Brownstone » Makala ya Taasisi ya Brownstone » Umuhimu wa Kukumbuka

Umuhimu wa Kukumbuka

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Nilirudi chuo kikuu lakini sikupata nyumba huko (ona sakata langu hapa) Chuo kikuu kiliniruhusu nirudi lakini kwa sababu tu Alberta iliacha majukumu yake. Hazihitaji barakoa, vipimo vya haraka au kwamba watu wamepigwa risasi na Covid kuwa chuoni. Bado, yote yanaweza kutokea tena ikiwa sheria za Alberta zitabadilika. Shida ni kwamba shule inaunga mkono wazo la kusahau, sawa na serikali. 

Kwa bahati nzuri, Waziri Mkuu mpya wa Alberta aliomba msamaha kwa unyanyasaji wa wale ambao walichagua kutopata risasi. Kwa bahati mbaya, taasisi kama vyuo vikuu bado hazijafuata mfano wake. Hawajaomba msamaha au hata kukiri kilichowapata watu kama mimi. Simulizi bado ni, "Tulifuata maagizo tu na hatuwezi kufanya chochote." 

Hiyo inasikitisha sana kwa sababu madhara yalifanyika. Nilipoteza nafasi ya elimu kwa kulazimishwa kuondoka, lakini hasara kubwa zaidi ilikuwa hali yangu ya kuamini chuo kikuu. Hiyo haiwezi kurejeshwa kwa kuruhusiwa tu kurudi shuleni.

Nimekuwa na shida kushiriki hadithi yangu shuleni. Ingawa baadhi ya watu wanaelewa hali yangu, wadhifa huo mashuhuri bado unaunga mkono mamlaka kuhusiana na mamlaka. Kabla ya kurudi darasani, nilikuwa na mkutano kuhusu mahali pa kulala. Wakati wa mkutano, nilitaja kwamba nilifukuzwa shule mwaka jana. Jibu lilikuwa, "Haukufukuzwa!" Jibu hilo lilionyesha kwamba wale waliohusika hawakuwa tayari kusikia upande wangu wa hadithi. 

Tangu wakati huo, nilijaribu kushiriki makala zilizochapishwa zinazoeleza kile kilichonipata na watu wachache katika chuo kikuu, kutia ndani maprofesa wangu kadhaa wa zamani. Walionekana kupendezwa mwanzoni. "Lo, wewe ni mwandishi aliyechapishwa? Hiyo ni nzuri! Mara tu nilipowatumia makala zangu, nyimbo zao zilibadilika kutoka kuunga mkono hadi kutokiri hata kidogo. Wengi walinyamaza tu. Mmoja alipongeza tu mtindo wangu wa uandishi bila hata kutaja yaliyomo kwenye nakala zangu. Ikiwa kuna sababu za ukimya huu, ninaelewa. 

Bado, ningependa kujua kwa nini inatokea. Mwalimu wangu wa zamani wa uandishi wa habari, ambaye niliwahi kumheshimu sana, alijibu kwa njia iliyoonyesha maoni yake duni kuhusu vyombo vya habari mbadala. "Hakikisha unajitenga na usitegemee tu mashirika ya mrengo wa kulia, yanayopinga serikali kama Taasisi ya Brownstone," aliniambia. Kwa bahati mbaya, haya "mashirika ya mrengo wa kulia, yanayoipinga serikali" - na Taasisi ya Brownstone ina waandishi kote katika wigo wa kiitikadi, kama mtazamo wa haraka unavyoweza kudhihirisha - ndio watakubali hadithi kama zangu.

Vyombo vya habari vya kawaida hata havitawagusa kwa sababu vinaenda kinyume na simulizi kwamba hatua zote za serikali zilikuwa sahihi na muhimu kulinda watu kutokana na hatari za Covid. Hilo linanifanya nijiulize, tunawezaje kuwezesha sauti pinzani kusikilizwa na watazamaji wengi zaidi?

Hupunguza maoni yangu kuhusu maeneo kama vile vyuo vikuu wanapojaribu kukandamiza upande mmoja wa hadithi. Nilifikiri kwamba vyuo vikuu vilipaswa kuwafundisha wanafunzi kufikiri kwa makini. Badala yake, inaonekana wanataka maumivu yote yafutwe kutoka kwa kumbukumbu zetu. 

“Tafadhali rudi. Hatukukusudia kukuumiza. Afadhali zaidi, wacha tufanye kana kwamba haijapata kutokea. Sisi sote ni familia moja tu yenye furaha, sivyo? 

Siyo rahisi hivyo. Imani muhimu inayofanya mahusiano kufanya kazi ilivunjwa nilipolazimishwa kuondoka chuo kikuu. Bado ninasikilizwa na wachache tu, ambayo inakuza uvunjaji huo. Maumivu na hasara ambayo mimi, na wengine katika hali kama hizo, tulipata ilikuwa ya kweli sana. Bado ipo, ingawa ninaweza kuhudhuria madarasa tena. 

Kukubali kabisa hasara hiyo itakuwa hatua ya kujenga upya uaminifu uliovunjika kati ya vyuo vikuu na wanafunzi kama mimi. Hata hivyo, watu wengi shuleni hawatambui ukubwa wa uharibifu unaosababishwa na usaliti kama huu. 

Nina wasiwasi kwa sababu wengi hawatasikia. Tunawezaje kuwafanya wasikilize na kuuliza maswali ikiwa njia kuu inahimiza kila mtu kusahau? Upande wa pili wa hadithi uko wapi? Badala ya kukuza usahaulifu, ni lazima tukumbuke kilichotokea ili madhara ya zamani yasirudiwe tena.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Serena Johnson

    Serena Johnson ni mwalimu mkuu wa Kiingereza ambaye alisoma katika Chuo Kikuu cha The King's huko Edmonton, Alberta, Kanada kwa miaka mitano. Alikuwa mmoja wa wanafunzi wa kwanza wasioona katika chuo kikuu. Alilazimika kuchukua Likizo ya Kiakademia kutokana na agizo la chanjo, ambayo iliathiri vibaya uwezo wake wa kujifunza.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone