, Ross Douthat alitupilia mbali yafuatayo aya bila mawazo mengi, hata kuzika katika safu isiyo na matukio.

Vita vya Irak na kushindwa kwa polepole na kwa muda mrefu nchini Afghanistan havikuanza tu kuibua Pax Americana. Pia walidharau uanzishwaji wa Amerika nyumbani, wakivunja kituo cha kulia na kudhoofisha kituo cha kushoto, kuondoa imani kwa wanasiasa, urasimu na hata jeshi lenyewe, wakati athari za kijamii za vita ziliendelea katika janga la opioid na shida ya afya ya akili.

Unaona anavyoandika hivi kana kwamba hakuna ubishi? Anarejesha tu kile ambacho kila mtu anajua leo. Mahali fulani kati ya 2001 na 2024, mawazo yasiyofikirika yakawa hekima ya kawaida. Hakukuwa na tangazo, kamwe tume kubwa, kamwe kuomba msamaha au aina fulani ya hesabu kubwa au kukubali kosa. Kile ambacho hapo awali kilikuwa na msimamo mkali kilikuja kuwa tawala, polepole na kisha mara moja. Hata haijulikani ni lini hii ilitokea. Miaka minane iliyopita? Mwaka mmoja uliopita? Haiko wazi. 

Bila kujali, karibu robo ya karne baadaye, sasa ni hekima ya kawaida kwamba sera maarufu ya vita nchini Marekani wakati huo ilikuwa janga kwa kila hatua. Kila mtu leo ​​anajua kwa hakika kwamba jambo hilo lote liliungwa mkono na uwongo wa makusudi. 

Sio kwamba yeyote aliyehusika atawahi kuwajibishwa. George Bush mwenyewe bado anapanda juu na hajawahi kulazimishwa kughairi maoni au matendo yake. Hakuna hata mmoja wa wachezaji wa juu aliyelipa bei yoyote. Wote walihamia kwenye umaarufu na utajiri mkubwa kuliko hapo awali. 

Sasa kila mtu anasema kimya kimya tu ilikuwa wazo mbaya wakati wote. 

Tunaweza kujifunza nini kutokana na hili? Kwa hakika tunaweza kuondoa uzoefu wa Covid ambao ulisababisha mzozo mkubwa zaidi tangu Vita vya wenyewe kwa wenyewe utachukua muda mrefu sana kushughulika nao kwa njia yoyote ya uaminifu. Itachukua miaka 25? Nina shaka sana. Kazi ya wapinzani wengi kama wale wanaoandika kila siku Brownstone wameongeza kasi ya kalenda hii ya matukio na kuchangia kufanya marudio kuwa magumu zaidi. 

Na labda hilo ndilo tunaloweza kutumainia. Na labda hiyo ni bora zaidi kuliko rekodi ya historia inavyotarajia. Fikiria msiba unaoitwa Mapinduzi ya Bolshevik. Tukio hilo lilikuwa maarufu sana katika duru za wasomi wa Marekani wakati huo. "Waliberali" wengi waliikubali kwa moyo wote, wakiamini ripoti zote zilizokuwepo wakati huo. Ilichukua miaka kabla ya kuanza kufikiria upya. 

Baada ya ripoti za njaa ya awali na kuhama kwa Lenin kutoka kwa Ukomunisti wa Vita, kulikuwa na Hofu Nyekundu huko Merika ambayo ilionya kuhusu Bolshevism kuja Merika. Ni vigumu mtu yeyote alitaka hapa. Lakini chama kilichokuwa madarakani katika Umoja mpya wa Kisovieti hakingekubali na hakikuweza kukiri makosa yoyote. Miaka 70 ilipita kabla ya mabadiliko ya kimsingi ya serikali katika kesi hiyo. Hiyo inaonekana kama muda mrefu lakini fikiria hili. Watu waliopitia mapinduzi wakiwa vijana walikuwa wazee sana kufikia 1989 na wengi wao walikufa. 

Inatosha wao hatimaye walikufa ili kufanya vigingi vya kusema ukweli kuwa chini vya kutosha kufanya hivyo. Na bado hata wakati huo, na leo, shida ya zamani inazingatiwa sana kuwa uhalifu wa Stalin, sio Bolshevism yenyewe. Hakika, kuna hamu fulani kwa Czar lakini sio mbaya. 

Ikiwa unafikiri juu yake, basi, Bolshevism ilidumu maisha moja na kisha ikafa. Huo ni muda mfupi sana wa kuishi kwa itikadi kali katika nchi moja. Labda hiyo ndiyo tunapaswa kutarajia, na kwa nini? Kwa sababu kizazi chochote kinachohusika na uharibifu wa mapinduzi hakiko tayari kukubali makosa, kwa sababu kimewekezwa na pia kwa sababu kinaogopa kisasi. 

Ndivyo ilivyo kwa kizazi kikubwa cha Covid, haswa vikundi viwili: watendaji wa afya ya umma pamoja na vyombo vya habari na wakuu wa teknolojia ambao walishangilia, na pia kwa kundi kubwa la vijana ambao walijitupa kwenye janga kama njia ambayo wangetumia. wanaweza kupata kitu cha maana katika maisha yao yasiyo na malengo. 

Je, tutalazimika kungoja zote zife kabla ya nyakati kubadilika? Je, tutalazimika kusubiri miaka 70 hadi 2100? 

Hakika sivyo. Shinikizo la umma na la kiakili huharakisha ratiba. Na katika kesi hii, tunayo maendeleo ya kufurahisha ya kijamii, kama Bret Weinstein ana alidokeza. Kampeni ya udhibiti na kughairi iligusa vikundi visivyofaa. Watu hawa sasa wamehamasishwa sana kuleta mabadiliko. Hawataruhusu hili lipite kwenye vitabu vya historia. Wana shauku ya ukweli na mahitaji motomoto ya haki. Ilikuwa kwao kiwewe cha maisha na haitasahaulika. 

Picha ya sufuria inayochemka na kifuniko kikali. Inashikiliwa na wasomi wa tabaka tawala katika maduka ya dawa, teknolojia na vyombo vya habari, pamoja na mawakala wengi wa serikali ambao hawataki kujulikana. Lakini moto bado unawaka na maji yanachemka. Kitu kitatoa, na inaweza kuwa mapema kuliko baadaye. Tutakachogundua mara tu yote yakitoka ni ya kushangaza kuzingatia. Ikiwa tuna sehemu tu ya ukweli sasa, ukweli kamili utakuwa wa kusisimua. 

Hatuwezi kusubiri maisha yote. Moto lazima bado uwake.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone