Brownstone » Jarida la Brownstone » elimu » Jinsi Nilikaribia Kuhitimu kutoka Chuo Kikuu cha Stanford

Jinsi Nilikaribia Kuhitimu kutoka Chuo Kikuu cha Stanford

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Nilihitimu kutoka Stanford siku ya Jumapili, lakini karibu haikutokea. 

Kwa kweli, nilikaribia kukataliwa shahada yangu ya BS - kile ambacho BS inasimamia ni juu ya tafsiri yako - kwa sababu "sijaimarishwa." Ninajishughulisha na "kutotii chanjo," angalau kwenye moja ya picha tatu zinazohitajika. Si "kuweka jumuiya yetu ya chuo salama."

Hili ndilo shida: Siishi chuoni na sijaishi tangu Novemba, nilipomaliza kozi zangu za mwisho! Stanford ilitangaza mamlaka yake ya kuongeza mwezi Desemba, wakati huo nilikuwa nikipata nafuu kutokana na maambukizi ya covid na kuhamia Texas.

Lakini kama nilivyojifunza mnamo Aprili wakati Stanford karibu anipe buti, agizo la nyongeza "halitegemei historia ya maambukizo au eneo la mwili." Ningekuwa nikiishi kwenye kisiwa cha Pasifiki siku moja kabla ya kuhitimu kwangu, na chuo kikuu bora kabisa cha Amerika bado hakingeweza kuvumilia ukweli kwamba "nilichanjwa kikamilifu" tu na sio "kuongezwa." Risasi mbili hazitoshi, kikana sayansi - hakuna digrii kwako!

Mharibifu: Hatimaye Stanford alikubali wakati nilipoonyesha upuuzi wa mpango wao wa kutekeleza agizo dhidi yangu kutoka umbali wa maili 2,000, lakini baada ya duru nyingi za maandamano na bahati nzuri na msimamizi mmoja. 

Nimeamua kuwa licha ya azimio hilo, ni hadithi inayofaa kusimuliwa, kwani inafichua shida za kina zaidi kuhusu jinamizi la ukiritimba na janga ambalo Stanford imekuwa. 

Hii ndio hadithi. 

II.

Mnamo tarehe 14 Aprili 2022, ofisi ya maendeleo ya digrii ya Stanford ilinijulisha kuwa muda wa kujiandikisha umewekwa kwenye akaunti yangu ya mwanafunzi kwa sababu ya "mahitaji fulani ya matibabu" kutotimizwa.

shahada-maendeleo

Nilijibu ofisi na kueleza kwamba kwa kweli sikuandikishwa katika kozi yoyote. Walichoniambia baadaye kilikuwa cha kipuuzi sana hadi kilikuwa cha kuchekesha. Inavyoonekana, ili kuhitimu kutoka Stanford nikiwa sijaandikishwa rasmi, nilihitaji kuwekwa katika "kozi" maalum ya kitengo cha 0 ambacho kinapatikana tu kwenye karatasi. Na kwa sababu Stanford inahitaji chanjo za nyongeza ili kujiandikisha kozi, ofisi ya maendeleo ya digrii haikuweza kuniweka katika kozi bandia.

fake-course

Mwanzoni, nilikuwa nimechoka tu. Hawawezi kuwa serious, sawa? Huu ni utani! Kisha nikagundua ningelazimika kushughulika na hii, na kwamba digrii yangu ilikuwa kwenye mstari. Kwa kutazama nyuma, sikupaswa kushangaa - baada ya yote, hiki ndicho chuo kikuu ambacho karibu kumwachilia mwanafunzi wa kigeni wa PhD na familia yake. kufukuzwa kwa kutofuata nyongeza. Nilikuwa karibu tu kwenye kizuizi cha kukata.

Kwa hivyo, nilituma barua pepe kwa wasimamizi kadhaa. Hivi ndivyo nilisema, nikielezea ombi langu la msamaha:

ombi-msamaha

Na hivi ndivyo nilivyorudi chini ya saa moja baadaye. 

mamlaka ya nyongeza

Hiyo ilikuwa haraka! 

Kando na saini ya kupendeza ya "MD PhD", sehemu niliyopenda zaidi ya barua pepe ilikuwa neno "kutofuata sheria," ambalo linaonyesha. hasa hii inahusu nini. Ikiwa mamlaka hayatokani na historia ya maambukizi au eneo halisi, inategemea nini? Kifungu cha maneno "bila kujali hali" kinaonekana kupendekeza hakina msingi wowote isipokuwa furaha ya kuitekeleza. 

Kwa kuzingatia kile tunachojua sasa kuhusu athari ndogo ya chanjo kwenye uambukizaji, mamlaka ni kichekesho cha kisayansi. Na bado, wavuti ya Stanford bado inafanya madai ya kipuuzi kwamba risasi ya "nyongeza" inazuia kuenea kwa COVID-19. Wanasema: "risasi za nyongeza huzuia maambukizo kwa watu wengi, na hivyo kupunguza kasi ya kuenea kwa virusi. Jumuiya ya chuo kikuu iliyoimarishwa sana hupunguza uwezekano wa usumbufu mkubwa ambao unaweza kuathiri uzoefu wa wanafunzi, haswa katika suala la madarasa na shughuli za kibinafsi na kukusanyika makazi. 

Wacha tuangalie hiyo dhidi ya data huko Stanford. Agizo la "booster" lilitangazwa mnamo Desemba 16, 2021. Kuanzia Machi 2020 hadi wiki inayoishia Desemba 19, 2021 - zaidi ya mwaka mmoja na nusu - kulikuwa na jumla ya 246 kesi za wanafunzi za COVID-19. Tangu Desemba 20, kumekuwa na juu 4100 kesi. Lakini kumbuka nadharia: nyongeza hupunguza kuenea. Nyongeza hupunguza kuenea. Nyongeza hupungua…

Kama data ya Stanford inavyoweka wazi zaidi, "booster" ni sawa katika kuzuia COVID-19 kama vile ngoma ya mvua inavyoleta mvua. Kwa kweli, mamlaka ya Stanford ya kuongeza nguvu inaonekana kufanya kazi kama ngoma ya mvua… kwa virusi! 

Kwa hivyo, ikiwa haitatimiza lengo lililotajwa la "kupunguza kasi ya kuenea kwa virusi", ni nini madhumuni halisi ya agizo hilo? 

Jukumu ni jaribio: mtihani unaouliza ikiwa utafuata sheria ambayo haina maana hata kidogo chini ya tishio la kupoteza alama ya heshima. dau la Stanford ni hilo ndio, ndio utafanyaKwa mchanganyiko wa sababu, sikutaka kufanya hivyo. Na kwa bahati nzuri, sikulazimika kufanya hivyo. 

Baada ya zuio kutoka kwa ofisi ya maendeleo ya digrii na kunyimwa waziwazi kutoka kwa msimamizi wa matibabu, msimamizi wa pili wa Stanford ambaye si wa matibabu aliamua kwamba hali hiyo ilithibitisha kuachiliwa (kwa wazi). Na kama hivyo tu, ilikuwa imekwisha. Hiyo ni nzuri! Ni matokeo ambayo nilitaka, ingawa lazima nikubali kwamba matarajio ya kuwa mtu aliyeacha shule ya Stanford kwa sababu ya kipuuzi yalikuwa ya kuvutia. 

Lakini hata kama ninashukuru kwa msimamizi pekee wa Stanford ambaye hatimaye aliingilia kati kwa niaba yangu - na ambaye atabaki bila jina, kwa sababu ninajua vyema kwamba kulipiza kisasi kutoka kwa watu wenye msimamo mkali wa "afya ya umma" huko Stanford sio nje ya swali - ukweli kwamba uingiliaji kati kama huo ulikuwa muhimu kabisa ni wa kuchukiza. 

Kuna maelfu ya wengine ambao wamelazimishwa kuwasilisha mamlaka chini ya tishio. Kutoa vighairi katika hali mahususi ambazo hazijafungwa ni njia ya Stanford ya kuzuia kuchunguzwa na kuficha sera isiyoweza kutetewa katika kila ngazi.

Stanford inapaswa kumaliza agizo lake la chanjo kabisa. Ni agizo lisilo la kisayansi na lisilo la kimaadili kwa wanafunzi wasiofanya hivyo wanahitaji ulinzi dhidi ya COVID-19 kwa chanjo au vinginevyo. Na hiyo inajumuisha wanafunzi wa Stanford ambao wako chuo kikuu, wanaenda darasani, na wale wasio na maambukizo ya awali na kinga ya asili. COVID-19 haikuwa tishio kubwa kwa sisi vijana, na bado sivyo.

Nini wanafunzi wa Stanford do zinahitaji ulinzi kutoka ni sera mbaya za kufuli ambazo viongozi wa Stanford walikumbatia kikamilifu. Tangu mwanzo wa 2021 pekee, kumekuwa na nne kujiua kwa wanafunzi wa Stanford. Katika wiki mbili za kwanza za mwaka wa shule wa 2021 pekee, rekodi ya wanafunzi kumi walisafirishwa hadi hospitali ya Stanford kwa sumu ya pombe. Sitaki wasiwasi juu ya "afya ya akili" pia, lakini kwa nambari hizi utafikiria kuwa wasimamizi wa Stanford, wanaozingatia usalama jinsi wanavyoonekana, wangetafakari jinsi sera zao za kufuli zimeunda mazingira mabaya kwa wanafunzi. Anatoa nini?

III.

Simchukulii mfanyakazi yeyote wa Stanford kama mhalifu katika masaibu haya. Kwa kweli, ninawajua wengi wao. Aliyekataa ku-override kushikilia, pamoja na kuwa MD PhD, ni kweli profesa wangu wa zamani! Ni nini kingeweza kueleza sababu za kipuuzi, zenye mkazo kutoka kwa mtu anayejua vizuri kabisa kwamba walichokuwa wakisema hakina maana ya kitiba? 

Kuweka tu: wasimamizi hawa ni cogs katika mashine. Na mashine hiyo imevunjika kwa undani, kwa aibu. Taasisi zilizovunjika zinavunja watu. Kwa kweli, hiyo haiondoi jukumu la mtu yeyote, na ninatarajia bora kutoka kwa Stanford. Urasimu unaikaba koo nchi yetu, na kushindwa kwa watu wema kusimama ndani ya urasimu kunaifanya kuwa mbaya zaidi.

Wakati huo huo, hakuna shaka kwamba viongozi wa Stanford wametenda kwa ujinga wakati wote wa janga hili, kimsingi wakitoa shule yetu kama taasisi ya kisayansi na kuibadilisha kuwa ya kisiasa. 

Rais wa Stanford Marc Tessier-Lavigne ni mwanasayansi mashuhuri. Kabla ya Stanford, alikuwa Rais wa Chuo Kikuu cha Rockefeller, taasisi ya utafiti wa matibabu huko New York City. Pia alikuwa mtendaji mkuu wa utafiti katika Genentech, biashara ya teknolojia ya kibayoteknolojia ambayo sasa ni kampuni tanzu ya kampuni kubwa ya dawa ya Uswizi Roche. 

Lakini mbali na kuzurura mara kwa mara juu ya "kuiweka jamii yetu salama" au matangazo ya mara kwa mara ya robo za kawaida na mamlaka mpya, Marc Tessier-Lavigne haitoi maoni ya umma juu ya sayansi kama inavyohusiana na janga hili. Na yeye dhahiri haisemi jambo lolote ambalo lingepingana na wakubwa wake halisi - maafisa wa “afya ya umma” wa “afya ya umma” wa Kaunti ya Santa Clara (na wakubwa wao katika Chama cha Kidemokrasia cha California).

Je, Stanford anaamini kweli - kitaasisi, ninamaanisha - kwamba mamlaka ya kuongeza wanafunzi huweka mtu yeyote salama? Au kwamba masks ni muhimu katika madarasa lakini si katika kumbi za kulia? Kwa nini Stanford alifanya mahafali ya nje yaliyofichwa mnamo Juni 2021 wakati haikuwa hata mwongozo wa CDC kuvaa barakoa ndani ya nyumba? Kwa nini Stanford hakupinga hadharani vizuizi vikali vya kiwango cha kaunti ambavyo viliharibu maisha ya wanafunzi kwa zaidi ya mwaka mmoja? 

Natamani ningejua majibu ya maswali haya, lakini Marc Tessier-Lavigne hatoi maoni juu ya mambo kama haya. Na nadhani hiyo ni kwa sababu hakuna mtu anayemtarajia. Alimradi anatii makubaliano ya kisiasa ya pro-lockdown ambayo ni The Science™, hakuna anayejali kama atasema lolote kuhusu… sayansi. 

Huyu hapa Juni 2021 akizungumza na spika wa mwanzo Dkt. Atul Gawande, mshauri wa Biden COVID-19.

lavigne-gawande

Wote wawili vaxxed; zote mbili zimefunikwa; wote nje; na wote wawili walizingatiwa wanasayansi wa umma katika msimamo mzuri - kwa sababu wanafanana. Kuhusu madaktari wa Stanford kama vile Dk. Scott Atlas na Dk. Jay Bhattacharya, ambao wote waliwindwa vibaya na wachawi katika chuo kikuu hiki kwa kupinga kwao kufuli… wao ni wazushi. Nimeelewa?

IV.

Ninataka kumalizia kwa kuzungumza juu ya kile Stanford anamaanisha kwangu, na jinsi maoni yangu juu ya chuo kikuu yamebadilika katika miezi miwili iliyopita baada ya uzoefu huu usiofurahisha. 

Mimi ni mmoja wa ndugu wanne waliolelewa (zaidi) na mama yetu ambaye ni mwalimu wa shule ya umma. Bei ya vibandiko ya kuhudhuria Stanford kwa hata mwaka mmoja ilikuwa zaidi ya ile ambayo mama yangu alilipa kila mwaka wakati nilipoingia. Msaada wa kifedha wa Stanford ulibadilisha kila kitu. Stanford alifungua milango ambayo haingekuwepo kwangu vinginevyo.

Kwamba taasisi hiyohiyo ilikuwa tayari kunifungia mlango kwa nguvu, ili kutupa kazi yangu yote kwa upuuzi mtupu uliohisiwa kuwa mbaya sana, ingawa hali hiyo ilitatuliwa hatimaye. 

Stanford nitakayotazama nyuma kwa furaha ni chuo kizuri, marafiki zangu huko Tathmini ya Stanford, marafiki zangu wazimu kutoka mwaka wa baridi, maprofesa wangu na walimu wa lugha, wanaume na wanawake wakuu wa Taasisi ya Hoover, na hata wanaharakati wa kushoto ambao waliniweka kwenye vidole vyangu kwa miaka yote. Lakini Stanford kama taasisi - sheria za kucheka, urasimu wa kilema, na juu ya majibu yote ya janga la janga - zitapungua milele akilini mwangu. 

Ni matumaini yangu makubwa kwamba Stanford atarejea kuheshimu haki za mtu binafsi, sayansi halisi, na uhuru wa kisayansi, na labda hata kwamba utawala utaonyesha toba fulani kwa makosa ambayo yamefanywa. Lakini umeona taasisi zetu zozote hivi majuzi? Sibeti juu ya marekebisho ya kozi.

Imechapishwa tena kutoka kwa mwandishi Kijani kidogo



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone