Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Baadhi ya Watu Watafuata Mamlaka - "Sayansi" - kwa Adhabu Yao 

Baadhi ya Watu Watafuata Mamlaka - "Sayansi" - kwa Adhabu Yao 

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Wiki chache kabla ya Krismasi, Marian Keech, mama wa nyumbani wa Magharibi mwa nchi, alijitayarisha kwa ajili ya mwisho wa dunia. Kwa muda Marian alikuwa akijishughulisha na mazoezi ya kuandika kiotomatiki, akiwasiliana na viumbe vya ulimwengu mwingine. Walimwambia juu ya maisha kwenye sayari zingine. Walimwonya juu ya nyakati zinazokuja za vita, tauni, na uharibifu. Waliahidi mwanga na furaha. Marian alichohitaji kufanya ni kuamini tu. 

Ingawa wanafamilia hawakusadikishwa sana na unabii wa Marian kutoka kwingineko, katika majira ya kiangazi, Marian alifanikiwa kwa kiasi fulani kuwavutia watu wenye nia iliyo wazi zaidi kwa sababu yake, pamoja na mtafutaji wa mara kwa mara wa kutaka kujua. Miongoni mwa watu hao, alikuwa daktari, Dakt. Thomas Armstrong, ambaye alifanya kazi katika chuo cha ndani na aliongoza kikundi kidogo cha "Watafutaji." Kufikia Novemba, Marian Keech alikuwa amekusanya wafuasi wa kawaida wa mitume kwa ajili ya harakati zake, ambao wengi wao walihatarisha elimu, kazi, na sifa zao wakati wa kujitayarisha kwa mafuriko makubwa ambayo yangekuja Desemba 21. 

Mwaka huo ulikuwa 1954. 

Bila shaka, tukio la janga ambalo Marian na wafuasi wake walikuwa wakingojea kwa subira halikutimia. Maelezo moja ya apocalypse ambayo ilikuwa vigumu kuepukika ni kwamba Marian Keech na kikundi chake kidogo cha wafuasi walikuwa wameokoa ulimwengu kupitia kujitolea kwao kwa kazi yao. Nyingine ilikuwa kwa namna fulani hawakuelewa tarehe na kwamba Mwisho wa Siku ulikuwa bado unakuja. Hata hivyo, maelezo mengine ni kwamba siku hizo hazikuwahi kufika hapo mwanzo.

Matukio yaliyotangulia na kufuatia usiku huo wa kutisha wa Desemba 21, 1954 kwa bahati nzuri yaliandikwa katika mojawapo ya machapisho ya awali ya saikolojia ya kijamii, Unabii Unaposhindwa. 

Leon Festinger, profesa wa saikolojia kutoka Chuo Kikuu cha Minnesota, alikuwa ameajiri wasaidizi kadhaa wa utafiti ili kujipenyeza kwenye kikundi cha Marian Keech na kuripoti kwake kama sehemu ya uchunguzi wa uchunguzi wa kuchunguza kile kinachotokea wakati kikundi cha watu wenye usadikisho mkubwa na kujitolea kwa imani. kugundua kwamba imani yao imekanushwa bila shaka. 

Ingawa inatia shaka kama jaribio sahihi la kisayansi kwa maana halisi ya neno hilo, Unabii Unaposhindwa, inasalia kuwa kazi ya ufahamu wa thamani sana kuhusu kuinuka na kuanguka kwa dini changa na nguvu ya imani, ambayo pia, nyakati fulani husomeka kama riwaya ya Kurt Vonnegut iliyojaa wasafiri wa kigeni, wana anga waliojificha, miungu ya makundi ya makundi, na watu wanaobishana, au angalau watu ambao waliona vitu hivi vyote hata wakati vitu hivi havikuwepo kuona.

Mwisho ni Mwanzo

Takriban miaka 70 baadaye, tukiwa tumesimama kuzunguka jumba la orofa ya tatu ya jengo la biolojia katika Chuo Kikuu cha Northern Illinois alasiri moja katika siku za mwisho za The Before Times, mwanafunzi mwenzangu wa darasa la kwanza, profesa, na mimi tulitania kuhusu gavana wetu asiye na uwezo na warasimu wa chuo kikuu wasio na uwezo. ambayo ilitafuta kwa shauku kuwa miongoni mwa watu wa kwanza kutekeleza maagizo ya gavana wetu asiye na uwezo kwa chuo kikuu chetu. 

Tulicheka jinsi maafisa wa afya ya umma wanaoshindana hawakuweza kuamua ikiwa tulipaswa kukaa umbali wa futi tatu au sita wakati wa mazungumzo ya kawaida. Tulishangazwa na uwezekano kwamba wasimamizi wetu walio na uzito kupita kiasi wanaweza kuanza kutuomba tuhudhurie mikutano na wenzetu chini ya ukumbi kupitia Zoom wakati tunaweza, unajua, kukusanyika tu katika chumba cha mikutano au kwenda kwa ofisi ya mwenzetu chini ya ukumbi.    

Tulikuwa wanabiolojia - au angalau wanabiolojia katika mafunzo. Tuliona kuwa ni upuuzi kwamba watu wengi walikuwa wakijibu kupita kiasi kwa kile, hata wakati huo, kilionekana kama kesi mbaya ya homa ambayo ilikuwa tishio kidogo kwa mtu yeyote isipokuwa wazee sana au wagonjwa sana.

Kisha wasimamizi wetu wa chuo kikuu walitangaza kuwa wangeongeza Muda wa Mapumziko ya Majira ya kuchipua kwa wiki moja na kwamba madarasa yangehamishwa mtandaoni kwa muda pindi tu yatakapoanza tena. Hata hivyo, bado, maprofesa wachache sana au wanafunzi wa daraja niliokutana nao nilipokuwa nikizungukazunguka kwenye kumbi za jengo la biolojia wakati wa wiki hiyo ya mwisho au mbili za hali ya kawaida walionyesha wasiwasi wowote au usumbufu kushiriki katika mazungumzo ya kawaida ana kwa ana. Hakuna aliyekuwa akipima umbali kati yake na wengine. Hakuna mtu aliyekuwa amevaa barakoa - baadhi yetu wenye asili ndogo tulikuwa tumefanya kazi na uyoga wanayoweza kusababisha magonjwa au spora za bakteria hapo awali na tulijua, kwa sehemu kubwa, kwamba barakoa nyingi hazikuwa na ufanisi katika kuzuia kuenea kwa vimelea vya magonjwa ya kupumua.

Nilipowafikia wasimamizi wangu mbalimbali wakati huo juu ya nia yangu ya kubaki kwenye tovuti na kuendelea kuwa na tija kupitia hali zozote zitakazokuja, hakuna aliyerudi nyuma kwa bidii sana - angalau hadi tulipozuiliwa zaidi au kidogo kutoka kwetu. maabara na fiat ya gubernatorial. 

Hata wakati huo, bado kulionekana kubaki mashaka ya hila juu ya uundaji upya wa jamii ambayo ilionekana kuenea zaidi yangu na duru ndogo ya marafiki ambao niliwasiliana nao na mara kwa mara nilihatarisha ugonjwa mdogo hadi wastani na hasira inayowezekana ya Mzee Fauci. kwa kujitosa kwa saa ya furaha ya kibinafsi wakati shule na jimbo letu lingependelea tubaki nyumbani.

Haikuwa hadi baada ya sisi kuruhusiwa zaidi au chini ya kurejea chuoni ndipo nilipojua kwamba wengi wa wenzangu waliosalia na maprofesa walikuwa wamekuja kukumbatia kwa moyo wote kile tulikuwa tumekuwa tukidhihaki miezi michache tu iliyopita.

Kipimo Si cha Kuona na Sauti tu, bali cha Akili

Sababu ya hali ya usoni niliyoshuhudia kwa wenzangu wengi wa zamani ilikuwa kitu ambacho hapo awali nilichanganyikiwa kwa muda mrefu. Kadiri muda ulivyosonga, shukrani kwa mapema kazi na watafiti kama vile mtaalam wa magonjwa ya Stanford John Ioannidis, Covid ilionekana kuwa ya kutisha, sio zaidi. Zaidi ya hayo, huenda sote tulikuwa na majira ya kiangazi ya kufafanua maoni ya upangaji wa janga la kawaida kutoka karibu miaka kumi na tano mapema wakati uwezekano wa mlipuko wa mafua ya ndege ya H5N1 ulilemea sana akili za wale walio katika serikali na afya ya umma. 

Matukio yaliyotazamwa katika ripoti baada ya ripoti ya kipindi hicho yalijaribu kwa ukali kujibu swali la nini serikali zinaweza kufanya ikiwa virusi hatari bila chanjo, matibabu machache, na kuenea kwa haraka, wakati mwingine bila dalili kungeweza kusumbua ulimwengu. Makubaliano ya wakati huo hayakuwa mengi.

Kundi kutoka Kituo cha RAND cha Usalama wa Afya ya Ndani na Kimataifa, timu katika Kituo cha Usalama wa Mazingira katika Chuo Kikuu cha Pittsburgh Medical Center huko Baltimore, Maryland, na jozi ya tathmini za kitaifa na afua za kimataifa na wawakilishi kutoka WHO wote walikubali kwa kiasi kikubwa kwamba msaada wa hatua kama vile kufuli, barakoa, na umbali wa kijamii ulikosa ushahidi. 

Tathmini sawa na hizo zilizochapishwa katika kipindi kati ya H5N1 scare na janga la Covid-19 katika majarida kama vile Janga la magonjwa na Magonjwa ya Kuambukiza yanayoibuka yalikuwa yanaendana kwa kiasi kikubwa na maoni ya wale waliopanga janga la awali. Ya mwisho ilitoka Mei 2020. 

Vivyo hivyo, wakati wa kujadili mifano, wapangaji wa janga la zamani walikuwa na tabia ya kukataa kwa usawa, wakiwaweka kwenye jukumu la pili, wakitaja kwamba utabiri wao unaweza kutofautiana sana na hawakuweza kutabiri athari za hatua maalum juu ya tabia ya mwanadamu au matokeo yao ya chini ya kijamii. Utabiri uliosemwa pia ulikuwa bado haujatathminiwa kwa umakini kwa usahihi wa muda mrefu. Lini tathmini kama hizo hatimaye yalifanywa, matokeo yalionekana kuwa mifano kama hii haikuwa ya utabiri zaidi ya wiki mbili au tatu. Kabla ya Machi 2020, hakuna mtu mwingine isipokuwa Neil Ferguson alionekana kuwa na hamu ya kuzima jamii kwa sababu yao.

Hakika mduara wangu mdogo wa masahaba wa saa za furaha na mimi si mimi tu tuliojisumbua kusoma yoyote ya makala hizi. Tulikuwa wanabiolojia - au angalau wanabiolojia katika mafunzo. Nilijua kwa hakika kwamba kulikuwa na watu katika jengo hilo ambao, wakati wa Kabla ya Nyakati, wangejivunia kutumia wikendi kusoma kupitia rundo la majarida ya majarida ya mifugo na microbiology katika jitihada za kuthibitisha daktari wao wa mifugo aliagiza kiuavijasumu sahihi kwa paka wao. paka-UTI. Hakika baadhi ya watu hawa walikuwa wamehangaika kufanya jitihada za kuthibitisha kwamba serikali yetu na chuo kikuu vilifanya maamuzi ya busara juu ya sera ambazo sasa ziliathiri kila nyanja ya maisha yetu.

Lakini badala yake kile nilichopata kati ya wanabiolojia na wanabiolojia katika mafunzo kilikuwa kinyume kabisa. Badala yake, niligundua ukosefu mkubwa wa udadisi kuhusu sayansi nyuma ya sheria ambazo sasa zinatuongoza. Mazungumzo kuhusu viwango vya vifo vya maambukizo, vinyago, na miundo bora zaidi yalikuwa ya jaribio la Solomon Asch. Mbaya zaidi, mazungumzo kama hayo yalikabiliwa na uadui fulani, au angalau kudharau wazo la kwamba mtu angetaka uthibitisho wa yale ambayo yalikuwa yametangazwa na Papa Fauci, Kanisa la CDC, au “Sayansi.” 

Baada ya hatua fulani, wakati wowote nilipokanyaga chuo kikuu, kwa kweli nilifika kwa kumtarajia Rod Serling kuwa akivuta sigara katika kona fulani nyeusi na nyeupe ya moja ya maabara zetu akitoa simulizi. 

Waumini wa Kweli

Zaidi ya kusafiri kupitia lango hadi sehemu ya kati kati ya mwanga na kivuli, hata hivyo, maelezo ya pili yenye kuridhisha zaidi kwa kile nilichokuwa nikishuhudia ni kwamba wanabiolojia hawa na wanabiolojia katika mafunzo wamekuwa kama waumini wa kweli wa Marian Keech, kama walivyokuwa watu wengi nchini kote. zaidi ya kona yangu ndogo ya kaskazini mwa Illinois. 

Kwa upana, jinsi mtu anavyoshughulikia, anavyoona, na kujifunza huathiriwa sana na mfumo wa marejeleo wa kibinafsi. Hili ni jambo ambalo lilikuwa limeimarishwa vizuri sana katika 1940s na 1950s. Wakati habari inapochanganywa au kutokamilika, inaweza kuingizwa katika mitazamo ya sasa ya watu wenye maoni tofauti, kama inavyoonyeshwa na utafiti wa kawaida kuanzia 1979 ikihusisha jinsi watu walivyochakata taarifa zinazohusiana na athari za kuzuia hukumu ya kifo.

Zaidi ya hayo, watu kwa kawaida huathiriwa na aina hizi za kutokamilika katika utambuzi bila kujali akili ya jumla, maarifa, au elimu kwa hivyo kuwa mwanabiolojia au mwanabiolojia katika mafunzo hapa kunaweza kuwa hakumaanisha chochote. Hivi karibuni zaidi utafiti hata imeonyesha kwamba katika masuala ya kisayansi, uelewa wa jumla wa sayansi hauhusishi hata kukubali habari za kisayansi ikiwa zinakinzana na utambulisho wa mtu binafsi wa kidini au kisiasa.

Sio kupata siasa zisizo za lazima, lakini Wanademokrasia nchini Marekani walijiona kwa muda mrefu kama mabingwa wa sayansi, na hii inaweza kuonekana kuwa ya busara katika utawala wa pili wa Bush wakati Wanademokrasia ndio ambao kwa kawaida walitetea biolojia ya mageuzi dhidi ya uumbaji na kuchukua mabadiliko ya hali ya hewa kwa uzito. ingawa Dems bila shaka walipoteza baadhi ya sifa zao za kisayansi za mitaani wakati walianza kukataa kikamilifu kuwepo kwa ngono ya kibaolojia, kama Debra Soh na Colin wright inaweza kuthibitisha).

Walakini, wakati taasisi za kisayansi na wanasayansi wanaofanya kama wahusika wakuu wa "Sayansi" kwa mara nyingine walianza kuonekana kuwa katika mzozo na maadui wao wa zamani juu ya Haki ya sera ya janga, wakati huu wakiongozwa na Rais Donald Trump, safu za vita vya kisiasa vilichorwa. kwa njia ambayo ama ulikuwa upande wa Democrats na "The Science" au upande wa Republican na Trump. 

Kuanzia sasa, ikiwa kuwa Mwanademokrasia, mpinga Trump, au mtu ambaye aliamini katika sayansi ilikuwa sehemu ya utambulisho wako wa msingi, sasa umejikuta katika nafasi ambayo ungetetea "Sayansi" na viongozi wake wote wanaohusiana, imani na sera. na kufanya hivyo kwa kiwango cha msingi sana. Haijalishi ikiwa ulikuwa umefuata "Sayansi" hadi eneo la kisaikolojia la Twilight Zone ambapo kujitolea kwa sayansi hakukuwa na sifa ya mawazo ya kina na tathmini ya makini ya data na ushahidi, lakini utii kwa mamlaka na utetezi wa uwakilishi wa mfano wa taasisi.

Kwa hiyo, wanabiolojia na wanabiolojia wengi walioonekana kuwa wenye akili timamu katika mafunzo niliyojua katika Zama za Kabla walikuja kuonyesha ukosefu mkubwa wa udadisi, au kuonyesha uadui na kudharau pendekezo la kwamba mtu anaweza kutaka ushahidi kwa ajili ya yale ambayo yalikuwa yametangazwa na Papa Fauci, Kanisa la CDC, au "Sayansi." Kwa wengine, kuhoji yale ambayo yalikuwa yametangazwa na “Sayansi” kumekuwa kama kuhoji yale ambayo yamefunuliwa kwa Marian Keech. 

Madaktari na watoa maoni katika vyombo vya habari kama vile walinzi wa UFO kutoka mwaka wa 1954 walitetea utabiri wa muda mrefu wa Siku ya Mwisho wa mifano mbalimbali ya magonjwa hata baada ya baadhi yao, ingawa hawakukanushwa kabisa, kuonyeshwa. fanya vibaya sana katika utabiri wao wa mambo kama vile vifo vya kila siku kutoka kwa Covid-19 na utumiaji wa vitanda vya ICU.

Tunapoingia sasa katika mwaka wa tatu wa Enzi ya Ugonjwa wa Gonjwa, waumini wa kweli wanaendelea kushikilia kwamba matendo ya wale "waliofuata Sayansi" yaliokoa ulimwengu kupitia matendo yao, bila kujali jinsi vitendo hivyo vinafichuliwa kuwa vya uharibifu.

Na, hata baada ya matukio mabaya zaidi yaliyotabiriwa na "Sayansi" kutotimia, kunabaki kundi kuu la waumini wa kweli ambao wanasadiki "Sayansi" ilikuwa imepata tarehe au lahaja vibaya na kwamba Mwisho wa Siku. bado zinakuja isipokuwa sote tubaki macho kwa kuwa tayari kuficha uso na kujifungia wakati "Sayansi" itasema kuwa wakati umewadia.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Daniel Nuccio

    Daniel Nuccio ana digrii za uzamili katika saikolojia na biolojia. Kwa sasa, anasomea Shahada ya Uzamivu katika biolojia katika Chuo Kikuu cha Kaskazini cha Illinois akisomea uhusiano wa vijiumbe-washirika. Yeye pia ni mchangiaji wa kawaida wa The College Fix ambapo anaandika kuhusu COVID, afya ya akili, na mada zingine.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone