Brownstone » Jarida la Brownstone » Utajiri wa Kutosha Kuepuka Vifungo

Utajiri wa Kutosha Kuepuka Vifungo

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Wakati hofu ya kisiasa juu ya coronavirus ilisababisha kufuli kwa kutisha, na kupita kiasi mnamo Machi 2020, sio kila mtu aliteseka. Kama inavyojulikana sasa, #richmanscoronavirus iliwapa watu wema nafasi ya kupumzika kidogo, kutumia wakati mwingi na watoto ambao walikuwa wametengwa vivyo hivyo, kusoma na kupika, na kimsingi kufanya kila aina ya mambo ambayo hayakuwezekana. siku kabla ya hofu, na wakati kazi ilifanyika katika ofisi.

Hapo mbele, kampuni za Big Tech ambazo watu waliochanganyikiwa pande zote mbili wanataka kutengana wanastahili heshima yetu ya juu sana. Maendeleo ya kiteknolojia ambayo walileta sokoni yalifanya iwezekane kwetu kuendelea kufanya kazi wakati ambapo wanasiasa wenye kiburi, wanatuhusu sisi walikuwa wakijaribu kutufanya tushindwe kufanya kazi. Unaona, tabaka la kisiasa lenye hofu-yenyewe-mwenyewe liliamua kwamba watu walewale ambao walitengeneza maendeleo yote ya wanadamu walikuwa tishio mbaya kwa kila mmoja. Ndio, wanasiasa walifanya kazi ya kuwatenganisha wanadamu licha ya historia ya kazi shirikishi ya kurekebisha makosa mengi ulimwenguni, pamoja na makosa ya anuwai ya kiafya.

Jambo kuu ni kwamba kutokuwepo kwa mafanikio ya kiteknolojia yaliyoundwa na wanadamu wenye akili wanaofanya kazi na wanadamu wengine wa fikra, kufuli zingekuwa zisizovumilika kiuchumi na kibinafsi. Ambayo inazungumza tena juu ya matendo ya kiburi ya tabaka la kisiasa. Ukweli rahisi ni kwamba kutokuwepo kwa kampuni za teknolojia ambazo wamedhamiria kudhoofisha sasa, hakuna njia ambayo kufuli kungewahi kutokea. Mwisho haupaswi kufasiriwa kama mshale unaoelekezwa kwa Big Tech. Kiuhalisia zaidi ni mshale unaoelekezwa katikati mwa Amerika na juu, haswa mrengo wa kushoto katikati, juu katikati. Kwa kuwa kipande hiki muhimu cha ubinadamu wa Amerika hakitapoteza kazi kutokana na kufuli kwa shukrani kwa maendeleo ya kiteknolojia, kufuli kungekumbatiwa. Teknolojia iliwezesha mapumziko kutoka kwa kazi ya kila siku ya ofisi, na jinsi Wamarekani wengi walivyoruka wakati wa mapumziko; moja wasingeweza kurukaruka kama wao mwenyewe ajira zilikuwa zimetishiwa.

Haya yote lazima yazingatiwe kwa kuzingatia sifa zote za kuashiria kwenye mitandao ya kijamii, watu wote waliovalia barakoa, ishara zote za "Asante Dk. Fauci", na mambo mengine ya kuchukiza ya kisiasa kuanzia Machi 2020 na kuendelea. Hakuna njia rahisi sana ya kuwa na msimamo wa hali ya juu, uungwaji mkono thabiti wa kile ambacho kilichukua uhuru na kazi kutoka kwa watu wengi wasio na uwezo wa wasomi kuepusha mambo ya kutisha. 

Hakika, wakati Manhattan iliachwa kwa kiasi kikubwa mnamo 2020, maeneo ya pwani kama Hamptons yalikuwa na watu wengi zaidi. Hukutarajia matajiri wa New York wangejificha tu kwenye vyumba vyao, sivyo? Hapana, walipaswa kuishi. Walilazimika kula. Ilibidi wafanye mazoezi. Hawangefanya vitu hivyo katika sehemu zenye kompakt zaidi kama Manhattan ambapo wanaweza kuwasiliana na watu wasio na ubinadamu ambao walikuwa bado. kwenda kufanya kazi. Hapana, watu wa chini ya kibinadamu wangeweza kuwaletea kutoka mbali, lakini ndivyo ilivyokuwa. Hakuna kugusa!

Tajiri na mrengo wa kushoto wangeweza kufanya kazi zao kutoka kwa Hamptons. Na hivyo wakahamia huko. Na ndivyo walivyofanya sanaa zao, na vyanzo vingine vya burudani. Wale wanaowakilisha "liberali za farasi" walitoka nje ya jiji kwa sababu wangeweza, kuunga mkono kufuli kwa sababu wangeweza, lakini je, kuna mtu yeyote anafikiri mwitikio wao ungekuwa sawa kama maisha yao wenyewe na chanzo cha hadhi kingetishiwa?

Au chukua Mchezo Sambamba mwandishi Tim Ukurasa. Profesa aliyestaafu John Hopkins alikuwa akiishi New York City wakati vizuizi vilianza, na mnamo Agosti 2020 alijikuta akitamani "heshima ya kibinadamu," kama inavyoonyeshwa kwenye jarida. Wall Street Journal. Akiwa na njia za kuondoka New York, Page alifanya utafiti na kugundua kuwa Belgrade nchini Serbia haikufungiwa kwa Waamerika. Aliruka usiku kucha kwenye AirSerbia, na mara baada ya kuwasili alikodi nyumba ndogo ili kuanza kuishi katika jiji ambalo lilikuwa huru. Hadithi ya Ukurasa kwa njia fulani ni nzuri. Anaandika juu ya maisha ya mikahawa wakati wa kutengana kwa wingi, sahani za matunda ambazo “zilitolewa pamoja na mtungi mdogo wa asali iliyosafishwa,” divai nyekundu “iliyochangamsha na tamu, iliyoonja udongo wa giza,” na mtindo wa maisha ambao nyakati zilinikumbusha '"La Dolce Vita."' Kusoma kumbukumbu zake zilizotolewa kulikuwa kwa furaha, lakini pia kuliudhi.

Ukurasa kwa urahisi kabisa angeweza kutoka, kwenda mahali pengine, angeweza kuishi kama alivyotaka, na hangekufa njaa. Je, Page angekuwa mwenye akili timamu ikiwa kazi yake, biashara yake, au uwezo wake wa kulipa bili ungetishwa na kiburi cha kisiasa?

Inazua swali la msingi: hasira iko wapi? Hasa upande wa kushoto wa Marekani. Wanachama wa mwisho wamejibeba kwa muda mrefu kama wenye huruma, kama wamejaa upendo kwa wale walio na angalau. 2020-21 ilifichua kwa sauti jinsi mkao wao ulivyo tupu, na inaonekana imekuwa kila wakati. Watu masikini zaidi ulimwenguni walikuwa wakikimbilia njaa na umaskini kwa mamia ya mamilioni kama matokeo ya nchi kama Merika kuchukua mapumziko kutoka kwa ukweli, lakini Mmarekani aliyeondoka alikuwa akisisitiza kwamba harakati yoyote kutoka kwa kufuli haikuwajibika, na mambo ya kupenda uhuru. midomo kutoka kwa majimbo nyekundu.

Badala yake, Mmarekani aliyeondoka angeunga mkono uchimbaji wa matrilioni kutoka Merika na Congress, ili Congress iweze kutupa pesa kwa wasio na kazi pamoja na wamiliki wa biashara waliodhoofika sana. Je, hawakuona unafiki wa matendo yao? Sio tu kwamba msaada wao mkali wa kufuli uliumiza wale walio na angalau zaidi, uwezo wa kutupa pesa kwa wale walioumizwa zaidi uliwezekana kwa kukopa bila mwisho dhidi ya uzalishaji wa - uliikisia - matajiri sana kwamba wengi kwenye Amerika. kushoto wamedharau kwa muda mrefu. Kwa maneno mengine, utajiri wa AOC, Bernie Sanders et al ambao mara kwa mara husema juu yake ndio uliofanya PPP na malipo mengine ya kiburi iwezekanavyo.

Tafadhali fikiria juu ya haya yote. Tafadhali fikiria juu ya nini mwitikio wa matajiri na wa mrengo wa kushoto ungekuwa ikiwa maisha yao yangetishiwa, na tafadhali fikiria juu ya kile inasema kuhusu kile wanachofikiria haswa kuhusu watu masikini.

Imechapishwa kutoka RealClearMarkets



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • John Tamny

    John Tamny, Msomi Mwandamizi katika Taasisi ya Brownstone, ni mwanauchumi na mwandishi. Yeye ni mhariri wa RealClearMarkets na Makamu wa Rais katika FreedomWorks.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone