Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Punk Rock Amekufa, Aliuawa na CDC 
punk amekufa

Punk Rock Amekufa, Aliuawa na CDC 

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Yeyote anayekumbuka tasnia ya muziki wa punk na miamba mbadala ya mwishoni mwa miaka ya 1980 au mwanzoni mwa miaka ya 1990, anaweza kukumbuka zaidi kama enzi ya ajabu ambapo uhuru uliadhimishwa, bia ya bei nafuu ilitiririka kwenye chemchemi zisizo na mwisho na sigara nyingi za Karafuu zilivutwa. 

Tofauti na karibu kila aina nyingine ya muziki wakati huo, ambayo ilionekana kuwa na vizuizi vyake vya mtindo wa kuhudhuria maonyesho au kuwa sehemu ya eneo (chuma cha nywele?), Katika onyesho la muziki wa punk hakuna mtu alitoa lawama ikiwa ulikuwa mnyoofu au shoga, huria. au kihafidhina, mvulana frat au hipster au nerd mkubwa wa hisabati kwenye sayari. Kila mtu alikuwepo kwa ajili ya muziki huo, ambao pia ulitokea kuwa baadhi ya nyimbo bora zaidi ambazo ulimwengu umewahi kuzisikia.

Mabishano juu ya kifo cha punk yamekuwa ya muda mrefu na yanatofautiana kulingana na ni nani anayesimulia hadithi. Itakuwa vigumu hata kupata mtu kukuambia nini punk hasa is. Wengine wanaweza kuhoji kwamba roho ya punk ilikufa mapema kama 1978 kwenye Ukumbi wa Winterland Ballroom huko San Francisco wakati Sex Pistols ilipofanya tamasha lao la mwisho mbele ya maelfu ya viboko ambao waliwashangilia na kuwazomea na kisha kuondoka mara moja baada ya Johnny Rotten kuangusha maikrofoni yake. na kuacha bendi. 

Wengine wanasema kwamba punk alikufa mwaka wa 1993 na ujio wa bendi za "punk" za ushirika baada ya Nirvana kuja. Walakini, ningesema kwamba punk na kiini cha kweli cha rock-n-roll kilianza kushtuka kwa pumzi yake ya mwisho baada ya Januari 6, 2021, wakati mmoja wa wasanii wakubwa wa indie rock, Ariel Pink, mfuasi mtulivu wa Trump, alighairiwa na kuachwa. rekodi yake kwa ajili ya kuonekana tu kwenye maandamano. 

Hakufika hata karibu na hatua za Capitol ya Merika. Wakati wanamuziki walio na uadilifu na kipaji cha Pink wanapoanza kughairiwa kwa sababu ya imani za kisiasa, katika vitendo vya Walinzi Wekundu vinavyotokana na uimla, unajua uko mahali pa kukata tamaa.

Hata hivyo, kwangu mimi, dhana nzima ya mwanaasi, rock n' roll, ambayo ilikuwa imezungukwa na punk rock, ilikufa jana usiku kwenye maonyesho katika mji wangu wa asili. Licha ya mapendekezo yaliyosahihishwa ya CDC na ukweli kwamba hakuna vizuizi hivi vinavyosaidia kupunguza virusi vya Covid, moja ya bendi niipendayo, Imeundwa Ili Kumwagika, iliwahitaji mashabiki wao kuhudhuria onyesho mnamo Septemba 20, 2022: 

Kwa ombi la msanii, mashabiki wote wanatakiwa kutoa uthibitisho wa kipimo cha Covid-19 kilichochukuliwa ndani ya saa 72 baada ya tukio AU chanjo kamili ili kuingia kwenye matukio yote kwenye ukumbi. Wateja wote watahitajika kuvaa vinyago isipokuwa wakati wa kunywa. Sera za ziada zinaweza kutumika. 

Hadithi ya nyuma. Nikiwa kijana mpweke, aliyekata tamaa katika 1988, nilifahamiana na Edward Verso, ambaye familia yake ilikuwa mkimbizi wa mapema kutoka California hadi Midwest. Tulisikiliza kila mara bendi ya The Minutemen na haswa EP yao ya kwanza, miaka ya 1980 Wakati wa Paranoid, EP ambayo inafaa kusikilizwa katika masikio ya rais wetu wa sasa Strangelovian. 

Wakati wa Paranoid ilikuwa haraka sana, kupambana na vita, silaha za nyuklia za pro, mzozo wa Old Left, uliolenga moja kwa moja miaka ya mapema ya Reagan. Nilipokutana na Eddie kwa mara ya kwanza, mnamo 1988, ilikuwa katika hali ya kufa kwa miaka hiyo ya Reagan, na tulihusiana sana na kutengwa kwa The Minutemen na kutoridhika na utamaduni wa kisasa. 

Tulidhihakiwa na wanafunzi wengine wa shule ya upili kwa ladha zetu za muziki. Watu walitucheka usoni kwa kuvaa vifungo vya kupinga ubaguzi wa rangi. Eddie alipigwa mara kwa mara katika shule ndogo ya sekondari ya mashambani aliyosoma kwa sababu tu alikuwa ametobolewa masikio mara nyingi. 

Kukataa kufuata na kutuma kidole kikubwa cha kati kwenye uanzishwaji na hasa mtu yeyote ambaye alikuambia jinsi unapaswa kuendesha mwili wako ilikuwa modus operandi yetu. Eddie alinigeukia Husker Du, Big Black, Minor Threat na kundi zima la bendi nyingine ambazo, kama kuna chochote, zilitaka kuvunja uanzishwaji mara moja na kwa wote. Kutofuata kumetawaliwa. Grant Hart wa Husker Du alicheza ngoma bila viatu, kwa ajili ya Mungu. 

Songa mbele hadi 2022 na "janga" lisiloisha. Kilichokuwa wazi kwangu na kwa uchungu ni kwamba wasanii wengi ambao hapo awali waliwakilisha asili ya kweli ya rock na punk, wale ambao waliikubali mapema (Neil Young ni mfano mzuri kutoka kwa wake wa ajabu. Kutu Hailali Kamwe) alikuwa kweli kuwa kuanzishwa, ni wazi kundi la watu ambao wangeweza kudhibiti na hata kuharibu kama mtu hakuwa na kufuata sheria ya kuanzishwa. 

Katika kesi ya Neil Young, ilikuwa ni jaribio lake la kutisha la kughairi Joe Rogan. Katika hali mbaya iliyofuata Spotify alipokataa kutii, aliondoa muziki wake wote nje ya jukwaa, huku wasanii kama Joni Mitchell wakijitokeza kwa ajili ya udhibiti huu. Mabadiliko haya ya kushangaza yalikuja moja kwa moja baada ya Dk. Robert Malone kupangishwa kwenye podikasti ya Rogan.

 Dk. Malone alikuwa anazungumza ukweli mchungu kuhusu ufanisi, au ukosefu wake, wa chanjo ya mRNA na pia kuhusu manufaa ya kinga ya asili na ivermectin; habari zote muhimu sana ambazo zimethibitishwa hivi karibuni, haswa utambuzi wa kinga asili. Haya yalikuwa mambo ambayo watu wanahitaji kusikia ili kufanya maamuzi ya kielimu na ili tuwe na demokrasia inayofanya kazi na jumuiya ya kisayansi. 

Rogan, ambaye podikasti yake ninaiabudu hasa kwa sababu ya asili yake ya ajabu, na ambaye amehoji baadhi ya watu ninaowapenda kwenye sayari, amepunguzwa hadi kuwa raia wa daraja la pili kwenye jukwaa la Spotify. Kila moja ya podikasti zake huwa na muhuri wa onyo, tofauti na vibandiko vilivyoletwa na Tipper Gore wa kutisha. Kituo cha Rasilimali ya Wazazi ambazo ziligongwa muhuri kwenye albamu ambazo kundi hili liliziona kuwa zisizofaa katika miaka ya 1980 na 1990.

Hata hivyo, PMRC haikuwa nzuri ikilinganishwa na umri wetu wa sasa. Haikuwekezwa katika serikali ya kutisha, isiyo ya kawaida na ya kiimla ambayo inadhibiti mawazo, hotuba, uchunguzi wa kisayansi na hata hatua za kisiasa. PMRC sasa inahisi kama bendi ya wanawake wa kanisa wanaofuga tut-tutting ambao walipenda tu kuingilia kati.

Kile tulichonacho sasa ni hatari zaidi: uanzishwaji mkali wa "kushoto" (ambao naweza kubishana kuwa hata "haujaachwa" tena) ambao utadhibiti na kuharibu isipokuwa sote tufuate mkondo wa chama, safu ya chama ambayo iko wazi. huduma ya mashirika makubwa ya kimataifa, tata ya kijeshi-viwanda ya "ulinzi wa kibiolojia" na watendaji wao wa serikali na watendaji. 

Kinachoonekana wazi kwangu pia ni kwamba aina hii ya uwongo wa Jacobin kwa kweli ni ya kipekee na ya kusisimua. Ninaendelea kurudi kwenye kufanana kwa kutisha na vitendo vya Walinzi Wekundu wakati wa Mapinduzi ya Utamaduni ya Uchina. Matukio ya utendaji hufanyika kila wakati katika jiji langu la bluu, kama vile kuandamana kwa wanafunzi wa shule ya upili katika shule yangu ya upili ya eneo lako si kwa sababu wao alikuwa na kuvaa vinyago, lakini kwa sababu mfumo wa shule ilifutwa amri ya mask. 

Rudi kwenye bendi ya Imejengwa Ili Kumwagika na ombi lao la kibabe sio tu la kufunika uso, lakini pia uthibitisho wa chanjo, kuhudhuria onyesho lao. 

Sikuhudhuria onyesho hili. Wala sitanunua albamu mpya ya Built to Spill, ambayo nimesikia kuwa ni nzuri kabisa na ambayo wanaitembelea. Nilijiwazia tu kwenye tamasha, nikinywa kinywaji changu kisicho na kileo na kofia yangu ya ulevi, nikiwa na huzuni katika ukumbi wa moto nikijaribu kupumua kupitia kipande kibaya cha kitambaa, nikikumbuka siku za zamani wakati kundi letu lilisimama mbele ya jukwaa. huku masikio yetu yakivunjwa katika ziara ya kwanza ya My Bloody Valentine ya Marekani, iliyojaa bia na sigara na aina yetu ya kipekee ya furaha. 

Nyuma ya akili yangu niliweza kuona bouncer akinivunjia kichwa si kwa sababu nilikuwa najaribu kupiga mbizi jukwaani bali kwa sababu. Sikuwa nimevaa kinyago changu cha upasuaji ipasavyo.

Punk amekufa. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone