Brownstone » Makala ya Taasisi ya Brownstone » Je, Mabwana na Makamanda Wetu Wametengwa Je!

Je, Mabwana na Makamanda Wetu Wametengwa Je!

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Mtu anaweza kudhani kwamba sauti za vyombo vya habari vya kawaida na utamaduni wa wasomi kwa ujumla zingekuwa za kujikosoa zaidi kuliko wao. Wanaonekana kuwa wameunda ganda la kushangaza karibu na wao wenyewe ili kulinda ustawi wao wa kiakili na kisaikolojia kutokana na ukweli wenyewe. Inabidi iendelee kuwa mnene zaidi, ambayo inaishia tu katika kutengwa na watu ambao wanataka kutawala. 

Fikiria. The betting tabia mbaya kumpendelea Trump kwa urais kwa asilimia 40, huku Biden akiwa katika asilimia 31. Hii inafuatia miaka tisa kamili ya mashambulizi ya mfululizo, mashtaka mawili, na unyanyasaji mwingi wa kisheria. Hakuna mgombeaji wa ofisi ya umma ambaye amepigiwa kelele mara nyingi na wengi. Na bado Trump anastawi licha ya haya yote, au hata kwa sababu ya haya yote. 

Ndio, ana ustadi wa kusema, lakini kuna mengi yanaendelea kuliko udaku mtupu. 

Tunatafuta waandishi katika vyombo vya habari vya ushirika ambao wanaonekana kuelewa kwa nini. Wao ni vigumu kupata. Maandishi mengi juu ya mada hii yanahusisha yote na wimbi la tabia ya ibada, kuongezeka kwa utaifa wa Kikristo wa kitheokrasi, chuki ya wageni, au ujinga tu. Hakika, kunaweza kuwa na dalili za hili au lile, lakini njoo! Wakati fulani, mtu anaweza kudhani kwamba watu hawa wangezingatia uwezekano kwamba watu wa kawaida hawataki kutawaliwa milele na wasomi wa hali ya juu ambao wanawakilisha wenye nguvu na matajiri na hawajali matarajio ya maisha ya mtu wa kawaida. 

Baada ya uchaguzi wa 2016, New York Times alituma msamaha wa aina fulani kuhusu jinsi wangeweza kuwa na makosa sana. Kulikuwa na jitihada za kurekebisha chini ya wazo kwamba linapaswa kuwa gazeti la rekodi la taifa na hivyo upande wa chini wa kutoelewa kabisa jambo la msingi sana. Lakini Mea culpa haikudumu. Mhariri mpya aliajiriwa na kisha kutimuliwa haraka wakati waandishi wa habari walioamka na wasimamizi wakiingia na hamu yao ya kuwakilisha maoni moja tu. 

Hii imeunda paranoia ya mwitu na ya patholojia kwa upande wa asilimia 1 ya mabwana na makamanda wa kikoa chetu. Daima wanatafuta ishara za adui, na wako tayari kuamini ishara hizi hata kama hazina maana. Kuendesha gari la umeme? Nzuri. Je, ni Tesla? Labda mbaya. Je, upate chanjo ya Covid na uvae barakoa unaposikia tetesi kidogo za pathojeni ya upumuaji inayoelea? Nzuri. Una watoto? Mbaya. Unaishi Florida? Mbaya. Unaishi California? Nzuri. 

Kwa hivyo inaendelea, na mabadiliko ya nasibu zaidi ya wema ambayo yana kinga dhidi ya ukweli wowote au hoja kinyume chake. 

Ukosefu kamili wa huruma ni jambo la kushangaza kila linapotokea katika kona yoyote ya jamii. Lakini hii inakuwa chanya hatari inapotokea katika tabaka tawala. Hapo ndipo mambo katika jamii yanapotoshwa sana na unapata mgawanyiko kamili kati ya watawala na watawaliwa, na inaonekana hakuna matumaini ya kurekebisha tatizo. 

Wakati fulani, mtu alipendekeza kwangu kitabu kinachoitwa Wahodhi Wema na Catherine Liu (Oktoba 2020). Ninashukuru sana. Inachukua baadhi ya kuumwa kutoka kwa tatizo wakati mtu mwingine anaelewa hili kikamilifu. Ninajikuta nikirudi na kuisoma tena na tena kwa sababu nathari inaridhisha sana. 

Hapa kuna vifungu kadhaa:

Kwa muda mrefu kama wengi wetu tunaweza kukumbuka, tabaka la usimamizi wa kitaaluma (PMC) limekuwa likipigana vita vya kitabaka, si dhidi ya mabepari au ubepari, bali dhidi ya tabaka la wafanyakazi. Wanachama wa PMC wana kumbukumbu za wakati ambapo walikuwa na maendeleo zaidi—wakati wa Enzi ya Maendeleo, haswa. Wakati fulani waliunga mkono wanamgambo wa tabaka la wafanyikazi katika mapambano yake makubwa dhidi ya wanyang'anyi na mabepari kama Bi. Leland Stanford Jr., Andrew Carnegie, John D. Rockefeller, na Andrew Mellon, lakini leo, wanaenda Stanford na kutazama taasisi za kibinafsi zenye hizo hizo. majina kama mifano ya hisani na vyanzo vya ufadhili muhimu na utambuzi. 

Bado wanajiamini kuwa mashujaa wa historia, wanaopigania kutetea wahasiriwa wasio na hatia dhidi ya wahasiriwa wao mbaya, lakini tabaka la wafanyikazi sio kundi ambalo wanaona linafaa kuokolewa, kwa sababu kwa viwango vya PMC, hawafanyi ipasavyo: ama wametengwa kisiasa. au hasira sana kuwa raia. Wanachama huria wa tabaka zilizothibitishwa hupenda kutumia neno wezesha wanapozungumza kuhusu "watu," lakini matumizi ya kitenzi hicho yanawawekea malengo wapokeaji wa usaidizi wao huku ikimaanisha kuwa watu hawana uwezo wa kupata mamlaka bila wao. 

PMC kama wakala wa tabaka tawala la leo haina haya juu ya kuhodhi aina zote za wema wa kidunia: wakati wowote inaposhughulikia mzozo wa kisiasa na kiuchumi unaotokana na ubepari wenyewe, PMC inashughulikia upya mapambano ya kisiasa kwa ajili ya mabadiliko ya sera na ugawaji upya katika michezo ya mapenzi ya mtu binafsi, ikilenga juhudi zake. juu ya vitendo vya kibinafsi vya "kurudisha nyuma" au aina zilizorekebishwa za kujibadilisha. Hupata katika ladha zake maalum na desturi zake za kitamaduni uhalali wa hisia zake zisizotikisika za ubora kwa watu wa kawaida wa tabaka la kufanya kazi. 

Ikiwa siasa zake ni zaidi ya kuashiria wema, haipendi chochote zaidi ya hofu ya kimaadili ili kuwachochea wanachama wake kwa aina zisizo na maana za siasa za uwongo na umakini kupita kiasi. Hillary Clinton aliyetukanwa sana alikuwa mwaminifu katika dharau yake kwa watu wa kawaida wakati, mnamo 2016, alipuuza wafuasi wa Trump kama "wa kusikitisha." Ukaidi wao wa 2016 dhidi ya PMC na nostra ya kiliberali umezidi kuwa mgumu hadi kuwa chuki ya kiitikadi, ambayo demagogue mwingine wa kiitikadi atajaribu kutumia vibaya. 

Uhifadhi wa wema wa PMC ni tusi linaloongezwa kwa jeraha wakati wasimamizi wa ofisi nyeupe, baada ya kupunguza idadi ya wafanyikazi wao, kisha kuwadharau kwa ladha yao mbaya ya fasihi, lishe mbaya, familia zisizo thabiti na tabia mbaya ya kulea watoto. PMC ilipohurumia masaibu ya watu wengi wanaofanya kazi, pia ilianzisha viwango vya kitaaluma vya utafiti vilivyojikita katika mashirika ya kitaaluma kama vile Jumuiya ya Madaktari ya Marekani, Chama cha Maprofesa wa Vyuo Vikuu, na mashirika yote ya kitaaluma ambayo kwa sasa yanatawala maisha ya kitaaluma. Katika kuandaa maisha ya kitaaluma, PMC ilijaribu kulinda uadilifu wa wataalamu na wataalam dhidi ya uwezo wa mabepari na masoko…..Siku hizo kuu za ushujaa wa PMC zimepita zamani. PMC, pamoja na nidhamu yake ya kitaaluma na hali ya kutopendezwa, ilijifanyia vyema wakati wa Unyogovu, wakati wa Vita vya Kidunia vya pili, na katika kipindi cha baada ya vita na upanuzi wa vyuo vikuu na utata unaokua wa utaratibu wa kiuchumi wa Amerika na kijamii. 

Wakati wimbi lilipogeuka dhidi ya wafanyakazi wa Marekani, PMC ilipendelea kupigana vita vya kitamaduni dhidi ya tabaka zilizo hapa chini huku ikijipendekeza kwa mabepari ambayo hapo awali ilidharau.... watu ambao dunia imewahi kuwaona. Wao, kwa kweli, wamefanya fadhila ya utangulizi wao. Kwa kuzingatia urithi wa utamaduni wa kupingana na kujitolea kwake kwa uvumbuzi wa kiteknolojia na kiroho, wasomi wa PMC wanajaribu kutuambia sisi wengine jinsi ya kuishi, na kwa kiasi kikubwa, wamefanikiwa kuharibu na kujenga kwa sura yake wenyewe kimwili na sasa cybernetic. miundombinu ya maisha yetu ya kila siku. 

Utajiri wa wasomi wa PMC ulipoongezeka, darasa lilisisitiza juu ya uwezo wake wa kufanya mambo ya kawaida kwa njia zisizo za kawaida, za hali ya juu na za uadilifu zaidi: kama darasa, ilikuwa kusoma vitabu, kulea watoto, kula chakula, kuwa na afya njema, na kufanya ngono. kama watu walioendelea zaidi kiutamaduni na kimawazo katika historia ya mwanadamu….

Ingawa PMC ni ya kilimwengu katika asili, sauti yake ya balagha ni ya kidini ya uwongo. Wakati PMC inawakasirisha Wakristo wahafidhina kwa ukiritimba wake wa vyombo vya habari juu ya haki huria, inapata wokovu, kama madhehebu mengi ya Kiprotestanti, katika mafanikio ya kimwili na ya kidunia. Katika duru za huria, kuzungumza juu ya ufahamu wa tabaka au tabaka kabla ya aina nyingine za tofauti sio tu utata; ni uzushi. Wanakuita "mpunguzaji darasa" ikiwa unabisha kuwa rangi, jinsia, na tabaka sio kategoria zinazoweza kubadilishwa. Wanaendelea na muhula wa kisheria na hatari wa makutano ili kushughulikia ukosoaji wa uyakinifu wa siasa zao. 

PMC haitaki tu utambulisho wa darasa lake au maslahi yake yafichuliwe. Vijana wanaotaka kuingia katika kile ambacho Ehrenreichs walikiita "taaluma huria" na kupata nyadhifa katika taaluma na tasnia ya utamaduni na vyombo vya habari wamelazimika kujirekebisha ili waendane na mfumo wa Procrustean wa mitandao ya ushawishi inayotawaliwa na PMC.….

Inataka kucheza shujaa mzuri wa kijamii, lakini kama darasa, haina matumaini. Maslahi ya PMC sasa yamefungamanishwa zaidi kuliko hapo awali na wakubwa wake wa kibiashara kuliko mapambano ya Wamarekani wengi ambao mateso yao ni mapambo ya usuli kwa kujitolea kwa wasomi wa PMC. Wanachama wa PMC hupunguza makali ya hatia yao kuhusu mateso ya pamoja kwa kuchezea sifa zao na kujiambia kuwa wao ni bora na wana sifa za kuongoza na kuongoza kuliko watu wengine. PMC centrism ni itikadi yenye nguvu. Vipaumbele vyake katika utafiti na uvumbuzi vimechangiwa zaidi na zaidi na masilahi ya ushirika na nia ya faida, wakati katika ubinadamu na sayansi ya kijamii, wasomi wanatuzwa na misingi ya kibinafsi kwa kutojali kwao kwa jumla maarifa ya kihistoria, bila kusahau uyakinifu wa kihistoria. 

Thawabu za kufuata maagizo ya tabaka tawala ni kubwa mno, lakini bei ya kiakili na kiakili ambayo inapaswa kulipwa kwa kufuata inapaswa kuwa ya juu sana kwa mwanajamii yeyote. Katika taaluma, PMC ya Marekani imepata mafanikio makubwa katika kuanzisha uthabiti wa makubaliano ya mapitio ya rika na uhuru wa utafiti, lakini hatuwezi kumudu tena kutetea kanuni yake inayopendwa ya kutoegemea upande wowote wa kielimu kama silaha ya siri dhidi ya "itikadi kali." Tunaishi katika hali ya dharura ya kisiasa, kimazingira, na kijamii: vita vya kitabaka juu ya usambazaji wa rasilimali ndio vita muhimu ya nyakati zetu.

Na hivyo huenda, kwa nguvu na shauku ya hasira nyeupe-moto kutoka kwanza hadi mwisho. Inafanya kuwa ladha zaidi kwamba mwandishi mwenyewe anadai kuwa mjamaa (mwenye kubadilika zaidi kuliko kitu chochote) na kutukana dhidi ya mtaji (macho yako yanaweza kuangaza sehemu hizi ikiwa unataka). Mara nyingi thamani hutoka kwa uharibifu wake wa saikolojia ya ajabu ya overlordism ya kitaaluma. 

Kitabu hiki kilichoandikwa mnamo 2019 kingekuwa cha kufurahisha lakini baada ya miaka minne iliyopita, kinachukua umuhimu mpya. Sisi wengine tulitazama kwa mshangao wakati tabaka tawala likifunga jamii nzima kwa faida yake, ili iweze kujikinga na pathogen iliyoenea kwa mawazo nary juu ya wale ambao bado walilazimika kuendesha lori na kutoa. mboga. 

Ikiwa walifikiri kwamba virusi hivyo ni hatari sana, kwa nini walifikiri kuwa ilikuwa sawa kwao wenyewe kujivinjari kwa mapambo ya kidijitali nyumbani huku waajiriwa wao wakitoka jasho kila siku ili kuwahudumia mahitaji muhimu? Wanathubutu vipi! 

Hakika, karibu tabaka zima la wasomi lilijiunga katika onyesho hili la kuchukiza la kujiheshimu kwa msingi wa tabaka, hata kuthubutu kushangilia kuvunjwa kwa haki na uhuru uliopatikana kupitia miaka elfu moja ya mapambano na watu wa kawaida dhidi ya wasomi waliobahatika. Hadi leo, wao kama kikundi hawajakubali makosa. Bora zaidi, wanaomba kundi linalozidi kuwa na hasira liwape msamaha. Baada ya kuharibu maisha isitoshe, wanadhani sisi sote tutaendelea?

Kweli, bado kuna mabaki ya kitu kinachokaribia demokrasia bado yamebaki kwenye mfumo. Katika hali ya kiuchumi, imemaanisha mabadiliko makubwa dhidi ya EVs, nyama bandia, mitandao ya kijamii iliyodhibitiwa, chanjo bandia, na vyombo vya habari vinavyodhibitiwa, kwa ajili ya kukua kwa miundombinu ya wapinzani wanaokataa masimulizi yote ya tabaka tawala kwa kila undani. Umma hakika umekua na busara kupitia moto wa kufuli na maagizo ya risasi, na sasa una kila mtu isipokuwa watu wanaosimamia wanashangaa ni nini kingine wanachodanganya. 

Kwa maana ya kisiasa, tunasubiri kuona nini kitatokea. Hata kama Trump hatapata uteuzi au kushinda, kwamba uwezekano wa kamari unaonyesha yeye kama anayependwa zaidi unapaswa kusababisha kusitisha. 

Wacha tuseme maswala yote ya majibu ya Covid yametatuliwa. Wacha tuseme kwa njia fulani tunapata ahadi za chuma kwamba hakutakuwa na kufuli tena. Bado kumesalia tatizo kubwa la kisosholojia: karibu kutengwa kabisa na maisha ya kawaida ya watu wachache walio na sifa, waliounganishwa zaidi na wenye nguvu zaidi. Mbaya zaidi, watu hawa hawana hamu ya kuelewa. 

Hakuna mpangilio wa kijamii unaweza kufanya kazi kama hii. Siku zote kutakuwa na hatari kubwa. 

Jinsi hii inaisha hakuna mtu anajua. Hakuna kitu kama hiki ambacho kimejitengeneza kwa nguvu hii katika demokrasia ya viwanda hapo awali. Mtu anahitaji kufahamu njia panda ya kutokea kwa amani kwa haraka - haswa kupitia udhalilishaji wa tabaka tawala na mageuzi fulani ya kitaasisi - kwa sababu ghuba ya sasa inayotenganisha watu kutoka kwa wasomi wanaozidi kuzorota haiwezi kudumu kwa muda mrefu. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone