Brownstone » Jarida la Brownstone » Falsafa » Usiache Haki Zako ~ Hotuba ya Dk. Julie Ponesse
Dk Julie Ponesse

Usiache Haki Zako ~ Hotuba ya Dk. Julie Ponesse

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Dk. Julie Ponesse ni profesa wa maadili ambaye amefundisha katika Chuo Kikuu cha Huron cha Ontario kwa miaka 20. Aliwekwa likizo na kupigwa marufuku kufikia chuo chake kwa sababu ya agizo la chanjo. Aliwasilisha katika Mfululizo wa Imani na Demokrasia mnamo Oktoba 28, 2021. Dk. Ponesse sasa amechukua jukumu jipya na Mfuko wa Demokrasia, shirika la kutoa misaada lililosajiliwa la Kanada linalolenga kuendeleza uhuru wa raia, ambapo anahudumu kama msomi wa maadili ya janga.

Fikiria nyuma miaka michache iliyopita—mapumziko ya 2019, tuseme. Ulikuwa unafanya nini basi? Maisha yako yalikuwaje? Ulijali nini? Uliogopa nini zaidi? ULIWAZIA nini KUHUSU WAKATI UJAO?

Huyo ndiye mtu ambaye ningependa kuzungumza naye kwa dakika 15 zijazo, + nitaanza na hadithi yangu mwenyewe: Mwishoni nitakuwa na FAVOUR ya kuuliza pamoja na SIRI kidogo ya kushiriki.

Mnamo msimu wa 2019, nilikuwa profesa wa maadili na falsafa ya zamani; Niliwafundisha wanafunzi kufikiri kwa makini + umuhimu wa kujitafakari, jinsi ya kuuliza maswali mazuri na kutathmini ushahidi, jinsi ya kujifunza kutoka kwa wakati uliopita na kwa nini demokrasia inahitaji wema wa kiraia.

Haraka hadi Septemba 16, 2021 nilipopokea barua ya "kusimamishwa kazi kwa sababu" baada ya kuhoji na kukataa kutii agizo la chanjo ya mwajiri wangu. Nilifukuzwa kazi kwa kufanya kile nilichokuwa nimeajiriwa kufanya. Nilikuwa profesa wa maadili nikihoji ninachokichukulia kuwa hitaji lisilo la kimaadili. Huna haja ya kuangalia kwa bidii sana ili kuona kejeli. 

Kanada inatawaliwa na sheria ambazo zinatokana na maadili. Unaweza kusema kwamba maadili ni msingi chini ya demokrasia yetu. 

"Haki ya kuamua ni nini kitakachofanywa au kutofanywa na mwili wa mtu mwenyewe, na kuwa huru kutokana na matibabu yasiyo ya ridhaa, ni haki iliyokita mizizi katika sheria zetu za kawaida." Haya si maneno yangu; hayo ni maneno ya Jaji Sydney Robins wa Mahakama ya Rufaa ya Ontario.

pamoja sana isipokuwa chache, mwili wa kila mtu unachukuliwa kuwa haukiukwa katika sheria za Kanada, na hii ndiyo kanuni ya msingi ya Kanuni ya Nuremberg, ahadi kwa ubinadamu kwamba hatutawahi tena kuidhinisha uamuzi wa kimatibabu usio na habari, usio wa hiari, hata kwa manufaa ya mgonjwa mwenyewe. , hata kwa manufaa ya umma.

Kwa ufafanuzi, mamlaka ya chanjo ni mikakati ya chanjo ya kulazimishwa: bila kukosekana kwa shuruti - tishio la kupoteza ajira, kwa mfano - watu hawatakubali kwa hiari kufanya kile ambacho mamlaka inajaribu kufikia!  

Waajiri wanashikilia kazi zetu mateka, na kuondoa ushiriki wetu katika uchumi na maisha ya umma. Uhalali wao ni kwamba "tuko katika janga," na kwa hivyo lazima tuachie uhuru juu ya miili yetu kwa ajili ya manufaa ya umma. 

Kwa hiyo, hebu tuzungumze juu ya uhuru na manufaa ya umma kwa dakika. 

Katika dharura, Bunge na mabunge ya majimbo yana uwezo mdogo wa kupitisha sheria zinazokiuka haki fulani za Mkataba kwa ajili ya manufaa ya umma. Lakini, ili kuhalalisha ukiukaji huo, mamlaka ya chanjo yangehitaji kufikia kiwango cha juu sana: COVID-19, kwa mfano, ingehitaji kuwa kisababishi magonjwa hatari sana ambacho hakuna matibabu ya kutosha, na chanjo zingehitaji kuwa na ufanisi wa kudhihirisha. na salama. 

Hali ya sasa ya mambo nchini Kanada haifikii hata moja kati ya vigezo hivi. 

Fikiria ukweli huu:  

1) COVID-19 ina kiwango cha vifo vya maambukizi hata 1% ya ndui (na inahatarisha hata kidogo watoto)

2) idadi ya dawa salama, zenye ufanisi mkubwa zipo kutibu (ikiwa ni pamoja na kingamwili za monoclonal, Ivermectin, fluvoxamine, Vitamini D na Zinki), NA

3) Chanjo zimeripoti matukio mabaya zaidi (pamoja na vifo visivyohesabika) kuliko kila chanjo nyingine kwenye soko. juu ya miaka 30 iliyopita.

Kwa kuzingatia ukweli huu, nina maswali mengi:

Kwa nini waliopewa chanjo wamepewa pasipoti za chanjo na ufikiaji wa nafasi za umma, wakati Mkurugenzi wa CDC amesema kuwa chanjo za COVID-19 haziwezi kuzuia maambukizi? 

Kwa nini chanjo ndiyo mkakati wa PEKEE wa kupunguza wakati ushahidi unaojitokeza (pamoja na utafiti wa hivi majuzi wa Harvard) hauonyeshi uhusiano wowote kati ya kiwango cha chanjo na kesi mpya?

Kwa nini serikali yetu inaendelea kunyima Ivermectin kama matibabu yanayopendekezwa wakati Taasisi za Kitaifa za Afya za Merika zinaiunga mkono, na wakati jimbo la Uttar Pradesh nchini India liliisambaza kwa watu wake milioni 230, na kupunguza kiwango cha vifo vya COVID hadi karibu sifuri? Je, India imeizidije Kanada katika Huduma ya Afya? 

Kwa nini tunakaribia kuwachanja watoto wa miaka 5 wakati COVID inawahatarisha kidogo kuliko athari zinazowezekana za chanjo NA wakati HAKUNA mfumo madhubuti wa ufuatiliaji kwa chanjo?

Kwa nini tunaangazia manufaa finyu ya kinga inayotokana na chanjo wakati tafiti za ulimwengu halisi zinaonyesha kuwa kinga asilia ni ya ulinzi zaidi, ina nguvu zaidi na hudumu zaidi?

Kwa nini tunamuonea aibu "mtu anayesitasita chanjo" na sio "mpinzani wa chanjo"? 

“Kwa nini,” kama muuguzi mmoja alivyouliza hivi majuzi, “walindwa wahitaji kulindwa dhidi ya wasiolindwa kwa kuwalazimisha wasiolindwa kutumia ulinzi ambao haukuwalinda waliolindwa hapo kwanza?” 

Kwa kila kipimo na kutoka kila pembe, hii ni 'nyumba ya kadi' inayokaribia kubomoka

Lakini swali ambalo linanivutia ni kwa nini halijabomoka tayari? Kwa nini maswali haya si vichwa vya habari vya kila gazeti kuu nchini Kanada kila siku?

Je, watu wanaofaa hawajaona data sahihi? Je, ni makosa ya ukarani tu…kwa kiwango cha kimataifa?

Nini kimetokea kwa uongozi wetu? Waziri Mkuu wetu anaongoza kilio cha vita: "Usifikiri unapanda ndege," alitisha. Ahadi za kampeni sasa ni sera ya umma ya ubaguzi. Serikali yetu inatuhimiza kila siku kuwa na migawanyiko na chuki. 

Ni kwa jinsi gani mambo yalibadilika sana? Sisi Wakanada tulibadilikaje sana?

Ni uchunguzi wangu kwamba tunakabiliwa na janga sio tu la virusi lakini janga la kufuata na kuridhika, katika utamaduni wa ukimya, udhibiti, na unyanyasaji wa kitaasisi.

MainStreamd Media inapenda kusema kwamba tunapigana "vita vya habari" - kwamba habari potofu, na hata kuhoji na shaka, zimesababisha janga hili.

Lakini sio habari pekee inayotumiwa silaha, katika vita hivi; ni haki ya mtu kujifikiria mwenyewe.

Nimesikia ikisemwa "sawa sijui mengi kuhusu virusi" kwa hivyo sipaswi kuwa na maoni. lakini…

Suala si kama unajua zaidi kuhusu virusi kuliko maafisa wetu wa afya ya umma; suala ni kwa nini sisi si wote kuwaita nje kwa kutokuwa tayari kujihusisha na ushahidi na mjadala mtu ambaye ana maoni tofauti.  

Tunapaswa kuwa wito si kwa ajili ya matokeo lakini kwa ajili ya mchakato kuanzishwa upya. 

Bila utaratibu huo hatuna sayansi, hatuna demokrasia. 

Bila mchakato huo, tuko katika aina ya vita vya maadili.

Lakini, vita vya zamani vimekuwa na mipaka iliyo wazi na tofauti: mashariki na magharibi, wazalendo na serikali.

Vita tunayojikuta leo ni ya kujipenyeza badala ya uvamizi, vitisho badala ya kuchagua huru, ya nguvu za kisaikolojia kwa hila na tunaamini mawazo ni yetu wenyewe na kwamba tunafanya sehemu yetu kwa kuacha haki zetu.

Kama mwenzake mwenye busara alisema hivi majuzi “Hii ni vita kuhusu jukumu la serikali. Ni kuhusu uhuru wetu wa kufikiri na kuuliza maswali, na kuhusu kama uhuru wa mtu binafsi unaweza kupunguzwa hadi upendeleo wa masharti au kama unasalia kuwa haki. Ni vita kuhusu iwapo utabaki kuwa raia au kuwa mhusika. Ni kuhusu nani anakumiliki… wewe au serikali.”

Ni kuhusu mahali tunachora mstari. 

Hii haihusu waliberali na wahafidhina, wafuasi na wapinga vaxxers, wataalam na watu wa kawaida. Kila mtu anapaswa kujali ukweli, kila mtu anapaswa kujali michakato ya kisayansi na kidemokrasia, kila mtu anapaswa kujali kila mmoja.

Kuna, naweza kubishana, kuna thamani ndogo katika kuhakikisha uhai wa taifa letu ikiwa uhuru wetu wa kujadiliana, kukosoa, kudai ushahidi kwa yale ambayo serikali yetu inatuuliza hauishi nayo.

Kama mtu aliyezaliwa katika miaka ya 70, sikuwahi kufikiria kuwa HII ingekuwa vita ambayo ningelazimika kupigana, kwamba haki ya uhuru wa mwili, ya kubadilishana habari bure na ya uwazi itakuwa hatarini.

Fikiria kwa dakika moja kuhusu madhara yasiyofikirika ya karne iliyopita - 'suluhisho la mwisho,' ubaguzi wa rangi wa Afrika Kusini, mauaji ya kimbari ya Rwanda na Kambodia. Je, hatutakiwi kukumbuka maovu ya zamani ili tusiyarudie tena? Kweli, kumbukumbu ni fupi, minyororo ya familia imevunjika, wasiwasi mpya hufunika zile za zamani, na masomo ya zamani yanafifia katika historia ya zamani tu kusahaulika.

Leo, waliochanjwa wanaonekana kufurahia haki zote + marupurupu ya jamii iliyostaarabika: uhuru wa kutembea, kupata elimu, na idhini ya serikali, watunga sheria, waandishi wa habari, marafiki na familia. Chanjo ni tikiti ya kurudi kwa MASHARTI ya haki yetu ya kushiriki katika jamii ya Kanada. 

Lakini kama John F Kennedy alisema: "Haki za kila mtu hupunguzwa wakati haki za mtu mmoja zinatishiwa."

HITIMISHO:

Sina shaka kwamba COVID-19 ndio tishio kubwa zaidi kwa ubinadamu ambalo tumewahi kukumbana nalo; si kwa sababu ya virusi; hiyo ni sura moja tu ya hadithi ndefu zaidi, ngumu zaidi; lakini kwa sababu ya mwitikio wetu kwake.

Na jibu hilo ni, naamini, kupata nafasi yake katika kila kitabu cha maadili ya matibabu ambacho kitachapishwa katika karne ijayo.

Tunaweza kufanya nini?

Kama mwanakemia na mwandishi wa Kanada Orlando Battista alivyosema, "Kosa haliwi kosa hadi ukatae kulirekebisha." 

Katika ulimwengu wetu, adabu, 'kupita,' 'kuruka chini ya rada' inaonekana kuwa malengo. Wamepita wanamapinduzi wa miaka ya 60, wamepita wazalendo wa Amerika ya mapema. Sisi ni wahasiriwa - na askari - wa janga la kufuata.

Lakini kufuata si fadhila; haina upande wowote, na hakika haina madhara. 

Wakati Hannah Arendt alishughulikia kesi ya Adolf Eichmann kwa New Yorker mnamo 1961, alitarajia kupata mtu mgumu, mwenye kiburi, mshetani, labda mtu wa akili. Alichokipata kilikuwa kinyume kabisa. Alivutiwa na "kawaida" yake. Alikuwa "kawaida sana na ya kutisha," aliandika, mwanamume ambaye "alikuwa akifuata tu maagizo," kama alivyosema tena na tena. Alichokipata ni kile alichokiita “ukatazo wa uovu,” mwelekeo usiofikiriwa wa watu wa kawaida wa kutii amri ili kupatana bila kujifikiria wenyewe. 

Ujumbe wa kupuuza, uliosomwa vyema wa maafisa wetu wa afya ya umma umeunda mashine yenye ufanisi mkubwa ambayo haichapishi ushahidi wake au kujihusisha na mijadala, lakini inatoa tu maagizo ambayo tunafuata kwa lazima. Kwa msaada wa vyombo vya habari, makosa yake yanafichwa, sera zake hazitiliwi shaka, wapinzani wake wamenyamazishwa.

Tunawezaje kuvunja ukimya huu? Tunawezaje kurejesha akili zetu na kujenga upya demokrasia yetu? Labda ni wakati wa kupata kelele kidogo. Uchunguzi umethibitisha kuwa wazo likipitishwa na 10% tu ya watu, hii ndio hatua ya mwisho wakati mawazo, maoni na imani zitapitishwa kwa haraka na wengine. Sauti, **KELELE** 10% ndiyo inahitajika. 

Demokrasia, "utawala wa watu," sio tu kuruhusu kwa uhuru wa kujieleza na kuuliza; inahitaji.

Na SIRI ndogo niliyokuahidi mwanzoni? Hapa ni: WEWE SI mtu mbaya kwa kudai ushahidi, wewe SI mtu mbaya kwa kuamini silika yako, na wewe SI mtu mbaya kwa kutaka kufikiria mwenyewe. Kwa kweli, kinyume chake ni kweli. 

Ikiwa una wasiwasi juu ya upotevu wa haki, ikiwa una wasiwasi juu ya aina gani ya maisha yatawezekana kwa watoto wetu, ikiwa unataka nchi yako irudi - nchi ambayo hapo awali ilikuwa wivu wa ulimwengu - basi sasa ni wakati wa kitendo. Hakuna sababu ya kusubiri, hakuna anasa au udhuru wa kusubiri. Tunakuhitaji sasa.

Sasa ni wakati wa kuwaita wanasiasa wetu na kuandika kwenye magazeti yetu. Sasa ni wakati wa kuandamana, sasa ni wakati wa kupinga na hata kutoitii serikali yetu. 

Kama Margaret Mead alivyosema: “Usiwe na shaka kwamba kikundi kidogo cha wananchi wenye mawazo na kujitolea wanaweza kubadilisha ulimwengu; hakika, ndicho kitu pekee ambacho kimewahi kuwa nacho.” 

Yaani huhitaji KABILA la mashujaa, MISA ya mashujaa, NCHI ya mashujaa. Unahitaji tu 1. Unaweza kufanya sehemu yako na UNAWEZA kuleta mabadiliko. Marubani wa Mashirika ya Ndege ya Kusini Magharibi, Milima ya Kanada, wauguzi wa Mtandao wa Afya wa Chuo Kikuu wote wanaleta mabadiliko. 

Na FAVOUR ninayo kukuuliza? Tunahitaji mashujaa sasa kuliko hapo awali. Demokrasia yetu inaomba watu wa kujitolea … Je, utakuwa shujaa, kwa nchi yetu, kwa watoto wetu? Je, utakuwa sehemu ya 10% yenye kelele?



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Julie Ponesse

    Dk. Julie Ponesse, 2023 Brownstone Fellow, ni profesa wa maadili ambaye amefundisha katika Chuo Kikuu cha Huron cha Ontario kwa miaka 20. Aliwekwa likizo na kupigwa marufuku kufikia chuo chake kwa sababu ya agizo la chanjo. Aliwasilisha katika Mfululizo wa Imani na Demokrasia tarehe 22, 2021. Dkt. Ponesse sasa amechukua jukumu jipya na Mfuko wa Demokrasia, shirika la kutoa misaada lililosajiliwa la Kanada linalolenga kuendeleza uhuru wa raia, ambapo anahudumu kama msomi wa maadili ya janga.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone