Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Daktari Anayeweza Kujenga Upya Uaminifu: Joseph Ladapo
ladapo

Daktari Anayeweza Kujenga Upya Uaminifu: Joseph Ladapo

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Ikiwa wewe ni kama mimi, umechoka na uwongo. Kila siku inaonekana kuleta ufunuo mpya kuhusu jinsi maisha yetu yalivyokuja kuinuliwa. Miunganisho inazidi kuwa wazi kati ya mwitikio wa janga na mzozo wa kiuchumi unaokua, deni la puto, ukuaji wa hali ya uchunguzi, ufisadi na kashfa, ukosefu wa uadilifu katika maisha ya umma, na, kwa kutofaulu kwa FTX, njia ya kuingia. ambayo kashfa ya moja kwa moja ya kifedha ilikuwa muhimu kwa janga hilo. 

Tunaposubiri mafunuo mapya, amana, siri, maombi ya msamaha, na habari mbaya za kiuchumi, tunaweza kumwamini nani? Kuna mtu anasema ukweli? 

Leo ilikuwa mkutano wa mwisho wa waandishi wa habari wa Anthony Fauci wa White House, na alizungumza kana kwamba maisha ni ya kawaida na kila kitu kiko sawa. Ni kana kwamba maafa yote hayajawahi kutokea. Hajawahi kumfungia mtu yeyote chini, anasema. Anafurahi kwa uchunguzi wowote, anasema, kwa sababu hana chochote cha kuficha. Na kisha akamaliza na msukumo wa mwisho kwa kila mtu kupata nyongeza # 5 au nambari yoyote tuliyo nayo. 

Ni kama tunaishi katika ulimwengu mbili: maisha yetu ambayo tunasoma mambo ya kweli katika sehemu fulani, na maisha rasmi, ambayo shill na watangazaji wanaendelea kurudia upuuzi huo huo mara kwa mara bila kukurupuka au kutoa chochote kama akaunti ya ukweli ya haya ya mwisho. miaka mitatu. 

Labda kwa sababu hii - na pia kwa sababu kwa kiwango chochote cha kihistoria hii ni tawasifu nzuri sana - kusoma kitabu cha Dk. Joseph Ladapo. Izidi Hofu ni kitulizo cha kukaribisha kutoka kwa upuuzi wa nyakati zetu. Ni mwaminifu kikatili. Inaathiri kihisia. Ni makini na sahihi lakini pia ni ya kina katika uchunguzi wake. Ikiwa kile kinachoitwa "ulimwengu wa afya ya umma" kimepoteza mawasiliano na umma na afya, kitabu hiki kinatoa njia ya kukirejesha. Kwa kifupi, ni uzoefu mzuri na wa kusisimua. 

Dk. Ladapo ni Daktari Mkuu wa Upasuaji wa Jimbo la Florida, aliyechaguliwa na Gavana Ron DeSantis kughushi na kueleza maamuzi ya afya ya jimbo hilo na vipaumbele kwa umma katikati ya janga kubwa. Amekabiliana na vyombo vya habari vya kitaifa mara kwa mara na hekima kama ya Zen. Anaonekana kutoweza kubadilika kihisia huku pia akishikilia sayansi jinsi anavyoielewa. Yeye ndiye afisa pekee wa afya ya umma nchini ambaye amekuwa wazi juu ya mipaka ya chanjo na kuwaonya vijana wenye afya kuwa hawahitaji. 

Tunachojifunza kutoka kwa kitabu hiki ni kwamba amekuwa shujaa dhidi ya pseudoscience tangu mwanzo wa janga hili na majibu ya serikali. Baada ya kufuli, wanasayansi wengi na wataalamu wa afya walinyamaza, wakiogopa kupoteza sifa na kifedha. Dk. Ladapo alikuwa tofauti, Mnamo Machi 24, 2020, bado ndani ya dirisha la "Siku 15 za Kupunguza Mzingo," aliandika katika Marekani leo:

Tunakasirika na tunakasirika. Kama nchi, tumeshikwa na miguu duni baada ya kupokea maonyo juu ya kile kilichokuwa mbele wakati kesi za Covid-19 zilipoanza kulipuka huko Wuhan, Uchina. Jumbe kutoka kwa viongozi wa serikali za mitaa na serikali kuhusu jinsi ya kukabiliana na janga hili hubadilika karibu kila siku - ishara ya uhakika hawajui wanachofanya. Shutdowns inafanyika hapa California na New York, na pengine itaenea kwa taifa zima….

Hili ndilo tatizo: Kwa sababu ya (inayoeleweka) hofu na wasiwasi wa wakati huu, viongozi wachache wa Marekani wanazungumza kwa umakini juu ya mwisho wa mchezo. Aina za magonjwa ambazo nimeona zinaonyesha kuwa kufungwa na kufungwa kwa shule kutapunguza kasi ya kuenea kwa virusi kwa muda, lakini zikiondolewa, kimsingi tutaibuka pale tulipoanzia. Na, kwa njia, bila kujali, hospitali zetu bado zitazidiwa. Tayari kumekuwa na kuenea sana kwa jamii ili kuzuia kuepukika huku. 

Hatuna serikali ya kiimla kama Uchina, na tunathamini sana uhuru wetu wa kiraia kuchukua hatua (yaani, kufunga kabisa) ambazo zingehitajika ili kupunguza kasi ya kiwango cha maambukizi hadi sifuri. Hii ina maana kwamba, hata kwa kuzimwa, virusi bado vitaenea. Kwa bahati mbaya, hii pia inamaanisha kuwa viwango vya "kinga ya jamii," ambayo mara nyingi hujulikana kama "kinga ya kundi," vitapungua. Kama matokeo, tutakuwa katika hatari ya virusi kuenea kwa haraka tena mara tu hatua za kuzima zitakapoondolewa, isipokuwa zitakapotekelezwa mara moja - tena na tena na tena.

Alikuwa sauti ya kwanza baada ya kufungiwa kutoka kwa afya ya umma kupinga sana kwenye jukwaa la umma la ukubwa huu? Labda hivyo. Fikiria ushujaa na uwepo wa akili ilihitaji kuandika sentensi hizo. Nchi nzima ilikuwa kwenye mkondo wa vita na mambo ya kutisha ambayo hayajawahi kutokea. Vyombo vya habari vilikuwa vikipiga mayowe “Kimbieni kuokoa maisha yenu” lakini wengi wetu hatukuruhusiwa hata kutoka nje ya nyumba zetu kufanya hivyo. 

Hizi zilikuwa nyakati za mambo kabisa. Ulimwengu wote ulikuwa unaenda kuzimu. Na bado mtu huyu alikaa kimya. 

Kitabu hiki kinaelezea upole wake unatoka wapi. Unaona, ni mtoto wa mhamiaji kutoka Nigeria, aliyezaliwa 1979. Mtaalamu wa hesabu na sayansi, alihudhuria Wake Forest na kisha akaingia Harvard Medical School. Alipokuwa akishiriki katika masomo yake, alibaini kuwepo kwa Shule ya Serikali ya Kennedy na akajiandikisha huko pia. Siku ya kuhitimu, alipewa MD pamoja na PhD katika sera ya umma. Kwa hivyo kimsingi: kitambulisho cha juu zaidi katika nyanja mbili ambazo nchi hii inatoa. Akawa profesa wa dawa katika Chuo Kikuu cha New York na kisha Chuo Kikuu cha California, Los Angeles. 

Shida ilikuwa kwamba hakuna mafunzo yake yoyote ambayo yalikuwa yamemtayarisha kushughulikia maswala ya matibabu karibu na nyumbani, yaani, migraines ya mke wake ambayo mara nyingi ilimpeleka hospitalini na hofu yake ya kisaikolojia ya mwingiliano wa kijamii. Maelezo ni chungu sana na yamesemwa katika kitabu hiki kwa maelezo ya kupokonya silaha. Hadithi ndefu fupi: utafutaji wake wa majibu ulimpeleka kwenye njia mbadala za matibabu ambazo hatimaye zilisuluhisha masuala yote mawili, na kuchoma somo akilini mwake. Afya ni ya mtu binafsi, na njia sahihi sio sawa kwa kila mtu na haipatikani kila wakati katika utaalamu kama ilivyoratibiwa katika vitabu vya kiada na taasisi. 

Ilikuwa mara tu baada ya nyakati hizi ngumu ambapo gonjwa hilo lilizuka na, pamoja na hayo, madai kwamba wataalam walikuwa na majibu yote katika kufuli na hatimaye mamlaka ya ulimwengu ya chanjo. 

Wakati huo huo, Dk. Ladapo alikuwa amejenga hali ya kujiamini ya kuzungumza mambo kama hayo kwa ukweli na bila woga. Na hakuacha kamwe. Aliandika kwa kila ukumbi ambao angeweza, mwezi baada ya mwezi, akihimiza kukomeshwa kwa kufuli, kuzingatia matibabu, umakini kwa sayansi tuliyokuwa nayo, na wasiwasi wa kweli kwa afya ya watu halisi, ambao sio panya wa maabara lakini watu walio na wanadamu. haki na uhuru. 

Ijapokuwa Dk. Joseph Ladapo ni shujaa kwa hakika (na shujaa wa vizazi vingi, kama ninavyohusika), nathari hapa ni ya kueleweka, mnyenyekevu, na sahihi. Ndiyo maana nasema kwamba wasiwasi wa kibinadamu katika kitabu hiki ni msukumo. Kwa kuongezea, kuisoma ni aina ya tiba kwa sababu anaunganisha na akili ya kawaida ambayo sote tulikuwa nayo mnamo 2019 kabla ya ulimwengu kuingia katika wazimu kabisa. 

Zaidi ya hayo, kitabu hiki kinaonyesha njia ya kusonga mbele sio tu kwa afya ya umma lakini kwa sisi sote kama watu binafsi. Anahimiza tafakari ya kibinafsi kama hatua ya kwanza ya kupona, kushinda hofu yoyote iliyofichwa tuliyokuwa nayo ambayo ilisababisha wengi miongoni mwetu kwenda sambamba na gwaride la upuuzi hatari ambalo lilidhibiti maisha yetu kwa muda mrefu. 

Kwa maoni yangu mwenyewe, kitabu hiki ni cha zamani cha nyakati zetu. Thamani yake iliyoongezwa sio tu sifa za mwandishi, ingawa anazo nyingi, au hata jinsi inavyozungumza moja kwa moja na maswala ambayo yameathiri maisha yetu yote. Thamani yake halisi ni kama kielelezo cha tawasifu ambayo hutoa masomo kwa sisi sote bila ubaguzi. 

Sisi katika Brownstone tumefurahishwa sana kuwa Dk. Ladapo atakuwa mzungumzaji wetu wa chakula cha jioni katika kongamano letu la kila mwaka na sherehe huko Miami, Desemba 3, 2022. Bado kuna wakati wa kuhudhuria. Unaweza Kujiandikisha hapa

Ninaandika kama Dk. Fauci amemaliza mkutano wake wa mwisho na waandishi wa habari bila kutoa hata dokezo la kuomba msamaha kwa kile kilichotokea. Wakati huo huo, nina uhakika Dk. Ladapo anashughulikia kazi yake huko Florida ambako ameshtakiwa kushughulika na sera ya afya ya umma kwa uaminifu, ukweli, na hekima. Najua ni nani anapata kura yangu kwa shujaa wa janga hili. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone