Brownstone » Jarida la Brownstone » Uchumi » Shule Zao Zimefungwa, Kwa Nini Usiwaruhusu Vijana Wafanye Kazi?

Shule Zao Zimefungwa, Kwa Nini Usiwaruhusu Vijana Wafanye Kazi?

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Ni mbaya vya kutosha kwamba tunakabiliwa na mfumuko wa bei mbaya zaidi katika maisha ya watu wengi. Inatokea wakati wa uhaba mkubwa wa uvunjaji wa bidhaa na ugavi. Vipengele vingi vya miundo yetu ya utayarishaji vimeharibika hivi kwamba ni vigumu kuviorodhesha vyote. Wakati huo huo, siasa zetu ni fujo kabisa - Washington haina fununu - bila matumaini ya kurekebisha chochote kwa muda mrefu sana. 

Zaidi ya hayo, uhaba wa wafanyakazi ni mkubwa na unazidi kuwa mbaya. Nusu ya biashara ndogo ndogo zinaripoti kuwa haziwezi kupata wafanyikazi. Kwa nini isiwe hivyo? Huduma ya watoto haipatikani kwa akina mama ambao wanataka kazi, si jambo la kushangaza kutokana na kanuni na kufungwa, na sasa mamlaka ya chanjo. Watu wamehama kutoka maeneo kama Massachusetts, West Virginia, Maryland, na New York, ambako matatizo ni mabaya zaidi. Wahamiaji wanaotaka kufanya kazi ni wachache. 

Pia kuna tatizo lisilosemwa ambalo ni la kina na la kifalsafa zaidi. Ni udhalilishaji wa jumla ambao umeathiri watu wengi ambao wangefanya kazi katika tasnia ya huduma. Ufungaji ulituma ujumbe kwamba kazi zao sio muhimu sana na zinaweza kuondolewa mara moja, na nafasi yake kuchukuliwa na infusions za moja kwa moja za pesa. Wengi katika kikundi hiki waligeukia dawa za kulevya, pombe, na upotezaji wa jumla wa tamaa. 

Taratibu za zamani - dhana kwamba maisha ni kazi ngumu na kupanda ngazi ya kitaaluma - zilivunjwa kabisa. Liturujia ya maisha yenyewe ilifanywa kuwa haramu, maadili ya tija yalibadilishwa kwa nguvu na uvivu ulioamriwa ambao polepole umebadilika kati ya watu wengi na kuwa aina ya nihilism. Sasa mamilioni ya watu ambao wanakosa nguvu kazi wamekata tamaa juu ya tumaini hilo na kukumbatia maisha ya kufanya kitu ili kupatana na ubishi wa siasa. Taratibu za kuwa na tija na kupata pesa kama sehemu ya mradi wa maisha zilifutwa na sasa hazirudi hivi karibuni. 

Maagizo ya barakoa na chanjo pia hayasaidii, na hata sasa haya yanahitajika kote nchini. Ni jambo la kudhalilisha kabisa kulazimishwa kuvaa barakoa huku watu unaowahudumia wanaweza kula na kunywa bila kufunika nyuso zao. Hii hakika imeongeza uhaba wa wafanyikazi. Ningependa kuona jaribio hapa: usibadilishe chochote ila agizo la barakoa na uone ni kwa kiasi gani hiyo pekee inapunguza uhaba wa wafanyikazi katika tasnia ya huduma. 

Tafadhali niruhusu niende nje kidogo hapa na kubashiri juu ya nini kinaweza kuwa njia nyingine ya kusonga mbele. Inafurahisha, JD Tuccille hivi karibuni aliona kwamba tumeona neema katika ajira kwa vijana. Kwa miongo kadhaa sasa, uzoefu wa kupata kazi ukiwa tineja ulikuwa ukizidi kuwa nadra. Sasa inazidi kuimarika, kwa sababu shule zimefungwa bila kuacha chochote kwa vijana. Ili kupata kazi angalau inawakilisha msisimko fulani, ushahidi fulani ambao hauhusiani kabisa na kuvinjari arifa kwenye simu ya mtu. 

"Kutoweka kwa enzi ya janga la watu wazima wengi kutoka soko la kazi ilikuwa fursa nzuri kwa vijana wengi ambao, tofauti na wazee wao, wanataka kufanya kazi," anaandika Tuccille. "Vijana wanapata kazi kwa idadi ambayo haijaonekana tangu enzi ya maduka ya kimea na kuingia."

Tazama chati hii. Mnamo 1978, 60% ya watoto wa miaka 16 hadi 19 walifanya kazi. Hiyo ilianguka hatua kwa hatua kwa miongo kadhaa. Kwa kiwango cha chini kabisa wakati wa kufuli, hiyo ilishuka hadi 30%. Wakati huo huo, shule zilifungwa na programu za michezo kumalizika. Tukio zima liliunda kiwewe cha kweli kwa kizazi kizima. 

Kwa hivyo ni vizuri kwamba tunaona ongezeko hapa na biashara zaidi na zaidi zinategemea kazi ya vijana wakati wa uhaba wa jumla. 

Na bado kuna tatizo. Vizuizi vikali vya kazi vinakataza watu kushiriki kikamilifu katika wafanyikazi hadi mwaka wa mwisho wa shule ya upili au mwaka wa kwanza wa chuo kikuu. Ndio, unaweza kupata kazi ukiwa na umri wa miaka 16 lakini kwa mipaka tu. Kuna seti nyembamba sana ya masharti ambayo unaweza hata kufanya kazi ukiwa na miaka 14 lakini mkanda mwekundu hauwezekani kwa biashara nyingi. Suluhisho moja - ikiwa siasa ilifanya kazi kweli katika nchi hii - ingekuwa kukomboa vizuizi vya kazi ya vijana. 

Ndiyo, tunaiita “ajira ya watoto” lakini huo ni ujinga. Inaleta picha za watoto wa miaka 7 katika migodi ya makaa ya mawe. Ukweli ni kwamba sheria za kazi, zilizowekwa kwa mara ya kwanza nchini kote mwaka 1938 kama mkakati wa FDR kupunguza kitakwimu idadi ya wasio na ajira, ni za kikatili kwa watoto. Inawazuia kufanya mambo ya kusisimua kama vile kazi katika mikahawa au hoteli au kugundua ulimwengu ambao wanathaminiwa kama wanadamu kupitia kushiriki katika utamaduni wa kibiashara.

Vikwazo hivi pia ni mbaya kwa wazazi. Wanaona watoto wao wa miaka 13 wakipoteza hamu ya shule na kugeukia shughuli zingine hatari ambazo si nzuri kwa miili na akili zao. Wangependa kuwaona wakipata kazi yenye maana, labda baada ya shule au siku mbili kwa juma au miisho-juma. Lakini sheria inakataza. Tofauti na nilipokuwa mtoto, sheria hizi zinatekelezwa kwa umakini sasa. 

Watoto hao walikabiliwa na unyanyasaji mkubwa kutoka kwa sera ya janga katika miaka miwili iliyopita, iliyovunjwa kutoka kwa miduara yao ya kijamii, na maana ya maisha yenyewe ilitiliwa shaka na shule zao kufungwa huku wakilazimishwa kukaa nyumbani na kwenda popote. Walitakiwa tu kuamka, kufanya chochote siku nzima, kwenda kulala, kuamka na kufanya chochote, na kadhalika bila mwisho. Umekuwa ukatili wa kutisha. 

Wengi wamegundua njia nyingine kupitia fursa za kushiriki katika maisha ya kibiashara. Hakika hilo ni jambo zuri. Kidogo ambacho jamii inaweza kufanya katika hatua hii itakuwa kuwaruhusu kuingia katika ulimwengu wa kazi na kupata pesa. Ndiyo sababu umri wa kuingia mahali pa kazi unapaswa kupunguzwa. Kwa nini usiwaruhusu waingie kwenye maduka ya mboga kuweka rafu, kutengeneza baga katika sehemu za vyakula vya haraka, au kuchukua tikiti kwenye jumba la sinema au chochote kitakachokuwa? Kwa nini usiwaache wafanye kazi katika maghala, ambayo yanalipa mishahara mikubwa sana sasa, kukutana na watu wapya, kuanza kuokoa pesa, na kukumbana na jambo gumu?

Ndio, najua sana mwiko wa mada hii. Vizazi vimeamini kuwa vinafanya vizuri kwa kuwapiga marufuku vijana kutoka mahali pa kazi au kuwaruhusu tu waingie chini ya sheria ngumu sana. Jamii ile ile ambayo ilifikiri kuwa ni sawa kwa watoto kuwa katika kifungo cha upweke katika nyumba zao haiamini kuwa ni ukatili kuwapiga marufuku kujifunza kamba kwenye ghala la kisasa au maduka. Hakuna uthabiti hapa. sizungumzi kwa nguvu. Ninazungumza fursa hapa, njia fulani kuelekea kufanya maisha kuwa na maana na ya kusisimua. 

Kwa nini tusiwaruhusu watoke nje ya nyumba na kuacha kundi la shule ambako wanafundishwa, kuzungushwa, na kuenezwa, na kuingia katika ulimwengu ambao wanathaminiwa na kulipwa kwa thamani yao? 

Na hebu tuwe wazi juu ya historia ya vikwazo vya sasa. Mnamo 1938, uhusiano kati ya ajira ya watoto na shule ya lazima ulikuwa wa moja kwa moja. Ilikuwa ni wakati huo huo ambapo serikali katika ngazi ya majimbo na mitaa zilikuwa zinapiga marufuku ajira kwa watoto ambapo watoto hawa walilazimishwa kuwafanya waende shule. 

Unaweza kuzungumza yote unayotaka kuhusu unyonyaji wa wafanyikazi, lakini haina mantiki kupuuza hali ambayo kwa hakika kama shida: mtoto yeyote ambaye hakuwa kwenye dawati lake la shule alitekwa nyara kwa jina la kutekeleza sheria dhidi ya kile kinachojulikana kama utoro. Mfumo ambao ulifanya kazi bila shuruti ulihamishwa na mfumo ambao ulitegemea kimsingi kulazimishwa.

Leo wamezuiliwa kufanya kazi kwa nguvu na ndipo tunashangaa kugundua kuwa mwanafunzi wa kawaida wa chuo kikuu leo ​​ana wakati mgumu kuingia kwenye groove yake akiwa na miaka 23. 

Nilipokuwa mtoto, unaweza kuzunguka sheria ikiwa unajua watu sahihi. Au unaweza kusema uwongo kuhusu umri wako. Nilikuwa nikifanya kazi ya uwanjani nikiwa na miaka 11, nikitengeneza viungo vya kanisa na kusonga piano nikiwa na miaka 12, kuchimba visima vya maji nikiwa na miaka 13, kufagia sakafu na kusaga masanduku nikiwa na miaka 14, na hivyo kufikia 15 nilikuwa tayari kuosha vyombo na kuezeka paa. Hizi zote ni kumbukumbu za kupendeza sana kwangu, na ni za busara zaidi kuliko saa nyingi darasani.

Leo hii haitaruhusiwa kwa sababu sheria zinatekelezwa sana, na mwajiri yeyote ambaye anaajiri umri wa chini anakabiliwa na adhabu za kutisha. Wakati huo huo, watoto hao walilazimika kwa jina la udhibiti wa virusi kutazama kompyuta zao kutoka vyumba vyao vya kulala kwa miaka miwili. Zaidi ya hayo, tuna uhaba mkubwa wa wafanyikazi! 

Karne moja iliyopita, tulivumbua mfumo ambao uliwawazia watoto kama wanajeshi wa raia. Watoto waliowekwa kwenye viti bila ngozi kabisa katika mchezo wana "maelezo" ya muhtasari yaliyowekwa vichwani mwao na wakufunzi wanaolipiwa kodi ambao hufundisha kutoka kwa vitabu vilivyoidhinishwa na serikali. Kisha shule zao zilifungwa kwa mwaka mmoja au miwili. Haishangazi tuna mgogoro wa kudhoofisha kati ya vijana. 

Tunawasukuma watoto hawa kupitia mfumo na kuwanyima nafasi yoyote ya kutambua thamani yao ya kibinadamu katika ajira yenye faida katika jumuiya yenye tija na mafunzo halisi. Kisha tukafunga shule zao na kuwataka wakae mbali na kila mtu mwingine. Sasa tunawaambia wachangie pamoja $100,000 kwa ajili ya shahada nyingine ambayo kwa namna fulani itawafanya waingie kazini, lakini watoto hawa wote waliokata tamaa na wabishi wanaishia kuwa na CV tupu na miaka 15 ya deni.

Kwa kulinganisha, kushikilia kazi halisi na kulipwa ni ukombozi mkubwa, haswa kufuatia kufungwa kwa shule hizi mbaya na za kikatili. Imefika wakati tuache kujipongeza kwa kuwaondolea watoto fursa za kitaaluma zinazoheshimika. Maisha yao yameharibika kabisa wakati wa kukabiliana na janga hili. Faraja kidogo itakuwa kusherehekea wakati watoto wanataka kufanya kazi, kupata pesa, kuhisi kuwa wa thamani, na kupata maana zaidi ya kufuata tu wasimamizi wa shule na wasimamizi. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone