Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Nimepoteza Wazazi Wangu, Kwa Kuosha Ubongo kwa Covid 

Nimepoteza Wazazi Wangu, Kwa Kuosha Ubongo kwa Covid 

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Nakumbuka nilipokuwa na umri wa miaka mitano. Paka wangu, Grey Feathers, alikuwa amepotea kwa karibu siku mbili. Nilichungulia dirishani kuona uwanja wetu wa nyuma ukiwa umefunikwa na blanketi la theluji. Kulikuwa na vitu vichache tu vilivyojitokeza kutoka kwenye theluji, kama vile kuzungusha kwa tairi nyeusi, lango refu la bustani, na kisha kulikuwa na kitu chenye manyoya ya kijivu nyuma zaidi kwenye ua. 

Tulijitosa kupata Manyoya ya Kijivu yakiwa yameganda wakati akirudi nyumbani kwake. Hili lilikuwa tukio langu la kwanza la kukumbukwa na hasara. Sote tuna hadithi kutoka wakati huo na labda sasa ya wakati tulipoteza mpendwa. 

Hadithi hii inahusu hasara, lakini si kwa maana ya jadi. Hivi majuzi nilipoteza wazazi wangu wote wawili. Bado wako hai, kumbuka, lakini nimewapoteza. Ni karibu kama baadhi ya wazee ambao hupoteza kumbukumbu wakati ugonjwa wa shida ya akili unapoingia, lakini ni ghafula zaidi, kama vile chunusi mpya inapoibuka. 

Wazazi wangu wameachana kwa zaidi ya miaka 45, kwa hivyo hiyo sio hasara ninayorejelea. Upotevu wangu mpya zaidi wa wazazi wangu unahusiana na chanjo. Wao ni Baby Boomers. Na, kutokana na kile ninachoweza kukusanya, chanjo ya Polio ilikuwa mhusika mkuu katika maisha yao yote wakati wa miaka hiyo ya malezi. Walilelewa kuamini - kama tu watoto wengine wa umri wao - kwamba chanjo ilikuwa suluhisho la kila kitu kwa Polio. Iliishia kuwa suluhisho ambalo, kama wazazi wangu wote wawili wangesema, "liliokoa maisha ya watu wengi." 

Heshima hii ya kipekee kwa dawa kwenye sindano ilizalisha waumini kamili. Walikuwa wainjilisti kwa chanjo ya Polio kupitia na kupitia. Inapita kupitia mishipa yetu mingi. Mama yangu alidokeza kwamba shuleni, yeye na wenzake walikuwa wakiombwa wawe sehemu ya suluhisho. Walikuwa wakisaidia wanadamu kwa kujaribu kutatua tatizo hili la Polio. 

Sijawahi kusikia hadithi zozote za jana kutoka kwa mzazi yeyote hadi Covid. 

Sasa, ingawa ninaweza kuzungumza kwa simu, kupitia barua pepe, maandishi, na mbinu zozote za kiteknolojia zinazoweza kutegemewa kwa wazazi wangu wote wawili, siwezi kuwaona tena ana kwa ana. Utambuzi huu ulisababisha hisia ya hasara kubwa ndani yangu. Hakuna hata mmoja wa wazazi wangu aliyesema maneno hayo, lakini najua ndivyo wanavyohisi. Ni watu waaminifu ambao hujaribu kunisukuma mimi na familia yangu kupata chochote, bila kujali hitaji au hatari. Tunapokosa kutii, ninahisi wananiadhibu kimakusudi kwa kudokeza kwamba hawawezi kuniona tena, mume wangu, au wajukuu wao. 

Ni wazi mama yangu amegubikwa na hofu. Bado ana hofu kwamba virusi hivi vitamuua yeye na kila mtu anayempenda…ingawa imekuwepo kwa zaidi ya miaka miwili na machoni pake, kila kitu isipokuwa uhuru wetu kinaonekana kuwa shwari… mradi tu utapata risasi. 

Baba yangu? Katika kipindi cha urais wa Trump, baba yangu alivutiwa na kimbunga hicho cha vyombo vya habari ambacho bado kinazunguka zunguka Kansas. Anakubaliana kwa moyo wote na kila kitu kinachosemwa kutoka kwa kila chanzo cha habari anachokiona kuwa cha heshima. 

Amekuwa sehemu ya kabila la uonevu, genge la wazee wenye nia njema ambao wamepotoshwa na hawatambui hilo, huku akipupa kila mara, “Unapaswa kupata chanjo. Kila mtu ninayemfahamu anafanya hivyo.” Sina hakika kuwa wataona picha kubwa zaidi, ambayo inaweza kuwa sawa kwa wengine lakini sio wote. 

Jambo la kushangaza ni kwamba hawa wababaishaji wakubwa walioongozwa vibaya ni wale wale waliokuwa wakiandamana kutafuta amani miaka ya 1960 na 1970. Ni kundi lile lile lililosimama kwa ajili ya kuokoa nyangumi, kuzuia misitu isikatwakatwa, na kuimba nyimbo za amani ili kuepuka kuharibu yote. Naam, yote yameharibiwa sasa. Nje na mawazo ya zamani (uhuru) na ndani na mpya (vyombo vya habari).

Nimepoteza wazazi wangu. Wanaamini maneno, uwongo, na haijalishi ni utafiti gani ninaowaonyesha, ni vikumbusho gani ninashiriki kutoka kwa maisha yao ya zamani walipokuwa viboko vya kweli ambao waliandamana bila nukes na walitumia mawazo ya kina kutatua matatizo, wananaswa na kimbunga cha ukungu. na unyunyiziaji wa mara kwa mara, mkubwa wa hofu iliyochanganywa na vyombo vya habari.

Na sasa naona nchi hii imegawanyika, lakini sio chini ya mstari wa kisiasa tena; hiyo ni facade tu. Kuna mgawanyiko tofauti kati ya wale walionaswa katika hadithi zinazozunguka za vita na magonjwa kupitia uraibu wa teknolojia na wale ambao - au wamekuwa - watafuta ukweli, wafuasi wa sayansi, na wanafikra kikweli.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone