Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Vidokezo vya Chura wa Koo la Biden kwa Hali ya Kawaida Inayokuja

Vidokezo vya Chura wa Koo la Biden kwa Hali ya Kawaida Inayokuja

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Kilichomtokea Joe Biden kinaweza kumtokea mtu yeyote. Kwa kweli, hutokea wakati wote. Katika historia yote ya mwanadamu. Yeye (inawezekana) alipata baridi kutoka kwa mjukuu wake wa mwaka mmoja na nusu. Nadharia yake ni kwamba mjukuu wake "anapenda kumbusu pop yake." Kwa sababu hiyo, alipata “chura kwenye koo lake.” 

Ni baridi tu! Hakuna sababu ya kufadhaika! 

Msemaji wa Biden anasema kwamba amechukua njia ya matibabu. "Anatumia dawa za dukani na pengine matone ya kikohozi na chai, lakini vinginevyo anaendelea na ratiba yake," alisema Jen Psaki. 

Yote ni ya kawaida sana. Sehemu kubwa ya maisha. Hakuna njia ya kujua ikiwa Biden yuko sahihi katika utaftaji wake wa kawaida wa mawasiliano. Labda hakupata baridi kutoka kwa mjukuu wake lakini angeweza. Mzazi yeyote atakuambia kwamba mtoto wa kwanza anakuja na mwaka mzima wa sniffles ya kaya na ugonjwa. Ya pili sio mbaya sana kwa sababu wazazi wamejenga kinga. Nakadhalika. 

Lakini labda Biden hakupaswa kumruhusu mjukuu wake kumbusu? Huo ni upuuzi. Angeweza kwa furaha kuhatarisha maambukizo badala ya ambayo atapata na kutoa upendo. Ni sehemu ya makubaliano ambayo sote tumefanya na vimelea vya magonjwa: tunacheza nao ngoma hatari ili kufurahia upendo, uhuru, chaguo na haki za binadamu. 

Hadi sasa hakuna kitu nilichoandika hapo juu ambacho si cha kawaida. Ni njia ambayo tumeishi kila wakati. Hakuna mtu anayefikiri mjukuu anapaswa kuadhibiwa kwa kupitisha baridi - ambayo kwa njia inaweza kuwa Rhinovirus au Coronavirus. Hakuna mtu anayefikiria kwamba Biden angeepuka mawasiliano yote na familia yake. Hakuna hofu ya maadili hapa. Hakuna mtu anayemshtaki mtu yeyote kwa uchokozi. Ni maisha tu kama tunavyojua siku zote. Mifumo yetu ya kinga imebadilika ili kufanya yote iwezekanavyo. 

Vivyo hivyo na hamu ya Deborah Birx kumuona mama yake na kuchukua safari, wakati kamili mwaka jana ambapo alikuwa akidai kwamba kila mtu aache kusafiri. Shida hapa sio hamu ya kawaida ya kuona familia. Tatizo ni shuruti ya kinafiki iliyowekwa kwa kila mtu mwingine. 

Tabia ya Biden hapa ni kielelezo kizuri cha mkataba wa kijamii ulio wazi na wa asili ambao sote tumekubali kuishi. Tunaishi katika uwepo wa vimelea vya magonjwa, jambo la kujutia kuwa na uhakika, lakini kile ambacho tumekuja kukabiliana nacho. Mafanikio yanayotokana na mfiduo wa kawaida wa magonjwa tunayopata maishani ni kwamba tunakuwa na nguvu na sugu zaidi kwa magonjwa - pamoja na kuishi maisha ya kawaida. 

Tunapougua, tunafikia mambo ambayo yanatufanya kuwa bora zaidi. Tunachukua matone ya kikohozi. Tunalala zaidi. Tuna supu ya kuku. Tunakufa njaa na kulisha homa - au labda ni kinyume chake, nasahau. Vyovyote vile, tunajitahidi kupata nafuu ili tuendelee na maisha. 

Samahani kwamba nakala hii inachosha sana hadi sasa. Lakini boring inashangaza kwa sababu, kwa sababu fulani, tuliamua kusahau haya yote kwa miaka miwili iliyopita katika kushughulika na virusi mpya ambayo inahusishwa na kiwango cha kuishi cha 99.8%, wahasiriwa ambao hufa katika umri ambao watu kawaida hufa. 

Kwa kifupi, tuliamua kujitia hofu katika kukomesha haki na uhuru, huku tukitupa hekima yote tuliyorithi kuhusu maambukizi, kinga, tiba, na virusi kwa ujumla, bila kusahau haki zote na sheria za jadi. Mazungumzo ya matibabu ya Covid yalipigwa marufuku. Kwa kifupi, tulikwenda wazimu kabisa, na kusababisha madhara makubwa kwa afya ya umma, na kitambaa cha kijamii na kitamaduni. 

Kinachonishangaza kuhusu Biden na chura kooni ni jinsi yeye na utawala wake wanavyochukua hatua kwa hekima ya kitamaduni kuhusu virusi, hata kama utawala huohuo unakuza ufufuo wa maisha kama vile tumejua yote kwa virusi ambavyo ni binamu wa karibu wa kitu kile kile alichonasa kutoka kwa mjukuu wake. Na bado msemaji wake anatumia kile ambacho tumekuwa tukijua ili kuwatuliza watu. 

Simlaumu Biden au watetezi wake kwa akili zao za kawaida kuhusu maambukizi. Ninawalaumu kwa kutotumia hekima hii ya kitamaduni mara kwa mara kwa virusi vingine. 

Bado, majibu ya maambukizo ya Biden yanapaswa kutupa sisi sote tumaini kwamba tunaweza kurudi katika hali ya kawaida, tuache kuwanyanyapaa wagonjwa, tuache kuwaita watu wanaopona kutoka kwa Covid "walionusurika," tuache kukwepa kila mmoja kana kwamba mwanadamu si chochote bali ni vekta. ya kuenea kwa magonjwa, na kuacha na mahitaji haya ya kikatili ya ajabu kwamba kila mtu ajitenge na kila mtu kwa jina la kudhibiti virusi. 

Je! ni watoto wangapi ambao wamezuiwa kwa lazima kuonana na nyanya na babu katika kipindi cha miaka miwili iliyopita? Ni wapenzi wangapi wamezuiwa kuwa pamoja kwa sababu wanaishi katika maeneo tofauti ya magonjwa? Je, ni familia ngapi ambazo zimesambaratishwa na dai la kipuuzi la Deborah Birx kwamba sote tuishi kwa kutengwa na kila mtu mwingine? Ni watu wangapi wamekamatwa kwa kukiuka amri ya kutotoka nje? Ni waandishi wangapi wamekaguliwa kwa kusema tu kwamba Virusi vya Korona vinapaswa kutibiwa kama pathojeni ya kawaida?

Mamilioni. Makumi ya mamilioni. Mabilioni kote ulimwenguni. Tumelipa bei ya kutisha kwa kufadhaika kwa njia zote ambazo Biden mwenyewe hajafanya wakati wa pambano lake na baridi. 

Walakini, hii inapaswa kutupa tumaini kwamba hekima ya zamani haijazimishwa kabisa. Mambo mengine ni muhimu zaidi kuliko kuepuka magonjwa, hata kwa wazee. Sote tunahitaji muunganisho, na hiyo inakuja hatari fulani. Biolojia yetu imebadilika ili kukabiliana nayo. Hakika, kadiri tunavyopata uzoefu zaidi (iwe hiyo inamaanisha kuwa watoto wazembe au kuchanganyika na watu kutoka kote ulimwenguni kwenye soko la kibiashara), ndivyo tunavyoimarika na maisha marefu tunayoishi. 

Uhuru na uchaguzi wa kibinadamu - pamoja na mapenzi, upendo, familia, na maisha ya kawaida, hata sanaa, mchezo, michezo, na umati - yote yanawezekana mbele ya magonjwa ya kuambukiza. Hakika, mambo haya yote ni muhimu, vinginevyo maisha hayafai kuishi. Hilo ndilo somo la kweli hapa. Huenda chura wa koo la Biden - ambaye huenda aliambukizwa kupitia kufichuliwa - atufundishe angalau jambo hili. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone