Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Gavana Andrew Cuomo: Kutoka shujaa hadi Goofball katika Virusi vya Msimu Mmoja 
Cuomo

Gavana Andrew Cuomo: Kutoka shujaa hadi Goofball katika Virusi vya Msimu Mmoja 

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Furaha, kitabu kingine cha shujaa wa kufuli! Wakati huu ni kutoka kwa Andrew Cuomo, ambaye alipanda wimbi la hofu ya ugonjwa hadi urefu wakati wa machafuko ya Spring 2020 kabla ya kuanguka chini mwaka mmoja baadaye. Umati wa watu wenye kuabudu, vyombo vya habari vya uwongo, umati uliosisimka wote waliondoka kwa ghafla, kutokana na baadhi ya ishara za kimahaba zinazodaiwa kuwa mbaya ambazo baadhi walizilalamikia. 

Cuomo alikamilisha kitendo hicho na kisha akatupwa kwa mbwa. Alikwenda kutoka kwa malaika hadi kwa shetani kwa usiku mmoja. Siku moja alikuwa akiokoa New York kutoka kwa Covid - hakika atakuwa rais hivi karibuni! - na iliyofuata alikuwa anaamka bila la kufanya ila kuangalia hundi zake za mrahaba. 

Wacha tuone anachosema katika kumbukumbu yake. Kitabu kiliandikwa alipokuwa katika kilele cha umaarufu wake, lakini kisha kuondolewa na mchapishaji wakati alianguka chini. Lakini inavyotokea, kuna mikataba na maendeleo na mirahaba hatarini, kwa hivyo hapa ndio sasa: Mgogoro wa Amerika: Masomo ya Uongozi kutoka kwa Gonjwa la COVID-19. Toni ni ya kujiamini, ya fujo, yenye uhakika, na si sahihi kabisa. 

Tunajua kwa hakika kwamba hatakubali kutumia vibaya mamlaka yake, kibinafsi au kisiasa. Hatasema kwamba alishiriki katika kuharibu New York, utamaduni wayo wa kibiashara, hisia ya raia wake ya kujistahi, au uhuru wake wa kidini. Yeye hatasema popote kwamba alienda mbali sana. Hatakubali kwamba alikuwa chombo cha habari cha kutamani au kwamba alifuata wazimu ili kujiweka kwenye nafasi ya juu zaidi. Hatasema lolote kati ya hayo, zaidi ya hao wengine wamesema hivyo. 

Anasemaje? Kweli, kitabu hiki kinajiondoa zaidi kuliko nilivyotarajia, hata kunyang'anya silaha. Anasimulia hadithi nzuri kuhusu maisha yake ya kibinafsi na mapambano. Inaonekana kuwa ya kweli, na wasomaji wanaweza kuungana na kuinuka kwake kitaaluma kisha kuanguka kisha kuinuka tena…na kuanguka kwake tena. Itikadi yake inaonyeshwa kwa kiwango cha juu zaidi: mtu anayeendelea ambaye anaamini sana serikali katika ubora wake lakini daima amekatishwa tamaa katika utendaji wake. 

Lakini kitabu hicho pia ni cha kushangaza kwa kile kinachochukua nafasi, yaani kwamba kufungia ni njia sahihi ya kukabiliana na magonjwa ya kuambukiza. Virusi katika nyakati zote na mahali hufika, huambukiza sehemu fulani ya idadi ya watu kulingana na kuenea, hubeba jukumu la vifo vya wengine, na hatimaye kuwa endemic, ambayo ni kusema, kitu tunachoishi. Huyu hakuwa tofauti katika sifa zake zozote. Kilichofanya huyu kuwa tofauti ni siasa zake na mtazamo wa kawaida lakini ulioshikiliwa ulimwenguni kote kwamba maisha yenyewe yalipaswa kuvurugwa kimsingi na serikali kwa sababu yake. 

Cuomo mwenyewe anaingiza dhana hii tangu mwanzo:

Virusi vya hewa ilikuwa mojawapo ya matukio ya kutisha yaliyofikiriwa kama njama ya kigaidi. Ni rahisi kuleta machafuko na kuzidisha jamii hofu wakati watu wanaogopa kupumua hewa. Hakutakuwa na habari njema na virusi hivi na hakuna matokeo mazuri. Shule na biashara zingefungwa. Uchumi ungeyumba. Watu wangekufa. Hakuna ambacho tungeweza kufanya kingetosha. Hakukuwa na uwezekano wa ushindi, na hata FDR na Churchill walikuwa na angalau uwezekano wa matokeo ya mafanikio.

Kweli? Hakuna matokeo mazuri hata kidogo? Kushindwa kumechochewa? Pia, je, ni nini hiki kinachopita kutaja shule na biashara kulazimishwa kufungwa? Hilo halikufanyika huko Dakota Kusini, Uswidi, Nikaragua, au Belarusi. Kwa nini makubaliano haya ya shurutisho kubwa wakati vile havijawahi kufanywa katika milipuko iliyopita? Hii inatoka wapi? Na kwa nini mkuu wa mkoa alitupa tu hiyo huko? Kwa nini hakuwahi kufikiria tena katikati ya matendo yake mabaya zaidi?

Kumbuka kwamba aliweka kitabu hiki kitandani katika msimu wa vuli wa 2020, kabla tu ya kujiuzulu kufuatia mwito wake wa kufungua New York. Hapa anaandika kwamba alishinda virusi. "Jimbo la New York, ulimwengu mdogo wa taifa, umeonyesha njia ya kusonga mbele. Tumeona serikali ikihamasishwa kushughulikia mgogoro huo. Tumewaona Wamarekani wakikusanyika pamoja kwa maana ya umoja kufanya yasiyowezekana. Tumeona jinsi virusi ilivyo kukabiliwa na kushindwa".

Ajabu. Fikiria chati mbili zifuatazo.

Kile ambacho chati hizi zinaonyesha ni kile ambacho mtu anaweza kutarajia kutoka kwa virusi vipya vya aina hii na wasifu huu wa hatari. Iliua. Kisha iliambukiza zaidi. Kisha 99.8% ya walioambukizwa waliitikisa na kupata mfumo wa kinga ulioboreshwa, hapana kwa sababu ya chanjo ambayo haikuzuia maambukizi wala kuenea. Kisha maisha yakarudi kawaida. Kila sehemu ya mwelekeo huu ilikuwa rahisi kutabirika bila kujali serikali ilifanya nini au haikufanya nini.

Virusi haikuhitaji Cuomo kupigana nayo: mfumo wa kinga ya binadamu hufanya kazi kwa bidii na serikali ni watazamaji tu. Afya ya umma ilijua kuwa kwa miongo kadhaa hadi ghafla hawakufanya hivyo. Jaribio la kuwa shujaa lilikuwa kubwa sana kwa idadi kubwa ya watu wanaoshikilia ofisi ya umma, Cuomo kati yao. 

Kile ambacho serikali ilifanya kilikuwa na uharibifu mkubwa zaidi kuliko ilivyokuwa muhimu katika jina la kufanya jambo fulani. Mbaya zaidi ni kwamba mambo ambayo serikali ilifanya yalibadilisha maarifa ya hali ya juu kwamba kundi moja lililohitaji kulindwa kutokana na virusi ni watu walio katika mazingira magumu, katika kesi hii, wazee na walemavu.

Cuomo, kwa upande mwingine, alisaini agizo, lililotolewa katika majimbo mengine mengi, kulazimisha nyumba za wauguzi kukubali wagonjwa wa Covid katika vyumba vya ziada. Hakuna chaguo. Iliwabidi. Hii ilisababisha makumi ya maelfu ya vifo visivyo vya lazima. Zaidi juu ya hilo kwa muda mfupi. 

Kwenye kufuli, Cuomo anaweka tu kwenye wazo wazo kwamba lazima zitokee. Walianza New Rochelle, NY. 

"Hakuna aliyekuwa tayari kukubali kwamba alihitaji kubadili jinsi walivyokuwa wakiishi .... Kama tulivyoona huko Westchester siku hiyo, wasiwasi wa ndani ungeibuka dhidi ya mabadiliko makubwa ambayo yalipaswa kutokea ili kukabiliana na virusi. Kama tulikuwa tukianzisha kizuizi hiki kwenye New Rochelle, mwanamama mmoja wa chama cha Democratic aliyewakilisha Westchester alikuja ofisini kwangu akidai mkutano; kisha akaketi tu katika safu ya pili kwenye mkutano na waandishi wa habari na kunitukana.”

Na hiyo ndio: kufuli ni mpango mzima. Yeye hatilii shaka kamwe, hata habishani juu yake. 

Siku moja baada ya kesi yetu ya kwanza ya COVID, bunge lilipitisha sheria inayompa gavana mamlaka ya dharura kushughulikia mzozo huo. Laiti bunge lisingepitisha sheria hiyo, nisingekuwa na uwezo wa kufanya kile ambacho ningefanya hivi karibuni. Hakutakuwa na agizo kuu la kufunga biashara au shule, hakuna agizo linalohitaji barakoa au umbali wa kijamii. … Sheria ilikuwa ya busara, na imethibitishwa kuwa na mafanikio.

Sasa, wacha tu turukie kashfa kubwa ya makao ya wauguzi. Nilitamani kujua Cuomo alisema nini. Nitamnukuu tu. 

Kufikia mwanzoni mwa majira ya kuchipua, Warepublican walihitaji kosa ili kuvuruga masimulizi ya majibu yao ya shirikisho ambayo hayakufanikiwa—na walihitaji sana. Kwa hivyo waliamua kushambulia magavana wa Kidemokrasia na kuwalaumu kwa vifo vya makazi ya wauguzi…. Vikosi vya Trump vilikuwa na mstari rahisi: "Maelfu walikufa katika nyumba za wauguzi." Ilikuwa kweli. Lakini walihitaji kuongeza njama, ambayo ni kwamba walikufa kwa sababu ya sera mbaya ya serikali ambayo "iliamuru na kuelekeza" kwamba nyumba za wauguzi zikubali watu walio na COVID-chanya, na watu hawa walio na COVID walikuwa sababu ya kuenea kwa ugonjwa huo. katika nyumba za wazee. Ilikuwa ni uongo. Jimbo la New York halijawahi kudai au kuelekeza kwamba nyumba yoyote ya wazee ikubali mgonjwa aliye na COVID."

Hiyo inavutia kwa sababu nina hakika kwamba niliona agizo kama hilo. Ninaangalia tovuti ya Jimbo la New York na imeondolewa. Nimeipata kwenye Internet Archive. Iko kwenye barua ya Jimbo la New York. 

Inasomeka hivi:

COVID-19 imegunduliwa katika jumuiya nyingi kote katika Jimbo la New York. Kuna hitaji la dharura la kupanua uwezo wa hospitali katika Jimbo la New York ili kuweza kukidhi mahitaji ya wagonjwa walio na COVID-19 wanaohitaji utunzaji wa dharura. Kwa sababu hiyo, agizo hili linatolewa kufafanua matarajio ya nyumba za wauguzi (NHs) zinazopokea wakaazi wanaorudi kutoka hospitalini na kwa NHs kukubali kulazwa mpya.... Hakuna mkaaji atakayekataliwa kupokelewa tena au kulazwa kwa NH kwa msingi wa utambuzi uliothibitishwa au unaoshukiwa kuwa wa COVID-19. NHs haziruhusiwi kuhitaji mkaazi aliyelazwa ambaye amebainika kuwa hana afya njema kupimwa COVID-19 kabla ya kulazwa au kurejeshwa tena.

Oh. Kwa hivyo haukuwa uwongo baada ya yote. Na mtu yeyote anaweza kuangalia hii. Soma hapo juu. Hiyo hakika sauti kama Jimbo la New York lilielekeza nyumba za wauguzi kukubali wagonjwa walio na Covid-positive. Kukanusha kwamba alifanya hivyo ni sawa na kudanganya juu ya masharti. Uingizaji ulikuwa dhahiri kabisa. Kwa nini asikubali tu kwamba alifanya makosa?

Ninajaribiwa kumaliza ukaguzi huu hapo. Lakini kwa kweli inazidi kuwa mbaya. Wakati mmoja, Cuomo anaandika kwamba mashujaa wake kweli walifanya kazi na kwamba hii ni dhahiri. Yeye ni au alikuwa mfungaji asiyetubu kabisa: 

Mataifa kama Arizona, Florida, na Texas ambayo yalifuata matakwa ya Trump ya kufungua tena haraka yaliona viwango vya maambukizi vilivyoongezeka na ilihitaji kufunga uchumi wao nyuma - kufungua tena ili kufunga tena. Matokeo yake, masoko ya fedha yalifadhaika na hali tete katika majimbo haya. Hii ilisimama kinyume kabisa na New York, ambapo kufikia sasa asilimia 75 ya uchumi wetu uko wazi na kiwango cha maambukizo yetu kimekuwa asilimia 1 au chini kwa karibu miezi mitatu na kati ya chini kabisa katika taifa. Ni jambo lisiloeleweka kuwa watu bado wanaunga mkono nadharia zisizothibitishwa za Trump. Majimbo ambayo yalifuata kwa karibu zaidi "mwongozo" wa Trump yalikuwa yakifanya vibaya zaidi.

Tazama tena chati zilizo hapo juu. Virusi vilianza tu alipofungua maandishi haya. Aliandika maneno hayo wakati wa kushuka kwa msimu. Maambukizi yalikuwa bado yanakuja na kuja kwa wimbi baada ya wimbi. New York ilifanya vibaya kama jimbo lolote, hakika mbaya zaidi kuliko Florida au majimbo mengine wazi. Wakati huo huo, New York iliwafukuza wakaazi, na hali iko katika hali mbaya zaidi ya kiuchumi kuliko wengi. 

Na bado hapa anachukua sifa kwa mbinu ya akili na ya mikono ambayo iliharibu maisha, uhuru, na mali ya wakaazi wa jimbo hilo, ambao, hadi leo, bado hawajapata utulivu wao. Alifanya hivi. Akawa maarufu na kupendwa kwa ajili yake. Na hadi leo, kulingana na kitabu hiki, bado anaamini kwamba alikuwa sahihi. 

Cuomo hawezi kufikiria - kweli - kwamba anaweza kuwa amefanya chochote kibaya isipokuwa labda kuwasiliana kwa uwazi zaidi. Kwa kweli, serikali zingeweza kulazimisha kila mtu kupaka nyuso zao rangi ya samawati angavu na kuvaa kikaangio cha viatu na haingebadilisha matokeo ya janga hilo kutoka kwa jinsi itakavyokuwa. Virusi hazijali kamwe. Lakini usimwambie Cuomo: matokeo ya kitabu chake ni kwamba aliokoa New York. Hakuna kitakachomshawishi vinginevyo. 

Ikiwa unashangaa, hakuna neno moja kuhusu "Chips za Cuomo” katika kitabu hiki. Hilo lilikuwa ni agizo la kuchekesha kwamba baa zote zinatoa chakula na vinywaji vinginevyo huwezi kupata kinywaji kwa sababu kwa njia fulani virusi huenea zaidi kwenye baa za kawaida kuliko kwenye mikahawa. Hadithi ya kweli.

Kwa kifupi, usisome kitabu hiki kutafuta msamaha. Wanasiasa hawa wote waliogopa, kama John Tamny alisema tangu mwanzo. Haijalishi sera, janga hilo lingerudi kwenye kumbukumbu, kama ilivyo. Haijalishi jinsi kundi hili la wanasiasa lilifanya vibaya, kwa namna fulani wote waliweza kudai kuwa wamefanya jambo lililo sawa, na kupata mrahaba kwenye akaunti zao zilizoandikwa na roho za fikra zao.

Hata ukipewa kila kitu, kitabu sio kibaya. Hadithi zake za kibinafsi ni za kusisimua na za kuvutia. Yeye ni mtu halisi mwenye maisha halisi, mwenye maamuzi ya kufanya, hatari za kuchukua, magumu anayokabili, mapambano ya familia, na kadhalika. Alikuwa huru kujihusisha na maisha kikamilifu mnamo 2020, tofauti na watu milioni 20 aliowafungia na kuwaibia fursa zote kama hizo. Aliamini kuwa ni jambo sahihi kufanya kwa sababu Fauci alikuwa akisema hivyo. Kwa kweli haikuwa jambo sahihi kufanya. 

Ningependa kumalizia kwa kurudia heshima ya Cuomo kwa wale ambao walisukumwa mbele kukabiliana na virusi huku kompyuta za mkononi zikidhoofika nyumbani kwa kujificha. Yeye ni sawa kabisa kusema yafuatayo:

Mashujaa ambao walifanya hii kutokea walikuwa familia za kazi za New York. Tulipokuwa katika wakati wetu wa uhitaji, tuliwaita watu wa New Yorkers kujitokeza kwa ajili ya kila mtu. Tuliwahitaji waje kazini na kuhatarisha afya zao ili wengi wetu wabaki salama nyumbani. Hawa ndio watu ambao wamepata thawabu chache zaidi kutoka kwa jamii lakini ambao sasa tuliuliza zaidi kutoka kwao. 

Hawa ndio watu ambao wangekuwa na haki zaidi ya kukataa wito wetu. Hawakuwa matajiri na matajiri. Hawakuwa waliolipwa sana. Hawajapewa chochote zaidi ya walichostahili. Hawakuwa na wajibu wa kuhatarisha afya zao na za familia zao. Lakini walifanya hivyo kwa sababu tu “ilikuwa jambo sahihi kufanya.” Lakini kwa wengine inatosha. Kwa wengine hiyo ndiyo kila kitu. 

Mashujaa hawa ni watu ambao wanaishi katika maeneo kama Queens, ambapo nilikulia. Hawa ni watu wanaofanya kazi kwa bidii ili kujiboresha wao wenyewe na familia zao. Hawa ni wazazi wanaohusika kwanza kabisa na kulinda familia zao, lakini ambao bado walijitokeza kila siku kama wauguzi, walinzi wa Kitaifa, waendeshaji wa treni, madereva wa mabasi, wafanyikazi wa hospitali, maafisa wa polisi, wafanyikazi wa duka la mboga, madereva wa utoaji wa chakula. Wao ni WaPuerto Rico, Wahaiti, Waamerika wa Kiafrika, Wadominika, Waasia, Waguatemala. Hawa ndio wahamiaji wanaopenda Amerika, wanaofanya Amerika, na ambao wataipigania. 

Hawa ndio mashujaa wa vita hivi. COVID ilipoanza, niliona haikuwa haki kuwaita kubeba mzigo mzito kama huo. Niliogopa ningewaweka katika hatari. Lakini hatukuwa na chaguo ikiwa jamii ingefanya kazi. Tulihitaji chakula, hospitali, na umeme ili tuendelee kuishi. 

Wakati wote wa jitihada hii ngumu hapakuwa na wakati ambapo watu hawa walikataa kujitokeza au kujipatia manufaa zaidi. Mwanzoni mwa vita hakuna mtu anayejua ni nani atakayepona. Ujasiri huamuliwa na utayari wa kuingia uwanjani. Hakuna aliyejua kuwa tulipoanza, kiwango cha maambukizi kati ya wafanyikazi wetu muhimu kingekuwa cha juu kuliko kiwango cha jumla cha maambukizo ya jamii. Wana pongezi langu lisiloisha na shukrani kwa kila mtu wa kweli wa New York.

Tunaweza tu kusema kwa hilo: Amina! Watu hawa wanastahili pongezi kubwa. Pia wanastahili serikali ambayo haitawaandikisha tena kwenda kufanya kazi kwa tabaka la kitaaluma ili walio na uwezo wa kufanya vizuri wawe safi na bila viini vya magonjwa. Kwamba watu ambao Cuomo anasherehekea kwa usahihi walitendewa hivyo ni ukiukaji wa mkataba wa kijamii, na sasa wana kila sababu ya kuwa na uchungu. Je, hupendi maoni kwamba “Tulihitaji chakula, hospitali na umeme ili tuendelee kuishi?” Ni nani hasa "sisi" hapa? 

Tunajua. Tunajua vizuri sana. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone