Brownstone » Makala ya Taasisi ya Brownstone » Kizazi cha Watoto Waliolelewa na Hofu 

Kizazi cha Watoto Waliolelewa na Hofu 

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Hofu imefafanua miaka miwili iliyopita. 

Binadamu ni ngumu kuogopa magonjwa ya kuambukiza, lakini kwa ufanisi kama huo usio na tabia serikali ilitoa hofu ya kuhakikisha kufuata vizuizi na kuwanyamazisha wapinzani, kwamba taifa liligeukia sio tu yenyewe, bali pia watoto wake. 

Tukichochewa na woga huo, tuliwafungia watoto wetu vyumbani mwao kwa siku nyingi, tukafunga viwanja vyao vya michezo na kuwazuia kuona babu na nyanya zao na marafiki. Elimu yao tuliitupilia mbali upande mmoja, huku tukiishushia hadhi kwa kiwango ambacho, bila hatua kali za kurekebisha, haitapona. Akichochewa na woga, mwanamke mmoja huko Texas alimfungia mtoto wake mwenyewe kwenye buti gari lake ili kuepuka maambukizi yake; chuo kikuu huko Manchester kiliwazuia wanafunzi wake kwenye kumbi zao za makazi; na meya wa New York aliwafunga watoto wachanga wa jiji hilo kwa miezi kadhaa. Kwa kuchochewa na woga, tulikiuka kanuni kuu za kijamii za spishi zetu: kuwalinda watoto wetu, tukiwaacha katika sehemu nyingi za kugusa machapisho yetu kama walezi na mara nyingi hata kuwasukuma watoto kwenye hatari - kiakili na kimwili - ili kujiokoa.

Mbaya zaidi, tukilewa mlo wetu wa hofu, tuliwafundisha watoto kuwa "vienezaji," "waenezaji wa kimya," "hifadhi za maambukizi" - na kusababisha hatari kwa watu wazima walio karibu nao. "Nyinyi ni waenezaji wa magonjwa kwangu, na sitaki kuwa karibu nanyi, kwa hivyo weka umbali wako ****," alifoka profesa mmoja wa chuo kikuu huko Michigan mnamo Januari 2022.

Serikali - iliyobeba silaha ya woga- pia ilijitia hofu yenyewe. Hofu ilichochea msururu wa athari ya uamuzi mbaya baada ya uamuzi mbaya - kufungwa kwa shule, kuwaficha watoto, kuumiza kuwapa matibabu ambayo hawakuhitaji, kusimamisha ulinzi muhimu wa ulinzi, na kuruhusu au kuhimiza kikamilifu unyanyasaji, dhuluma na unyanyapaa. jamii iliyoshikamana hapo awali kwa kiwango ambacho kilipaswa kuwa kisichofikirika.

Maamuzi haya yanaacha urithi unaodhoofisha.

Wakifundishwa kwamba walikuwa na jukumu la kuhatarisha maisha ya wazee wao, vijana wengi sasa wana shida kubwa za afya ya akili: orodha za kungojea baada ya janga nchini Uingereza kwa watoto walio na shida ya kula zina zaidi ya. mara mbili na kuna mshangao watoto milioni moja kusubiri msaada wa afya ya akili. Kufungiwa kote ulimwenguni kulihusishwa na mlipuko wa watoto wanaopata tics na shida za neva, hasa wasichana. Zaidi ya nusu ya vijana sema 'wamepoteza kujiamini' kwao wenyewe. 

Mtoto mmoja kati ya wanne wa umri wa miaka kumi na moja sasa ni mnene, orodha za kungojea huduma za watoto na matibabu zinasonga bila kudhibitiwa na matokeo ya wiki hii ya SATS bado ni ushahidi zaidi, kana kwamba kuna inahitajika, kwamba tumeiba watoto utimilifu wa mafanikio. Kwa hakika, sasa ni dhahiri kwa uchungu kwamba sera za Serikali za janga hilo pia zimeshusha hadhi, labda kabisa, elimu yenyewe - baadhi. Watoto milioni 1.7 sasa hawaendi shuleni mara kwa mara - moja kati ya wanne ikilinganishwa na moja kati ya tisa ya kabla ya janga. 

Jamii itaishi na matokeo ya miaka hii miwili ya kukata tamaa kwa miongo kadhaa, labda zaidi. Hofu ni kizuizi cha mawazo ya ujasiri, ubunifu na maamuzi yaliyotolewa kutoka mahali pa hofu ni ndogo na ya kujihami. Hata hivyo tumeona mipango midogo midogo ya ujasiri na ubunifu ya muda mrefu katika sera - na haionyeshi popote zaidi kuliko katika elimu, ambapo tunakosa sio tu aina yoyote ya maono ya muda mrefu lakini, wakati wa kuandika, hata Mawaziri pia.

Hatuna ujinga ikiwa tunafikiri hofu yetu haiingii kwa watoto wetu. Kuongeza athari za kisaikolojia za kufundisha watoto kwamba wao ni 'wauaji wa bibi,' tumewafundisha kuogopa maisha, tukiwanyima nafasi ya kutumia vyema fursa za maisha wakati ilikuwa jukumu letu kuwasukuma kusonga mbele.

Ikiwa tungeongozwa na ujasiri, sio woga, maamuzi muhimu ya janga yangekuwa tofauti. Hatungefunga shule, kusimamisha serikali ya ulinzi kwa watoto wetu walio hatarini zaidi, au kuvaa barakoa karibu na watoto wadogo (na bila shaka sivyo kabisa), na hatungewaamuru wajivike vinyago ili kutulinda.

 Madhara mengi ya makovu ya miaka miwili iliyopita yangeepukika: watoto hawangekosa miezi ya kujifunza; tusingekuwa tunalalamika sasa Ripoti za OFSTED kuelezea maswala yanayohusu ukuaji wa watoto kimwili, kijamii na kihisia - "Watoto wanaofikisha umri wa miaka 2 watakuwa wamezungukwa na watu wazima wanaovaa vinyago kwa maisha yao yote na kwa hiyo wamekuwa hawawezi kuona miondoko ya midomo au umbo la mdomo kama kawaida," anasoma mmoja, kabla ya kubainisha. kwamba “watoto wachanga wametatizika kuitikia sura za msingi za uso.” Kunaweza kuwa na watoto ambao wangekuwa hai hadi leo. Arthur Labinjo-Hughes na Star Hobson ni majina mawili ya kusikitisha, lakini kwa kweli zaidi ya watoto mia mbili alikufa nyuma ya milango iliyofungwa wakati wa kufuli. 

Pamoja na uchungu wa maisha ya vijana waliopotea, kila moja ya matokeo haya yana athari mbaya ambayo inahisiwa mbali zaidi ya mtu binafsi - tutakuwa tukiishi na makosa ya maamuzi yetu yaliyotokana na hofu kwa maisha yetu yote ya watu wazima, kama vile watoto na ikiwezekana, watoto wao: watu wengine 700,000 wa ziada inadhaniwa kuwa chini ya mstari wa umaskini nchini Uingereza kama matokeo ya sera za janga, takwimu ambayo inajumuisha watoto 120,000. 

Inachukua vizazi vitano nchini Uingereza kupanda kutoka ngazi ya chini ya mgawanyo wa mapato hadi wastani tu. Watoto wasio na elimu sio tu kwa watu wazima maskini zaidi, lakini pia watu wazima wasio na afya nzuri, ambao huwa na gharama zaidi kwa ajili ya msaada wa serikali katika maisha yao yote, na kuweka mzigo unaoongezeka kwa hazina ya serikali, na NHS tayari inakabiliwa chini ya shinikizo la upotovu wa bwana wake. maamuzi. 

Pamoja na kile ambacho hatungefanya, ni kuhusu kile ambacho tungefanya badala yake. Fikiria ikiwa sehemu ya c. Pauni 350bn zimekandamizwa kwenye majibu ya Covid ilitumika kujenga shule, nyumba za familia, au maeneo mapya ya michezo ya umma, badala ya PPE isiyoweza kutumika na hospitali za ubatili ambazo hazijatumika. Hebu fikiria jinsi upotevu wa elimu na ujasiri unavyoanza kuonekana katika ngazi ya kitaifa, achilia mbali ngazi ya kimataifa - kila moja "Einstein aliyepotea," kama Baroness Shafik wa LSE anavyosema, inamaanisha Mawazo Makubwa ambayo hayajawahi kutokea, uwekezaji ambao haukuwahi kufanywa na uchumi ambao haukukua. 

Fikiria India, ambayo Benki ya Dunia ilionya kuwa kufikia Oktoba 2020 kufungwa kwa shule hakukuwa tu kugharimu uchumi wa India takriban pauni bilioni 6.5, lakini kwamba upotevu wa mapato na ukuzaji wa ujuzi unatarajiwa kuharibu ukuaji wa uchumi wa India kwa muda mrefu.

Tunapoandika haya siku ya Alhamisi katikati ya nadir mpya - Serikali katika mtafaruku na ndani ya idara hiyo ya elimu ikizembea, isiyo na usukani, kutoka kwa waziri hadi waziri - barua pepe inaingia kwenye kisanduku pokezi cha UsForThem. Ni kutoka kwa mzazi, anayetuambia kuhusu vikwazo vya kurejesha shule - vinyago, viputo, labda hata kujifunza kwa mbali. 

Mioyo yetu inaugua, kwa miaka miwili sio tu kwamba tumevunja hadithi yoyote kwamba watoto ni wastahimilivu, kwamba wanaweza kuchukua chochote cha kukanyaga watu wazima wanaona kinafaa kufanya kwa jina la woga, lakini tumesambaratisha hadithi ambayo jamii yetu inaweza kuichukua. 

Haiwezi. Hatuwezi. Na kwa ajili ya watoto wetu na watoto wao, watu wazima lazima sasa wakatae pingu za woga.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

Waandishi

  • Molly Kingsley

    Molly Kingsley ni mwanzilishi mkuu katika kikundi cha utetezi wa wazazi, UsForThem, na mwandishi wa Uchunguzi wa Watoto. Yeye ni mwanasheria wa zamani.

    Angalia machapisho yote
  • Liz Cole

    Liz Cole ni mwanzilishi mwenza katika UsForThem, kikundi cha kampeni cha wazazi kilichoundwa mnamo Mei 2020 ili kutetea dhidi ya kufungwa kwa shule. Tangu wakati huo wameunganishwa na makumi ya maelfu ya wazazi, babu na babu na wataalamu kote Uingereza na kwingineko, wakitetea watoto kutanguliwa katika majibu ya janga na zaidi.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone