Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Ukatili wa Maadili wa Mwitikio wa Janga

Ukatili wa Maadili wa Mwitikio wa Janga

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Mapema katika janga hili, tulikataa 'kinga ya mifugo'. Labda neno 'kundi' lilihusianisha mawazo ya wanyama lilisababisha mauaji, mauaji ya halaiki ya watu. Kukataliwa huko kulifuatia mahojiano ya BBC na David Halpern, mkuu wa Kitengo cha Nudge cha serikali ya Uingereza:

"Kutakuwa na hatua, kudhani janga linatiririka na kukua, kama tunavyofikiria labda litafanya, ambapo utataka kutetemeka, utataka kulinda vikundi vilivyo hatarini ili wasipate ugonjwa huo na kufikia wakati wanatoka kwenye kifuko, kinga ya mifugo inakuwa imefikiwa katika watu wengine wote.”

Haya yalikuwa maoni yasiyo na hatia, lakini yalizua moto kwenye vyombo vya habari. Ingawa Katibu wa Jimbo la Afya na Utunzaji wa Jamii, Matt Hancock, alidai kuwa kutafuta kinga ya mifugo sio sera ya serikali ya Uingereza kamwe, hakuna uwezekano kwamba Halpern, karibu na Nambari 10, angezungumza kwa zamu. Kinga ya mifugo inaweza kuwa 'sera' au isiwe, lakini ni matokeo ya janga hata hivyo. Inatokea wakati asilimia kubwa ya kutosha ya idadi ya watu wana kinga ambayo inakuwa vigumu kwa virusi kuenea. Idadi ya watu hujikuta katika hali ya kutoridhika na ugonjwa wa endemic. Kwa kukosekana kwa chanjo, kinga ya kundi ingefikiwa tu kupitia kinga iliyopatikana na maambukizo. Vyote viwili vinaungana na kuunda 'kinga mseto'.

Tulipokataa kwa hasira wazo la kinga ya mifugo, tulijitolea kwenye madhabahu ya sayansi ya tabia ili kuchunga saikolojia. Hatukuweza kukabiliana na ukweli mmoja wa asili, tulijifanya vipofu kwa unyonyaji wa asili yetu wenyewe.

Serikali ilikuwa na hofu kwamba idadi ya watu haitafuata sheria kali za kufuli na iliuliza swali kwa washauri wa SPI-B: "Ni chaguzi gani za kuongeza uzingatiaji wa hatua za umbali wa kijamii?" Na huu ndio wakati SPI-B ilipendekeza hivyo

"Kiwango kinachodhaniwa cha tishio la kibinafsi kinahitaji kuongezwa kati ya wale ambao wameridhika, kwa kutumia ujumbe mgumu wa kihemko."

Kama mmoja wa washauri hao wa SP-B aliniambia bila kujulikana,

"Bila chanjo, saikolojia ndiyo silaha yako kuu. Unapaswa kuzuia njia ambazo watu huchanganyika na virusi vinaweza kuenea ... Unahitaji kuwatisha watu."

Insha hii inahusu mvutano kati ya mtu binafsi na kikundi, yaani kundi. Nimejikuta nikifikiria juu ya asili ya mwanadamu, ubinafsi, umoja, kuegemea katika mamlaka na uimla ambao umeibuka kwa miaka miwili iliyopita.

Aleksandr Solzhenitsyn alisema mstari unaotenganisha mema na mabaya hupitia kila moyo wa mwanadamu na anaamini kuwa haitawezekana kamwe kufukuza uovu kutoka kwa ulimwengu, lakini tunapaswa kuuweka ndani ya kila mtu kadri tuwezavyo. Hannah Arendt alifikia mkataa uleule: “Ukweli wa kuhuzunisha ni kwamba uovu mwingi hufanywa na watu ambao kamwe hawafikirii kuwa wema au uovu.”

Neno 'uovu' lina maana za kidini au za kimbingu ambazo watu wanaweza kuzidharau. Kwa nyakati tofauti, 'ukatili usio wa lazima' au 'nia mbaya' au 'upumbavu' itatosha, lakini nadhani utajua ninamaanisha nini ninapoendelea kutumia neno 'ubaya' sambamba na maneno mbadala.

Sisi ni kile ambacho ufahamu wetu unajijua wenyewe. Ikiwa tunajiona kama viumbe wasio na madhara basi sisi ni wajinga na wakatili. Gonjwa hilo likikamilika, wengine wataondoa madhara yaliyoletwa wakati wa kukabiliana na Covid kwa kicheko cha aibu. Wanaweza kujifanya kuwa hawakuwahi kuwa sehemu yake. Sehemu mpya ya juu itatafutwa kwa mtazamo wa nyuma. Hatari inayofuata ni kurudi tena kwa urahisi kwenye amnesia ya pamoja yenye kichwa-wolly. Lakini matendo maovu si ya zamani, ni yetu ya sasa na ya wakati wetu ujao, na hii ndiyo sababu ni muhimu kuzingatia kwa nini ni katika asili yetu kuendeleza mzunguko wa upumbavu na ukatili.

Urejesho na uponyaji lazima iambatane na mashaka juu ya kile tulichofanya, mchomo wa dhamiri na hamu ya kufanya vizuri zaidi. Hili ni zaidi ya uchunguzi wowote (uliopakwa chokaa na kuchelewa) kuhusu majibu ya serikali, ni wajibu na manufaa kwa mtu binafsi na pia jamii. Kama Carl Jung alisema, "Hakuna hata mmoja wetu anayesimama nje ya kivuli cheusi cha wanadamu."

Kwa bahati nzuri wakati wa Covid hatujastahimili kina na ukubwa wa mambo ya kutisha yaliyosababishwa na Stalin, Mao Zedong au Hitler. Nchi zilipambana na virusi kadri walivyoweza, lakini kulikuwa na adhabu, ukatili na makosa. Jambo la kustaajabisha, tulibadilishana uhuru kwa hali ya usalama (thamani ya muamala haikuhakikishwa kamwe) na shughuli zilizoharamishwa kuwa za jinai ambazo zinapaswa kuwa zaidi ya maslahi ya sheria au serikali. Watoto walinyimwa elimu. Wanawake walizaliwa peke yao. Watu walikufa peke yao. Kazi na biashara zilipotea. Mengi ya haya hayakuwa ya lazima, na hayakujumuishwa katika mipango ya janga la hapo awali kwa sababu nzuri. Uhuru wa kimwili na uhuru wa kuchagua matibabu ulikaribia kuachwa. Katika nchi zinazoendelea matokeo yalikuwa uharibifu na hata zaidi nje ya kiwango na tishio.

Vichwa vingi vya habari vinaonyesha jinsi 'kutengwa' kwa watu wasiotii sheria ambao hawajachanjwa kulivyoenda. Hakuna aliyeiweka wazi kama Polly Hudson katika Mirror:

"Chapwa, au sivyo. Inaonekana kuwa kali - na ni - lakini wakati umefika ambapo ni muhimu. Kwa sababu tuko peke yetu sasa.

Wanasitasita chanjo - wale ambao wanaogopa, kwa sababu wameangukia kwa propaganda zisizo za kweli - wanahitaji kushawishiwa. Wapiganaji wapiganaji wenye hasira kali hawatashawishiwa kamwe, kwa hivyo wanahitaji kulazimishwa.

Wale ambao hawajachanjwa lazima wawe washirika wa kijamii."

Mgogoro wa 'jabs for jobs' umezuiliwa hapa Uingereza. Maagizo ya chanjo yanaonekana kulegea au kushuka, nchi baada ya nchi, lakini tishio lilikuwa la kweli, na bado linaweza kuibuka tena. Ni wakati gani tunaketi na kuchukua tahadhari? Je, ni lini tunasema, huu si ukatili kabisa, lakini ni mwanzo. Solzhenitsyn aliiweka vizuri aliposema,

“Basi, mtu anapaswa kupinga wakati gani hususa? Wakati mkanda wa mtu unachukuliwa? Wakati mtu anaamriwa uso kwenye kona?"

Huko Uingereza, kufuli kulitekelezwa chini ya Sheria ya Afya ya Umma, ambayo hapo awali iliundwa kuwazuia na kuwatibu watu ambao wanaambukiza, sio idadi yote ya watu. Sheria, pamoja na shinikizo la kimaadili na shurutisho la kijamii (lililozidishwa na mbinu ya kimakusudi ya sayansi ya tabia) ziliunda mazingira ya kufuata karibu kabisa kufuli, na ukatili unaohusishwa, ambao uliwekwa kuwa kwa manufaa zaidi.

Kwa kushangaza, Chama cha Labour cha Uingereza kilitoa nukuu ya muuguzi akisema kwamba alikuwa amekataa kuruhusu mwanamume kuwa na mke wake anayekufa, kwa sababu "nzuri zaidi". Nia ilikuwa ni kuaibisha chama cha Conservative kwa 'Partygate', lakini badala yake ilifichua jinsi watu walivyokuwa wapumbavu kimaadili na wasio na huruma. Jenny alifuata sheria, lakini labda hakupaswa kufanya hivyo.

Utafiti unaonyesha kuwa serikali za kimabavu zina uwezekano mkubwa wa kutokea katika maeneo yenye maambukizi makubwa ya viini vinavyosababisha magonjwa. Tunaweza pia kubaini kwamba katika ngazi ya kina, kuna msukumo kwa angalau baadhi ya watu kutunzwa na serikali, kuondolewa jukumu la kuamua jinsi ya kuishi katika nyakati za shida. Katika siku za kwanza za kufuli, Boris Johnson alihakikishia taifa kwamba serikali itaweka mikono yake karibu na kila mfanyakazi. Licha ya kuwa na nia nzuri, hii inaweza kuibua faraja au kukaba, kulingana na mtazamo wako.

Tumepitia mchanganyiko wa kipekee wa hali: hofu ya kuambukizwa, ukuzaji wa makusudi wa hofu ili kushawishi unyenyekevu, na kutengwa kunakosababishwa na kufuli. Madhara ya ujumbe wa hofu na vitisho ya kila mara yamejidhihirisha katika njia zenye madhara, kama vile tabia za usafi wa kupindukia, kuangalia kwa lazima ili kubaini dalili au woga wa usafiri wa umma. Tabia hizi na zingine mbaya ni sifa ya Ugonjwa wa Wasiwasi wa Covid-19. Asilimia 47 ya watu wa Uingereza walipatwa na mfadhaiko wa wastani hadi mkubwa au wasiwasi katika mwaka wa kwanza wa janga hili kujifunzauliofanywa na Profesa Marcantonio Spada katika Chuo Kikuu cha London South Bank. Hii ilikuwa ya juu zaidi ya nchi yoyote katika utafiti na mara tatu ya kiwango cha kawaida kwa Uingereza.

Hali hii ya woga, kufuli na kutengwa iliunda suluhu kwa mamlaka na kufuata, lakini pia kwa wasiwasi mkubwa.

Profesa Mattias Desmet ametoa nadharia kwamba ulimwengu unapitia 'Saikolojia ya Malezi ya Misa'. Anasema kwamba watu wako katika aina fulani ya hypnosis ya kikundi, ambayo iliwezeshwa na hali zilizokuwepo hapo awali, ikiwa ni pamoja na wasiwasi usio na bure na kuchanganyikiwa, maisha yaliyopatikana kama yasiyo na maana na ukosefu wa vifungo vya kijamii.

Nadharia yake imepingwa na kukaguliwa ukweli. (Kama kila kitu kinachoenda kinyume na mwongozo rasmi wa afya ya umma.) Inaonekana kuwa nadharia ngumu kwa ushahidi. Kwa mfano, je, tunaweza kuthibitisha kwamba Ujerumani ya Nazi ilipata mshtuko mkubwa? Kulikuwa na mienendo migumu ya vikundi kazini, taifa halikuwa 'lainishwa' kwa usawa, lakini watafiti wamesoma jinsi Hitler alitumia vyombo vya habari kwa madhumuni ya propaganda na kudhibiti idadi ya watu. Ninashuku ikiwa unakubali nadharia ya Desmet ni ya kiitikadi na ya kibinafsi kama unapenda wazo la serikali kuweka mikono yake karibu nawe. Nilishiriki intuition yangu mwenyewe Hali ya Hofu kwamba tumekuwa katika wakati wa msisimko mkubwa.

Nadharia ya Desmet inaonekana kuanzishwa na kazi ya Arendt, Gustave Bon na hasa Carl Jung, ambaye kwanza aliunda neno 'malezi ya watu wengi'. Aliishi kupitia harakati za uharibifu za pamoja za vita vya ulimwengu na Vita Baridi. Alichosema basi kuhusu harakati za watu wengi, na 'kivuli' katika saikolojia yetu inaweza kutumika kwa kile kinachotokea ulimwenguni sasa.

Mshtuko mkubwa, maambukizo ya kiakili na magonjwa ya kiakili hutokea wakati watu wengi wanashikwa na udanganyifu na woga - aina ya hali ambazo zimechochewa na viongozi waovu katika historia yetu ya hivi majuzi. Hofu wakati wa janga ni jambo la kawaida, lakini kuongezeka kwa hofu (hata kama inasemekana ni kwa manufaa yetu) kunaweza kuwa na mvuto kwenye sehemu kavu. Mduara mbaya hutengenezwa kwani woga huwafanya watu kutokuwa na akili na kuegemea zaidi ushauri wa serikali; hatua zisizo na maana husababisha matokeo mabaya; na matokeo mabaya husababisha hofu zaidi.

Kulingana na Jung,

“[Magonjwa ya kiakili] yanaharibu sana kuliko majanga mabaya zaidi ya asili. Hatari kuu ambayo inatishia watu binafsi na mataifa yote ni hatari ya kiakili.

Katika kitabu chake, Mwenye Undiscovered, alitoa ushauri kuhusu jinsi ya kupunguza hatari kwa mtu binafsi na kwa jamii.

"Upinzani dhidi ya misa iliyopangwa unaweza kufanywa tu na mtu ambaye amejipanga vizuri katika utu wake kama misa yenyewe."

Ubinafsi ni wazo chafu katika wakati ambapo wema na mshikamano wa pamoja unasifiwa. Tuliambiwa tuvae vinyago kwa ajili ya wengine, ikiwa sio sisi wenyewe. Ujumbe huu na mwingine unaotegemea mshikamano ulitokana na ushauri wa wanasayansi wa tabia kwamba rufaa zinazotolewa kwa dhamiri ya pamoja zinafaa zaidi kuliko rufaa zinazotegemea tishio kwetu.

Je, tunaweza kusawazisha kujali kwa jamii nzima na mtu binafsi? Ni muhimu kuelewa kwamba Jung alimaanisha tunapaswa mtu binafsi, tusiwe wabinafsi kwa ubinafsi. Zaidi ya hayo, kujitofautisha kunatoa matumaini kwa jamii yote, ikiwa itasaidia kuepusha janga la kiakili.

Aliweka mbele kwamba sisi binafsi kwa njia ya kutafuta maana. Njia moja ni kuchagua kupata "tafsiri mpya inayofaa" kwa hali yetu ya sasa "ili kuunganisha maisha ya zamani ambayo bado yapo ndani yetu na maisha ya sasa, ambayo yanatishia kutoroka kutoka kwayo". Tunaweza kutengeneza fursa kutokana na maafa.

Maana pia inaweza kutolewa kutoka kwa uhusiano wa kijamii, dini na kazi, kulingana na Jung. Maisha bila shaka yamebadilika zaidi, na hii ilizidishwa wakati wa kufuli. Hatari ni kwamba kadiri watu wasio na uhusiano wanavyozidi kuongezeka, ndivyo Serikali inavyozidi kuimarika, na kinyume chake. Jung hakuamini kwamba Serikali ya watu wengi ilikuwa na nia au nia yoyote ya kukuza uelewa wa pamoja na uhusiano wa mwanadamu na mwanadamu, lakini badala yake ilijitahidi kwa atomisation na kutengwa kwa akili ya mtu binafsi.

Utumiaji wa modeli wakati wa janga la Covid vioo na hujengwa juu ya nadharia ya Jung kwamba busara ya kisayansi inaongeza hali ya shida ambayo inaweza kusababisha mshtuko mkubwa:

"...moja ya sababu kuu zinazohusika na mawazo mengi ya kisaikolojia ni busara ya kisayansi, ambayo humpokonya mtu misingi yake na heshima yake. Kama kitengo cha kijamii amepoteza utu wake na kuwa nambari ya kufikirika tu katika ofisi ya takwimu.

Muundo wa kuleta maangamizi ambao ufungaji uliochochewa, kwa asili yake, huwachukulia wanadamu kama vitengo vya kijamii. Lakini kwa kutunyima ubinafsi uanamitindo pia unajinyima usahihi. Profesa Graham Medley ambaye ni mwenyekiti wa kikundi cha wanamitindo cha SPI-M aliripoti kwa wabunge kwamba haiwezekani kutabiri tabia ya binadamu na kwa hivyo matokeo mabaya zaidi yalitolewa kwa serikali. Labda ubinadamu (isipokuwa sayansi ya tabia ambayo pia inawachukulia watu kama vitengo vya kijamii) ilipaswa kuwa na uzito sawa na uigaji katika kufanya maamuzi ili kuepusha makosa makubwa kama haya katika utabiri.

Mwingiliano wa maana zaidi wa kijamii na ibada muhimu za wanadamu - kuzaliwa, ndoa na kifo - ziliingiliwa na vizuizi na vizuizi. Mikutano ya Banal pia ilisitishwa kwa wiki na miezi kwa wakati mmoja. Watu binafsi na familia nyumbani walikuwa vitengo vya kijamii vilivyotengwa na walikuwa katika hatari zaidi ya hofu na, uwezekano, 'malezi ya wingi'. Hii inafuatia mienendo ya muda mrefu katika utamaduni wetu kuelekea kutengwa na wasiwasi. Profesa Frank Furedi ameandika sana kuhusu utamaduni wa woga na jinsi tulivyofika hapa.

Tukitazama mbele, ni kiasi gani tunaweza kuwa mawindo zaidi kwa Jimbo kubwa na hali ya wasiwasi katika siku zijazo za 'untact' dhidi ya miji ya mawasiliano? Maisha ya pekee yanaweza kuwa ya kawaida zaidi katika 'miji mahiri' ambayo hutumia teknolojia kukuza ufanisi na kudhibiti mtiririko wa mijini, ikijumuisha 'vitengo vya kijamii' vya binadamu. Miji ambayo haijashughulikiwa (Seoul nchini Korea Kusini ndio mwongozo) inalenga kupunguza mawasiliano ya binadamu kwa kutumia huduma ya bila mawasiliano, kama vile roboti zinazotengeneza na kuleta kahawa kwenye meza yako katika mkahawa, maduka yasiyo na mtu, na maingiliano ya baadaye na maafisa wa umma yanayopangwa kufanyika katika metaverse. Hii inadaiwa itapunguza maambukizo, lakini kwa gharama gani kwa uhusiano wa maana wa kijamii katika jamii? Tuna hatari ya kuzuia janga la virusi kwa janga la kiakili.

Wakati mwingine kazi ni kazi tu, na sio njia ya mtu binafsi. Ikiwa kazi yako ina maana kwako, basi bora zaidi. Lakini kazi hutoa heshima na hali ya ubinafsi. Wakati uwezo wa watu wengi kupata riziki ulipoondolewa, ungeweza kuchangia hisia ya kutokuwa na maana.

Jung alipendekeza kwamba dini inaweza kuwachanja watu dhidi ya janga la kiakili kupitia maadili na uongozi, lakini sio mbadala wa uhusiano wa kupita utu na Mungu - "uzoefu wa ndani, upitao maumbile ambao peke yake unaweza kumlinda kutokana na kuzamishwa kwa kuepukika katika umati. ”. Imani pekee inaweza kutoa maana ambayo hutusaidia dhidi ya mshtuko mkubwa. Dini inaweza kuwa na tija wakati iko karibu sana na serikali:

“Hasara ya imani kama taasisi ya umma ni kwamba inatumikia mabwana wawili: kwa upande mmoja, inatokana na uhusiano wa mwanadamu na Mungu, na kwa upande mwingine, ina deni kwa Serikali.”

Dini haikutuokoa. Makanisa yalifunga milango yao wakati wa Pasaka, wakati ufufuo wa Yesu Kristo unakumbukwa. Baadhi ya waamini walikufa bila ibada za mwisho. Viongozi wa kidini wa ushawishi wote waliweka kando suala la utafiti wa seli ya fetasi na kuhusishwa dhamiri ya mtu binafsi kwa kuzingatia mazuri zaidi. Akiendelea zaidi, Askofu Mkuu wa Canterbury aliwaambia Wakristo kuwa ni kinyume cha maadili kutopewa chanjo.

"Chanjo Inaokoa" iliandikwa kwa Kristo Mkombozi huko Rio de Janeiro. Watu walikaa kwa umbali wa mita 2 kutoka kwa makanisa makuu wakingojea chanjo, miujiza ya kimatibabu na kitendo cha kitamaduni cha ubadilishaji damu mwilini. Masks yalikuwa zaidi ya totems katika vita vya hivi karibuni vya utamaduni, vikawa vazi la waaminifu, kuashiria imani na utii. Zilidhihirisha kanuni za maadili zinazotegemea kupanua maisha, bila kupata nafasi yako katika maisha ya baadaye. Kwa hakika kama makanisa yananusa uvumba, dini hiyo changa ina harufu ya dawa ya kusafisha mikono.

Insha hii imejishughulisha sana na Ukristo, ingawa mimi si Mkristo kweli. Lakini Ukristo, au angalau imani, ilikuwa msingi wa nadharia za Jung za ubinafsi. Pia imeiweka chini jamii yetu na maisha ya kila siku kwa mamia ya miaka. Hatuna hekaya kuu na bila shaka tunaishi katika ombwe la baada ya kidini - je, hii iliathiri mwitikio wetu kwa Covid? Ikiwa sio Ukristo, tafsiri yetu juu yake imekuwa ya zamani katika ulimwengu wa sasa. Kwa kuzingatia mwitikio wa Kanisa wakati wa Covid, watu wanaweza kuwaona viongozi wao wa kiroho kama vyombo tupu. Huku makanisa na sehemu nyingine za ibada zikifungwa kwa muda mrefu sana na wakati wa sherehe muhimu, makutaniko wanaweza kujiuliza kwa nini hata wanahitaji kurudi.

Suala la mahusiano ya kibinadamu na mshikamano wa jamii ni suala la dharura. Si kila mtu atakubali kuwa tumekumbwa na msukosuko mkubwa karibu kimataifa, lakini wengi watakubali kwamba tumegawanyika pakubwa katika misingi ya makosa ya kisiasa na kijamii. Kutengwa na binadamu hutufanya tuwe hatarini kwa msisimko wa watu wengi lakini pia kwa hali ya umma ambayo hutumia vitengo vya kijamii vilivyo na atomi. Ili kukabiliana na hatari tunahitaji kufikiria uhusiano wa kibinadamu kutoka kwa mtazamo wa kisaikolojia. Sio mtazamo baridi, uliokokotolewa wa mwanasaikolojia wa kitabia anayetabiri, kutarajia na kuunda tabia, lakini vifungo vya mapenzi na maana ya kweli ambayo huibuka katika jamii huru. Ambapo upendo unasimama, nguvu, vurugu na ugaidi huanza.

Demokrasia inaweza kurudi nyuma. Miungu mipya inainua vichwa vyao. Tunabadilisha gia kutoka aeon moja hadi nyingine, enzi mpya ya kiteknolojia. Wakati mmoja wa maisha tulitoka kwenye simu moja ya bakelite kwenye barabara ya ukumbi kwenye waya iliyojikunja, hadi ujumbe uliosimbwa kwa njia fiche kwenye simu mahiri na wifi. Ndani ya vizazi viwili tumehama kutoka kwa redio ya crystal hadi neuralinks. Nini kitafuata? Je, asili yetu itafaa na kuathiriwa vipi na maendeleo ya kiteknolojia ambayo hayajawahi kutokea katika mawasiliano na mtindo wa maisha?

Virusi vya riwaya vilivuruga mawazo yetu juu ya udhibiti wetu juu ya asili. Hatukuwa wanyenyekevu mbele ya asili. Tuliamua kwamba kulikuwa na shida inayowezekana kutokana na masilahi yetu ya kibinafsi, lakini ikiwa virusi vingetufuta jua bado lingechomoza kesho. Ukatili na upumbavu wa mwitikio wa janga ulisababisha mzozo wangu wa maisha ya kisiasa na kiitikadi. Ninataka kujitokeza katika uchunguzi huu wa asili ya mwanadamu kuamini machweo. Nataka kuamini kwamba upendo hushinda. Njia ya mgawanyiko ni kukumbatia huruma. Kama Hannah Arendt alivyosema, "Msamaha ndiyo njia pekee ya kugeuza mtiririko usioweza kutenduliwa wa historia."

Zaidi ya huruma, ili kupambana na janga la kiakili tunahitaji maana katika maisha yetu. Si mshikamano wa juu-chini wa ersatz, unaoota ndoto na wataalam wa mawasiliano ya kiteknolojia, lakini mahusiano ya kweli, yenye maana kijamii, madhumuni na maadili. Vizuizi na vizuizi vilipunguza kile tunachohitaji kustawi kama wanadamu ili kukabiliana na janga la kiakili. Mgogoro huo unapopungua, hatari nyingine hudumu. Waigizaji wabaya na wapenda uhuru wa kibaba wanakosa unyenyekevu wanapotumia vibaya asili yetu. Tumeshambuliwa na miguso, propaganda na mapenzi yetu. Kwa manufaa ya mkusanyiko, lazima tuchukue tena maana na maadili kama watu binafsi. 

"Upinzani dhidi ya misa iliyopangwa unaweza kufanywa tu na mtu ambaye amejipanga vizuri katika utu wake kama misa yenyewe." ~ Carl Jung

Imechapishwa tena kutoka kwa mwandishi kuingiza



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone