Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Marufuku ya Kusafiri Hayafanikishi Chochote kwa Afya ya Umma

Marufuku ya Kusafiri Hayafanikishi Chochote kwa Afya ya Umma

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Je! Kuna mtu yeyote anakumbuka Kisiwa cha Sentinel Kaskazini? Miaka michache iliyopita mmishonari Mkristo kutoka Merika alikuwa amejaa mishale (ndio, kutoka kwa pinde) wakati alipokwenda kuelekea Sentinelese Kaskazini, watu ambao wamekuwa kwenye kisiwa hicho maili 500 kutoka pwani ya India kwa miaka 50,000, na ambao wamekuwa na mawasiliano kidogo na ulimwengu wote wakati huo. 

Kwa nini basi walimwua mmishonari huyo? Walifanya kwa sababu juhudi zake za kuleta dini kwa wote zingeua kweli kila mmoja wao. Kwa kuwa hatujawahi kuambukizwa na virusi na magonjwa mengi ambayo miili yetu ina kinga ya mwili, mawasiliano kati ya North Sentinelese na mtu kutoka nje ya jamii yao ndogo, ya uwindaji na kukusanya itakuwa sawa na hukumu ya kifo. 

Chukua kutoka kwa anecdote hapo juu utakavyo. Piga simu pia uliokithiri. Lakini wakati huo huo inafaa kuizingatia kama ukumbusho wa jinsi juhudi za kiserikali za ulimwengu za kupiga marufuku kusafiri kwenda na nje ya nchi zao. Wengine wangeweza kusema juhudi hizi ni za kupambana na afya. Fikiria juu yake. 

Kama inavyothibitishwa na jinsi mmishonari mmoja angeangamiza kwa urahisi jamii ya zamani ya miaka 50,000 kwa kujitokeza, virusi na magonjwa hayafi kabisa. Inaonekana wako hapa kila wakati, lakini hawatuangushi mara kwa mara kwa sababu tumepata kinga ya asili kwao, au madaktari na wanasayansi wameunda chanjo ambazo zimetupa chanjo kwao.

Inafaa pia kuzingatia kwa kuzingatia marufuku anuwai ya kusafiri. Inaelekeza Taasisi ya Brownstone rais Jeffrey Tucker, marufuku ni ushahidi unyanyasaji mkubwa wa serikali. Huku virusi vinavyoenea, wanasiasa na madikteta ulimwenguni kote wamejipa wenyewe mamlaka ya kuwafunga raia wao katika nchi wanazoongoza; kwamba, au wamejivunia mamlaka ya kuzuia kuwasili kwa wengine katika nchi zao. Kuondoka kwao pia. MATANGAZO

Nchi nyingi zina uchumi unaotegemea utalii, lakini inaonekana biashara zilizoundwa kuwahudumia watalii hazikuulizwa maoni yao kuhusu uvamizi huu. Inafaa kuongeza kuwa uwekezaji ndio kichocheo cha maendeleo yote ya kiuchumi, lakini kwa kuwa na usafiri mdogo, ni dhana ngapi za kuvutia ambazo zimepuuzwa na ukosefu wa kufichuliwa kwa wafadhili ambao mgao wao, katika nyakati za kawaida, ungewafanya kufikia urefu zaidi? 

Ishara zimeonekana kushuka kwa sehemu kubwa, lakini kwakua haikuwa kawaida kuingia kwenye biashara na alama zikisema "Hakuna Mashati, Hakuna Viatu, Hakuna Huduma." Ndio, haki ya kuchagua ni nani ushirikiane naye, na ni nani wa kumtumikia ilikuwa ya muda mrefu sana. Kwa kusikitisha, haki ya kushirikiana kwa uhuru imefutwa, tu kwa serikali kuingia kwenye ombwe lililoundwa bila lazima. Hii imekuwa dhahiri haswa wakati wa kufuli. Tangu walipoanza, wanasiasa wamejigamba kwa nguvu zao za kuchukua uamuzi juu ya biashara ambazo tunaweza kuzilinda, jinsi tunaweza kuzilinda (mipaka ya kuingia, mipaka kwa wateja mara moja ndani), na labda mbaya zaidi, nguvu ya kuzima biashara kabisa. Hii ndio unapata wakati usahihi wa kisiasa unafuta ushirika wa bure kwa kupendelea nguvu ya serikali. 

Baada ya hapo, ilikuwa haina akili. Mawasiliano ya kibinadamu ilidhaniwa kuwa hatari ya kifo, kwa hivyo wanasiasa walikuwa wakienda kikomo idadi ya biashara ambazo tunaweza zote kuunga mkono? Na kisha kama seneta wa jimbo la Illinois Dan McConchie kuweka "Naweza kutembelea Target kununua samani, Walmart kununua nguo au duka langu la mboga kununua maua. Lakini siwezi kuingia ndani ya duka la samani, duka la nguo au muuza maua.” 

Yote ambayo inazungumza juu ya ukweli wa kimsingi kuwa uhuru kamwe sio ngumu, lakini kuuchukua siku zote ni. Daima

Virusi vinaenea, kwa hivyo wacha tuweke kikomo uzalishaji wa maarifa sokoni (ubinadamu); uzalishaji ambao utagundua jinsi virusi huenea, ni tabia gani inayohusishwa zaidi na ugonjwa, lakini pia tabia inayohusishwa zaidi na matokeo mazuri. Badala yake, wanasiasa walichagua kutupofusha. 

Uhuru pia unatumika kwa kusafiri. Kuhusu hilo, fikiria nyuma "Hakuna Viatu, Hakuna Shati, Hakuna Huduma." Je! Mashirika ya ndege hayangeweza kutoa vifungu vya kuwaruhusu, au kutowaruhusu wagonjwa? Lakini subiri, wakati mwingine hawana dalili. Kweli, hiyo labda inapaswa kutuambia kitu juu ya tishio la virusi, lakini hata ikiwa tutachagua kupuuza ya mwisho, ni nini dalili itaenea na au bila kuchukua uhuru, kwa hivyo usiondoe uhuru. 

Sawa, lakini tunataka kuwazuia wagonjwa kutoka nchi zingine wasilete virusi hapa. Hakika, lakini virusi tayari viko hapa. Na inadhaniwa inaenea haraka kuliko homa. Ambayo inamaanisha marufuku ya kusafiri hufaulu tu kadiri wanavyodhoofisha uchumi wa nchi, na mbaya zaidi, kuwapa nguvu wanasiasa. 

Ndio, lakini kesi huko New Zealand ni ndogo kwa hakuna. Kufungwa chini! Tazama Kisiwa cha Sentinel Kaskazini kuelewa vizuri kile kinachotokea wakati watu wametengwa na ukweli. 

Isipokuwa kwamba New Zealand na Kisiwa cha Sentinel Kaskazini mwishowe ni usumbufu, kama vile vita anuwai vya kitakwimu vinavyounga mkono kumaliza hofu zote zisizo na akili. Kwa kweli, majibu ya "ndio, lakini" yanamaanisha kuwa wanasiasa wana haki ya kuchukua uhuru wetu ikiwa kitu fulani kinatisha kweli. Hapana hawana. Hakuna kinachoweza kuwa dumber kuliko kuchukua haki za asili wakati kitu kinatishia sana. Tazama hapo juu (utengenezaji wa habari), lakini pia tumia busara: ikiwa kitu ni hatari kweli kweli, nguvu zote za kisiasa hazina maana. 

Kinachotumika hapa kinatumika kwa ndege ambazo zinahamisha watu ulimwenguni kote. Ikiwa virusi vinaenea, sio busara kuchukua haki ambayo wengi wangechukua kutoka kwao kwa hiari. Na kwa wale ambao huruka kwa uhuru? Tunaweza kujifunza kutoka kwa maamuzi yao kufanya hivyo tu. Badala yake, tumepewa kipofu tena. 

Kwa hivyo acha kuchukua uhuru. Kwa hakika, kutoulizwa vya kutosha ni kwa nini kila tishio (halisi na linalotambulika) daima husababisha uwezeshaji wa serikali. Subiri, serikali inapata faida kutokana na migogoro ambayo wanasiasa wake wanatangaza kama migogoro? Hmmm. Ni jambo la kufikiria wakati ujao unapotoa kwa hiari haki za asili kwa wale wanaotamani kuzichukua kutoka kwako.

Imechapishwa kutoka Forbes



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • John Tamny

    John Tamny, Msomi Mwandamizi katika Taasisi ya Brownstone, ni mwanauchumi na mwandishi. Yeye ni mhariri wa RealClearMarkets na Makamu wa Rais katika FreedomWorks.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone