Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Lockdowns Ilianza Unyogovu huu 
Unyogovu wa Lockdown

Lockdowns Ilianza Unyogovu huu 

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Ikiwa ulikuwa likizo wiki iliyopita, ni nzuri kwako. Ulikosa mojawapo ya ulaghai mkubwa kabisa wa Congress. Wameidhinisha takriban dola bilioni 750 (je nambari hizi hazina maana tena?) "kutubadilisha" kutoka kwa mafuta na makaa ya mawe hadi kutegemea upepo na jua, na pia kutoa ruzuku kwa watengenezaji wa chipsi kwa sababu kampuni za Amerika ziliharibu zao. udhibiti wa hesabu miaka miwili iliyopita. 

Miswada mibaya zaidi kati ya hizo mbili inaitwa Sheria ya Kupunguza Mfumuko wa Bei. Bila aibu! 

Maelezo ya hii haijalishi kama picha kubwa. Kile ulichonacho katika Congress na urais hivi sasa ndivyo mtu anaweza kutarajia kutoka kwa ufalme unaopungua. Maslahi maalum yanawagusa walaghai wadogo katika mamlaka ya kisiasa ili kupora ustawi wa Marekani kadri inavyowezekana kabla ya kuondolewa madarakani mnamo Novemba. 

Fikiria kundi la wahalifu ambalo limeingia katika nyumba ya kifahari. Wananyakua kadri wawezavyo kabla ya wamiliki kuja nyumbani. Ikiwa haijatundikwa chini, inaingia moja kwa moja kwenye sacheli na kuwekwa kwenye lori ili iondolewe. 

Kwa kweli, ni mbaya zaidi kuliko hiyo. Kile Congress inachofanya leo na matrilioni yake ya nje ya udhibiti katika matumizi ni kuiba vizazi kwa hivyo nafasi ya ustawi. Tutabaki bila chochote cha kuwakabidhi watoto na wajukuu zetu. Zaidi ya yote, kinachoibiwa ni matumaini ya siku zijazo. 

Siku mbili zilizopita zimetumiwa na mjadala kuhusu kama tuko katika mdororo wa kiuchumi au la. Wanataka kubadilisha ufafanuzi wa kawaida, kama ilivyotabiriwa. Sehemu pekee ya data ambayo wanaweza kuelekeza ni kiwango cha chini cha ukosefu wa ajira huku wakishindwa kuonyesha kuwa ushiriki wa wafanyikazi wenyewe haujapata nafuu kutoka 2020 na unaendelea kupungua sana. 

Inaonekana kana kwamba tumepoteza miaka 40 ya maendeleo katika miaka miwili na nusu tu. Hili si jambo la kutia chumvi: mapato halisi ya mtu binafsi yamekuwa yakishuka tangu Mei 2021, kipindi kirefu zaidi cha kupungua tangu Vita vya Pili vya Dunia. Inafuatia mlipuko wa utajiri wa bandia wa uchapishaji-press mnamo 2020 ambao ulikwenda haraka kama ulivyokuja. 

Pia wiki iliyopita, Fed iliongeza viwango vya riba tena, yote kwa jina la kudhibiti mfumuko wa bei. Lakini uharibifu wa dola tayari umefanywa: tangu kufuli, tumepoteza baadhi ya 14% ya uwezo wa ununuzi wa ndani. Hii imekuwa mbaya sana kwa akiba, ambayo kiwango chake kimeshuka hadi nusu kuliko ilivyokuwa miaka kumi iliyopita. Kwa kweli, mishahara na mishahara inashuka haraka. 

Na uache huruma kwa watengenezaji pia, ambao wanakabiliwa na maafa yao wenyewe.

Je, matokeo yake ni nini? Hakika, inaweza kurudisha nyuma kiwango cha mfumuko wa bei kidogo, labda. Mara nyingi, hata hivyo, inaharibu zaidi soko la dhamana ambalo limekuwa likifanya vibaya zaidi kuliko wakati wowote tangu Vita vya wenyewe kwa wenyewe. Hiyo ndiyo mtu anaweza kutarajia kutoka kwa sera ya Fed inayohamia kutoka viwango vya sifuri au hasi hadi viwango vyema. Ni wakati wa kurudi kwenye ukweli. 

Pia imefunga mwisho wa watumiaji wa soko la nyumba. Watu mwaka mmoja tu uliopita walikuwa wakibadilisha nyumba kama vile wazimu, wakipanda bei kuliko hapo awali na kuchukua kiasi kikubwa cha uwezekano wa mfumuko wa bei. Lakini sasa viwango vya 2% kwenye rehani za miaka 30 vinaongezeka hadi 6% na zaidi, ikimaanisha kuwa hakuna mmiliki aliyepo anayeweza kumudu kuuza na kununua bila kukata nywele kubwa. Kwa hivyo, tunakabiliwa na mabadiliko makubwa ya mkondo wa usambazaji kuelekea kushoto: kupanda kwa bei pamoja na kushuka kwa mahitaji. Sekta iko kwenye hofu kubwa. 

Lakini huo ni mwanzo tu. Deni la kadi ya mkopo liko juu na halijafaulu pia, kwani mapato halisi yanashuka sana. Uwekezaji wa biashara umepungua. Imani ya watumiaji imeshuka hadi kiwango cha chini ambacho hakijawahi kuonekana, hata kama imani katika serikali itakuwa katika tarakimu moja hivi karibuni. 

Muhimu sana: mara ya mwisho Fed ilipofinya maisha kutokana na sera za kutumia pesa kwa urahisi mwishoni mwa miaka ya 1970, pia tulikuwa na msisitizo mpya juu ya ukuaji wa uchumi. Ndio, mdororo wa uchumi ulisababisha lakini chini ya ushawishi wa wanauchumi wanaounga mkono ukuaji, nchi nzima ilianza njia tofauti. Hiyo ilikuwa njia ya ukuaji na matumaini. 

Hilo halifanyiki sasa. Kinyume chake, Fed inaendesha mdororo wa uchumi wakati ambapo tabaka tawala limeamua kwamba sisi wengine tunapaswa kuwa maskini na wenye njaa, kuendesha magari ya Flintstone na kutafuta chakula. Matokeo yake, kwa sasa, ni mporomoko wa kushtua. Lakini hatuna hata neno bado kwa kile ambacho kinaweza kuja. Unyogovu tayari umetumika. Unaelezeaje mfumuko wa bei wa juu pamoja na unyogovu wa viwandani?

Wacha tuende na neno la White House: mpito. 

Hata hivyo, New York Times inatuhakikishia kuwa muswada huu mkubwa wa matumizi utasaidia serikali kufikia malengo yake makubwa ya hali ya hewa. Baada ya yote, wanasema, joto la wastani limeongezeka kwa digrii 2 Fahrenheit katika miaka 100 iliyopita, ambayo, wanatuhakikishia zaidi, ni kosa la ustawi wa viwanda. Kwa hakika, mtu wa kawaida aliishi tu miaka 30 hadi 40 katika 1800. Katika karne hiyo hiyo ambayo watu hawa wanadai kuwa tumekuwa tukiteketeza sayari, maisha yetu ya wastani yalirefushwa kutoka miaka 40 hadi 75.

Hata akitoa madai ya kichochezi kwamba safari yako ya siku na grill ya nyama ya nyama inasababisha sayari kuwa na joto kupita kiasi, mtu anaweza kudhani kwamba upanuzi wa maisha ungeadhimishwa kama jambo zuri badala ya janga la hali ya hewa linalolilia kuvunjwa kwa jumla kwa ustaarabu wa viwanda. Na nini kitatokea ikiwa mpango huo funga kila baada ya miaka miwili ili kuokoa sayari haifanyi kazi kama ilivyopangwa? Nani atalipa bei? 

Lakini kwa kweli, hakuna maana ya watu hawa tena. Wako tayari kutoa mamia ya mabilioni ili kuchukua ekari zinazoweza kutumika kwa kutumia paneli za miale ya jua hata tunapokabiliwa na tatizo la chakula, na kukumbatia mashambani kwa vinu vya kuchinja ndege badala ya kuruhusu mabomba na mitambo zaidi ya kusafisha kufunguka. 

Dharura ya nyakati zetu ni jambo lisilopingika, kama vile suluhu la kukomesha wendawazimu wa matumizi ya serikali, uchapishaji wa fedha, mamlaka, udhibiti na uwekaji sheria ambazo zinaua ukuaji wa uchumi na kufupisha muda wa maisha. Lakini haijulikani tena ikiwa serikali ya sasa ina uhusiano na ukweli hata kidogo. Mpango wa sasa unaonekana kuharibika kadri inavyowezekana kabla ya wote kuondolewa afisini. 

Kuiweka pamoja tena itahitaji juhudi za herculean, sera inayohusu mambo ambayo hatujawahi kuona maishani mwetu. 

Haya yote yalianzishwa na sera mbaya zaidi ya afya ya umma iliyorekodiwa, ambayo ilivunja kabisa liturujia ya maisha, ikaondoa elimu kwa watoto ambao walilazimishwa kujifunza peke yao na vinyago, makanisa yaliyofungwa na mikutano ya raia, risasi zilizoamriwa. kwa idadi ya watu wasiopenda, ilidhoofisha soko la ajira kwani kila mtu alilazimishwa kuchukua nafasi yake kama muhimu dhidi ya isiyo ya lazima, kuvunja uhusiano wa soko ulioanzishwa kwa muda mrefu, ilipuuza bajeti ya shirikisho mara nyingi, na kusababisha mfumuko wa bei unaoharibu sana ambao umebadilisha kabisa matarajio ya ustawi na maendeleo. 

Wengi wetu tulikata tamaa katika siku za giza za Machi 2020 kuhusu kile kinachoweza kuja. Hatukuweza kufikiria nusu yake. Hata sasa, wakati ripoti za vyombo vya habari vya kawaida zinaanza kuripoti juu ya matumizi ya kupita kiasi na hasara za elimu na kuporomoka kwa afya ya umma, na wanauchumi wanapiga kelele kuhusu mustakabali wa biashara yenyewe, wachache wako tayari kukubali sababu kuu. Lockdowns ilianza kuzimu hii. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone