Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Ukweli Kuhusu Udhalimu
udhalimu

Ukweli Kuhusu Udhalimu

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Katika mfano rahisi wa udhalimu tuliojifunza tukiwa watoto wa shule, kuna mtu mbaya juu, au labda kadhaa kwa sababu anahitaji washauri, halafu kuna kila mtu anayeteseka chini ya nira yake. Kazi ya uhuru ni kupindua mtu mbaya mwenye nguvu na kuweka kila mtu huru. 

Ninasema mfano rahisi, lakini nina hakika kwamba niliamini hii maisha yangu yote. Na kuna zaidi ya chembe ya ukweli katika hili. Migogoro mikubwa katika historia ya dunia huwa inaigombanisha serikali na watu. Hii ni kwa sababu rahisi iliyoangaziwa kwa muda mrefu na mila ya kiliberali: serikali inafurahia kipekee fursa ya kisheria ya kutishia na kulazimisha vurugu. Uwezo huo unakabiliwa na matumizi mabaya. 

Na bado kuna zaidi kinachoendelea hapa. Nakumbuka kusoma Kitabu Nyeusi cha Ukomunisti ilipotoka mwaka wa 1999. Sura ya Uchina niliiona ya kusisimua zaidi. Ilielezea kikosi cha kutisha kiitwacho The Red Guard. Ilikuwa ni kile tunachokiita leo shirika lisilo la kiserikali. Magaidi kwa usahihi zaidi. Waliaminishwa zaidi na mafundisho ya Mao kuliko Mao mwenyewe. Walipofushwa na itikadi Nyekundu na wakajiandaa kuua kwa ajili yake. Walifanya hivyo. Mamilioni mengi walikufa. 

Inaripotiwa kwamba Mao mwenyewe alishtushwa na ukatili wao, ambao ulichangia njaa kubwa na hatimaye kula nyama ya watu, lakini haikutosha kukomesha hilo. Mafundisho yake yalikuwa yamefungua kuzimu. Ikabidi awashe kiberiti, lakini mafuta yaliyokuwa yakiendelea kuwaka yalitoka chini, majirani walipowageukia majirani, na familia zilisambaratika. Watu walishindana wao kwa wao kuona ni kiasi gani cha ugaidi na uonevu wanaoweza kufanyiana kwa jina la kujenga ukomunisti na kuwa waaminifu kwa chama. 

Lakini hakika, nilifikiri, hii ni tabia ya kitamaduni ya kipekee kwa Uchina. Kitu cha kufanya na mawazo ya pamoja/ya kufuatana. Hatujui chochote kuhusu hilo katika nchi za Magharibi, kwa sababu tunasherehekea ubinafsi na tunashuku mamlaka. Hatujiungi na makundi. Hatuoni maana katika ulinganifu. Hatufanyii vurugu kwa hiari yetu. Mfano huo wa udhalimu wa chinichini hauwezi kupatikana katika ustaarabu wetu. 

Au niliamini... 

Katika kipindi hiki cha janga, tumegundua vinginevyo. Yote ilianza Machi 2020, wakati mamilioni ya Waamerika waliandikishwa katika safu ya wale ambao nilikuwa nikiita kwa utani Mashujaa wa Haki ya Corona. Walikuwa wetu bendera, wenye kufurahisha katika mavazi yao na mateso yao ya maudlin. Baada ya muda, hawakuwa wa utani na tishio zaidi. Walianza kwa kuweka polisi katika jamii zetu kwa kuvaa barakoa. Wangeweza kuzunguka maduka ya mboga na kuwafokea watu kwa kutembea katika njia mbaya. Wangekushutumu kwa kusimama karibu sana na wengine. 

Hapo awali, nilidhani kwamba taifa lingeinuka dhidi ya maagizo ya kukaa nyumbani, kufungwa kwa shule na kanisa, na kufungwa kwa kibaguzi kwa biashara ambayo inawapa fursa wauzaji wa sanduku kubwa juu ya wafanyabiashara wa ndani. Nilikosea. Serikali ziliweza kuajiri watu wengi katika safu ya wasio na akili. Hofu ilifanya watu watii. Utiifu huo uliwageuza watu wengi kuwa mabingwa wa shida zao wenyewe na wenye tamaa ya kufuata umati na udhalimu na dhuluma mpya. 

Ilikuwa ni wakati wa ajabu. Lakini ni vigumu kuisha. Jana tu, nilitaka kumsaidia mtu anayehangaika kupanda ngazi na sanduku kubwa. Alikuwa amejifunika uso sana. Nilijaribu kusaidia, lakini macho yake yalinichoma kwa moto. Alitikisa kichwa kulia na kushoto. Nilijaribu tena na yeye akaruka nyuma kwa hasira. Sawa, nadhani kitendo changu kidogo cha ukarimu hakithaminiwi hapa. Kwa hiyo, niliondoka na akarudi kuhangaika peke yake, akiwa na furaha zaidi katika hali yake mbaya, kuliko kuchukua hatari ya kuniambukiza. Au kitu. 

Mifano hii yote inaonekana kidogo. Lakini kwa kweli msukumo nyuma ya vitendo hivi ni wa kutisha zaidi. Wanaisambaratisha nchi, na kwa kutiwa moyo na rais. Kwa kila hotuba, Biden hutafuta na kupata mbuzi wa scapegoats kwa matumizi ya umma. Kwanza ilikuwa Kusini. Kisha majimbo nyekundu. Kisha virusi vilihama hivyo akawasha wasiochanjwa. Sasa anawatia pepo wale wasioitaka na kuwahimiza wengine kufanya vivyo hivyo. 

Wale ambao hawajavamiwa ni adui, kama vile mwanafalsafa Carl Schmitt alivyosema kwamba uadui unapaswa kufanya kazi: mgawo wa kiholela wa uovu kama njia ya kuongeza nguvu ya kisiasa kupitia mgawanyiko wa kijamii. Hiki ndicho kiini cha siasa, Schmitt aliandika akiidhinisha. Ni migogoro, ugomvi, na mateso - sio amani ya kijamii na ustawi - ambayo hutoa maana ya maisha. 

Utawala wowote unaotaka kukaa madarakani unahitaji kujua siri hii ya hegemony: hamu ya kutakasa jamii ya adui ndio inayolazimisha kufuata. Kila dhulma katika historia inategemea waajiri kwa safu zao kutoka ndani ya tamaduni. Wanaamini uwongo huo wakijua kabisa kuwa ni uongo. Uongo huo unawaruhusu kushiriki katika kusafisha. Wanakuwa wanyongaji walio tayari. Imekuwa kweli katika historia, bila kujali nia maalum na inayobadilika ya udhalimu wa wakati huu. 

Msukumo wa kitamaduni nyuma ya unyanyasaji wa watu ambao hawajachanjwa kimsingi ni wa puritanical. Inabidi tuondoe vitu vichafu na watu. Ndio maana tunasikia watu wasio na chanjo wakirudishwa hospitalini, na kwa nini kuna ukimya wa karibu wa vyombo vya habari kwa ukatili wa kurushwa kwao. 

Chanjo imekuja kutumika kama wakala wa uaminifu wa kisiasa, kama vile masking ilifanya mwaka jana. 

Kushikilia itikadi mbaya ya kisiasa kunakufanya kuwa najisi. Unapaswa kusafishwa. Ndio maana utawala wa Biden pia haujali kurushwa kwa watu wengi. Inasaidia kusafisha nchi kutoka kwa watu waliokaidi. Ni msukumo wa Maoist, na Biden ana Walinzi wake Wekundu, akina Karen wakipiga kelele kwenye Twitter na madukani na kuvaa barakoa peke yao kwenye magari. Hao ndio madhalimu wa chinichini. 

Mwanahistoria Will Durant aliandika hivi: “Sikuzote, katika jamii yoyote, kuna watu wachache ambao silika yao hufurahia ruhusa ya kutesa; ni kuachiliwa kutoka kwa ustaarabu.” Yuko sawa. Ni Joker. Ni Red Guard. Ni wale wasioridhika wanaotafuta maana fulani ya maisha yao duni, na wanafikiri wameipata katika mateso ya wengine. Serikali inafaidika kutokana na hili, na inafungua tamaa ya kuwekewa maumivu. Msukumo wa huzuni huenea na kuenea, na kutishia ustaarabu wenyewe. 

Hannah Arendt ndani Mwanzo wa Umoja wa Mataifa alitoa uchanganuzi wa kisayansi zaidi, na baadhi ya hoja zake zinatambulika kwa urahisi katika mazingira yetu ya sasa: 

Katika ulimwengu unaobadilika, usioeleweka, watu wengi walikuwa wamefikia hatua ambayo wakati huo huo, wangeamini kila kitu na sio chochote, kufikiria kwamba kila kitu kinawezekana na hakuna kitu cha kweli. ... Propaganda nyingi ziligundua kwamba hadhira yake ilikuwa tayari wakati wote kuamini mabaya zaidi, hata iwe ya kipuuzi kiasi gani, na haikupinga hasa kudanganywa kwa sababu ilishikilia kila tamko kuwa uwongo kwa vyovyote vile. Viongozi wa umati wa kiimla waliegemeza propaganda zao juu ya dhana sahihi ya kisaikolojia kwamba, chini ya hali kama hiyo, mtu anaweza kuwafanya watu kuamini taarifa za ajabu zaidi siku moja, na kuamini kwamba ikiwa siku iliyofuata watapewa ushahidi usio na shaka wa uwongo wao, wangekimbilia. katika cynicism; badala ya kuwaacha viongozi waliowadanganya, wangepinga kwamba walijua muda wote kuwa kauli hiyo ni ya uongo na wangewashangaa viongozi kwa werevu wao wa hali ya juu wa kimbinu.

Kwa hiyo, mabadiliko huja wakati watu wanaamini uwongo huo wakijua kabisa kwamba huo ni uwongo. Maadili, ukweli na ukweli havibebi tena uzito wa kitamaduni. Hakuna aliye salama kweli katika ulimwengu huu. Ucheshi, kwa mfano, hauzungumzwi kati ya usafishaji wa kijamii, kitamaduni na kisiasa. Upinzani kwa ujumla ni hatari. Kuimarishwa kwa "utamaduni wa kughairi" katikati ya shida hii sio bahati mbaya. Yote ni sehemu ya tamaa ya damu ambayo inaachiliwa katika ulimwengu unaotumiwa na siasa kali na kukataliwa kwa jumla kwa roho ya kiliberali. 

Fikiria kuhusu hili. Kuzimu hii ya kufuli, mateso, na utakaso ilianza katika nyakati nzuri za kiuchumi. Sasa tunaelekea kwenye nyakati mbaya sana za kiuchumi. Tunatahadharishwa kuhusu mfumuko wa bei wa tarakimu mbili. Kwa kweli, mfumuko wa bei wa tarakimu mbili tayari uko hapa, unatumia 20% na zaidi kwa pembejeo za wazalishaji. Reli ya reli #emptyshelves inavuma sasa hivi kwenye Twitter. Sikuwahi kufikiria ningeona hivyo maishani mwangu. Watu wanalaumu minyororo ya ugavi, hata kama hawajui hizo ni nini. Lakini kuvunjika huingia ndani zaidi. Kisha una shida ya kazi ambayo inazidi. Na mustakabali wa mafuta ya kupasha joto unaongezeka tunapoingia majira ya baridi. 

Nilizungumza na mtaalamu maarufu wa magonjwa jana. Anatarajia wimbi la magonjwa msimu huu wa baridi, sio tu Covid (chanjo ya wingi sio kudhibiti maambukizo au kuenea) lakini magonjwa mengine yote yaliyotolewa na kufuli ambayo yaliharibu mfumo wa kinga, kusimamisha uchunguzi wa saratani, na kusababisha kuongezeka kwa uzito na matumizi mabaya ya dawa za kulevya na pombe. . Matatizo ya msongo wa mawazo na wasiwasi huathiri mamia ya mamilioni, na hasira ya umma imetolewa kwa kiwango ambacho hatukupata uzoefu hapo awali. Mbuzi wa Azazeli ni muhimu katika nyakati hizo, na daima kuna watu tayari na tayari kuwatia mateso. 

Weka haya yote pamoja na una maamuzi ya maafa yanayokuja. Tayari tumewashana katika nyakati hizi mbaya zilizotengenezwa. Wakati nyakati zetu zinapokuwa mbaya sana, pamoja na uhaba wa chakula na kuenea kwa afya mbaya, itazidi kuwa mbaya. Tutagundua ukweli kuhusu udhalimu. Inapokuja, nguvu ya kuendesha sio lazima iwe dikteta. Mara nyingi ni majirani zetu, wafanyakazi wenzetu, familia, na marafiki. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone