Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Jinsi Lockdown Zilivyovuruga Ndoto za Mwanafunzi huyu

Jinsi Lockdown Zilivyovuruga Ndoto za Mwanafunzi huyu

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Hapa chini kuna maandishi kamili, ambayo hayajahaririwa ya uwasilishaji kwa CovidStoriesArchive.org akielezea uzoefu wa kijana mmoja katika chuo kikuu maarufu cha Kusini mwa California wakati wa enzi ya Covid. Ilichapishwa kwa ukamilifu katika Ardhi ya busara. Tafadhali wasiliana na Kumbukumbu ya Hadithi za Covid kama ungependa kutumia au kunakili insha hii, nzima au kwa sehemu, kwa ajili ya utafiti au uandishi wako. Pia, tafadhali zingatia kushiriki hadithi zako mwenyewe kwa uhifadhi katika hifadhi yetu.

Nilikuwa karibu nusu ya mwaka wangu wa kwanza wa chuo kikuu wakati Covid ilipogonga. Nilikuwa nimejifanyia kazi wakati wa shule ya upili na nilikuwa nikihudhuria shule ya ndoto yangu (chuo kikuu chenye hadhi na cha gharama kubwa katika eneo la Los Angeles), nilikuwa nimejiunga na udugu, nilipata marafiki wa ajabu na nilikuwa nikipenda maisha yangu. Shule ilikuwa ngumu, lakini nilikuwa nikijifunza mengi na nilifurahia maprofesa wangu. 

Wazazi wangu wanamiliki biashara zao na wana shughuli ng'ambo, kwa hivyo walijua kuhusu Covid mnamo Novemba 2019. Kwa kweli walinirudisha shuleni baada ya mapumziko ya Krismasi nikiwa na barakoa. Mmoja wa watu waliokuwa wakiishi kwenye sakafu yangu kwenye chumba cha kulala alikuwa anatoka eneo la Wuhan nchini Uchina na ghorofa yetu nzima iliugua muda mfupi baada ya masomo kuanza tena kwa muhula wa Spring. Sote tulikuwa wachanga na wenye afya njema na tuliiondoa ndani ya siku chache. Wazazi wangu walikuwa na hakika kwamba sote tulikuwa na Covid ingawa hakuna mtu aliyekuwa akiizungumzia hapa Marekani wakati huo. 

Kisha tukapokea barua pepe. Yule aliyetuambia kwamba walikuwa wakifunga chuo na tulihitaji kuwa nje ya mabweni yetu wawili wawili. Siku zilizofuata zilikuwa na ukungu tulipojaribu kumaliza masomo yetu, kukusanya vitu vyetu vyote vya kidunia na kisha kufunga safari ya kurudi nyumbani. Nilitulia katika madarasa ya mtandaoni kwa muda uliosalia wa muhula. Haikuwa sawa na katika darasa la mtu, lakini ilionekana kama jambo sahihi kufanya kwani kidogo sana kilijulikana kuhusu Covid wakati huo. Nilikuwa na matumaini kwamba ningerudi California yenye jua ifikapo majira ya kiangazi. 

Majira ya joto yalizunguka na chuo kilikuwa bado kimefungwa. Niliamua kuchukua madarasa kadhaa ya mtandaoni kwani yalikuwa ya chini sana kuliko kiwango cha kawaida cha masomo. Nilijumuika na marafiki zangu wa zamani waliokuwa kwenye mashua moja na kujaribu kuwa na mtazamo chanya ingawa nilikuwa nikikosa utulivu. Nilipaswa kufurahia maisha ya kawaida kama mwanafunzi wa chuo kikuu na badala yake nilirudi nyumbani. 

Muhula wa kuanguka ulianza na chuo kikuu changu kilibaki kimefungwa kama vile California zingine. Waliamua KUPANDISHA masomo ya juu ambayo tayari yalikuwa yanatutoza Ada ya Maisha ya Chuo ingawa hukusema kwa sauti kukanyaga chuo. Niliamua kukaa nyumbani na kwenda kwa muda kwa semester ya kuanguka. Maprofesa walikuwa wakijitahidi wawezavyo, lakini nilishangazwa na jinsi walivyokuwa hawajui kiteknolojia hasa kwa kuzingatia ufahari wa chuo hiki. Nilikuwa nimesikia hadithi kutoka kwa marafiki zangu wengi kwamba Chuo Kikuu cha Zoom katika shule yao kilikuwa matembezi kwenye bustani. Wangepakia kwa saa 30+ za mkopo na wangepita tu kwenye madarasa kwa sababu maprofesa hawakujali na kila mtihani ungekuwa daftari wazi/kitabu wazi. Chuo kikuu changu, kwa upande mwingine, kilipunguza idadi ya masaa ya mkopo ambayo ungeweza kuchukua, ilipunguza ukubwa wa darasa hadi 24 au chini na ilionekana kuongeza ugumu wa mahitaji na majaribio kwa madarasa. Nilikuwa mnyonge. Bado nilikuwa nimekwama nyumbani kwa wazazi wangu, nikichukua masomo magumu ya kejeli kupitia Zoom bila mwisho mbele. 

Wazazi wangu wangeweza kuona jinsi nilivyokuwa mnyonge na walisisitiza kwamba nirudi California kwa muhula wa masika hata kama hiyo ilimaanisha kuwa nilikuwa nikifanya madarasa ya Zoom kutoka kwa nyumba ya SoCal ya bei ya juu. Angalau ningerudi na marafiki zangu. Tulipata na ghorofa na niliendesha gari langu nyuma kabla ya Krismasi. Wazazi wangu walitakiwa kuruka nje na kunisaidia kupata fanicha lakini baba yangu alipata Covid katika ofisi ya daktari wake (kila mwaka kimwili) siku moja baada ya kuondoka na kwa hivyo ilinibidi kukodisha U-Haul na kuandaa nyumba yangu peke yangu. .

Kwa tamaa yangu, shule yangu ilibaki imefungwa kwa muhula wa masika kwa hivyo nilitulia katika Zoom U kutoka kwa nyumba yangu ambayo nilishiriki na marafiki 3. Ilikuwa ngumu kutumia wakati mwingi katika chumba changu cha kulala, lakini bado tuliweza kwenda nje na huko LA. Kulikuwa na vizuizi vingi, na mambo fulani tu yalikuwa wazi, lakini ilionekana kama maisha yanaweza kurudi kawaida hivi karibuni. 

Kufikia Pasaka, sisi wanne tulikuwa tukichanganyikiwa na kwa hivyo tuliamua kwenda Miami kwa wikendi ndefu. Hatukuamini tofauti kati ya Miami na LA. Kila kitu kilikuwa wazi, watu walikuwa na furaha na maisha yalikuwa ya kawaida. Huko LA, kila mtu alikuwa na hofu na hasira, watu wangekupigia kelele ikiwa unathubutu kutembea ufukweni bila barakoa na mambo yalikuwa bado yamefungwa. Marafiki zangu na mimi tulianza kuzungumza juu ya kuhamia Miami.

Niliamua kutochukua masomo yoyote wakati wa msimu wa kiangazi na nikaenda nyumbani kwa mwezi mzima. Nilikuwa nimechoka kukwama kwenye nyumba yangu. Nilikuwa nimechoka kuvaa barakoa kila mahali nilipoenda, hata nje. Wenzangu ni marafiki zangu wa karibu, lakini tulikuwa juu ya kila mmoja mchana na usiku na nilihitaji mapumziko. 

Mwishoni mwa Julai, chuo kikuu kilitujulisha kwamba chuo kikuu kingefunguliwa kwa muhula wa msimu wa baridi, lakini tutahitajika kuchanjwa kikamilifu. Walisema kwamba misamaha midogo itatolewa. Nina hali ya matibabu iliyokuwepo na, kwa sababu hiyo, mimi si mgombea wa chanjo kwa wakati huu. Daktari wangu anasema labda nitakuwepo baada ya taarifa zaidi kuhusu chanjo kupatikana. Familia yangu haikuwa na wasiwasi kuhusu hili kwa sababu mimi ni kijana mwenye afya njema mwenye umri wa miaka 20 ambaye tayari ana Covid na ana kiwango fulani cha kinga ya asili. Nilijaza karatasi za kutopokea chanjo na nilifurahi na kushangaa wakati msamaha wangu ulipotolewa. Ningehitajika kupima Covid kila wiki (zinazotolewa na chuo kikuu) na kuvaa barakoa wakati wote nikiwa chuoni. Sikujali kwa sababu shule ilikuwa imefunguliwa na mambo yalikuwa yanaenda sawa. 

Haikuchukua muda kwa mtazamo wangu kuwa mbaya. Mfumo uliowekwa ili kudhibiti majaribio ya kila wiki ya Covid haukufaulu. Licha ya majaribio kadhaa, nisingeweza kuratibu jaribio langu kupitia mfumo wa mtandaoni. Nilipoamua kuingia tu kwenye kituo cha kupima, ningeambiwa kuwa singeweza kupimwa kwa sababu sikuwa na miadi. Baada ya mjadala mkali, wangenipa mtihani bila kupenda na matokeo yangu yangetumwa kwa barua pepe siku iliyofuata (hasi!). Siku iliyofuata, ningepokea barua pepe mbaya ikisema kwamba nimeshindwa kutii mahitaji ya chuo kikuu ya kila wiki ya kupima Covid na kwamba kama singejaribiwa ndani ya saa 24 zijazo ningeondolewa kwa nguvu kutoka kwa madarasa yangu yote na kufukuzwa kutoka shule. shule. Ningepigia simu Huduma za Afya za Wanafunzi na wangepata kipimo changu hasi na kuniomba msamaha kwa mkanganyiko huo. Hali kama hiyo ingerudiwa karibu kila wiki. 

Wakati huo huo ilikuwa inadhihirika kuwa mambo yalikuwa mbali na ya kawaida chuoni. Migahawa mingi kwenye chuo hicho ilifungwa. Microwave ilikuwa imeondolewa kwenye mkahawa kwa sababu ya "Covid" na walikuwa wakihudumia tu vitu vya kunyakua na kwenda kama vile sandwichi zilizopakiwa mapema au mirija ya nafaka au Easy Mac. Tulipaswa "kupika" Mac Rahisi kwa kuimwaga kwa maji kidogo ya kuchemsha. 

Iwapo nilikuwa nimeketi peke yangu katika chumba cha kujisomea katika maktaba na kushusha kinyago changu ili ninywe maji kutoka kwenye chupa yangu ya maji, mmoja wa wasimamizi wa maktaba angekimbilia chumbani, huku akipiga kelele, “USISHUSHE KINYAGO CHAKO! HUWEZI KUSHUSHA MASK YAKO! HATA KUNYWA KINYWAJI!” Ikiwa wanafunzi wangepinga na kujaribu kutaja kuwa walikuwa wamekaa peke yao katika chumba kilichofungwa, wangeondolewa kwenye maktaba na usalama wa chuo. Ningeweza kuorodhesha hadithi nyingi kama hii. 

Kisha habari zikaibuka kuwa kaunti ya LA ilikuwa inazingatia kupitisha agizo la chanjo. Nilijizatiti kwa ajili ya mabaya zaidi lakini bado nilikuwa na matumaini kwamba wangeachana na hatua hii ya kikatili. Nilikuwa namtania nani? Ni LA na agizo lilianza kutumika mwezi uliopita. Siwezi tena kwenda kula, kwa Whole Foods au kuingia kwenye maduka mengi. Nimezuiliwa kabisa kuishi aina yoyote ya maisha ya kawaida katika jiji hili. Wamiliki wa biashara wana huruma kwa ukweli kwamba nina msamaha wa matibabu, lakini hawawezi kuvunja sheria wasije wakatozwa faini. Sasa ninatumia siku zangu nikiwa nimenaswa ndani ya nyumba yangu au darasani na ninahesabu siku hadi mapumziko ya msimu wa baridi. 

Maprofesa wangu wananipakia tu kazi nyingi. Wanaghairi darasa mara kwa mara na inahisi kama wanaipigia simu hivi punde. Hivi majuzi niliwaambia wazazi wangu kwamba jambo pekee ambalo nimejifunza muhula huu ni kukatishwa tamaa na jinsi ya kuwa na hasira. Watu wanaponiuliza ninaenda shule wapi na nasema jina, jibu la moja kwa moja ni, "Wow! Hiyo ni shule nzuri sana. Najiwazia kwamba wangeshtuka ikiwa kweli wangejua hali ikoje chuoni sasa na jinsi viwango vya elimu vimeshuka. 

Nimeamua kuondoka California. Nimechukua likizo ya kutokuwepo chuo kikuu na nitarudi nyumbani mara tu nitakapomaliza fainali. Nitachukua muhula na kufanya kazi kwa biashara ya familia. Ninazingatia kuhama hadi shule nyingine kwa msimu ujao wa vuli, lakini sina uhakika kama nitawahi kumaliza shahada yangu. Covid imefanya mzaha kwa mfumo wetu wa chuo kikuu na sina uhakika kama itapona. Ndoto zangu za chuo kikuu na maisha huko California zimekufa polepole, kifo cha uchungu tangu Covid alifunga ulimwengu mnamo Machi 2020. Sina hasira tena. Maisha ni mafupi sana na nitaenda kuanza kuyaishi.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone