Brownstone » Makala ya Taasisi ya Brownstone » Kutafuta Shida ambayo haipo
Kutafuta Shida

Kutafuta Shida ambayo haipo

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Karibu mwezi mmoja uliopita, nilipitia mazoezi yangu ya kila mwaka ya mwili. Ninahitajika kufanya hivi ili kuweka bima yangu ya matibabu.

Kwa kuwa mimi huepuka matibabu kwa ujumla, sithamini bima ya matibabu kama watu wengine wengi. Kwa msingi wa jamii nzima, matumizi ya matibabu yanaleta faida duni kwenye uwekezaji. Ingawa Sheria ya Huduma ya bei nafuu ya mwaka wa 2010 imeongeza bima ya matibabu kwa Wamarekani milioni 35 zaidi - wanaofadhiliwa na $ 1.8 trilioni / mwaka katika dola za kodi - umri wa kuishi ni mdogo sasa kuliko ilivyokuwa mwaka wa 1996. Licha ya pesa zote za ziada zilizotumiwa kwa Covid, ikiwa ni pamoja na " chanjo," Amerika, na sehemu kubwa ya Uropa, zimekuwa na vifo vya asilimia 8-40 tangu Machi, 2020, ikiwa ni pamoja na wakati wa miaka mitatu tangu risasi kuanzishwa.

Mtu hawezi kujizuia kujiuliza ni wangapi kati ya vifo hivi vilivyozidi unasababishwa kwa athari za kufuli, itifaki za hospitali ya Covid na sindano za mRNA; pengine wengi walikuwa, kwa sababu kama Kiunga kidogo Bill Rice na wengine wameona, virusi vilikuwa karibu katika vuli 2019 bila hali ya kifo.

Ikizingatiwa kuwa sera ya bima ya familia hugharimu mwajiri zaidi ya $20,000/mwaka, ningependelea, kwa miongo minne iliyopita, kupokea kiasi hiki cha kutumia nilivyoona inafaa. Ningeweza kutumia baadhi ya fedha hizi kununua nyumba nzuri zaidi na kuchangia mashirika yasiyo ya kiserikali ambayo husaidia wengine kula chakula bora, kunywa maji bora, na kudhibiti malaria.

Ikiwa ningekuwa na uwezo wa kuchagua, ningenunua sera ya bima ya matibabu yenye punguzo la juu ambayo inashughulikia majeraha mabaya tu, kuweka baadhi ya pesa zilizobaki za bima iliyorejeshwa kwenye benki na kulipa nje ya mfuko kwa matibabu uliyochagua. hiyo inaweza kuwa inasaidia. Mimi ni mzima wa afya, kula kwa uangalifu na usichukue dawa.

Lakini mipango inayotegemea mwajiri kama yangu haikutoa chaguo la hali ya juu. Zaidi ya hayo, sheria nyingi za serikali zinahitaji bima za matibabu kugharamia matibabu mengi ya gharama na ya kimaadili na kijamii, kama vile mabadiliko ya ngono na IVF, ambayo nisingependa kutoa ruzuku. Kuruhusu watu binafsi kutathmini hatari zetu wenyewe kunaweza kutatiza madhumuni ya kutoa chanzo kisichoisha cha pesa za kibinafsi na za umma ili kufadhili juggernaut ya Med/Pharma.

Katika hali hii, waigizaji wasiochekesha kama Jimmy Kimmel na Howard Stern walitaka bima ya matibabu iliyopatikana, na matibabu ya kila aina, yachukuliwe kutoka kwa wale, kama mimi, ambao walikataa kuingiza mRNA. Msimamo huu ulionekana usio wa kawaida, ikizingatiwa kwamba washiriki wa kundi la vaxx hawakuwahi kuunga mkono ubatilishaji wa bima kwa misingi ya maadili. Kwa miongo kadhaa, hakuna hata mmoja wa wahasibu aliyedai kunyang'anywa bima na wale ambao walijihusisha na tabia hatari zaidi kuliko kukataa kwa vaxx, kwa mfano, matumizi ya dawa za kulevya mitaani, uvutaji sigara, ulevi, ulaji kupita kiasi, au kushiriki ngono chafu zinazoeneza VVU au magonjwa ya ngono.

Hata hivyo, hata wale waliounga mkono kuondolewa kwa matibabu kutoka kwa wale ambao hawakudungwa walikuwa na heshima zaidi kuliko wale kama Noam Chomsky, ambaye alitaka wapunguzaji risasi pia wazuiwe kununua chakula. Kwa ujumla, maagizo ya vaxx hayakuwa wanafikra wakuu na wafadhili ambao walijiona kuwa. Walihusisha kimakosa nguvu za kichawi kwenye risasi, ambazo hazikufaulu, kama ilivyoahidiwa bila shaka, kukomesha maambukizi na kuenea au kuzuia ugonjwa mbaya.

Bila kusema chochote juu ya kuenea kwa majeraha na vifo vya vaxx. Ondoka, timiza majukumu: uaminifu wako umetoweka.

-

Ninawasilisha kwa tambiko/ya kimwili ya kila mwaka kwa sababu bima ya mke wangu pia inategemea afya yangu, ingawa hatakiwi kuichukua. Pia ninafikiri kwamba ninaweza pia kuweka bima, muda wa kazi usioweza kujadiliwa, katika hali isiyowezekana kwamba nitavunja mfupa au kushika mshipa au kano na kuhitaji operesheni fulani ili kuirekebisha. Nani anajua kitu kama hicho kitagharimu siku hizi? Bili za matibabu mara nyingi hazihusiani na gharama ya kutoa matibabu.

Uwepo wa bima ya matibabu, ya umma na ya kibinafsi, umepandisha vibaya gharama za matibabu, na hivyo kuweka huduma za kimsingi mbali na ufikiaji wa wasio na bima. Muunganisho wa bima na matibabu pia umeharibu utendaji wa dawa. Madaktari wengi hawapendi muundo wote wa mhudumu, masharti magumu, viwango, mifumo ya malipo na usimbaji na kuingiliwa kwa uamuzi wa kitaaluma. Wanasheria wa makosa ya kimatibabu pia wameongeza shinikizo la kupima kupita kiasi na kutibu kupita kiasi.

Kwa ujumla, ninahoji kama Marekani inapaswa kutumia moja ya tano ya Pato la Taifa la $25.6 trilioni-yaani, $5,120,000,000,000-kila mwaka kwa dawa. Takriban asilimia 85 ya kiasi hicho hutumiwa na asilimia 20 ya watu; Asilimia 70 inatumika kwa asilimia 10. Kuona Pharma, hospitali, na makampuni ya sheria ya majeraha ya kibinafsi kama watangazaji wakubwa huonyesha shida kuu za kijamii, kiuchumi na kiserikali.

-

Bila kufanyiwa mazoezi ya mwili, najua takriban ni aina gani ya hali niliyo nayo. Kwa kuanzia, ninajua jinsi ninavyohisi na kufanya kazi. Kupata kwenye mizani hutoa nukta nyingine muhimu ya data; mizani yangu inaonyesha ndani ya moja ya tano ya pauni wakati nimekula vitu ambavyo sikupaswa kuwa navyo. Kukimbia kwa gari moshi, kucheza michezo, au kujitahidi kwa njia nyingine hunipa mtihani mwingine: je, ninakosa pumzi au kuna kitu kinachoniumiza siku inayofuata? Kuna mtu aliniambia kwamba, ukiamka zaidi ya 50 na hakuna kitu kinachoumiza, ujue kuwa umekufa. Kwa kipimo hicho, nimekufa. Na kushukuru kuwa.

Kwa ujumla, ikiwa ungeniambia nikiwa na miaka 18 kwamba ninaweza kufanya mambo ninayoweza kufanya sasa, saa 65.9, ningefurahi na kushangaa. Katika hatua hii ya maisha, ninaangalia unga, sio shimo. Ingawa mimi huepuka kula donuts. Au bagels.

Nampenda daktari wangu vya kutosha. Yeye ni mkarimu na haongei chini nami. Na yeye hafanyi vipimo vyote vya uvamizi ambavyo nimesikia kwamba madaktari wengine hufanya. Yeye hafanyi chochote wakati akinichunguza ambayo inamhitaji avae glavu ya mpira.

Lakini ninapoenda kwa ajili ya mambo yangu ya kimwili, nahisi anachokonoa.

Anasema usomaji wangu wa sukari kwenye damu—ninapendezwa na tikiti maji—hunifanya kuwa “mwenye ugonjwa wa kisukari kabla ya kuanza.” Lakini lebo hii ni mbinu ya kutisha: ni asilimia 15 tu ya wale waliogunduliwa kuwa na ugonjwa wa kisukari kabla ya kupata ugonjwa wa kisukari. Mama yangu alikuwa na ugonjwa wa kisukari kwa miongo kadhaa hadi akafa akiwa na umri wa miaka 94 na nusu baada ya msururu wa viharusi ambavyo vilihusishwa kwa muda na risasi za mRNA. Ningejaribu kuongea na Mama ili asichome sindano lakini angeenda pamoja. Kama wengi, alifanya chochote ambacho daktari alisema.

Daktari wangu pia aliniambia cholesterol yangu iko juu. Lakini uwiano wangu wa HDL/LDL eti ni mzuri, kama vile triglycerides zangu. Nimesoma kwamba hizo ni viashiria bora vya afya ya mzunguko wa damu kuliko cholesterol jumla. Shinikizo la damu na mapigo yangu pia ni ya chini. Ikiwa mishipa yangu ilikuwa ngumu au moyo wangu ulikuwa dhaifu, je, vipimo hivi havingekuwa vibaya zaidi?

Bila kujali, daktari wangu alipendekeza kuchukua statin. Nilikataa kwa sababu statins ina athari nyingi mbaya, ikiwa ni pamoja na kuharibika kwa utambuzi na kuongeza sukari ya damu. Kuchukua tembe ili kukabiliana na tembe inaonekana kuwa ngumu, isiyofaa, na ya ajabu. Mbali na hilo, sitaki kutoa dawa kwenye mito.

Daktari alinikumbusha kwamba nimeondolewa doa la kansa ya ngozi na kwamba nilipaswa kuepuka jua na/au kuvaa mafuta ya kujikinga na jua. Ni sawa, lakini siwezi kubadilisha yaliyopita. Nilifanya kazi nyingi na kucheza kwenye jua kabla ya mtu yeyote kuniambia kwamba nilipaswa kuvaa nguo za mikono mirefu, miwani ya jua, na kofia. Ikiwa ngozi yangu imeharibiwa, haishangazi. Ilitokana na kuishi maisha.

Kwa kuongezea, alibaini kuwa BMI yangu iko juu. Lakini BMI inafanana na kipimo kisicho na dalili cha PCR Covid cha mzunguko wa 40: zote mbili ni heuristics zenye shaka ambazo hutafuta shida ambazo hazipo. Mimi nina 6'1,” pauni 204, bila nyama inayobana. Huu ni urefu/uzito sawa na wanariadha wengi wa kitaaluma walio na hali nzuri. Ikiwa nilipunguza uzito wangu ili kufikia BMI inayokubalika—yaani, ikiwa ningekuwa mwepesi kwa pauni 22—familia na marafiki wangeniuliza ikiwa niko sawa.

Sidai niko sawa kama mwanariadha wa kulipwa katika miaka yake ya ishirini. Sina miaka ishirini. Sitarajii kuwa na kasi, stamina, kunyumbulika, ngozi, nywele, au maono niliyokuwa nayo katika muongo huo, hata kama ningejitolea maisha yangu kwa kufanya mazoezi na kula kwa uangalifu mkubwa. Tayari ninakula samaki na mboga za maji baridi kwa wingi. Ninakaa hai lakini napenda kufanya vitu vingine zaidi ya mazoezi. Na nadhani ni muhimu kuchanganya kupumzika na mwendo. Ninaongeza mapigo yangu mara 4-5 kwa wiki. Inahisi kama ya kutosha.

Daktari wangu pia aliniuliza ikiwa nimebadilisha mawazo yangu kuhusu kuchukua Covid "vaxx." Nilijibu, “Kwa miaka mitatu iliyopita, nimesema virusi havikunitisha, risasi hazingefanya kazi, na zilionekana kuwa hatari. Ni nini kimetokea kubadili mawazo yangu?”

Alijibu kwa unyonge, "Ninauliza tu."

Nashangaa kwanini bado anauliza. Madaktari wengi wanaonekana kutaka kutangaza bidhaa za Pharma, haswa zile ambazo utachukua maisha yako yote. Ikiwa Big Pharma ingewezekana, sote tungekuwa tukipigwa risasi za Covid na mafua kila mwaka na kumeza tembe nyingi kila siku hadi tufe.

Madaktari wengi, warasimu, wanasiasa, na matangazo huuza dhana kuu kwamba afya hutoka kwa sindano au mitungi ya plastiki midogo, ngumu, ya kijani, kahawia au manjano yenye kofia nyeupe. Watu wengi wamekubali dini hii ya siku za mwisho, ambayo kwa uwongo inahusisha ustaarabu, usalama, na usasa; mtengenezaji mmoja wa vaxx hata alijiita ili kukuza upendeleo kwamba wale wanaopiga risasi ni, kama Flip Wilson alivyokuwa akisema, washiriki wa “Kanisa la Nini Kinachotendeka Sasa.” Lakini kama vile mawakili wanavyowashauri wateja lakini hawawezi kuwalazimisha wateja kutii ushauri wao, wagonjwa wa matibabu hawahitaji kufuata maagizo ya madaktari.

-

Jana usiku, mimi na mke wangu tulitazama sinema mbili katika tamasha la filamu la hali halisi la New York City, ambalo, baada ya miaka mitatu ya Covophobia, lilirudi kwenye maonyesho ya ana kwa ana. Moja, yenye jina Nyimbo za Dunia, ilionyesha kwa namna ya kuvutia wanandoa wanaokaa katika fjord kutoka Norwe. Inayofuata, Famadou Konate: Mfalme wa Djembe, alitoa pongezi kwa mpiga ngoma Mwafrika mwenye umri wa miaka 80.

Licha ya latitudo na tamaduni tofauti tofauti—na kwamba sinema zilikuwa ndefu kwenye taswira na muziki zenye kuvutia, na fupi za mazungumzo—wahusika wakuu katika filamu hizi zote mbili walisisitiza waziwazi mada ya msingi ya binadamu: Miili yetu huchakaa. Hakuna hata mmoja wetu anayeishi milele. Lazima tuzingatie wakati wetu hapa Duniani kama kiunga cha mlolongo mrefu wa ubinadamu na kujaribu kuwapa warithi wetu: mila ya kujenga, familia, maarifa, hekima, imani na fursa za furaha.

Kabla hatujatazama filamu za jana usiku, tulitembelea jumba la makumbusho la 9/11 la NYC na kuona picha za maelfu ya watu wakipunguzwa wakati wa enzi zao. Tofauti na wale ambao inadaiwa walikufa na Covid, 9/11, na wengine wengi, vifo vya wasio wazee sio haki kabisa.

Kimsingi, nimeichukia Coronamania kwa sababu ilijengwa juu ya uwongo kwamba vifo vya wazee, wagonjwa ni vya kushangaza na vya kusikitisha. Chini ya kisingizio cha kupanua sehemu ndogo ya maisha haya, wengi waliunga mkono kuchukua sehemu kubwa za maisha ya mamia ya mamilioni ya maisha ya watu wasio wazee. Maadili haya, na sera za kufuli/kufungia/kuficha macho zilizotoka kwayo, zilikuwa chafu.

Nimeishi kwa muda mrefu na kukwepa risasi kadhaa. Labda nitakuwa karibu kwa muda mrefu zaidi. Lakini sitatumia kila mbinu ya matibabu katika jaribio lisilo na faida, na labda lisilo na tija, la kuongeza maisha yangu. Kama Ivan Illich aliandika miaka 47 iliyopita Nemesis ya Matibabu: Unyakuzi wa Afya, gharama—kwa mtu binafsi na kwa jamii—za kufanya hivyo ni kubwa kuliko manufaa.

Kama itifaki za hospitali ya Corona, matibabu mengi ya matibabu kufupisha maisha, au kupunguza ubora wa maisha. Na kwa msaada mkubwa wa umma, mamlaka ambayo yametengwa na kuharibu maisha ya vijana wakati wa Coronamania. Sitaki kamwe kuwa mshirika wa wizi wa vizazi hivyo.

Pia nimechukia Ulaghai kwa sababu, kama mengi ya dawa za kisasa, ulijikita katika kutafuta shida ambazo hazikuwepo ili kuuza bidhaa: vipimo, viingilizi, dawa na risasi na kuimarisha udhibiti wa kisiasa na kijamii. , si kuboresha afya ya umma. Kubaki katika uhalisia na kutambua kwamba muda na ubora wa maisha yetu ya kidunia ni mdogo kiasili kutatoa visingizio vichache, na njia chache, za kudhibiti na kupata faida kutoka kwa wengine.

Imechapishwa tena kutoka kwa mwandishi Kijani kidogo



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Brownstone