Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Tii Kwanza, Kisha Tutakupa Baadhi ya Haki

Tii Kwanza, Kisha Tutakupa Baadhi ya Haki

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Watu zaidi na zaidi wanahisi kama kuna kitu "kimezimwa" kuhusu mwitikio wetu kwa janga la "Covid". Janga hili linadaiwa na manabii wa taasisi za kisiasa kuwa mara ya kwanza katika historia kwamba tunahitaji "chanjo" ya ulimwengu wote ili kutawanya pathojeni ya kupumua. "Chanjo" zilizotolewa hazitoi kinga ya kuzaa; badala yake, husababisha maambukizi ya mara kwa mara ya "mafanikio". Bado tunaelekezwa "kuchanganya na kulinganisha" kama tunavyopenda, mara kwa mara, ili kula kwenye mikahawa na kuhudhuria hafla. 

Baada ya kupona kutokana na ugonjwa wenyewe haitoshi kudumisha haki zako. Uwezo wa kudhibitisha kuwa hauwezi kuathiriwa na pathojeni kwa sababu ya afya njema ya asili haitoshi. Ili kudumisha uhuru wa harakati, lazima uwasilishe kwa sindano. 

Kitu kimezimwa. Wanataka tuchukue "chanjo" hizi vibaya sana. Wanataka kujenga miundombinu ya QR/kufuatilia kwenye eneo hili la "usalama" vibaya sana. Mtu lazima aulize: je, waliwahi kuwa na msingi halali wa kutuongoza hadi kufikia hatua hii? Waliamini kweli wanaweza "kuokoa bibi" na kufuli? 

Kwa kutenganisha uhalali wenye kasoro juu juu waliotoa kwa idadi ya watu duniani wenye hofu kwa kuanzisha kifungo cha nyumbani kwa wote, tunaweza kuona kwamba hawakufanya hivyo. WHO na mwanamitindo wa Chuo cha Imperial Neil Ferguson walitoa wito wa kufungwa kwa shule hasa kwa msingi wa kufuli kwa China huko Wuhan mnamo Januari 2020. Walikiri kwamba "kufunga" ni jambo ambalo hakuna mtu aliyeamini hapo awali lingefanya kazi. "Xi Jinpeng alipofaulu," ghafla waligeuza mwendo wa digrii 180, wakitoa wito kwa ulimwengu wote "nakala Uchina". 

“Ni nchi ya chama kimoja cha kikomunisti, tulisema. Hatukuweza kujiepusha nayo huko Uropa, tulifikiri…halafu Italia ikafanya hivyo. Na tuligundua tunaweza…Kama China isingefanya hivyo, mwaka ungekuwa tofauti sana.” - Neil Ferguson

Wiki sita baada ya kugunduliwa kwa kesi ya kwanza, WHO, wakati wa mkutano na waandishi wa habari, iliuza ulimwengu kwa kufuli kwa kudai kwamba "Curve ya Wuhan ni laini" ikilinganishwa na mikoa mingine ya Uchina. Data iliyotumia kufanya kesi hii - kesi ambayo ilijua ingeharibu uchumi wa dunia na mwanadamu yeyote ambaye hangeweza kupata pesa kwa kukaa mbele ya skrini ya kompyuta - ilitolewa kupitia kikomunisti. dikteta.

"Kwa hivyo hapa kuna mlipuko ambao ulitokea katika nchi nzima chini. Hivi ndivyo mlipuko ulivyoonekana nje ya Hubei. Hapa kuna maeneo ya Hubei nje ya Wuhan. Na kisha wa mwisho ni Wuhan. Na unaweza kuona hii ni curve bapa zaidi kuliko wengine. Na hiyo ndio hufanyika unapokuwa na hatua kali ambayo inabadilisha sura ambayo ungetarajia kutokana na mlipuko wa magonjwa ya kuambukiza.. Hii ni muhimu sana kwa Uchina, lakini ni muhimu sana kwa ulimwengu wote. . .

Serikali ya China na watu wa China wametumia hatua zisizo za dawa (au hatua za kijamii) [ku] kubadilisha[] mwendo wa ugonjwa, kama inavyothibitishwa na mikondo ya janga…Katika ripoti hiyo tumependekeza njia hii kwa jumuiya ya kimataifa.”

Maelezo haya ya kufurahisha juu juu - ambayo yanakubaliwa kwa urahisi na mtu anayemwamini anayeogopa - huinua alama nyekundu juu ya uchambuzi wa karibu. Kwanza, upimaji huo ulifanyikaje katika mikoa mbalimbali? Je, ilibahatishwa katika idadi ya watu wote, au ni wale tu waliowasilisha katika kliniki au hospitali walipimwa? Ni majaribio ngapi yalifanywa kwa kila mtu? Je, nambari hiyo ilikuwa ya kawaida katika mikoa yote? Tunawezaje kuwa na uhakika kwamba kesi za "asymptomatic" zilikamatwa?, na kadhalika. Kwa kifupi, kila curve ingeweza kuonyesha itifaki ya majaribio - kijaribu kingeweza kuunda mkunjo wowote anaotaka.

Mbaya zaidi, kuna dosari ya kimantiki ambayo ni ya kupendeza sana kwamba haiwezekani kuamini kuwa inaweza kupuuzwa na serikali zote za ulimwengu zinazoweka kufuli. Kati ya maelfu ya waigizaji wa kitaifa, wa serikali, na wa ndani wa kisiasa na vyombo vya habari wakishangilia kufuli, angalau mtu lazima aligundua kuwa wakati mkondo unaweza kuwa "bora huko Wuhan," ugonjwa huo. bado akaenda katika China yote. Mkondo unaodhaniwa kuwa "bora" huko Wuhan ulikuwa na faida sifuri. Wakazi wa huko waliteseka kupitia uchungu wa kufuli, mikoa jirani haikufanya hivyo, na wote waliishia katika hatua moja

Uchina haijaripoti kesi zozote za Covid katika karibu miezi minne. Kabla ya hapo, kesi zake zilipunguzwa kwa miezi kumi na tano, tangu Machi 2020. Ugonjwa wa Uchina "curve" ungekuwa wa kuchekesha ikiwa ulimwengu wote haungeacha demokrasia na haki za kikatiba za "kupambana na virusi":

Linganisha hii na ulimwengu wote - haswa nchi ambazo zilijaribu sana kuiga mfano wa Kichina - kama vile Peru, Israel, Australia, Singapore, New Zealand na Kanada. Wote wameripoti "mawimbi" mengi ya Covid licha ya uchungu wote wa kufuli. Hata chanjo ya wingi haija "kuacha" mawimbi ya kesi. Uchina ndio nchi pekee iliyo na "curve" tambarare, na ilifanya hivyo kwa kufungiwa kwa jiji moja, licha ya kuripoti uwepo wa virusi katika mikoa mingine mingi. Uchawi.

Serikali za ulimwengu zinajua wazi juu ya hili. Hawamwamini dikteta wa kikomunisti. Ikiwa kweli waliamini ugonjwa huo ulikuwa mbaya na Uchina iliripoti kesi chache, hawangekuwa wakiwafukuza madaktari na wauguzi ambao wanakataa "chanjo" baada ya kufanya kazi kwa usalama na wagonjwa wa covid kwa miezi 18. Badala yake, wanajua kwamba sheria hazina athari. Ugonjwa wa curves kupanda na kushuka, kupanda na kushuka - itakuwa ni upuuzi na kupotoka kuhitimisha sheria kufanya kazi wakati mwingine na kushindwa wakati mwingine. 

Hata hivyo wanaendelea kuweka sheria. Idadi ya watu inakubali, iliyowekwa kwa udanganyifu wa udhibiti; imani ya kishirikina kwamba “kwa sababu tulifanya jambo fulani, lazima liwe na matokeo.” Lakini ukweli ni ukweli: hata "chanjo" hazijazuia virusi, kuna "maambukizi ya mafanikio." Kwa kutamani kuwa "watu wazuri," kila mtu anakaa bila kufikiria kwenye wimbo ulioanza na kufuli kwa Wuhan. 

Wanajaribu kuokoa bibi, lakini hatima ya bibi imefungwa. Kinachotokea ni kwamba wanatengeneza njia ya kawaida ya chanjo ya lazima kwa wote. Uanzishwaji wa kisiasa una nia ya kuwafanya "wasiochanjwa" raia wa daraja la pili, kuwadhalilisha na kuwanyima haki za msingi ambazo vizazi vingi vimechukuliwa kuwa kawaida. Hii inaweka masharti ya idadi ya watu kwa vizuizi vya harakati kulingana na tabia. Kutii hukupa haki, kama vile mbwa anayepata zawadi. 

Katika mfumo huu - ambao unaendelea kwa kasi katika nchi baada ya nchi - mtu ambaye ana uzani wa pauni 350, hajishughulishi kabisa, na anakula mkondo wa kutosha wa Mac Kubwa anachukuliwa kuwa "mwenye afya" na kukubalika katika jamii. Jambo la kuamua ni utiifu: yeye huchukua kwa uwajibikaji "viboreshaji" vyote. Kinyume chake, mwanariadha wa kiwango cha kimataifa kama vile Novak Djokovic hawezi kucheza tenisi kwenye Australian Open. Anachukuliwa kuwa "hatari ya kuambukizwa" kwa sababu anasisitiza kudumisha mwili wake kwa kutumia mazoea ya kiafya ya mtindo wa mashariki, yale yale yaliyomfanya kuwa mchezaji bora wa tenisi wakati wote. (Shirika lingependelea kunakili mja Mkubwa wa Mac aliyeelezewa hapo juu, kwa sababu inawaletea - sio yeye - faida zaidi).

Uanzishwaji wa kisiasa umejitolea sana kwa sababu hii kwamba ni ngumu kuona jinsi tunaweza kujiondoa. Kukubali kufuli ya kwanza ilikuwa hatua ya kuamua. Tulijinyima haki zetu kwa sababu ya woga, na karibu miaka miwili baadaye, bado hatujazipata. Ilikuwa dhahiri wakati huo kama ilivyo sasa: mamlaka hainyakuliwi na kisha kurudishwa kwa hiari. 

Australia sasa ina "kambi za karantini." Wakanada "Wasiochanjwa" hawawezi kutumia usafiri wa umma. Waaustria ambao wanakataa jab hawawezi kuondoka nyumbani kwao. Inajirudiarudia: serikali za dunia zinawashikilia watu wazima wanaotii sheria katika kifungo cha nyumbani kwa kukataa kuchomwa sindano. Hii si drill. 

Changanya ugonjwa huu wa hali halisi ya maisha na "mantiki" iliyopotoka iliyotumiwa kuzindua kufuli, na ni ngumu kupuuza hisia ya kuzama kwamba kufuli ilikuwa njia ya awali ya kufikia tulipo sasa: kutazama pipa kwa mtu mzima wa kudumu, wa kawaida, wa lazima. chanjo - mfumo wako wa kinga sasa ni huduma ya usajili - na "pasipoti" zinazolingana za harakati. 

Kwa nini wanataka kutudunga sindano mbaya sana? Hakika si kwa manufaa yetu wenyewe. Wanatenda kwa maslahi yao binafsi, kwa kuficha nia ya uwongo ya "kuokoa bibi". Wanatuibia - kutoka kwako. Je, utawaruhusu wachukue kiasi gani zaidi?



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone