Brownstone » Jarida la Brownstone » Barua ya Wazi kwa Umati wa Davos 
Taasisi ya Brownstone - Barua ya Wazi kwa umati wa Davos

Barua ya Wazi kwa Umati wa Davos 

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Wapendwa wanaojiita "wasomi wa kimataifa:"

Bila shaka, ikiwa jambo hili la kupotosha litakujia, utanikataa tu kama "mwanadharia wa njama." Lakini hakuna nadharia inayohitajika wakati wapangaji wanaendelea kukiri hilo, wakizungumza mara kwa mara sehemu ya utulivu kwa sauti kubwa.

Bond-villain wako wa kutisha, Klaus Schwab, Mwenyekiti wa Jukwaa la Uchumi Duniani, amezungumza waziwazi. aitwaye "maingiliano ya kudumu kati ya serikali na mashirika ya udhibiti kwa upande mmoja, na biashara kwa upande mwingine" - kwa maneno mengine, kwa aina ya ufashisti wa kimataifa 2.0. Wakati huo huo, msaidizi wa mafuta wa Schwab, Yuval Harari, inasema kwamba "haki za binadamu zipo katika mawazo tu." 

Mtu hahitaji kuwa nabii ili kuona hii inaelekea wapi.

Sio tu kwamba hujaribu kuficha ajenda yako, ni wazi kuwa unajivunia. Kama mwingine wa nambari yako alisema katika hotuba huko Davos mnamo 2022, "Habari njema ni kwamba wasomi kote ulimwenguni wanaaminiana zaidi na zaidi. Ili tuweze kuja pamoja na kubuni na kufanya mambo mazuri pamoja. Habari mbaya ni kwamba…wengi wa watu huwaamini sana wasomi wao. Kwa hivyo tunaweza kuongoza, lakini ikiwa watu hawafuati, hatutafika tunakotaka kwenda. 

Jinsi ya kujibu mfano huu wa kushangaza wa kiburi cha viziwi vya sauti, ambayo naamini inawakilisha kwa usahihi mtazamo wa "wasomi" wengi siku hizi-hasa wasomi wa wasomi, umati wa Davos? 

Wacha tuanze na hii: Uko sawa - hatufuati. Na hatuna nia ya kufanya hivyo, kwa sababu kadhaa. 

Kwanza, mtu yeyote anayejielezea kuwa "wasomi" anasaliti ubinafsi wa kushangaza. Wanakiri waziwazi kwamba wanajiona kuwa bora kuliko sisi wengine—wenye akili, ujuzi zaidi, bora kiadili, walio na vifaa bora zaidi vya kuongoza. Kwa hivyo sote tunapaswa kunyamaza tu na kufanya kama tunavyoambiwa. 

Hapana. Hatutafanya kama tulivyoambiwa. Sio na wewe. Hatukubali kwamba unajua zaidi kuliko sisi kuhusu jambo lolote muhimu, na hakika si kuhusu jinsi ya kuishi maisha yetu. Ikiwa tulikuwa na mashaka yoyote - ikiwa tuliwahi kujiuliza ikiwa, baada ya yote, labda njia yako ilikuwa bora - miaka minne iliyopita imethibitisha vinginevyo. 

Kuita jibu lako la janga kuwa "limebomolewa" itakuwa jambo la chini sana katika historia. Kila kitu ulichotuambia tufanye—kujifungia, kujifunika uso, “umbali wa kijamii,” tunajitolea kama nguruwe wa binadamu—sio tu kwamba hatukuzuia virusi hivyo bali pia kufanya mambo kuwa mabaya zaidi. Shida ya kiafya ilibadilika haraka na kuwa ya kiuchumi, kijamii na kisiasa pia, bila kusahau shida mbaya zaidi ya kiafya.

Sio Covid aliyefanya hivyo. Ilikuwa ni wewe, "wasomi wetu wa kimataifa." 

Hakika, tumekuja kutambua—na wengi wetu tulijua muda wote—kwamba ukali wa ugonjwa huo uliuzwa sana tangu mwanzo. Hakika, ilikuwa mbaya, mbaya zaidi kuliko mafua ya msimu, labda, lakini sio mbaya zaidi. Haikuwa mahali popote karibu na tukio la kutoweka kwa wingi ulilofanya kuwa. Iliathiri karibu wazee pekee, wagonjwa, na watu wanene kupita kiasi. Shule, makanisa, na biashara zingeweza kukaa wazi wakati wote na zingeweza kuleta tofauti kidogo au hakuna wakati wa janga hili, kama maeneo kama Uswidi na Florida yameonyesha. 

Hata hivyo ulisisitiza kutuweka tukiwa tumejifungia ndani ya nyumba zetu. Juu ya kuwazuia watoto wetu wasiende shule. Juu ya kufunika nyuso zetu na kufunga makanisa yetu na kufilisi biashara zetu. Wakati wote tukiwa na matumaini ya "chanjo" ya kichawi. Na wakati jabs zako hazifanyi kazi vizuri sana - wakati ilikuwa dhahiri hazikuzuia maambukizi au maambukizi - badala ya kukubali kuwa ulikosea, uliongeza maradufu mikakati yako ya kabla ya jab iliyoshindwa. 

Pengine, mwanzoni, ilikuwa ni ujinga tu. Hukujua kinachoendelea kuliko sisi wengine tulivyojua. Labda ulikuwa ukifanya tu uwezavyo “kuokoa wanadamu.” 

Kwa namna fulani, nina shaka. Ushahidi kwamba mjadala huu mzima unaweza kuhusishwa na upotovu wako mwenyewe na ubaya unabishana dhidi ya tafsiri hiyo ya ukarimu. Vivyo hivyo na ukweli kwamba unakataa kwa uthabiti kukubali makosa yako dhahiri na badala yake unaendelea katika upumbavu wako. Angalau, ni wazi kwamba umetumia shida hii kwa manufaa yake yote, katika jaribio la kuufanya ulimwengu upendavyo—kuanzisha, kama unavyouita, “The Great Reset.” 

Kwa bahati mbaya kwako, profesa alikuwa sahihi: Sisi watu hatuko kwenye bodi. Tunakataa Uwekaji upya Mkuu wako. Tunakataa maono yako ya ulimwengu. Tunakataa utandawazi. Hatuna chochote dhidi ya nchi nyingine, lakini tunapendelea yetu wenyewe, warts na wote, na hatuna nia ya kusalimisha uhuru wetu wa kitaifa kwa aina yoyote ya serikali ya ulimwengu. 

Tunakataa tamaduni zako nyingi. Tamaduni zingine zinaweza kutoa mengi ya kupendeza na kuiga, lakini tuna utamaduni wetu, asante, na inatufaa vyema. 

Tunakataa maono yako ya uchumi unaodhibitiwa kwa uthabiti, uliopangwa serikali kuu. Tunapendelea masoko huria, yakiwa yamechafuka, kama injini ya kuzalisha uhuru mkubwa zaidi wa mtu binafsi, ustawi, na kustawi kwa binadamu. 

Tunakataa ufashisti wako wa hali ya juu, ambapo serikali za ulimwengu hushirikiana na mashirika ya kimataifa, haswa Big Tech na Big Pharma, kutufuatilia, kutunyanyasa na hatimaye kudhibiti sisi wengine. Hatujali kama ni “kwa manufaa yetu wenyewe” (ingawa tunatilia shaka kwa dhati). Ni afadhali tuwe na utawala wa kibinafsi, uhuru wa kujiamulia kilicho bora kwa ajili yetu na familia zetu. 

Kwa ufupi, tunawakataa ninyi, watu wanaojiita wasomi, wale wanaoegemea upande wa kushoto wa gari la farasi wachafu ambao wanarusha jeti zenu za kibinafsi hadi Davos kisha kutuhadharisha sisi wengine kuhusu "alama yetu ya kaboni." Hatufikirii wewe ni mwerevu au bora kuliko sisi kwa njia yoyote. Hakika, umethibitisha kwa kuridhika kwetu kwamba wewe sivyo. Hatukuamini. Hatutaki "uongozi" wako.

Tunashuku, kulingana na uzoefu mgumu, kwamba "mambo mazuri" unayonuia "kubuni na kufanya" sio mazuri hata kidogo lakini ya kuchukiza na ya kuchukiza - kwetu, angalau. Wanaweza kuwa wazuri kwako wanapoongeza uwezo wako, utajiri, na ushawishi. Lakini tunajali kuhusu jengo zuri sana mnalojijengea wenyewe kwa kiwango ambacho tunataka kulibomoa. 

Ikiwa miaka minne iliyopita imetufundisha chochote, ni kwamba nyinyi "wasomi" ni watu wa kutisha. Mawazo yako ni ya kutisha. Maono yako ya siku zijazo ni mbaya sana. Jumuiya unayotaka kuunda, huku wewe mwenyewe ukisimamia, itakuwa mbaya sana. Tunaikataa, na tunakukataa. Kwa hiyo nenda zako na utuache peke yetu—ama sivyo tupate matokeo. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Rob Jenkins

    Rob Jenkins ni profesa msaidizi wa Kiingereza katika Chuo Kikuu cha Jimbo la Georgia - Chuo cha Perimeter na Mwanafunzi wa Elimu ya Juu katika Mageuzi ya Kampasi. Yeye ndiye mwandishi au mwandishi mwenza wa vitabu sita, vikiwemo Fikiri Bora, Andika Bora, Karibu kwenye Darasa Langu, na Sifa 9 za Viongozi wa Kipekee. Mbali na Brownstone na Campus Reform, ameandika kwa Townhall, The Daily Wire, American Thinker, PJ Media, The James G. Martin Center for Academic Renewal, na The Chronicle of Higher Education. Maoni yaliyotolewa hapa ni yake mwenyewe.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone