Brownstone » Jarida la Brownstone » Serikali » Futa Marekebisho ya 17 ya Jana
Futa Marekebisho ya 17 ya Jana - Taasisi ya Brownstone

Futa Marekebisho ya 17 ya Jana

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

"Mataifa haya yaliyoungana" yalipaswa kuwa ya shirikisho na majimbo kama wahamasishaji wakuu, yameunganishwa chini ya serikali ndogo na dhaifu ya shirikisho, kwa muundo, kwa mamlaka yake maalum.

Unakumbuka hili? (Kwa sababu serikali ya shirikisho haifanyi hivyo.)

Fikiria jinsi taifa hilo linavyoweza kuwa tofauti. Serikali kuu ndogo, ambayo mara nyingi inakabiliana na mambo ya nje na inayolenga mambo machache kama ulinzi wa pamoja, mipaka, n.k na kisha majimbo 50, kila moja kama aina ya maabara inayojaribu mawazo kuhusu biashara na udhibiti na huduma na kodi kati ya kila moja na kila moja. Marekani itakuwa huru kuchagua. Piga kura kwa miguu yako na usonge. 

Mataifa yanaweza kuwa tofauti kwa namna ambayo hayawezi chini ya nira ya shirikisho iliyoenea kama inavyoenea katika mfumo wetu wa sasa wa utawala. Wanaweza kuhudumia watu tofauti, biashara tofauti, maadili tofauti. Zinatofautiana KUBWA zaidi ya zinavyofanya leo ambapo kanuni, kodi, na masharti mengi ni ya shirikisho na ambapo ufadhili wa shirikisho umekuja kutawala shughuli nyingi za serikali.

Wangehitaji kushindana kwa ajili yako.

Mataifa yangehitaji kutoa thamani ya pesa kwenye ushuru wasije watu wao kuondoka. 

Kutokuwa na uwezo wa mataifa kuendesha nakisi na hitaji la kusawazisha bajeti bila pesa za uchapishaji kungeweka nidhamu kubwa zaidi. 

Na "chaguo la watumiaji" lingestawi na ushindani ungeendesha umahiri na wale ambao hawakuweza kushindana wangeshindwa na wangehitaji kubadili mbinu au kumalizia kubadilishwa.

Pengine tunaweza kulipua hili katika stratosphere kwa kuruhusu mikoa kujitenga na majimbo na kupata ya kwao au kuunganishwa na yale yaliyo karibu, lakini hii inawezekana hata si lazima kupata 90%+ ya manufaa ya soko.

Mfumo huu wa shirikisho wa uwezo wa ushindani wa ridhaa ulikuwa muundo uliokusudiwa kwa "Marekani ya" Amerika.

Ilivunjwa na kitu kimoja na tungeweza, ikiwa tungetaka, tungeweza kuivunja kwa kuondoa kitu hicho kimoja. 

Jambo hili lilitokea mnamo 1913, kama vile Wilson na raundi ya kwanza ya mafashisti wa Merika (kwa maana ya kawaida ya uchumi wa amri na udhibiti, ukandamizaji wa haki, kutiishwa kwa pamoja, na "ubaba ndio unajua vyema") na wanautandawazi walibadilisha sura ya Amerika na mamlaka ya serikali kuu milele.

Kabla ya 1913, deni la shirikisho la Marekani lilikuwa ndogo. Bajeti ya shirikisho kwa ujumla ilikuwa chini ya 2% ya Pato la Taifa.

Na kisha…

"Jambo" hili lilikuwa Marekebisho ya 17.

“Seneti ya Marekani itaundwa na Maseneta wawili kutoka kila Jimbo, waliochaguliwa na wananchi yake, kwa miaka sita; na kila Seneta atakuwa na kura moja.”

Maneno ya awali yalisema “Seneti ya Marekani itaundwa na Maseneta wawili kutoka kila Jimbo, waliochaguliwa na Bunge lake, kwa Miaka sita; na kila Seneta atakuwa na Kura moja."

Hii ni funny moja. Haifundishwi shuleni na kwa kiwango kilivyo, inafunzwa kama aina ya "ukombozi" na "kuifanya Amerika kuwa demokrasia ya kweli." Bora zaidi, unaweza kusikia hadithi chache kuhusu "wafu" na "kutoweza kuchagua seneta kwa sababu nyumba mbili za serikali hazikuweza kukubaliana."

Kwa hivyo walibadilisha asili ya kimsingi na kazi ya serikali ya Amerika kwa njia ya kweli ambayo ni wachache wanaonekana kuelewa (au hata kukumbuka).

"Wacha watu wachague Maseneta wao moja kwa moja badala ya kuwa na mabunge ya majimbo kufanya hivyo" inaonekana kama uwezeshaji. Lakini sivyo. Ni kutiishwa.

Demokrasia ni dhulma isiyo na hesabu ya walio wengi. Ni kulazimishwa. Ni mbwa mwitu wawili na kondoo wanapiga kura kuhusu chakula cha jioni. Haikuwa kile ambacho Waundaji wetu walikusudia. Ilikuwa, kwa kweli, kinyume cha diametric ya nia ya Framers na fikra zao.

Athari juu ya mienendo ya idadi ya watu ya siasa za uchaguzi ilikuwa kubwa. Baada ya 1913, miji mikubwa ingechagua Seneti kila wakati badala ya mabunge ya serikali ambayo pia yalikuwa na uwakilishi wa vijijini kufanya hivyo. Wagombea walihitaji tu kukata rufaa kwa kambi za upigaji kura za miji mikubwa ambazo idadi ya watu na maslahi yao yalitofautiana na kuja kutawala wale wa maeneo ya vijijini. 

Jimbo lenye asilimia 40 ya wapiga kura wa vijijini na asilimia 60 ya mijini lingewachagua maseneta wakiomba maeneo bunge yote mawili. Sasa ni mshindi wa kuchukua-yote kwa maeneo ya mijini kimsingi katika kila uchaguzi. Wapiga kura wa vijijini ambao wanashikilia nafasi nyingi zaidi katika chaguzi za majimbo wamenyimwa haki katika bunge la shirikisho.

Hii ndiyo sababu majimbo mengi ya Kaskazini-mashariki ambayo mengi yana rangi nyekundu katika eneo lakini yana rangi ya samawati katika jiji kubwa au mawili mara kwa mara yanazalisha Maseneta wawili wa DC wa bluu. Hii ni kinyume cha dhamira ya Waanzilishi. Mabadiliko haya madogo kwa mfumo wao ulioundwa kwa uangalifu wa ukaguzi na kusawazisha nguvu ya shirikisho isiyo na usawa kwa wema na wote. 

Jukumu lililokusudiwa la Seneti katika jamhuri ya shirikisho la Marekani halikuwa kusimama kwa ajili ya watu, lilikuwa ni kusimama kwa ajili ya majimbo.

Bunge lilikusudiwa kusimama kwa ajili ya wananchi na hivyo kuchaguliwa na wananchi. 

Jukumu la Seneti lilikuwa kulinda majimbo, serikali zao, na haki zao kutoka kwa serikali ya shirikisho.

Ndio maana wafashisti/washikaji wa kimataifa wa mamlaka walitaka ivunjwe. 

"Kuzuia mikwamo" ilikuwa kisingizio chembamba cha kile kilichofikia unyakuzi mkubwa zaidi wa mamlaka katika historia ya Marekani. Hili ndilo lililoanzisha Wilson ambaye, kwa upande wake, alianzisha FDR ambaye alibadilisha sana tabia ya uingiliaji wa shirikisho huko Amerika kwa wakati wote. Na kwa umakini, ni nini ikiwa maseneta wanandoa watashindwa kuketi? Nzuri. 

Nani anajali? Msiba uko wapi?

Mengi ya haya yalikuja chini ya uvukaji mkubwa wa mamlaka yaliyoorodheshwa ambayo serikali ya shirikisho ilipaswa kuwekewa mipaka kwa kupigwa muhuri na Mahakama ya Juu ambayo ilipaswa kuwaita makosa ya Kikatiba juu ya hili na kuangusha mashirika ya shirikisho na unyanyasaji.

Badala yake tulipata upendeleo wa kimahakama wa kudumu na usomaji wa kipuuzi wa Dibaji na Kifungu cha Biashara ambacho kiliwezesha udhibiti, unyakuzi na ushuru kufikia sasa nje ya dhamira yoyote inayokubalika iliyoorodheshwa ambayo kimsingi kila aina ya matumizi na kuingiliwa iliruhusiwa, kuwezeshwa, na kutiwa moyo. Kweli kwenye ndoo...

Kuna sababu kwamba uidhinishaji wa majaji wa Mahakama ya Juu, majaji wengine wa shirikisho, wanachama wa baraza la mawaziri, na wengine kama hao ulikuwa mamlaka iliyokabidhiwa kwa Seneti. Ilitakiwa kutumiwa na wawakilishi wa mabunge ya majimbo katika kutetea mabunge ya majimbo na kuwalinda dhidi ya kutekwa na kituo cha kukamata wakati Leviathan mhalifu alitaka kuzama hema katika kile ambacho kilikusudiwa kuhifadhiwa kwa majimbo, ikichukua haki yao. mamlaka yenyewe kama shimo kuu la serikali inayopanuka na kuteketeza taifa.

Mafaqihi na mawaziri kama hao walioteuliwa na mabunge ya majimbo katika kutetea mabunge ya majimbo watakuwa na tabia tofauti kabisa, iliyojikita katika ukuu wa majimbo kadhaa na ambayo serikali ya shirikisho ingeonekana kuwa kero na mkosaji, sio kama suluhisho au suzerain. 

Hebu fikiria taifa ambalo tungeweza kuwa nalo lingekuwa hivi.

Hebu wazia kile ambacho huenda tuliepuka.

Hebu fikiria DC dhaifu na majimbo na maeneo yenye nguvu kila moja ikiamua vikoa vyake (na kuzuiwa kutokana na kukiuka haki za msingi na serikali ya shirikisho na mahakama ambayo ingeziangalia kwa zamu) badala ya maafa yasiyodhibitiwa na yasiyo na usawa ya "demokrasia ya Marekebisho ya 17". ”

Fikiria kutoona kila uchaguzi wa serikali ya shirikisho kama tishio fulani kwa njia ya maisha kwa nusu ya taifa au kuwa kila wakati kunaswa kati ya chaguzi mbili pekee, kila moja mbaya na bila njia ya kati au ya orthogonal na hakuna kutoroka.

Hebu fikiria uwezo ambao mfumo kama huo ungekabidhi kwa watu waliopewa mamlaka wanaopiga kura kwa miguu yao na nidhamu ambayo ingeweka kwa majimbo kuwatumikia watu hawa na kuthibitisha thamani ya pesa. 

Hebu fikiria shinikizo kwa mataifa kuhamia mifumo ya "malipo ya watumiaji" kwa programu nyingi ili kupima kwa usahihi na punje mapendeleo ya Sisi Wananchi na ubadilishanaji wa biashara kati ya miradi ili iweze kuhudumia watu vyema badala ya "ukubwa mmoja- inafaa-hakuna" ya ushuru na matumizi ya jumla ya jumla.

Fikiria raia kama wateja badala ya jamii kama serfs.

Hili ndilo tungeweza kuwa nalo. Hiki ndicho tulichotakiwa kuwa nacho. Kusema kweli, ni kile ambacho pengine tungeweza kuwa nacho ikiwa tu tungeweza tu kuwa na nia ya kisiasa ya kutengua Marekebisho ya 17, kuondosha Bunge lote la Seneti na SCOTUS, na kuziweka tena na kurejesha uvaaji 2/3.

Inastahili kuwa haiwezekani kupata mambo kupitia Seneti. Huo ulikuwa ulinzi wa kimsingi kwa Sisi Wananchi na kwa nguvu za majimbo.

Hiki ni kipengele, si mdudu. Serikali lazima iwatumikie watu, sio watu wa serikali, na haitafanya hivyo kamwe isipokuwa watu wana haki ya kusema "Hapana."

Nguvu iliyogatuliwa na harakati za mtu binafsi hutoa mengi zaidi ya hii. Huenda si kamilifu, lakini ni uboreshaji bora wa kile tulicho nacho sasa. 

Tunapaswa kuwa hundi na mizani, sio tu waandishi wa kuangalia kwa unyanyasaji wa shirikisho usio na usawa.

Na hii ndiyo nguvu ambayo Sisi Wananchi lazima tuirudishe kwa ajili yetu wenyewe.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • el gato malo

    el gato malo ni jina bandia la akaunti ambayo imekuwa ikichapisha sera za janga tangu mwanzo. AKA ni paka maarufu wa mtandao ambaye ana maoni dhabiti kuhusu data na uhuru.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone