Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Upungufu wa Mfumo wa Mtoto Ni Mzito

Upungufu wa Mfumo wa Mtoto Ni Mzito

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Kabla sijapata watoto, nilifikiri kwamba kunyonyesha lilikuwa jambo la kawaida zaidi ulimwenguni na kwamba lilikuwa jambo ambalo akina mama walijua mara moja jinsi ya kufanya kikamilifu mara tu mtoto alipozaliwa. Ningeketi pamoja na mtoto wangu mdogo mwenye rangi ya waridi aliyetulia, nikijishangaa, nikiwaza sana kumlisha mdogo wangu wa thamani kutoka kwa maziwa yangu ya ajabu. Ni mungu wa ajabu kiasi gani wa asili na mwenye utulivu wa kunyonyesha - ambaye nilikuwa na uhakika. 

Hilo lilikuwa jambo la kwanza kati ya mengi, mengi ambayo nilikosea kabisa nilipokuwa mzazi. Kufikiri kwamba ningeweza kujifunza kucheza gitaa na kujifunza Kihispania kwenye likizo yangu ya kwanza ya uzazi kulikuwa baadhi ya mambo ambayo siwezi kuamini nilifikiri ningeweza kufanya nilipokuwa nikitunza mtoto. 

Kwa namna fulani haikuhesabu kabisa kwamba "kutunza mtoto mchanga" kilikuwa kitu pekee ambacho ningekuwa nikifanya, au ningeweza kufanya 24/7. Sikuwa na wazo la jinsi mtoto mchanga mchanga wa thamani, mdogo angeweza kuwaangamiza wazazi wawili wachanga kwa urahisi na kwa wiki nyingi na sikujua jinsi kunyonyesha kunaweza kuwa vigumu, kimwili na kihisia. 

Ndiyo ilikuwa rahisi na "bure," lakini hakuna mtu aliyeniambia kuhusu kumeza, chuchu zilizopasuka, na jinsi mzunguko wa chakula wa saa mbili wa mtoto mchanga ungekuwa wa kuchosha. Nilinyonyesha kwa miezi kadhaa na ninajivunia kufanya hivyo, lakini nilianza kuongeza kwa formula. Wanawake wengi hawawezi kunyonyesha kwa sababu nyingi, na kuwaaibisha ni jambo la kuchukiza sana. 

Watoto wangu ni wakubwa sasa lakini nimerudishwa nyuma katika kufikiria juu ya kulisha watoto wachanga na watoto wachanga wenye njaa kwa sababu ya uhaba mkubwa wa mchanganyiko wa watoto ambao unaikumba Amerika Kaskazini hivi sasa, na hakuna mtu katika nafasi yoyote ya uongozi Amerika au Kanada anayezungumza juu ya hili. hali ya kutisha.

Watu pekee ninaowaona wakiizungumzia ni akina mama pekee kwa bidii kutafuta maduka ya dawa na saa za huduma za uwasilishaji mtandaoni kutoka kwa nyumba zao, kuagiza mtandaoni baada ya kuagiza tu kuambiwa hivyo maagizo yao hayawezi kujazwa. Huu ni mwaka wa 2022, kwa nini watoto wachanga na watoto wachanga wa Marekani wako katika hatari ya kufa njaa? Viongozi wetu wako wapi? 

Je! Nini kinaendelea? 

Wall Street Journal anaelezea:

Kuna sababu mbili za uhaba huo. Masuala ya mlolongo wa ugavi unaosababishwa na janga la Covid-19 yamefanya fomula ya watoto kuwa ngumu kupata kwa miezi. Uhaba huo ulizidi kuwa mbaya zaidi baada ya Abbott Laboratories, mtengenezaji mkuu wa fomula, kwa hiari kukumbuka baadhi ya bidhaa na kufunga kiwanda ambapo bidhaa hizo zilitengenezwa huko Sturgis, Mich. 

Utawala wa Chakula na Dawa unachunguza malalamiko ya watumiaji kuhusiana na watoto wachanga wanne waliolazwa hospitalini, wawili kati yao walikufa. Malalamiko ya tano pia yaliwasilishwa, lakini FDA ilisema hakukuwa na habari ya kutosha ili kuunganisha kwa hakika ugonjwa huo na fomula iliyokumbukwa.

Shirika hilo lilisema cronobacter sakazakii, kidudu kinachoweza kuwaua watoto wachanga, kiligunduliwa katika mmea wa Sturgis, lakini sio katika bidhaa hizo. FDA ilisema katika taarifa yake kwamba matokeo wakati wa ukaguzi wake yalizua wasiwasi kwamba fomula ya unga iliyotengenezwa kwenye mmea wa Sturgis ina hatari ya kuambukizwa. 

Kwa hivyo tunaenda: kufuli tena. Vitendo bila mfano vilivunja kile tulichoamini hapo awali kuwa hakiwezi kuvunjika. Bado tunahisi madhara. Wala haishangazi kuona mikono ya udhibiti wa FDA ikichanganyika katika hili, bila kujali kama kurudishwa kulikuwa au hakukuwa halali. 

Haitoshi tu kulaumu minyororo ya ugavi, au kuwahakikishia wazazi kwamba viwanda vinavyotengeneza fomula vinafanya kazi kwa zamu ya saa ishirini na nne ili kujaribu kujaza mahitaji. Asilimia XNUMX ya fomula ya watoto nchini Marekani imeisha. Hii ni kweli hali ya dharura

Sio tu shida ya Amerika pia, inaathiri familia za Kanada pia. Hii ni shida ya kiafya kweli, na tunajua kwa nini imetokea, lakini kwa nini watu wengi zaidi hawazungumzi na kufanya jambo fulani kulihusu? Kwa nini hakuna mwanasiasa au kampuni yoyote inayojitokeza kwa ajili ya watoto wachanga wa Amerika Kaskazini? Samahani utawala wa Biden, "tunalifanyia kazi” haitoshi. 

Mawimbi ya anga ya Marekani yamekuwa yakiteketea kwa muda wa wiki kadhaa zilizopita kutokana na "kuvuja" kwa Mahakama ya Juu kuhusu Roe vs Wade. Wanasiasa wa pande zote mbili za njia wanazungumza kila mahali kuhusu uavyaji mimba. Na wakati pande zote mbili za mjadala wa kuavya mimba zikichapisha makala, kuonyesha, kuweka machapisho kwenye mitandao ya kijamii kama vile hakuna kesho, na kuchangisha pesa kwa ajili yao, kuna watoto wanaoishi Amerika Kaskazini ambao sote tunahitaji kuwa na wasiwasi nao hivi sasa. 

Hii haipaswi kuwa mrengo wa kushoto au kitu cha mrengo wa kulia. Hili lisiwe jambo la Democrat dhidi ya Republican. Winga wa kushoto na wa kulia wote wana watoto na watoto wachanga, na watoto hao, wajukuu wa wale wa kushoto na kulia wa kisiasa, watakufa njaa hivi karibuni ikiwa uongozi wetu hautapatana. 

Kwa miaka miwili iliyopita, serikali zetu zilionyesha uwezo wao wa ajabu na utayari wao na hamu ya kunyoosha misuli yao ya ajabu chini ya kivuli cha "sera ya afya" na "kupambana na Covid." Walikusanya urasimu na mashirika ya kitaifa na kimataifa, kuongezeka kwa ufuatiliaji, kuhimiza udhibiti usio na kifani, kuharakisha utengenezaji wa chanjo na utengenezaji, kuzuia uhuru wetu wa kusema, haki zetu za uhamaji, haki yetu ya kukusanyika, haki yetu ya kufuata dini yetu na haki yetu ya kutokubaliana. 

Hakuna uhaba wa nguvu za kisiasa katika bara hili. Cha ajabu, kwa sababu ya haki zaidi ya njaa na njaa ya watoto wachanga, hakuna nia ya kisiasa. Huu ni ukweli wa kustaajabisha, na ni kinyume cha binadamu na cha kutisha. 

Unaweza kufikiri kwamba katika jamii inayodaiwa kuwa iliyostaarabika, kwamba watoto wachanga na watoto wachanga wanaolala na njaa katika mashamba yetu wenyewe litakuwa suala lisilo la upendeleo na kipaumbele cha jamii. Kwa kusikitisha, ikiwa ungefikiria hivyo, utakuwa umekosea. Watoto hawajui jinsi ulivyopiga kura. Wanatuhitaji tu. Sasa. 

Ole wetu na tuhurumie watoto.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Laura Rosen Cohen

    Laura Rosen Cohen ni mwandishi wa Toronto. Kazi yake imeangaziwa katika The Toronto Star, The Globe and Mail, National Post, The Jerusalem Post, The Jerusalem Report, The Canadian Jewish News na Newsweek miongoni mwa nyinginezo. Yeye ni mzazi mwenye mahitaji maalum na pia mwandishi wa safu na rasmi katika Nyumba ya Kiyahudi Mama wa mwandishi anayeuzwa zaidi kimataifa Mark Steyn katika SteynOnline.com

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone