Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Mahojiano na Gigi Foster, Shujaa dhidi ya Lockdowns

Mahojiano na Gigi Foster, Shujaa dhidi ya Lockdowns

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Gigi Foster, profesa wa uchumi katika Chuo Kikuu cha New South Wales huko Sydney, ni mwandishi mwenza wa Hofu Kubwa ya Covid (Taasisi ya Brownstone, 2021) na mpinzani mkali wa kufuli na maagizo ambayo yamesababisha uharibifu mkubwa kwa uchumi wa Australia na mila ya muda mrefu ya haki za binadamu. Jeffrey Tucker wa Brownstone alimhoji katika mahojiano haya ya kina, kwani kitabu chake kinakua na ushawishi nchini Australia na ulimwenguni kote. 

Anaelezea maoni yake na kufichua ni kiasi gani cha maisha yake yamebadilishwa kwa kuwa mtetezi wa umma wa kufungua jamii. "Sijui kama nitakumbukwa tena katika jumuiya ya wanauchumi nchini Australia milele, kwa njia sawa," anasema. 

"Nina watu ambao wanachukia matumbo yangu kabisa. Sitaendelea na mjadala nami. Nimekuwa na maonyesho mengi ambapo mwenyeji hujaribu kutafuta mtu ambaye atakuwa pamoja nami na kutoa kipingamizi na hakuna mtu atakayefanya hivyo. Wanauliza watu wengi, hawatafanya hivyo. Watu wananichukia. Watu wananiona kama shetani kihalisi.”

Tunachapisha toleo la Rumble kwa kutarajia kwamba toleo la YouTube linaweza kuondolewa. 

Jeffrey Tucker:
Kweli, nadhani kurekodi tayari kumeanza, kwa hivyo ninapaswa kukutambulisha tu kama Gigi Foster katika Chuo Kikuu cha New South Wales, Profesa wa Uchumi na mwandishi mwenza wa kitabu hiki kitukufu. Nimeshikilia kitabu hiki mara mia. Hiyo ni nzuri sana, sawa?

Gigi Foster:
Hapa ni yangu.

Jeffrey Tucker:
Angalia wewe. Ndiyo. Je, toleo lako ni sawa na langu, ingawa uko upande mwingine wa dunia?

Gigi Foster:
Ni toleo sawa. Ni toleo lile lile, lakini nina alama kadhaa kwa sababu nimekuwa nikifanya uzinduzi wa kitabu cha ana kwa ana hapa na usomaji na kadhalika. Kwa hivyo, nina sehemu ndogo ambazo napenda kusoma kulingana na hadhira na hali na kile tunachozungumza, ni muhimu.

Jeffrey Tucker:
Kweli, niambie ni sehemu gani unapenda kusoma zaidi? 

Gigi Foster:
Ninakuambia kuwa sura ya Umati inaonekana kuwa yenye athari zaidi kwa watu wengi, kwa sababu hawajafikiria tu kuhusu mabadiliko ya umati, hapo awali, kwa sababu hatujaizingatia kwa kweli, katika maisha yetu, wengi wetu. Au tulijifunza kuhusu umati, lakini sikuwahi kufikiria kuwa inaweza kutumika katika maisha yetu leo, kwa hivyo nadhani hiyo ni muhimu sana. Na pia, watu wanapenda kusikia juu ya ukubwa wa janga hilo, kutoka kwa mtazamo wa kusudi sana. Je, kufuli kumetufanya nini. Tumepoteza nini, sio tu katika ulimwengu ulioendelea, lakini katika ulimwengu unaoendelea, kwa hivyo hiyo ni muhimu.

Wakati mwingine, uchumi wa kisiasa kwa ujumla hadi mlinganisho wa Enzi za Kati, mlinganisho wa ukabaila kwa namna ya leo ambayo mashirika na serikali hushirikiana na kudhibiti idadi ya watu zaidi kuliko tunavyoweza kufikiria kufanya au basi ungefikiria, ikiwa sio. t kuichambua. Na pia sehemu mbaya ya jumla, hiyo ni maarufu. Na mimi kama hiyo moja kwa sababu kimsingi ni kuchukua lengo moja kwa moja kwa baadhi ya watu ndani ya chuo, wenzangu, kwa bahati mbaya, ambao wamekwenda pamoja na wazimu wake na wamekuwa waombaji msamaha kwa hilo. Na inaonyesha ufisadi wa sayansi katika kipindi hiki, kutoka kwa mtazamo wa kibinafsi, kwa sababu ni wazi, sisi sote watatu ni wachumi. Na tumeona baadhi ya rationalizations mbaya zaidi. Namaanisha, mbaya zaidi kwa maana ya kukera zaidi na kutofungamana na malengo ya uchumi katika nyakati za kawaida, kutokana na nidhamu yetu.

Jeffrey Tucker:
Haki, ni kidogo ya mshtuko, ambayo ni nadhani moja ya sababu kwamba wakati mimi mara ya kwanza kusoma muswada, nadhani ilikuwa ni sehemu ya Umati kwamba walioathirika yangu, pia, zaidi. Ingawa leo kwenye wavuti ya Brownstone tuliendesha Sehemu ya Jumla dhidi ya kufuli, ambayo kwa kweli ni shwari ya kushangaza. Ilikuwa ni kama kufuli ilisikika kuwa sawa, lakini historia. Kuna angalau matatizo mawili ya wazi na moja haijulikani kidogo.

Gigi Foster:
Ndio, hapo.

Jeffrey Tucker:
Nilishangaa jinsi sehemu hiyo ilivyo shwari ya ajabu. Kwa sababu kama kufuli ni ukiukaji mkubwa wa kila kanuni ya uliberali, tunapofikiria juu yake, na kwa hivyo sehemu hiyo ni kama msaada wa kupiga simu, sivyo? Ulikuwa ukielezea kwa uvumilivu sana.

Gigi Foster:
Kweli, ninamaanisha, tulidhani hiyo ilikuwa muhimu kwa sababu tulizungukwa tu na watu ambao wamenunua itikadi ya kufuli. Na watakuwa na akilini mwao, aina rahisi sana ya sababu kwa nini kufuli kunapaswa kufanya kazi. Na kwa hivyo, tulishughulikia hilo moja kwa moja katika sehemu hiyo kama unavyojua. Tunasema, "Angalia, juu ya uso wake, wazo ni kwamba unazuia watu kuingiliana na kwa hivyo, kusambaza virusi. Hivyo ndivyo watu wanavyoamini. Ndivyo wanavyofikiria wanapofikiria kufuli, wanafikiria, "Hicho ndicho ninachofanya."

Lakini hawatambui ni matatizo mangapi ya dhamana yanayotokea na pia jinsi lengo hilo maalum linahudumiwa, kwa sababu ya ukweli kwamba tunaishi katika jamii hizi zinazotegemeana sasa. Na pia tunatega watu mara nyingi katika majengo makubwa, tukishiriki hewa pamoja, na hatuwezi kutoka nje sana na kwa hivyo tunaweza kuongeza kuenea kwa virusi, angalau ndani ya jamii, jamii zetu. Kwa hivyo, kimsingi ni mfano wa kujaribu kujihusisha na watu ambao tunahisi wamepotoshwa juu ya suala hili kwa njia ya utulivu, sio kurushiana kelele, sio aina ya kuchukua msimamo mkali kwa kila upande na kusema tu, "Mimi kwenda kucheza gotcha nawe” kwa sababu hiyo haina tija.

Ili kusonga mbele, jambo ambalo tunataka kitabu hiki kitusaidie kufanya, kama jamii, tunahitaji kuanza kuweza kuzungumza zaidi kuhusu masuala haya muhimu sana na kushirikiana sisi kwa sisi. Namaanisha, hiyo pia ni kanuni mojawapo ya uliberali wa hali ya juu. Inabidi kuwa na uwezo wa kuchunguza na kujaribu mambo mapya, majaribio na kushirikiana kwa heshima na kuwa wazi. Na si kukwama katika matope na katika mazoea na kwa baadhi tu ya monovision finyu kwamba wewe ukaidi, kupata kutengwa na kundi. Hiyo sio njia ya kukuza jamii yenye afya. Kwa hiyo, tunafikiri kwamba aina hiyo ya jitihada ni muhimu.

Na ndio, inakatisha tamaa. Ilikuwa ngumu. Sura zingine zilikuwa ngumu kuandika kwa njia hiyo tulivu kwa sababu, ninamaanisha, ni wazi, sisi sote watatu kabisa, tumeudhika sana na tumekasirika sana. Na tumeingia katika kina cha kukata tamaa kama nina hakika kuwa umewahi kuona uharibifu katika kipindi hiki. Na ni tu, ni kupasuka kwa moyo, kupasuka kwa moyo. Na kwa hivyo, tulihisi pia tunaweza kupata hisia hizo kupitia hadithi za Jane na James na Jasmine. Ninaweka kidogo kwenye sura ya janga ambapo tunazungumza juu ya gharama ya kufuli hizi. Lakini kwa upande wa uwasilishaji wa kisayansi, tunajaribu kuzuia hisia kutoka kwake.

Jeffrey Tucker:
Nilifikiria kuendesha sehemu nzima ya Jasmine kwa sababu anafanana na maelezo yako. Kwa sababu kimsingi ni tawasifu, sivyo? Namaanisha, ndio, kwa hivyo napenda hiyo. Wacha niunge mkono kidogo kwa sababu moja ya mambo ambayo yalinigusa kwa nini kitabu kizima ni muhimu, kwa sababu ukikisoma tu kwa kutengwa, unapata tu kipande cha jambo muhimu.

Lakini nilipenda sura yako juu ya virusi na kinga na mifumo ya kinga, pia kwa sababu moja ya mambo ambayo sehemu yako yote ya kufuli hujilimbikiza. Wewe ni kama, "Vema, hii sio vitendo. Labda unaweza kuzuia pathojeni ikiwa utafunga. Labda." Lakini sivyo tulivyochagua kuishi na huo sio ukweli wa ulimwengu. Lakini kuna tatizo kidogo na hilo pia, kwa sababu basi unapata tatizo hili la mfumo wa kinga wa kutojua, ambalo linaweza kuwa hatari zaidi, hata zaidi ya serikali.

Gigi Foster:
Haki. Kabisa. Hapana, namaanisha, na unasoma kipande kwenye Taasisi ya Brownstone kuhusu jinsi kinga ya asili ilivyo kubwa na jinsi kimsingi ni moja ya misingi ya Virology katika suala la Virology 101, unajifunza juu ya umuhimu wa mfumo wa kinga ya asili, na kwamba. ndio ulinzi wetu mkuu dhidi ya vimelea vya magonjwa kwa ujumla. Na tumesahau tu kwamba hilo lipo katika kipindi hiki, kulingana na majibu ya sera zetu. Na kwa kweli, kufuli kuna athari kadhaa mbaya kwa mifumo ya kinga ya watu, sivyo?

Jeffrey Tucker:
Ndio najua.

Gigi Foster:
Namaanisha, tulilazimika kujitenga na watu wengine. Hatuko nje. Hatupati mwanga wa jua. Hatufanyi mazoezi sana. Tunafadhaika zaidi, kwa hivyo tunakula vitu ambavyo ni mbaya zaidi kwetu. Na mambo hayo yote tunajua ni mabaya. Pamoja na msongamano wa huduma za afya kwa aina za kuzuia za kutembelea na kama uchunguzi na pia matatizo makubwa, ambayo yanaweza pia kutuumiza. Kwa hivyo, kuna kila aina ya uharibifu tunaofanya kwa mifumo ya kinga ya jamii yetu tunapowafungia watu. Kwa hivyo ndio, namaanisha, hiyo ilikuwa sura ya kupendeza kuandika vile vile, kwa sababu kwetu, ilikuwa moja kwa moja. Ilikuwa kama hivi, “Hapa kuna maarifa haya yote ambayo yanaonekana kusahaulika kwenye ukungu wa vita, kwa hivyo tuyaweke tu kwenye ukurasa. Sawa? Tu, tukumbuke sisi ni nani hapa, sawa?

Jeffrey Tucker:
Hii inatisha sana kutoka kwa mtazamo wa kisayansi. Sana kwa mtazamo wa Whig wa historia, mtazamo kwamba ulimwengu huo unazidi kuwa nadhifu na bora.

Gigi Foster:
Ndio, sijui. Namaanisha, inafurahisha, kwa sababu nimekuwa na mazungumzo katika kipindi hiki na watu wakiniuliza, "Inakuwaje kila mtu amekuwa bubu? Ni kama IQ nzima ya jumla imeshuka tu, sivyo? Na nadhani kuna mambo kadhaa ya kusema kuhusu hilo, ni wazi. Mojawapo ni kwamba tumeona athari ya Flynn ikifanya kazi kabla ya sasa, hata hivyo, sivyo? Kwa hivyo kuna aina hii ya slaidi inayowezekana polepole katika IQ, ambayo hutokea wakati tuna baadhi ya ushawishi kwetu wenyewe ambao tunao leo ambao hatukuwa nao, sema miaka 30 iliyopita.

Kwa hakika, ningesema mitandao ya kijamii na ushawishi kuelekea kupunguza urefu na kina cha mawazo ambayo mazingira yetu yanayo. Watu huzungumza juu ya mazingira ya osogenic. Ninamaanisha, lazima kuwe na neno la mazingira ambayo kwa ujumla hupungua na kukandamiza uwezo wako wa kufikiria. Na kwa hivyo, nadhani imekuwa hivyo. Lakini pia ningesema kwamba, katika uchunguzi wangu, uhusiano kati ya IQ na akili, katika kipindi hiki imekuwa karibu sifuri.

Jeffrey Tucker:
Nakubaliana na hilo. Wakati mwingine inaonekana labda kinyume chake, sivyo? Ninamaanisha, kwa hivyo moja ya mambo ambayo nimeona ni kwamba, kwa kawaida ni tabaka tawala au tabaka la juu ambalo watu walioelimika zaidi ambao wamekuwa wakipendelea kufuli, lakini hilo linaweza kuwa suala la masilahi ya darasa. Inaweza kuwa sio suala la kijasusi, lakini kuna, inaonekana kuna, ninamaanisha, huwezi kudhibitisha hii, lakini uhusiano fulani kati ya akili ya juu na ujinga wa hali ya juu juu ya suala la kufuli.

Gigi Foster:
Kuna mambo kadhaa yanaendelea huko. Moja, nadhani uko sawa, ndio. Maslahi yao binafsi yanaeleweka ipasavyo na uwezo wa kuwa Yakobo katika eneo lako, kimsingi. Ili kuweza kujinufaisha kutokana na janga hili. Na kisha hiyo inasukuma motisha ya kuja na upatanisho mzuri. Samahani kwa nini chochote kinachofanywa kifanyike. Ninamaanisha, hilo ndilo kusudi la akili zetu kubwa hata hivyo katika maisha yetu ya kila siku, sivyo? Sawazisha yale ambayo tayari ulitaka kufanya.

Na hiyo imekuwa ikionyeshwa, ikitekelezwa katika kipindi hiki. Na bila shaka, hawa ni watu wenye akili kubwa, kwa hivyo walipata upatanisho mkubwa zaidi na bora na mzuri zaidi ambao inachukua uchambuzi wa kukata na kina wa mawazo ili kukabiliana nayo. Na pia, watu wako katika hatari ya ushawishi wa umati bila kujali IQ yao ni nini, sivyo? Watu wengi katika umati wa zamani wamekuwa watu wenye akili. Si kama hii kwa namna fulani huvutia tu bubu, sawa?.

Jeffrey Tucker:
Naam, hiyo ni, namaanisha, bila shaka tabaka tawala limepata hata kundi dogo la maslahi, jumuiya ya ushawishi kuliko kusema tabaka la wafanyakazi, ambalo ulielekea kukutana na watu wengi zaidi katika aina hiyo ya kitu.

Gigi Foster:
Ndio, ndio, ndio. Na pia wao ni coddled sana kweli katika maisha yao ya kisasa, sivyo? Hilo limekuwa tatizo jingine. Wasomi wengi wako kwenye hii, kama unavyoiita, darasa la kompyuta ndogo, sivyo? Na wapo wanaotengeneza sera na kimsingi wamekuwa wakipitia njia mbalimbali tunazoishi sasa na ni hadhi gani inayokuletea katika maisha yako. Wamelindwa dhidi ya hatari zozote ambazo ziliwahi kuwa mbaya kabisa katika maisha yetu.

Na watu mitaani ambao ni, lori au watu wanaosafisha barabara, au warekebishaji au chochote, wamezoea kuchukua hatari kama sehemu ya kawaida ya maisha, na wako karibu na ukweli. Wako pale pale kwenye eneo la makaa ya mawe na kwa hivyo, hawana anasa ya kuweza kuweka mikono yao juu ya virusi ambavyo viko katika viwango vya kupona kwa 99.9%. Na ambayo sasa kuna matibabu ya mapema, na mambo haya mengine yote, sawa? Na kwa kweli kukomesha jamii, pamoja na, wanayo sababu ya mfukoni pia, ambayo ni kwamba wanahitaji pesa kuishi. Si lazima ziwe na salio kubwa za benki ambazo madarasa mengi ya kompyuta ya mkononi yameweza kupumzika katika kipindi hiki.

Jeffrey Tucker:
Haki. Ndiyo. Hii ni tabia ya muda mrefu na ninajiuliza ikiwa ni shida inayowezekana kwa, shida ya uhuru yenyewe na demokrasia na usawa, kwamba kuna historia ndefu ya tabaka tawala au tabaka la juu au tabaka la juu la jamii, kufikiria wenyewe. kuwa safi na kustahili kiwango kikubwa cha usafi kuliko wengine. Kwa hivyo, unapata aina hizi za mifumo ya tabaka au ninamaanisha, hii ni kweli katika eneo la kusini wakati wa utumwa. ed, hakustahili hekalu na alihitaji kusafishwa na rabi. Na hata inaonekana, katika Roma ya Kale, kuna tabia ya tu vinginevyo sandbag, mfanyabiashara darasa na darasa kufanya kazi.

Gigi Foster:
Hakika. Na ninamaanisha, hiyo inavutia sana, pia, kwa sababu inaonyesha jinsi utamaduni ni zao la hali ya kiuchumi. Na katika kesi hii, hali inayohusiana na afya. Ninamaanisha, ni kweli kwamba magonjwa mabaya wakati mwingine yanaweza kupita kwa urahisi katika mazingira machafu na hiyo inamaanisha kuwa ndio, kuna hatari huko. Sasa, sio kali kama inavyoonyeshwa, lakini hakika ni kitu ambacho ni kweli. Na kisha mara tu unapounganisha hilo kama tamaduni na kuifanya kuwa sehemu ya itikadi yako, inaweza kugawanya sana.

Na tunaanza kuona aina hizi za itikadi za kutengwa sana zinakuja ambazo pia zinafaa sana katika huduma ya kuwaweka wasomi au tabaka la juu kutengwa na wachafu, sivyo? Na bila shaka, hivyo basi utaratibu wa kuhifadhi nguvu. Kwa hivyo, ni mchanganyiko huu wa kuvutia wa mambo ambayo kwa kweli ni juu ya utamaduni kujibu hali ya kiumbe, kwa hivyo.

Jeffrey Tucker:
Na inaathiri kwa kiasi kikubwa tatizo la uliberali wa kiuchumi na uliberali kwa ujumla, kwa sababu tunahitaji kweli kukubaliana na tatizo la magonjwa ya kuambukiza na athari ambayo imekuwa nayo kwa miundo ya kijamii, miundo ya kijamii na kisiasa katika historia. Lakini kinachonivutia, Gigi, ni kwamba, sidhani kama hili lingekuwa tatizo ambalo lingetokea kwangu hadi janga hili. I mean, hii ina aina ya wazi kitu ambayo, mimi alisema, kuhusu ambayo sisi alikuwa si kweli, angalau kwa ajili yangu, sikuwa kweli mawazo kwamba mengi juu yake.

Gigi Foster:
Nitasema, ndio, nimefikiria juu yake kwa ladha tofauti kidogo, ambayo ni itikadi ya kisasa ya upudishness. Kwa hiyo, kitu ambacho kinaonekana kuwa kimekuja, singesema kweli, kama vile Warumi. Warumi hawakuwa Waingereza kwa viwango vya kisasa. Lakini wakati fulani katika aina ya wakati wa Renaissance, wakati wa kuelimika, tulianza kuona hili la msisitizo zaidi wa mambo kama vile adabu na ufaafu wa tabia. Na tulikuwa na enzi ya Victoria ambapo kila kitu kilikuwa sawa, sawa. Na hata sasa, tumetenganisha bafu kutoka kwa wanaume na wanawake. Hatufanyi ngono hadharani. Hatufanyi mambo fulani hadharani tena, ambayo yangezingatiwa kama kawaida miaka 2000 iliyopita.

Na kwa hivyo, nilifanya, nimefikiria juu yake. Na mwandishi mwenzangu, Paul Frijters na mimi hakika tumezingatia kwa nini hiyo itakuwa. Na moja ya aina ya nadharia zinazoendesha, nadhani, ambazo tunazo juu ya kwa nini inaweza kuwa hivyo ni kwamba katika hatua fulani ya maendeleo ya tasnia, ikawa faida sana ikiwa unaweza kuzingatia kwa muda mrefu aina fulani. ya utaalam. Kuwa kweli, mzuri sana katika kufanya kitu. Na hiyo ilikuwa rahisi zaidi, zaidi, rahisi zaidi kufanya ikiwa ungeweza kuzuia visumbufu, kama vile msichana mrembo huenda au kuna yule mtu aliye uchi au chochote. Kwa hivyo, ikiwa tunaweka kawaida ya ujinga, ili ionekane kuwa inafaa kutofanya mambo fulani hadharani, basi inaunda hali au mazingira ambayo aina hiyo ya utaalamu inakuwa rahisi kwa mtu kusimamia.

Na kisha bila shaka, utaalam kulingana na faida ya kulinganisha ni moja ya nguzo kubwa za maendeleo ya viwanda. Na hivyo, tumeona kwamba zaidi na zaidi na zaidi. Na tunaona upudishness zaidi hata sasa miongoni mwa aina ya wasomi wa tabaka. Ukiingia kwenye kituo chochote cha lori au chochote, utaona picha za wanawake uchi kwenye kuta na vitu au kwenye duka la kutengeneza, utaona hilo. Kuna aina ndogo zaidi ya aina ya itikadi ya kukasirika inayozunguka mahitaji yetu ya kimsingi kati ya aina hizo za watu na aina hizo za kazi kuliko ilivyo miongoni mwa darasa la kompyuta ndogo. Lakini kwa hakika sikuwa nimeichukulia kama nyongeza kwa hoja pana zaidi kuhusu uchafu na aina ya kile kisichofaa kufanya juu yake.

Jeffrey Tucker:
Haki. Kwa hivyo, una uhusiano huu wa kuingiliana sasa kati ya upuuzi wa maadili na usafi wa kibaolojia. Na hiyo yote huja pamoja na chanjo, sivyo? Kwa hivyo, ikiwa unapata risasi ambayo inakufanya uwe safi na inakufanya pia kuwa mtu mzuri, inakufanya uwe na akili. Usipopata risasi basi wewe ni mchafu na wewe ni mjinga.

Gigi Foster:
Naam, hiyo na hatari kwa jamii.

Jeffrey Tucker:
Na mtu mbaya na asiye na maadili. Kwa hivyo haya yote yanakuja pamoja, ni kama ajali hii kubwa na ni vigumu hata kuizungumzia kwa sababu watu huchukua tu jumbe hizi na kuzichanganya zote kuwa mush mkubwa.

Gigi Foster:
Je, si ajabu? Je, si ajabu? Namaanisha, ubongo wa mwanadamu ndio kitu cha kushangaza zaidi. Yaani naipata, ni rahisi sana kwangu kuamka asubuhi kuwa na motisha, kwa sababu naona inavutia sana jinsi akili zetu zilivyo za ajabu. Na moja ya kubwa, moja ya mambo ya kushangaza juu yao ni kwamba tuna uwezo huu wa uchimbaji, ambayo inaruhusu tu kufanya mambo mengi. Ambayo hakuna mnyama mwingine anayeweza kufikiria kufanya. Lakini wakati huo huo ina uwezo wa kutuongoza kwenye njia ya bustani, kama wanasema, huko Australia. Ili kwenda nje ya reli vibaya sana.

Kwa sababu wakati mimi na wewe tunaposema jambo, jambo fulani lisiloeleweka kama kusema uliberali au uhuru au jambo fulani, wewe na mimi tunaweza kufikiri kwamba tunakubaliana kikamilifu kuhusu kitu hicho ni nini na maana yake ni nini. Tunayo mfano mdogo wa kiakili juu ya uondoaji huo katika vichwa vyetu. Lakini ninaweza kukuhakikishia kuwa mfano, maelezo halisi ya mfano katika kichwa cha kila mtu, ambaye anasema uondoaji sawa ni tofauti. Na kwa hivyo wakati huo huo, uondoaji huo unaturuhusu kuungana kama watu, pia tuna uwezo huu wa kukuza maoni tofauti juu ya maana yake.

Na kisha wakati mwingine mvutano huo mkali hutoka wazi. Na kwa hivyo tunaweza kusema kwa kila mmoja, "Ndio, niliposema usafi, sikumaanisha kuwa na chanjo na kuwa na hii na kuwa na." Lakini mtu mwingine kweli alifanya, sawa? Na kwa hivyo, na kisha kuzungumza juu yake inakuwa ngumu kwa sababu tulidhani tumeungana, lakini "Ah, hapana, sawa?" Kwa hivyo, ndio, tena, tunahitaji kufikiria jinsi ya kuwasiliana na kila mmoja wetu licha ya ukweli kwamba lazima tutumie ufupi kuwasiliana. Na vifupisho hivyo vinaweza visishirikiwe kama tulivyofikiria hapo awali.

Jeffrey Tucker:
Ilinijia tu kwamba unaongelea, tunazungumzia iwapo mtu amechanjwa na kwa kiwango gani. Chanjo moja, mbili, tatu. Mtu msafi zaidi ana kama tano au kitu kama hicho. Lakini si ajabu jinsi tulivyo na utamaduni wa kukiri, pia, sawa? Kwa hiyo, kila mtu anapaswa kufichua hili. Na nimekuwa nikiulizwa hili wakati wote katika mahojiano, "Vema, umepata chanjo?" Ninasema, "Sitasema tu." Tunapaswa kuwa na aina hii ya heshima kwa faragha. Hiyo inaonekana kuwa karibu kutoweka kabisa.

Gigi Foster:
Ndio, najua kabisa. Tuna harakati kidogo hapa katika eneo la New South Wales, ambayo inaitwa "#notmybusiness." Na ni kweli na wamiliki wa biashara. Na wazo ni kwamba wanaenda kinyume na kile ambacho serikali imeamuru katika suala la kimsingi kuwa na mfumo wa matibabu wa ubaguzi wa rangi ambapo hauruhusiwi kuingia katika biashara yake isipokuwa kama una uthibitisho wa chanjo, ushahidi. Na wanaweka mbele ya maduka yao, hii #siyo biashara yangu.

Jeffrey Tucker:
Nzuri nzuri.

Gigi Foster:
Na kuna video ndogo inayoendana nayo. Na anasema, "Hatuamini ubaguzi wa matibabu," na aina zote za mambo na jambo ni kwamba kama aina nyingine yoyote ya ubaguzi, ubaguzi kulingana na hali ya matibabu ni mwisho wa siku gharama ya ziada ya kufanya. biashara.

Na tunajua kutokana na masomo ya ubaguzi katika Uchumi, uchumi wa soko la ajira, ambapo tumeangalia ubaguzi, tunajua kwamba ikiwa kuna kampuni moja tu ambayo haibagui kampuni hiyo inaweza kula chakula cha mchana cha kila mtu anayebagua kwa sababu wao. si lazima kulipa gharama zote za kuwaweka watu wengine wote wasio safi, sawa. Na kwa hivyo mara tu unaporuhusu kidogo tu ya hiyo basi kuwe na nguvu za soko ambazo zitaanza kusaidia kukataliwa kwa sera hizi za kibaguzi zinazoharibu.

Jeffrey Tucker:
Nikuulize, ni swali la kuvutia sana, kwa sababu najua watu wengi watakuwa wakisikiliza ambao ni Wamarekani ambao wanajua sasa kwamba unaishi Sydney. Ninamaanisha, umekuwa hapo wakati wote, sivyo? Kwa hivyo, nadhani Wamarekani wanaweza kuwa na tabia ya kubadilisha sera za Australia kwa nia kamili. Na labda ninazungumza kunihusu, lakini nilipata sera ya Australia ya Zero COVID ya upuuzi tangu mwanzo.

Nilikuwa kama, “Vema, wewe ni nchi ya kitalii iliyojaa watu wenye akili, kwa nini ungependa kuunda kimakusudi kwa mfumo wa kinga usio na sera kwa nchi nzima na hivyo kuharibu nafasi yako katika uchumi wa dunia. Na hujui kuwa utafanywa kuwa kicheko cha ulimwengu ikiwa utaendelea hivi, kwa sababu COVID itakuja Australia. Nilikuwa nikiangalia viwango vya kesi Australia, kwa njia. Na ziko chini sana kwa kila mtu. Kwa hivyo, nadhani Australia bado itaendelea, inaweza kutarajia wimbi kubwa isipokuwa kuwe na kinga kadhaa kutoka kwa SARS 1. Sijui. Lakini inaonekana kana kwamba Australia bado haijapata janga hili.

Kwa hivyo, nadhani nilikuwa na tabia ya kusema, "Sawa, ni nini kimeenda vibaya kati ya watu wangu wote wa ajabu wa Australia ambao wangeweza kuamini hili?" Lakini, ninamaanisha, kuna mambo kadhaa kuhusu hilo. Moja ni kwamba Marekani ilianza na sera ya Zero COVID siku za mwanzo. Ndio maana Trump alisukumwa na kichaa na kutufungia kwa sababu aliendelea kuona kesi zikipanda na kuongezeka. Ilikuwa ni kama hakutaka kesi yoyote. Hakutaka kesi. Kwa hiyo, kuna hiyo.

Tulianza na sera ya Sifuri ya COVID, lakini tayari ilikuwa hapa, kwa hivyo haikuwezekana. Ilitubidi turudi nyuma katika msimamo fulani wa kimantiki. Jambo lingine ni kwamba, je, hufikirii kuwa inawezekana kwamba sisi, Waamerika au kwa kweli ulimwengu unaweza kupata hisia mbaya kuhusu Australia, kwa kuzingatia sera za tabaka tawala? Kuna watu wengi wanaokubaliana na wewe, sivyo?

Gigi Foster:
Ndiyo. Hapana, hakika zipo, lakini pia kuna jina na aibu kali sana, utamaduni ambao umeibuka ambao umejidhihirisha katika kipindi hiki. Na umeyaona kwa maana ya yale yaliyonipata mwaka jana. Nilipozungumza, nilikejeliwa na kukashifiwa kwenye Twitter, ingawa hata siko kwenye Twitter. Na niliitwa majina ya kila namna, muuaji bibi na Trump wa uliberali mamboleo hawezi, shujaa wa ibada ya kifo, muuaji wa Yankee wa chochote. Nilifananishwa na Ayn Rand, na wote [crosstalk 00:22:17] Mwanzo, aina hii yote ya mambo.

Na mtu yeyote ambaye ni makini ataona aina hiyo ya tabia. Na hata kama hawakubaliani na sera, kwa hivyo watazungumza na kuomba tu unyanyasaji wa aina hiyo? Hapana, sio tu. Na kuna utamaduni nchini Australia wa kufuata mamlaka na ukiweka hilo pamoja na kweli, wana hamu kubwa sana ya kukubalika na kikundi chako, ambapo kuna aina ya utamaduni wa kujitengenezea inatoka pia. Mchanganyiko huo unamaanisha kuwa mengi yatasema tu kuwa imenyamazishwa hadharani.

Sasa, kwa faragha, ndiyo, namaanisha, nimepokea maelfu ya barua pepe kutoka kwa watu na baadhi yao tamu zaidi, za kufurahisha, zilizojaa shukrani na shukrani na upendo na usaidizi. Na kusema tu, "Wewe ni mwokozi wetu." Imefananishwa na Joan wa Arc, mambo haya yote. Ninamaanisha, sihitaji kuongeza chochote zaidi kwenye folda yangu ya kujisikia vizuri. Inashangaza watu wameniandikia nini, lakini kwa faragha, sivyo? Kwa sababu wanaogopa aina hiyo ya kufuta. Nadhani jambo lingine ambalo kwa kweli lilisaidia, kwa bahati mbaya, katika kuimarisha na kufunga simulizi hili la kisiasa la "tunaweza kuweka COVID nje" ni ukweli kwamba sisi ni taifa la kisiwa, ndio.

Na kwa hivyo, wanasiasa waliwasilishwa tu na uwezekano huu. Ilionekana kuwa ya kushawishi sana, karibu ya kuvutia sana mwanzoni mwa kusema, "Vema, ndio, tunaweza kukulinda kutokana na jambo ambalo unaogopa sana, kwa kutufungia chini, kutufungia mbali, sivyo? Hatutaruhusu mtu mwingine yeyote kuingia.” Kwa hivyo, inaingia kwenye itikadi hiyo safi/najisi. Na mara tu wanasiasa wanapoanza kucheza wimbo huo, inakuwa ngumu sana kubadilisha funguo, kwa sababu ulijiweka kwenye kona. Na ndio maana tuliishia sasa kuwa na hadithi hii ya shujaa wa chanjo. Na kwa kweli hakuna mazungumzo hata kidogo kuhusu matibabu ya mapema au majaribio ya kudhibiti nasibu ya kuzuia au kitu chochote.

I mean, tulikuwa ivermectin marufuku na TGA. Ninamaanisha, maamuzi haya ya kichaa, ambayo, hata kama hayafanyi kazi, hayapigi marufuku. Ivermectin ni moja ya dawa salama zaidi kote. Na kwa hivyo wewe tu, unatazama hilo na unafikiria tu, ni jibu kwa kile kilichotokea katika nyanja ya kisiasa hapa, ambayo imesaidiwa na uwepo wetu kama taifa la kisiwa, kama New Zealand, kwa bahati mbaya.

Jeffrey Tucker:
Lakini New Zealand inaonekana kama toleo kali zaidi la Australia, kama Ardern, siku nyingine. Nadhani, ni jina lake?

Gigi Foster:
Ndiyo. Jacinda Ardern.

Jeffrey Tucker:
Ndiyo. Mtu fulani alimuuliza, akasema, “Angalia, najua hutaki kufikiria juu yake kwa njia hii, lakini inaonekana karibu na mtu fulani anaweza kuielezea kwamba unajaribu kuunda jamii ya tabaka mbili ya waliochanjwa na wasiochanjwa, walio huru na wasio huru.” Alisema, "Ndiyo, ndivyo tunavyofanya." Umeona hiyo interview?

Gigi Foster:
Sikuona mahojiano hayo, lakini haishangazi mtu yeyote kuwa yanakera kabisa. Inakera sana. Nimekuwa na watu wakinitumia picha za ishara kwenye kuta na aina ya biashara zinazosema, “Uthibitisho wa chanjo unahitajika. Karibuni, ushahidi wa chanjo unahitajika." Ni kama 1984. Aina hii ya, na Melbourne, bila shaka, wito wa ufafanuzi ulikuwa, ilikuwa nini, "Kukaa kando hutuweka pamoja," sawa. Ni Georg Orwell tena, namaanisha.

Jeffrey Tucker:
Vema, hiyo ilikuwa na nyimbo na kila kitu, ilikuwa kidogo tu. Na hiyo ilikuwa tayari majira ya joto ya mwaka jana wakati wanafanya haya yote, "Kukaa kando kunatuweka pamoja." Jambo lolote lile. Sasa, unafanya nini kwa wafungaji wote wanaowekeza kila kitu kwenye chanjo, lakini sasa, ikawa na tukajifunza hii, nadhani, ya msimu wa joto, kwamba chanjo ni, kama wanasema, inavuja, sivyo?

Hivyo na sasa, sisi ni kuzungumza juu ya nyongeza, na kisha hata wale si kabisa kufanya kitu na kadhalika na kadhalika. Kwa hivyo, maoni yangu ni kwamba wengi wa watetezi wa chanjo walidhani kweli kwamba hii itakuwa njia yao ya kutoka kwa kufuli. Lakini sasa, zinageuka kuwa sio, sina uhakika jinsi inaeleweka sana. Lakini data yote ninayoona inaonyesha kuwa sio.

Gigi Foster:
Nimekubali kabisa, nimekubali kabisa. Ninamaanisha, nadhani mwelekeo wa kimantiki zaidi wa mambo kuendelezwa ni kwamba tunapojifunza kuhusu ulinzi unaofifia wa chanjo, pia uwezekano, madhara mabaya na madhara ya muda mrefu ambayo hata hatujui kuyahusu, nadhani badiliko rahisi zaidi litafanya. kuwa kuelekea kitu ambacho ni bora zaidi, na cha gharama nafuu zaidi kutekeleza katika eneo la simu la biashara. Na pia kwa suala la pasipoti za chanjo au chochote. Inakuwa ngumu sana.

Kwa hivyo, nadhani labda upimaji wa haraka wa antijeni au upimaji unapofika, au kitu kingine, jaribio la haraka sana, au uthibitisho wa kinga asilia kupitia vipimo vya kingamwili au seli T au jambo ambalo labda unapaswa kufanya mara moja kila baada ya miezi sita, badala ya kuwa na uthibitisho wa chanjo yenyewe, tunaweza kwenda upande huo. Na bila shaka, tunapata chanjo tofauti na huwezi jua, labda baada ya miezi minne au mitano, tutakuwa na chanjo nyingine au chanjo ya Covax ambayo inatengenezwa hapa sokoni, na labda watu wengi zaidi watakuwa tayari kufanya hivyo. kuwa nao kwa sababu wanatumia teknolojia ya kitamaduni zaidi. Na labda hiyo itasaidia, lakini na inaweza kuwa ya muda mrefu zaidi.

Lakini bado, gharama, gharama za nyongeza zinakagua kila mara ili kuona kama hali ya chanjo ya kila mtu iko. Namaanisha, hatuwezi kudumisha hilo.

Jeffrey Tucker:
Jambo lingine, Gigi, ikiwa naweza kusema hivyo na kila wakati ninapoleta mada hii, watu wanataka kunizuia. Lakini vipi kuhusu wale ambao wamefanya uamuzi wa busara, labda hawajawahi kufichuliwa na COVID, lakini wanapenda mfumo thabiti wa kinga na wako tayari kuwa kidogo chini ya hali ya hewa kwa siku chache? Badala yake unapata kinga, hivyo...

Gigi Foster:
Ndiyo. Ni somo la kugusa. Ninaelekea kukubaliana nawe, Jeffrey, nadhani watu wanapaswa kuwa huru kujiweka katika hali ambayo wanaweza kuhatarisha kuambukizwa. Ninajua kuwa kuna aina ya mabishano ya kimaadili dhidi ya hilo, ambayo huwekwa mara kwa mara na, hasa watu katika taaluma ya matibabu, ambao wanasema, hatungependa kamwe kuwa tunatetea mtu kuambukizwa COVID kwa hiari.

Jeffrey Tucker:
Lakini je, watu wanapaswa kuwa huru kuishi maisha yao kama kawaida, hata bila uthibitisho wa kinga ya asili, hata bila hii?

Gigi Foster:
Ndiyo.

Jeffrey Tucker:
Kwa sababu kulingana na hesabu ya hatari ya mtu binafsi, ningependelea kuchukua hatari ya COVID.

Gigi Foster:
Kukubaliana na wewe kabisa.

Jeffrey Tucker:
Huo ndio umekuwa msimamo wangu tangu mwanzo. Namaanisha, kama-

Gigi Foster:
Kubali kabisa. Tafuta maisha yangu ya kibinafsi. Kama ningekuwa malkia, jambo ambalo natumai kuwa sitawahi kuwa malkia na natumai hakuna mtu atakayekuwa, lakini kama ningekuwa malkia basi tungeacha mambo haya yote sasa hivi. Tungefungua mipaka yote. Tunasimamisha majaribio yote. Tunaacha mambo haya yote. Tunachoweza kufanya ni kulinda watu walio katika jumuiya za wazee, nyumba za kulea wazee, na tutakuwa tunawekeza sana katika kuzuia na matibabu ya mapema. Na bila shaka, tungeweka chanjo mkononi iwapo watu watazitaka.

Lakini pia tungekuwa tunafanya, majaribio makali sana ya kujitegemea, ya muda mrefu juu ya madhara na aina nyingine za mambo ambapo tungekuwa tukihimiza maendeleo ya chanjo nyingine, teknolojia na teknolojia nyingine kutibu jambo hili. Haki? Lakini tungeacha yote mara moja, lakini ni mimi. Huyo ni mimi kuwa malkia. 

Jeffrey Tucker:
Hiyo pia ni miaka 100 iliyopita.

Gigi Foster:
Kweli kabisa, sawa, lakini kwa suala la kile ambacho ni sawa kutarajia kitatokea, mimi tu, sioni hilo likifanyika, naona hatua kuelekea utawala wa gharama kidogo, ambao bado una mahali fulani ndani yake, wazo. ya COVID ni hatari, na lazima tuwalinde watu dhidi yake. Na kwa hivyo, lazima tuchukue tahadhari za ziada, ingawa hatuweki tahadhari hizo kwa anayejua, tuseme, kifua kikuu, VVU, nimonia, virusi vingine vya mafua, blah, blah, blah, blah, orodha ndefu. . Hatujali kuhusu hizo inavyoonekana, lakini tunajali kuhusu COVID na kwa hivyo sioni kuwa mwelekeo wa vitendo kama vile ningependa iwe hivyo.

Kwa upande wa swali la kinga ya asili. Ninamaanisha, kusema ukweli, ningependelea kuhatarisha kuambukizwa moja kwa moja na virusi kuliko kuchukua moja ya mazao ya sasa ya chanjo ya COVID kulingana na data ambayo nimeona. Na ninafanya kazi kwa bidii sana kuweka mfumo wangu wa kinga ukifanya vizuri. Nimekimbia asubuhi ya leo na jua nyingi hapa Australia. Na tuko Asia, kwa hivyo kama ulivyosema, nadhani kuna uwezekano kwamba kweli mauaji ya COVID hapa, kesi zinaweza kuongezeka sana. Na ninakubaliana na wewe, hiyo itatokea mara tu tutakapofungua mipaka. Lakini hatari yake inaweza kuwa chini ya wastani wa kimataifa kwa sababu ya ukweli kwamba tuko Asia na tutakuwa tumefagia kutoka kwa virusi vingine vya awali vya aina ya COVID, ambavyo labda vinatupa kinga nyingi na seli za T na chochote. Kwa hivyo, kwa namna fulani, na kwa mwanga wote wa jua tena tulio nao na utamaduni wa jumla wa michezo na kila kitu. Bila shaka, watu huko Victoria wameharibiwa sana na sera - kitendo cha vita.

Jeffrey Tucker:
Haki. Kwa hivyo, ni mtazamo gani wa kisiasa huko Sydney? Kwa sababu huna Dan Andrews pale Sydney jamaa wa Melbourne, sivyo?

Gigi Foster:
Kwa uaminifu, hapana. Ndio, kwa hivyo Melbourne ndio mji mkuu wa Jimbo la Victoria na Waziri Mkuu wa Jimbo la Victoria Dan Andrews ndiye mtu na Waziri Mkuu katika Mawaziri Wakuu wote wa Jimbo huko Australia ambaye ameenda kwa bidii zaidi na kwa ukali zaidi katika suala hili. vikwazo juu ya uhuru. Na tuna kila aina ya katuni za kisiasa sasa. Dana Stan, na niruhusu tu, hata sitaki, ni ya kuchekesha. Ninaweza kukutumia sanaa nyingi za upinzani, ambazo zinatia moyo sana.

Lakini tulikuwa hapa New South Wales, Waziri Mkuu anayeitwa Gladys Berejiklian, ambaye kwa muda mrefu sana aliepuka kufuli. Na nadhani alikuwa anajitahidi sana kuendelea kuvuta mstari huo kwa muda mrefu na alijaribu sana kuendelea. Lakini basi alijiingiza katika kashfa ya ufisadi. Na kwa hivyo, alishuka haraka sana. Na nadhani haikuwa hadithi ya ufisadi tu, nadhani labda ilikuwa kitu kingine cha kufanya na, sera ya COVID. Na sasa tuna Waziri Mkuu mpya, ambaye amekuwa mtetezi shupavu siku za nyuma wa uhuru. Yeye ni wa kidini sana. Ana watoto sita, Mkatoliki, nadhani. Lakini anapendelea sana uhuru.

Na kwa hivyo, nina matumaini kwa uangalifu juu ya hilo. Nilifanya mazungumzo na mshauri wake takriban mwezi mmoja uliopita kabla ya kuwa Waziri Mkuu. Na mimi ni aina fulani, na nilipata jibu, kwa hivyo nina matumaini kwamba labda huo ulikuwa msaada kidogo kwake katika kujaribu kuvuta mstari na kubaki kwenye mkondo, kimsingi., Jinsi Ron DeSantis amefanya. huko Florida. Kuna shinikizo nyingi za kukomesha upumbavu huo. "Unajaribu kufanya nini," sawa? Kwa sababu unaunda mfano ambao utaumiza watu wanaojaribu kulazimisha kufuli na kujaribu kuendelea, sivyo? Kwa hivyo, bila shaka, wanayo [crosstalk 00:32:14].

Jeffrey Tucker:
Huko Australia, huwezi kusafiri hadi Victoria. Huwezi kusafiri kwenda Australia Magharibi. Huwezi kusafiri popote.

Gigi Foster:
Siwezi kusafiri hadi Queensland. Na ninamaanisha, ninafikiria kujaribu kufika Victoria katika wiki kadhaa. Napaswa kuzungumza hapo. Na kwa hivyo, tutaona ikiwa mambo yatabadilika kufikia wakati huo. Lakini ni ujinga. Namaanisha, kufuli hizi za ndani, juu ya mipaka ya kimataifa zimefungwa. Namaanisha, ikiwa utafunga mipaka ya kimataifa, hiyo ni mbaya vya kutosha. Lakini basi, juu ya hayo, kuweka kila mtu katika hali hii ya kufuli, namaanisha, ni wazimu.

Na haijatambuliwa kama hivyo. Hatujapata uchanganuzi wa faida ya gharama ya sera hii nchini Australia ambayo ni mfano wa aina yoyote ya sera ambayo ina athari pana kwa idadi ya watu. Na kuna sababu za hilo. Nadhani mara tu unapoanza kuangalia wazo la kufanya uchambuzi wa faida ya gharama kwa kufuli, unagundua kuwa wao ni wazimu, kwa hivyo hawawezi kutetewa.

Jeffrey Tucker:
Ndiyo. Na ni, ni shida, pia, haswa kwa vizuizi vya kusafiri kwa sababu kama hata huko Merika, watu wengi ambao wanapingana na kufuli, kufungwa kwa shule, kufungwa kwa makanisa, kufungwa kwa biashara, walipendelea vizuizi vya mpaka dhidi ya Uchina, ambavyo viliwekwa. mapema Januari, nadhani, Januari 2020 wakati Trump. Na mimi nina huzuni ninapotazama nyuma katika maandishi yangu mwenyewe. Ni kama vile sikuwahi kuandika na kulaani hilo. Sikuwahi kusema chochote kibaya kuhusu hilo.

Lakini basi hivyo, Machi 12 inakuja na ghafla inakuwa kama, "Sawa, kutoka Australia, huwezi kuja hapa." Kisha ilikuwa Uingereza. Kisha ilikuwa Uhispania. Kisha tu kila mahali katika Ulaya. Hapo ndipo iliponipata tu. Nikawaza, “Vema, hii inatisha.” Na hata leo, hizo bado zipo na tunapiga hatua ndogo sana kuwachanja wageni pekee. Kwa hivyo, kimsingi tulivunjilia mbali kile ambacho wewe na mimi tumekichukulia kuwa cha kawaida, na kila mtu anachukulia kawaida kwa mwisho, sehemu bora ya miaka 70, ambayo ni uhuru wa kusafiri hapa na kusafiri huko na kufanya kile unachotaka.

Gigi Foster:
Kukubaliana kabisa. Na nadhani nyuma ya utoto wangu. Mama yangu alinipeleka ulimwenguni kote. Nilikuwa na umri wa miaka 11 kwenye programu inayoitwa Semester at Sea ambapo tulisimama katika nchi 10 tofauti, bandari 10 tofauti. Na tulikuwa kwenye meli inayozunguka ulimwengu. Na uzoefu huo niliokuwa nao, wakati wa safari hiyo, ulikuwa wa kunijenga. Ninamaanisha, nilikuwa na umri wa miaka 11. Nilikuwa nikizama tamaduni hizi zote tofauti na njia tofauti za kufikiria na, tofauti tu ambazo unaona, aina ya uzoefu.

Na inanihuzunisha kwamba tumewazuia vijana wetu wasiwe na uzoefu wa aina hiyo kwa miaka miwili sasa. Kuwa na uwezo wa kwenda kubadilishana, kuwa na uwezo wa tu, namaanisha, kusafiri ni ngumu vya kutosha. Usafiri wa kimataifa, unafadhaika vya kutosha, sivyo? Namaanisha, tunajua unavuka maeneo ya saa na una vyakula tofauti. Na ni wakati gani utaenda kwenye choo? Na una maji ya kutosha? Na kulazimika kupata ratiba zilizopangwa na ni nani aliye na gari la kukodisha? Na ulikuwa unakaa nyumba gani.

Mambo hayo yote tayari ni magumu vya kutosha kwa kijana maskini anayejaribu kujifunza na kukua na kukuza na kupanua upeo wao na kuweka safu juu ya hiyo, ambayo inasema, "Ah, ndio, na unayo mambo haya yote ya matibabu uliyo nayo. kushughulikia,” ni ukatili. Na itakuwa, namaanisha, nahisi hii italeta gharama ambayo haitambuliki kwa sasa, aidha na watu ambao wanaangalia usumbufu wa elimu ambao tumewaingiza kwa watoto wetu na kufikiria. gharama ya muda mrefu ya hiyo. Lakini mabadilishano haya na kuweza kutembelea tamaduni zingine, ni muhimu sana kwa kutuweka jamii yenye amani na uchangamfu.

Jeffrey Tucker:
Naam, tumepoteza. Ninamaanisha, wanauchumi kwa miaka kadhaa kati ya mia moja wamejaribu kuwatahadharisha watu kufikiria kwa ufupi kuhusu gharama zisizoonekana, si tu gharama za moja kwa moja, lakini gharama zisizoonekana za mambo tunayofanya. Na hiyo ndio, ninafikiria kuandaa nakala juu yake, lakini hata hatupo. Tunapofikiria juu ya kile tulichopoteza katika suala la sanaa.

Gigi Foster:
Naam, nakubali kabisa na ninamaanisha, imekuwa ajabu, kuwa mwalimu wa uchumi katika kipindi hiki, nafundisha uchumi hapa chuo kikuu. Na moja ya kozi ninazofundisha ni ya mwaka wa kwanza inayoitwa Economic Perspectives, ambapo tunazungumzia mawazo makubwa ya uchumi. Na kwa kweli, gharama ya fursa ni kubwa sana.

Na hadithi ya Fumbo la Dirisha Lililovunjika na Frédéric Bastiat, ni nzuri sana, ambayo ni mvulana mdogo anakuja na kurusha besiboli ama kitu fulani ama jiwe kupitia dirishani. Na watu wa kwanza ni kama, "Loo, hiyo ni huruma." Lakini basi wanasema, "Vema, angalau, itatoa kazi kwa barafu. Angalau, tutaweza kumtia kazi na hiyo itasaidia uchumi. Na bila shaka, hoja ya Bastiat ni, “Ndio, lakini isingekuwa bora kuchukua fedha hizo na kufanya kitu kingine kuboresha maisha ya kila mtu na riziki na urefu wa maisha na mambo yote tunayotaka, badala ya kulazimika kurekebisha kitu. .”

Kwa hivyo, hii ni kitendawili cha hatua za Pato la Taifa, kwa mfano, vile vile. Mwagiko wa Exxon Valdez unahesabiwa kuwa chanya kwa Pato la Taifa, kwa sababu ni lazima ufanye usafishaji wote, sivyo? Sasa, hiyo ni tu, hiyo ni upuuzi. Na bila shaka, huwezi kuona kile kilichopotea, kile ambacho kimetolewa kwenye lahajedwali ya mtu yeyote. Haionekani kamwe. Daima iko akilini mwetu na inabidi kila wakati tutoe mabishano kuhusu, sawa, kwa kuzingatia kile ambacho kimeonekana katika historia ya ubinadamu na historia ya tamaduni na jamii kama zetu, tungetarajia kwamba Pato la Taifa hili lililotolewa dhabihu lingekuwa. zimewekwa kwenye matumizi kwa matakwa ya mtu binafsi. Lakini pia barabara na shule na hospitali na kila kitu kupitia uwekezaji wetu wa kiserikali.

Na matumizi hayo ya fedha kutoka kwa sekta binafsi na sekta ya umma, moja kwa moja yanakuza ustawi wa binadamu na ndivyo tulivyojitolea na ni vigumu sana kuwa na mazungumzo hayo na watu ambao wamefumbatwa katika simulizi hii ya, “Angalia kilicho mbele ya wewe na kujibu hilo tu. Angalia mzee anayeteseka kwenye kipumulio kilicho na COVID na ujibu hilo pekee. Na usipojibu hilo tu wewe ni mtu mbaya.”

Jeffrey Tucker:
Ndiyo. Na lakini hata hizi gharama zisizoonekana, ni kubwa na hazitoki na hatutajua ni zipi. Lakini kile ambacho watu wengine wanakiita sasa uharibifu wa dhamana unazidi kuwa mwingi. Ninamaanisha, kama hospitali za Amerika sasa zimejaa, lakini sio kutoka kwa COVID. Lakini kutokana na saratani, jeraha la bahati mbaya, ambalo ni msemo wetu wa kujaribu kujiua. Kila aina ya magonjwa ambayo watu wanayo kutokana na kuharibika kwa mfumo wa kinga na unene wa kupindukia, na utumiaji wa dawa za kulevya, kwa hivyo inazidi kuwa ngumu sana. I mean, ni kama dhahiri chini ya taarifa. Lakini dhamana, kizuizi kinachoonekana cha uharibifu wa dhamana kinazidi kuwa ngumu kidogo, bila kutaja matokeo ya sera kutoka kwa mfumuko wa bei na deni linalosonga nje ya uwekezaji na kadhalika.

Gigi Foster:
Hasa. Na nadhani hiyo haina, namaanisha, nachukia kuwatakia watu mateso. Lakini nadhani mateso yanayoonekana zaidi ambayo yanatokea sasa yataharakisha ahueni yetu kwa aina ya mtazamo wa kawaida juu ya kile ambacho ni muhimu maishani. Na kwa hivyo, kwa maana hiyo, ni katika huduma kwa ubinadamu na kupona kwetu kutoka kwa sera hii mbaya katika Majimbo.

Jeffrey Tucker:
Muda mrefu. Je! unataka kuweka tarehe kwenye hilo? Unafikiria nini katika akili yako mwenyewe katika suala la kama ikiwa utafikiria kipindi ambacho watu wametikisa saikolojia ya kikundi hiki cha hofu na wasiwasi na kupinga uliberali na tunapata njia yetu ya kurudi kwenye kanuni za maisha zilizostaarabu?

Gigi Foster:
Ndiyo. Na kwa hivyo kuna mambo mengi dhahiri na sina mpira wa kioo, lakini aina za shinikizo ambazo tunaona sasa katika aina ya kiinitete, nadhani zitakuwa na nguvu na zitachukua muda kutiririka kupitia mfumo. . Kwa hivyo, kwa mfano, moja ya shinikizo kubwa katika neema ya kupona ni kwamba baadhi ya maeneo ya ulimwengu kama Florida au Texas, au Uswidi yatarejea katika hali ya kawaida. Na kwa kiwango ambacho watu wataweza kuona hilo, na kutambua na kuwa na wivu juu ya hilo, sivyo?

Wataweka shinikizo kwa wanasiasa wa nyumbani kwao au watahama tu ikiwa wanaweza kusafiri, sivyo? Kwa hivyo, ikiwa wanaweza, wamepewa ruhusa ya kwenda mahali pengine, ambako kuna njia ya maisha yenye furaha na uchangamfu na watafanya hivyo. Na hilo hatimaye litamaliza idadi ya watu katika maeneo ambayo yameshikilia itikadi hii mbovu. Lakini tena, hiyo inachukua muda, sawa? Na bila shaka, inachukua muda kwa umati kufutwa. Tumeona historia yetu wenyewe. Inachukua muda, ilichukua muda kwa umati wa marufuku kufutwa, na kwa umati wa uwindaji wa wachawi kufutwa. I mean, sisi ni kuzungumza juu ya miaka, sisi si kuzungumza juu ya miezi.

Kwa hivyo, aina yangu ya kukisia mbaya kwa sasa katika suala la muda ni kuwa itakuwa kati ya miaka mitano na 10 kabla ya kurudi kwenye hali ya kawaida. Na katika kipindi cha miaka mitano ijayo, natarajia, itakuwa kama vile unapokuwa na mtoto, na kila mwaka ni kama mabadiliko ya bahari na uwezo wako wa kufanya mambo zaidi, sivyo? Kwa sababu mwanzoni, huwezi hata kulala sawa? Na kisha unaenda, “Sawa, ninaweza kulala kidogo, lakini sasa siwezi, siwezi kula kile ambacho ningependa. Oh, sasa naweza kulala na kula. Sasa, tunaweza pia kufanya mambo ya kufurahisha. Sasa, ninaweza hata kufanya mambo zaidi.”

Kwa hivyo, kila mwaka miaka mitano ya kwanza ya maisha ya mtoto huyo ni kama a. "Wow, wow, nimegundua tu kwamba maisha yanaweza kuwa zaidi kama yalivyokuwa." Na nadhani hivyo ndivyo itakavyokuwa na sisi. Kama unavyofikiria kwamba kwa kiwango ambacho chanjo zinaonekana kushindwa zaidi au sio kuwa suluhisho la shujaa ambalo tulifikiria na kwa kiwango ambacho tunaweza kupata hadithi za matibabu ya mapema na prophylaxis huko nje na kuchukuliwa na madaktari wazuri, kiasi kwamba njia mpya za vyombo vya habari na mashirika mapya ya jumuiya ambayo yanafanikiwa na kukua miguu na ushawishi huo. Mambo hayo yote, yanaweza kutokea kwa mafanikio zaidi au kidogo. Ikiwa wote wamefanikiwa kweli, labda tutarejea katika hali ya kawaida baada ya miaka mitatu hadi minne. Lakini ikiwa sivyo, basi labda ni muda mrefu zaidi.

Jeffrey Tucker:
Ni wakati gani uligundua kuwa tuko kwa muda mrefu hapa kwa sababu kufuli kulifanyika mnamo Machi 2020, nadhani hiyo ni kweli huko Australia pia. Nakumbuka Australia ilikuwa na wanasiasa wa pongezi wakisema, "Tulishinda COVID." Hii ni Julai 2020. Ilikuwa ya kufurahisha. "Sisi ni wivu wa ulimwengu." Ni kweli. Lakini ni wakati gani ulifanya, kwa wakati gani ... vizuri, wacha nikuulize hili. Ulianza lini kitabu chako? Ni wakati gani uligundua kuwa hii itatumia sehemu bora ya kazi yako?

Gigi Foster:
Kwa hiyo, hata mwezi wa Aprili na Mei mapema, nilikuwa bado natumaini kwamba jambo hili lote lingevuma tu, kwa kweli. Nilikuwa nikifikiria, Vema, hakika watu hawawezi kubaki wakiwa na hofu na woga sana kwa miezi hiyo mingi zaidi. Namaanisha, si watatambua kwamba maisha ni ya kusumbua unapozingatia jambo moja baya, na tunapaswa kuthamini kile tulicho nacho na kuhesabu baraka zako. Na uchukue mbinu ya vitendo na mambo yote ambayo unajua yanakutokea unapopata nafuu kutokana na hofu kubwa, sivyo? Na wewe aina ya kurejesha hisia zako, sawa, kwamba.

Lakini nilichokuwa nikikosa kwa kweli ni umati wa watu wenye nguvu. Sikufikiri kwamba hilo lingeshika kasi sana. Na hivyo kabisa katika suala la kutawala simulizi ya kisiasa, haswa nchini Australia. Kwa hivyo nadhani ilikuwa karibu mwishoni mwa Juni, Julai, nilipoanza, ilianza kunipambanua kwamba hii haitaisha hivi karibuni. Na kwamba nilikuwa nikipigania kurejesha hali ya kawaida hapa Australia, licha ya ukweli kwamba kila mtu alikuwa akisema sasa ni kawaida tena. Namaanisha, hatukuweza kusafiri. Je, hiyo ni kawaida? Sio kawaida, sawa?

Na kwa hivyo, nilianza, kwa namna fulani, namaanisha, nilikuwa nikizungumza na Paul Frijters wakati wote, kwa sababu yeye ni rafiki mkubwa na mfanyakazi mwenzangu. Tumeandika vitabu vilivyotangulia pamoja. Tumeandika nakala nyingi, nyingi pamoja, na sisi kimsingi ni marafiki wasomi. Na kwa hivyo, tulikuwa tunazungumza juu ya hii. Amekuwa akiblogu sana juu ya maswala ya COVID, hata kutoka nyuma kama Machi. Nimekuwa nikizungumza kwenye kipindi changu cha redio ya kitaifa kuhusu jinsi hii ilikuwa inaharibu, tulichokuwa tukifanya, tunapaswa kuacha. Na tulitumia kimsingi, msimu wetu wote wa nne wa The Economist kwenye ABC Radio National hapa tukizungumza kuhusu COVID.

Kwa hiyo, mimi na Paul, tu, tulikuwa, tulikuwa tukitoa sauti pale, lakini hatukuwa tukifika popote. Na kwa hivyo, tuliangaliana na tulikuwa kama, "Nadhani tunahitaji kuandika kitabu kuhusu hili." Na hiyo labda ilikuwa karibu Septemba, labda Agosti, Septemba 2020. Kwa hivyo, ilituchukua, sehemu bora zaidi ya mwaka kuweka kitabu pamoja. Na kuchora vipande na vipande kutoka sehemu tofauti na kuvipakia ndani na kumletea Michael Baker kama mwandishi wa watu wa kawaida.

Kwa sababu, mimi na Paul tuna kitabu hiki kilichotangulia papa hapa, ambacho ni cha kupendeza, lakini cha aina ya yai-ish, kama mnene kiasi fulani, unaweza kusema. Na kwa hivyo, tuligundua kuwa kuhusu suala ambalo lilikuwa na nguvu na linalohusiana haswa na mtu aliye mtaani, sera ya COVID na kwa nini tuliikosea na tunachohitaji kufanya baadaye, tulihitaji mtu wa kutusaidia kufanya maandishi yetu zaidi. kupatikana, na bounce kidogo. Ifanye iwe hai zaidi. Na hivyo, na hivyo Michael alikuwa kamili kwa ajili hiyo. Na yeye pia ni mkosoaji mkubwa wa sera hizi, asiyefuata sheria.

Na kwa hivyo tu, inaonekana kufanya kazi na tunaweka wakati mwingi ndani yake, na mimi tu, imekuwa ni jambo ambalo bado haliendi mbali. Na kama unavyosema, tutakuwa tunatumia sehemu bora zaidi ya kile ninachofanyia kazi, labda kwa miaka michache ijayo, angalau. Na ninatumai kuwa kipindi hiki kitazalisha, mlipuko katika utafiti kuhusu uundaji sera mbaya na athari za sera zetu. Na kwamba gharama hizo zisizoonekana, ulizokuwa unazizungumzia zitakadiriwa angalau na baadhi ya watu, baadhi ya wachumi wazuri, na kwamba itatoa lishe kwa vizazi vya wanafunzi wa PhD kwa kweli kuweza kuangalia nyuma kwenye kipindi hiki.

Jeffrey Tucker:
Ninajivunia kitabu hiki, haswa tangu Brownstone alichapishe, lakini pia kwa sababu nadhani ni kumbukumbu kidogo ya nyakati. Kwa hivyo sasa, tunayo na hii lazima ikuridhishe, pia kwamba sasa tunayo hati madhubuti ya kipindi cha kushangaza tunachoishi.

Gigi Foster:
Hii ilikuwa sehemu ya kile tulichotaka kutoka kwa kitabu, kabisa. Na kuweka hadithi hizo za mwanzo kutoka kwa akina Jasmine na hata kutoka kwa akina James, sivyo? Ambayo walikuwa wakichukua kutoka kwa machapisho ya watu. Hiyo inanasa kile ambacho kilikuwa kikitokea katika maisha ya watu hawa na akili zao. Na nadhani hiyo ni muhimu. Ndio, aina ya maandishi ya kihistoria.

Jeffrey Tucker:
Ndiyo. Je, unatarajia utafanya hivyo, unafikiria kuhusu ufuatiliaji au sitaki… bado tunashughulikia hili, lakini vipi… wacha nikuulize hili, badala ya kuuliza swali hilo. Je, unakaa na shughuli nyingi kiasi gani na mahojiano na mawasilisho ya vitabu, jambo la aina hiyo sasa?

Gigi Foster:
Nina shughuli nyingi. Pia ninafundisha kozi mbili, na mimi ni Mkurugenzi wa Elimu katika Shule ya Uchumi ya Chuo Kikuu. Na mimi ndiye Naibu Mkuu wa Shule. Kwa hiyo, nina mambo machache yanayoendelea. Na kwa hivyo, kipindi hiki kimekuwa sana, sana… Ninamaanisha, ninafanya kazi bila kukoma, na sipendi, tunaweza kufanya hivyo hata hivyo. Siwezi kwenda nje kutazama michezo na mambo kama hayo. Kwa matumaini, mwaka ujao. Lakini kimekuwa kipindi cha shughuli nyingi sana, sana, sana. Na inafanya hivyo, ninavutiwa sana na kitabu.

Ningesema kwamba inachukua muda kwa mawazo kupenya, kwa hivyo nitakuwa na, nitatuma vitabu nje. Na kisha, majuma kadhaa baadaye, watu watasema, “Loo, mungu wangu, hii ilikuwa nzuri. Nataka mengine zaidi.” Na kwa hivyo, basi lazima nitume vitabu zaidi nje. Na hivyo tu, ina percolate. Ulimwengu tofauti tofauti ambao tulifichua katika kitabu. Inachukua muda kwa watu kupata vichwa vyao karibu nao na kutambua, "Loo, ndio. Sawa, sasa, naona hili ni jambo ninalopaswa kulisukuma zaidi. Namaanisha, tunahitaji kueneza neno kuhusu hili.” Kwa hivyo, nadhani itaendelea kuuza. Natumai kama zawadi ya Krismasi, itakuwa chaguo bora kwa Jasmines kote ulimwenguni.

Jeffrey Tucker:
Ndiyo. Kweli, jambo lililonivutia kuhusu kitabu ni kwamba nilimaliza na nikafikiria, ni wazi, niko kwenye timu ya Gigi tangu mwanzo hapa. Lakini nilifikiri, ikiwa kuna mtu yeyote aliye na covidophobe au mfungaji, nilisoma kitabu hiki, siwezi kufikiria kwamba angekuja bila kutikiswa. Angalau, wamechanganyikiwa kidogo, na wanatamani kujua uwezekano kwamba wanaweza kuwa wamekosea juu ya kila kitu. Na hiyo ndiyo sababu moja iliyonifanya nifikirie kuwa ni kitabu cha kuvutia sana na kwa kuzingatia, je, unasoma Maoni ya Amazon?

Gigi Foster:
Nimewaona, ndio. Nimewaona wengi wao hata hivyo. Ndiyo.

Jeffrey Tucker:
Wao ni wazuri sana.

Gigi Foster:
Ndiyo. Hapana. Sana, chanya sana. Ninamaanisha, kuna moja ambayo ilinibidi niichekie na kwa kweli ningependa kutoa shukrani zangu kwa mtu ambaye alitupa ukaguzi wa nyota moja, akisema kitu kama, "Jumla ya safari. Isipokuwa wewe ni mtu wa kuzuia kufungwa au kulazimisha kuzuia vax au unaamini kuwa COVID ni kama mafua ya kawaida, usipoteze pesa zako. Ndipo nikawazia, “Vema, ndivyo hivyo. Ndiyo. Kwa sababu asante kwa tangazo, sawa?" Lakini ndio, hapana. Ni hakiki nzuri sana na nimepata barua pepe nyingi, tena za kibinafsi zinazozungumza juu ya kitu kimoja.

Sasa, kuhusu kama kusoma kitabu kutamshawishi mtu ambaye amejitolea, hasa hadharani, kwa ukweli na ukweli na haki ya sera ambazo tumetekeleza katika kipindi hiki, nadhani, mtu anahitaji kutodharau hitaji. ya watu kudumisha taswira chanya juu yao wenyewe. Na kwa hivyo, kadiri tunavyoweza kupenda katika mikutano yetu ya kidini, kupenda, “Kisukume kitabu hiki usoni mwao,” vema, angalia tu jambo hili, unawezaje kukana, sivyo? Hiyo sio jinsi inavyofanya kazi, sawa?

Sio hivyo unavyoshawishi watu na watu ambao tunahitaji kusoma kitabu hiki pia wanahitaji hadithi ya kuokoa uso, ili kwao wenyewe na kwa watoto wao, kwa wajukuu zao, bado wana hadithi ya kwanini bado ni nzuri. mtu. Na hiyo ni moja ya changamoto kubwa katika kipindi hiki, kwa sababu hii imekuwa jogoo mkubwa sana kwa njia nyingi, sivyo? Kwamba ikiwa umeweza kuonekana kuhusishwa nayo, na kimsingi unapiga risasi au kushangilia watu wanaopiga risasi, unajificha wapi? Unaweza kutumia nini, sawa?

Majani ya mtini pekee yanayowezekana ni mambo yanayohusiana na ukungu wa vita. Hatukujua wakati huo ingawa tulikuwa na ujuzi, kwa hiyo hiyo si kweli au “Sikujua nilichokuwa nikifanya?” Au “Nilikuwa nikipokea maagizo.” Tumesikia hiyo hapo awali. Kwa hivyo, aina hiyo ya kile tunachomwomba mtu ambaye alikuwa akisoma kitabu hiki ambaye amejitolea kwa sababu ya kuzuia kufungwa ni ombi kubwa, kubwa, ambalo watu wengi hawataweza kutimiza. Na ninaogopa kwamba ikiwa watafanya hivyo, labda watakuwa wanaishi na PTSD, au tu kujichukia kwa muda mrefu wa maisha yao yote. Na kwa hivyo hii ni hesabu.

Jeffrey Tucker:
Uzoefu huu umekuwa na athari ya aina yoyote kwa maoni yako ya uhusiano kati ya sayansi nzuri na sera ya umma, au uwezo wa mtu wa kawaida kuchukua ukweli wa hilo na kwa maisha yao na kutenda juu yake?

Gigi Foster:
Tazama, hakika imetikisa imani yangu katika mfumo wa ukaguzi wa rika ambao tunautumia katika sayansi ya kijamii na pia katika sayansi ngumu kwa njia ambayo haikuwa imetikiswa hapo awali. Ninamaanisha, niligundua kuwa kulikuwa na maswala ya upendeleo kuuzwa, na ikiwa unamjua mhariri basi unaweza kupata nakala yako au chochote. Lakini ni matokeo ya saikolojia hii ya umati kwenye michakato hiyo ambayo imekuwa ikifungua macho kwangu. Sisi tuko hatarini katika sayansi.

Kama vile watu wenye IQ ya juu na watu wenye IQ ya chini wako katika hatari sawa na nguvu ya umati, wanasayansi, pia, ni wanadamu. Na sisi tuko hatarini kwa aina hizi za itikadi mbovu na kujisajili kwa ajili ya umati. Maadili ya umati na ukweli wa umati, chochote kitakachotokea kwa sasa, badala ya kuvuta mstari katika kujaribu kuuliza, “Ukweli uko wapi? Je, ni ipi njia sahihi? Ni nini hasa kinaendelea hapa?” Kwa kadiri tunavyoweza kuijua.

Kwa wazi, hakuna ukweli halisi, hakuna ukweli halisi, lakini kwa hakika tunautafuta katika sayansi. Hiyo ndiyo hoja nzima. Haki? Namaanisha, hii ni mojawapo ya filamu ninayoipenda sana ya hali halisi kutoka BBC mwaka wa 1973, nadhani, The Ascent of Man. Jacob Bronowski anazungumza kuhusu jinsi sayansi ni ushuhuda wa kile tunachoweza kujua ingawa tunaweza kufanya makosa, sivyo? Na kwa hivyo, yote ni juu ya kujaribu kufuata lengo lisilowezekana kabisa la kupata ukweli. Na kwa kadiri kwamba, kipindi hiki, ikiwa kimenionyesha chochote, kimenionyesha uwezekano wa kuathiriwa na sayansi kama kikundi kwa aina zile zile za mienendo potofu na yenye uharibifu ambayo kila mtu anaweza kukabili.

Kwa hivyo ndio, imekuwa ngumu. Sijui kama nitakumbukwa tena katika jumuiya ya wanauchumi nchini Australia milele, kwa njia sawa. Nina watu ambao wanachukia matumbo yangu kabisa. Sitaendelea na mjadala nami. Nimekuwa na maonyesho mengi ambapo mwenyeji hujaribu kutafuta mtu ambaye atakuwa pamoja nami na kutoa kipingamizi na hakuna mtu atakayefanya hivyo. Wanauliza watu wengi, hawatafanya hivyo. Watu wananichukia. Watu wananiona kama shetani kihalisi. Kwa hivyo, hilo ni suala la kweli kwenda mbele na kupatanisha katika aina hizo za migawanyiko.

Kwa upande wa ikiwa watu wanaelewa kweli, mienendo inayochezwa katika sayansi, sidhani kama wanaelewa. Mtu wa mitaani, nadhani, anaamini sayansi, bado, zaidi ya inavyotakiwa. Na kitu kama ukaguzi wa marafiki kinasikika kwao kama wazo zuri sana, kama kawaida, katika nyakati zisizo za COVID. Na unapata thamani fulani kutokana na mchakato huo wa kukagua marafiki, kwa hivyo hutaki tu kumtupa mtoto mchanga kwa maji ya kuoga. Lakini kutokana na jinsi kazi ya upangaji wa waamuzi inavyofanya kazi katika hali ya mgogoro wa ghafla, ukipata karatasi moja iliyopo na kuchapisha kitu ambacho ni cha kupotosha, kijana, wazo hilo mbaya linaweza kukua miguu ndefu na kuwa karibu kwa muda mrefu. Na ndivyo ilivyokuwa katika kipindi hiki. Na tutachukua muda kupona kutokana na hilo kwa hakika.

Jeffrey Tucker:
Lakini nadhani mara ya mwisho niliangalia, kuna kitu kama tafiti 100,000 zilizochapishwa kuhusu zinazohusiana na COVID na kufuli, kila kitu kinachohusiana nayo - dawa, nyanja za matibabu, nyanja za kisayansi zake. Na kwa hivyo, basi una shida, ni zipi utaenda kuziangalia, kwa sababu imekuwa mafuriko haya. Ninamaanisha, uliona kiungo hicho kwenye Brownstone, tulikuwa na masomo 91 katika kinga ya asili. Sawa, vizuri, ni ngapi tunahitaji kabla ya watu kuanza kuzingatia, 910?

Gigi Foster:
Angalia, ninamaanisha, shida ni, hapo hapo. Ndio najua. Katika kipindi hiki, kumekuwa hakuna uhaba wa ukweli na ushahidi. Jambo adimu limekuwa akili ya kawaida. Na kwa kweli kwamba sio jambo ambalo unahitaji kuwa na PhD ili kufanyia kazi, ndio maana tumeona busara zaidi, kutoka kwa watu kama magari ya mizigo au watu wa ukarabati, au kuna wafanyikazi wa kola ya bluu kwa sababu wanaweza. kunusa panya. Hawa watu wana akili za mitaani. Na kwa kweli, mafunzo ya PhD hukupa tu zana za kuweza kusawazisha vyema, kwa njia zingine za maua, zingine ambazo ni bubu, sivyo?

Na kwa hivyo, ndio, nadhani kujua kwamba kutakuwa na tafiti zitatoka zikisema hivi, zikisema kwamba, kusema jambo hilo, ni muhimu kujua kwamba hiyo itatokea wakati mwingine kwa sababu za kisiasa. Sio kila utafiti uliopitiwa na rika ni dhahabu. Sio kila mtu. Na hata kama hujui mambo ya ndani na nje na maelezo ya kiufundi na hisabati unayohitaji ili kufafanua utafiti fulani, unaweza kutumia pua yako. Unaweza kutumia werevu wako wa mtaani na ujaribu tu kupata akili kuangalia kile unachosoma kama mtu wa kawaida. Na nadhani ni jukumu la sisi ambao tunaweza kupenya makala hizo za kiufundi kuwaita juu ya utovu wa maadili, kauli na madai yao na inference zisizo sahihi, kwani tusipofanya hivyo nani atafanya hivyo?

Jeffrey Tucker:
Hiyo ni sawa. Na inachukua muda mwingi na tumekuwa tukifanya hivyo kwa mwaka mmoja na nusu. Tutakuwa katika hii miaka miwili zaidi. Tutakuwa na miaka mitano katika hili. Gigi, asante sana kwa kutembelea nami usiku wa leo na kwa kuandika kitabu hiki cha ajabu ambacho nina hakika kitastahimili mtihani wa wakati na kwa hivyo, umekuwa mtukufu. Kwa hiyo, asante sana.

Gigi Foster:
Asante sana. Asante, Jeffrey. Asante kwa msaada wako wote na nishati yako isiyo na mwisho. Na kujaribu kupigania kile ambacho ni sawa na kweli.

Jeffrey Tucker:
Asante, Gigi. Usiku mwema.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone