Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Serikali Hutoa na Kuchukua

Serikali Hutoa na Kuchukua

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Ripoti ya ajira asubuhi ya leo ilionekana kama habari njema (asilimia 3.6 ya ukosefu wa ajira) hadi ukiangalia maelezo: "Wafanyakazi wa Marekani walipungua kwa watu 363,000 mwezi wa Aprili kutoka mwezi uliopita, Idara ya Kazi ilisema Ijumaa. Kiwango cha ushiriki wa wafanyikazi, au sehemu ya watu wazima wa Amerika wanaofanya kazi au kutafuta kazi, ilipungua hadi 62.2% mnamo Aprili kutoka 62.4% mnamo Machi.

Uharibifu wa kufuli bado uko kwetu: wafanyikazi waliokata tamaa, wanawake walio na watoto wanachelewa kurudi kwa sababu ya uhaba wa malezi ya watoto, wanaume wamepunguza matarajio yao ya kitaaluma ya kuishi kwa kuweka akiba na kukusanya deni, pamoja na usumbufu wa jumla wa liturujia. maisha ambayo hayajajirekebisha. 

Kuhusu idadi ya Pato la Taifa la wiki hii, sote tunajua kwamba “GDP” haimaanishi chochote, isipokuwa ina maana kila kitu. Hasa zaidi, ni kipimo cha kiufundi, kinachopotoshwa kwa urahisi na ujumuishaji wa kichaa na kutengwa. Kwa upande mwingine, kuripoti data pekee kuna athari kubwa ya kisaikolojia kwenye soko na hisia za wawekezaji. Robo moja zaidi na kushuka kwa uchumi kutatangazwa rasmi. 

Mambo mawili kuhusu hilo. 1) Tukipata robo ya pili kwa nambari hasi, kila mtu katika vyombo vya habari vya kawaida vya fedha ataunganishwa katika kutuma ujumbe kwamba huu ni mdororo wa kiufundi na wa kiasi kidogo, ikiwa ni mdororo hata kidogo. Watatoka kwa nguvu zote ili kurudisha wasiwasi na hofu. 2) Ni sahihi zaidi kusema kwamba tunaingia katika mwaka wa tatu wa mdororo wa kweli. Hatuioni katika data rasmi, kwa sababu ya matumizi ya serikali pori na uchapishaji wa pesa. 

Hata hivyo, kuna baadhi ya vipande vya data ambavyo serikali haiwezi kuficha. Wacha tuangalie punch ya hivi karibuni kwenye chops: mapato halisi ya kibinafsi yanayoweza kutolewa. Haya ndiyo mambo ambayo watu wanajali sana, tofauti na Pato la Taifa. kwa sababu inaathiri moja kwa moja maisha yao. Hapa tunaona mchezo mkubwa zaidi katika historia ya kisasa ya sera ya fedha na fedha ya serikali. 

Inaonyesha kwamba: tulikuwa matajiri! Na kisha ghafla hatukuwa. Walitupa pesa nyingi! Kisha wakaondoa yote kwa kuchukua kipande kikubwa cha uwezo wa kununua wa pesa hizo. Ikiwa kuna kesi ya hasira ya wingi, hii ndiyo. Kwa kusikitisha, watu wengi hawawezi kutambua hili. Ni opaque na mistari ya sababu na athari ni ngumu sana kwa kizazi cha TikTok. 

Tunajua kilichotokea sasa, shukrani kwa kuripoti kutoka Machi. Hii ni picha nzuri lakini ya kutisha ya hila na wizi. 

Sasa hebu tutiririshe data kwa njia tofauti, tukiangalia mabadiliko ya asilimia mwaka baada ya mwaka. Unaweza kuona hapa jinsi ghafla yote haya yalimpata kila mtu. Bonde huonyesha kilele karibu sawasawa. 

Na nadhani nini? Mfumuko wa bei bado unatikisa kwa wakati halisi, kwa sasa unaendelea kwa 11% kulingana na kifuatilia data Udanganyifu (ambayo nimekuja kuiamini). Huo ni mrejesho mdogo sana wa mwezi mmoja uliopita lakini hakuna cha kusherehekea. Na kuna kila dalili kwamba shida hii itazidi kuwa mbaya zaidi wakati wa kiangazi. Kwa hivyo unaweza kuchukua rula na kuinamisha kwenye zamu ya chini kwenye chati iliyo hapo juu na kuchora mstari. 

Hapa kuna picha kamili kwa nini wengi kati ya matajiri wasio na dhihaka sasa wana hasira. Wanaona ustawi ukiisha. Wanatumia na kuongeza deni kana kwamba hakuna kesho. Na hiyo ni kwa sababu kuna matarajio yaliyoenea kwamba kesho itakuwa mbaya zaidi. 

Imani ya watumiaji sasa hivi iko chini kuliko ilivyokuwa wakati wa kufuli kwa kina. Na hii ni kwa sababu sera haijafanya chochote kurekebisha uharibifu wa kutisha na kuifanya kuwa mbaya zaidi. 

Na Bado Maua Yanachanua 

Majira ya kuchipua yamechanua kote nchini na watu wako nje na kuhusu kugundua tena maana na uzuri wa maisha. Ni wakati wa furaha ambao hufunika maumivu makali na unyogovu. Kusini na Magharibi zaidi, mbali na California ya wazimu, hakuna masks ya kuonekana. 

Kaskazini-mashariki, bado kuna magunia ya kusikitisha nje na juu ya kuvaa vinyago, labda 5-10% ya watu ambao bado wamechanganyikiwa sana. Walichanjwa na kuongezwa nguvu na labda wakaongezwa tena na bado wakapata Covid. Wanaficha kwa sababu hawataki kuipata tena, bila kusahau kabisa ukweli kwamba maambukizi ya asili ni kinga, wakati mask sio. 

Ukweli ni kwamba utumaji ujumbe wa afya ya umma kwa miaka miwili umekuwa ni upotoshaji na unawili. Matokeo yake, tulipoteza roho nyingi na watu wakapoteza akili pia. 

Bado, ni vizuri kwamba janga hilo limetangazwa rasmi kuwa limeisha. Lakini tunaweza kuuliza kwa nini. Ni kweli kwamba masomo ya seroprevalence onyesha 60% ya watu wameambukizwa na kushinda covid. Njia nyingine ya kusema kwamba: densi ya kabuki ya miaka miwili haikufaulu chochote isipokuwa labda kuchelewesha jambo lisiloepukika. 

Sababu halisi ya kutangazwa kwa mwisho wa janga hili ni ya kisiasa. DNC imegundua kupitia upigaji kura wake kwamba inakabiliwa na janga la kisiasa kabisa mnamo Novemba. Chama kinaruka kwa vitendo, kikifanya kila liwezalo kubadilisha hali ya umma. 

CDC ilienda pamoja na kubadilisha uwekaji wa rangi kwenye ramani yake ya kubadilika na inazidi kusema kwamba maambukizo hayajalishi, vifo tu. Sasa tuko kwenye mtikisiko mwingine wa msimu, kwa hivyo utafanya kazi. 

Hii inaacha wazi uwezekano wa kurudia kamili ya hysteria kuanzia baada ya Novemba, kulingana na matokeo ya midterms. Tabaka tawala sasa lina imani kamili kwamba linaweza kuwasha hofu na kuizima baada ya wiki chache, kwa kutumia ujumbe unaofaa. Je, kuna yeyote atawaamini wakati ujao? Labda… 

Wakati huo huo, chemchemi imeibuka, maua yanaonekana tamu, na watu wanafurahi kwa kurudi kwa hali ya kawaida, bila kujali jinsi ilivyoharibika miaka mitatu iliyopita. Ikiwa serikali zingeacha masoko peke yake, ahueni inaweza kuwa kweli. Lakini kuna karibu hakuna nafasi ya hilo, bila kujali ni nani anayechukua udhibiti wa mashine za serikali kuanzia Novemba. 

Kuna mambo mengi ya kujifunza kutokana na kipindi hiki cha ajabu katika historia, miongoni mwa hayo ni kwamba wakati serikali inaonekana kukupa kitu bila malipo - kujaza akaunti yako ya benki iliyojaa pesa ambayo haukupata chochote - kuna uwezekano wa kununua wakati fulani. kukufanya ulipe sana baadaye. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone