Brownstone » Jarida la Brownstone » Serikali » Kuhama Muungano na Kujenga Makabila
Kuhama Muungano na Kujenga Makabila

Kuhama Muungano na Kujenga Makabila

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Viongozi wa makanisa hawakunitaka pale. Waziri hata aliniita ofisini kwake kuniomba niache kusambaza vipeperushi vya kupinga vita na makala kuhusu Vita vya Iraq. Kwa nini? Kwa sababu niliongoza kikundi cha amani cha kanisa ambacho kilikuwa kikitaka kanisa lichukue msimamo wa hadharani dhidi ya uvamizi haramu, usio wa maadili unaoongozwa na serikali ya Marekani na kukalia kwa mabavu taifa huru la Iraq mnamo Machi 2003, uvamizi uliohalalishwa na uwongo.

Kanisa hilo hivi majuzi limechukua msimamo wa hadharani kuunga mkono ndoa za mashoga na kubandika bendera kubwa kwenye uso wake. Mimi, na wanakamati wengine wa kamati ya amani, tulidhani vita hivi vya kutisha vilistahili kujitolea kwetu. Baadhi ya viongozi wa kanisa, na wafadhili, hawakukubaliana. Hawakukubali tu, walituchukia waziwazi, wakitupa kisogo tulipowasilisha kwenye ukumbi wa ushirika baada ya ibada na kutulalamikia kwa waziri.

Kutoka kwa Phil Donahue aliyefukuzwa kutoka MSNBC kwa kupinga uvamizi unaoongozwa na Marekani kwa Bill O'Reilly akiwafokea waandamanaji wa vita kuwafunga midomo watu wanaochoma CD za Dixie Chicks kwa kumkosoa George Bush na vita, kukashifiwa kwa wapinzani wakati wa vita haikuwa hivyo. tofauti na yale ambayo tumepitia katika miaka michache iliyopita wakati wa "vita" vya Covid. Pande zimechanganyika tu.

Familia yangu na mimi tulihudhuria kanisa hili mara kwa mara kwa miaka kadhaa Vita vya Iraq vilipokuwa vikiendelea, ikiwa ni pamoja na wakati wa "kupanda" kwa askari 30,000 wa George Bush mwaka wa 2007. Kwa kuwa sikukulia kanisani, kuhudhuria kwangu kulikuwa utangulizi wa dini iliyopangwa na harakati za amani. Nilisoma Vita vya Iraq, na vita vya zamani, na kujifunza juu ya kazi ya David Swanson kwenye Memo za Downing Street. Memo za Downing Street zilifichua kuwa George Bush na Tony Blair waliamua kumwondoa Saddam Hussein mamlakani lakini ilibidi watengeneze sababu ya kuivamia na kuikalia nchi hiyo, Swanson iliripoti. Madai ya kwamba Husein alikuwa na silaha za maangamizi makubwa yalikuwa ni uongo wa kuhalalisha uvamizi huo. Nilimpigia simu Swanson kwa maswali. Alisema wavamizi wa Marekani walisambaratisha Chama cha Ba'ath nchini Iraq, kilichokuwa kinaendesha serikali na jeshi, na kuwarudisha nyumbani wote, na hivyo kusababisha ombwe la madaraka kwa wapiganaji wa Iraq waliokuwa na hasira, wanaojilinda dhidi ya wavamizi.

Machafuko na mauaji yalitokea, ambayo kwa kiasi kikubwa yalisababishwa na uvamizi wa Marekani. Kadiri nilivyojifunza ndivyo akili inavyopungua. Nilijiuliza makanisa na watu wa makanisa walikuwa wapi wakati wa uvamizi na uharibifu mkubwa. Makanisa yalikuwa wapi wakati wa vita vya zamani? Niliendelea kusoma na kuuliza maswali.

Swanson, mwanafamilia msafi, mkuu wa Falsafa ya UVa na jirani yangu wa Charlottesville, na wengine wengi, walinisaidia kujifunza kuhusu uwongo wa uhalifu na kula njama ambazo zilisababisha vita mbaya nchini Iraq na Afghanistan. Kampuni ya Makamu wa Rais Dick Cheney, Halliburton, na wengine wengi, walipata mabilioni ya uvamizi na uvamizi huo huku wanajeshi wa Marekani wakichochea mashimo ya kuchomwa moto, ambayo yaliweka wazi kwa kemikali za kutishia maisha; alikanyaga Vifaa vya Kulipuka vilivyoboreshwa (IEDs), viungo vilivyopotea; zililipuliwa kwenye magari na IED; na kuvunja na kuharibu nyumba za familia za Iraqi. 

Hapo awali, nilifikiri bila kujua kwamba lazima makanisa yote yawe makanisa ya amani. Si kwamba hatutashindwa lakini kwamba kama makanisa yanawakilisha maadili na matarajio yetu ya juu zaidi, imani zetu bora kabisa, basi bila shaka yangefanyia kazi na kusimama kwa ajili ya amani. Nilikuwa nimesoma Mahubiri ya Yesu Mlimani na Heri. Kwanini kuwe na kanisa kama halikuwa kanisa la amani?

Kisha nikajifunza tofauti. Makanisa mengi, kutia ndani lile liitwalo lililo huria, lililoegemezwa sana na Uprotestanti, mara nyingi lilisimama kimya wakati wa vita, na madhehebu mengine hata yalizunguka vita. Katika kanisa hili tulilokuwa tukihudhuria, imani zilikuwa wazi sana, ilikuwa vigumu kubainisha imani hizo ni zipi. Mtu fulani kanisani aliniambia mzaha: “Ni wakati gani pekee utakaposikia jina, Yesu, kwenye—- Kanisani?” Jibu: "Wakati mtunzaji anaanguka chini ya ngazi."

Nilipokuwa nikifanya kazi katika halmashauri ya amani, nilichunguza vita vilivyopita, dhana ya “vita vya haki” au “vita vinavyohalalishwa,” na nikachunguza dini zilizopangwa. Niliwauliza watu wa dini kutoka madhehebu mbalimbali na wapenda amani maswali mengi. Makanisa yalikuwa wapi wakati wa vita vya zamani? Je, wanachama walifanya au walisema nini? Walikuwa wapi katika kipindi cha WWI na II, Vietnam, na sasa Vita vya Afghanistan na Iraq? “Vipi kuhusu Hitler?” watu kila mara walionekana kuzunguka kuuliza. “Hatungeweza kumzuia Hitler bila vita,” wakasisitiza.

Nilijiuliza ingekuwa na athari gani ikiwa Marekani ingeacha kufanya biashara na Hitler miaka kabla ya vita? Nilisoma mbio za WWII na nikajifunza kwa Nicolson Baker's Moshi wa Binadamu na maandishi mengine, kuhusu wapigania amani wa Uingereza na Marekani na wengine wengi waliojaribu kusimamisha vita hivyo miaka kabla ya mamilioni kufa. Nashangaa nini kingetokea ikiwa WWI ingeisha tofauti?

Wakosoaji wachache wa Vita vya Iraq walizungumza miaka ishirini baadaye kuhoji au kukosoa sera za Covid, ingawa vipindi vinashiriki kufanana na upofu wa idadi ya watu wa sera mbaya na mbaya za serikali wakati karibu kila chombo kikuu cha habari kiliacha kuhoji na kutetea sera. Glenn Greenwald na Cindy Sheehan ni watu wawili adimu wa umma ambao walihoji hadharani vita na fiascos zetu za hivi karibuni. Mtoto wa Sheehan, Casey, aliuawa nchini Iraq mwaka 2004 akiwa na umri wa miaka 24, mwaka huo huo mwanangu mdogo alizaliwa. Kifo cha Casey kilimlazimisha Sheehan kufanya harakati dhidi ya vita.

Kwa kusikitisha, Wanademokrasia na Republican waliunga mkono vita na majanga ya Covid, mradi tu watu wote wanaofaa walipwe. Waulizaji katika serikali au vyombo vya habari walilazimishwa kutoka au kuacha au mbaya zaidi. Mbunge Barbara Lee (D-CA) ilikuwa sauti ya pekee iliyopinga Uidhinishaji wa Kutumia Kikosi cha Kijeshi nchini Afghanistan, ambacho kilianza kile kinachoitwa Vita dhidi ya Ugaidi, na kufungua njia kwa hatua yoyote ya kijeshi ya Marekani popote duniani.

Wakosoaji wa sauti wa tata ya viwanda vya kijeshi wanaweza kuwa wamefadhaika kwa kuchukua pia tata ya viwanda vya matibabu ya dawa hivi majuzi. Propaganda ilikuwa nzito sana hatukuweza kuona sawasawa, na udhibiti wa serikali ulinyonga mjadala. Unaweza kuua mtu kwa kupumua tu, tuliambiwa. Zaidi ya hayo, chuki ya Trump ilifunika hata maamuzi bora ya wanafikra wakati hawangechukua chanjo "yake" ya Republican, lakini ya Biden ya Democratic ilikuwa sawa. Nilisoma hata mwanaharakati anayeheshimika akirejelea sera za Trump za Covid kama "uaji." Iwe Democrat au Republican, wanasiasa wote walikusanyika karibu na sera za kuzuia na kuua za Covid kama walivyofanya sera mbaya za vita. Ikawa ya kusikitisha na ya kipuuzi sana hivi kwamba ilikuwa vigumu kuendelea nayo. 

Na bado, tuko hapa zaidi ya miaka 20 baada ya Marekani kulipua Iraq kwa bomu Machi 19, 2003, ikimulika skrini za TV za Marekani kama watoa maoni wenye nywele za bei ghali na meno meupe kabisa yalieneza vinywa vyao kwenye kila mtandao. Wanajeshi laki moja na elfu sitini waliingia Iraq mnamo Machi 20. Mnamo 2007, serikali ya Amerika ilituma 30,000 zaidi kujaribu "kushinda." Kulikuwa na "mtindo ambao haujawahi kushuhudiwa wa kurudia kupelekwa," kulingana na Taasisi ya Kitaifa ya Afya na washiriki wa huduma milioni 2.1 waliotumwa vitani, pamoja na asilimia 38 walitumwa zaidi ya mara moja na asilimia 10 walitumwa kupigana mara tatu au zaidi.

Nilifanya urafiki na wakimbizi wa Iraq katika mji wangu, ambao walikuwa wameingia Marekani na Kamati ya Kimataifa ya Uokoaji (IRC). Nahla akanikumbuka na kunieleza kuona peach fuzz kwenye mdomo wa juu wa yule askari wa marekani akivamia mtaa wake. Alikuwa mfanyakazi wa serikali, mfanyakazi wa ofisi, katika Iraq kabla ya vita. Hali nchini humo zilikuwa bora Saddam alipokuwa madarakani, alisema. Nilipokutana naye mwaka wa 2007, alisafisha ofisi zamu ya pili katika UVa na kuelezea maumivu yake ya muda mrefu ya kifundo cha mkono kutokana na kubandua pipa la takataka mara kadhaa kila usiku. Sawsan, mwenzake wa chumba kimoja, alikuwa mwalimu wa uandishi katika shule ya upili ya Iraqi, ambaye alisukuma viti vya magurudumu na gurneys katika UVa katika kazi yake ya Marekani. Hana, ambaye aliishi katika ghorofa jirani, alikuwa mfanyabiashara wa Iraq, na sasa alikuwa mjane wa vita na alikuwa akisafisha vyumba katika Hampton Inn.

Halmashauri ya amani ya kanisa ilikuwa imeniomba niongoze, hivyo nilifanya hivyo, nikipanga matukio ya kanisa na ya hadharani kwa ajili ya elimu na kujitayarisha kuliomba kanisa kuchukua msimamo wa hadharani dhidi ya vita hivyo na kutaka ikomeshwe. Taarifa yetu pia ilitoa wito wa kuungwa mkono kwa wanajeshi wa Marekani pamoja na usaidizi kwa wakimbizi wa Iraq na Afghanistan. Tuliweka mezani na kupitisha vichapo, pamoja na nakala ya Ushuhuda wa Askari wa Majira ya baridi wa maveterani wa Iraq, sawa na Ushuhuda wa maveterani wa Vita vya Vietnam.

Tulionyesha makala nyingi, ikiwa ni pamoja na Ukweli wa Msingi na Inashtua na ya kutisha, Kufikiria upya Afghanistan, Kwa Nini Tunapigana, na Vita Ilifanywa Rahisi: Jinsi Rais na Pundits Wanaendelea Kutupeleka Kifo. Tulifanya matukio ya uandishi wa barua kuwataka wabunge kuacha kufadhili vita. Tulimkaribisha Jeremy Scahill kuzungumzia kitabu chake Maji Nyeusi: Kuongezeka kwa Jeshi la Mamluki la Nguvu Ulimwenguni. Baadhi ya matukio yalihudhuriwa na watu wengi. Nilipochapisha kipeperushi ili kukuza filamu, Vita Vimerahisishwa, wahudumu waliniuliza niondoe neno, “kifo” kwenye kipeperushi, ili badala yake lisomeke: Vita Vilivyofanywa Rahisi: Jinsi Marais na Wataalamu Wanavyoendelea Kutuzunguka.

Moja ya mabango yetu yalionyesha picha za wanachama wa huduma ya Marekani, waliouawa katika vita. Mawaziri walituomba tuishushe. Wakati wa saa ya kahawa, baadhi ya viongozi wa kanisa (wafadhili?) walitukodolea macho, hasa mimi, kwa sababu nilikuwa kiongozi wa kamati, na wengine hata waziwazi walitupa migongo. Huenda baadhi ya wanaume walikuwa wafanyakazi wa Idara ya Serikali waliostaafu. Sikuwa na uhakika. Maoni yao kwa hakika yalikuwa tofauti na ya Matthew Hoh, afisa wa Jeshi la Wanamaji na mkongwe wa Idara ya Jimbo, ambaye alikuwa amezungumza hadharani dhidi ya vita.

Pia, wakati huu, nilifundisha fasihi na uandishi kwa programu ya digrii ya chuo kikuu ya watu wazima na kufundisha washiriki wa huduma ya kazi wakati walipokuwa wametumwa. Walinitumia insha zao kwa barua pepe. Mwanafunzi mmoja, Marine, anayesimamia kitengo kikubwa huko Iraqi, alinipigia simu karibu kila wiki. Sitasahau hofu na adrenaline katika sauti yake. Wakati wa simu moja, aliniambia kwamba kitabu chake cha fasihi kilikuwa kimelipuliwa.

Kwa elimu ya amani, kamati yetu ilikuza onyesho la ndani la mchezo wa kuigiza kuhusu Rachel Corrie. Hakuna aliyekuja. Nilijiuliza ni jambo gani lililokuwa la kutisha kuhusu msichana mrembo aliyekufa akitetea nyumba ya familia ya Wapalestina. Washiriki mashuhuri wa kanisa hili hawakutaka tuliombe kanisa lichukue msimamo wa hadharani kuhusu vita, na sikuweza kuelewa kwa nini na bado sielewi, zaidi ya miaka ishirini baadaye. Washiriki wazee wa kamati ya amani baadaye waliniomba radhi kwa kuniomba nichukue jukumu la kuongoza huku wakikumbuka jinsi mambo mabaya yalivyokuwa yametokea wakati wa Vita vya Vietnam na kuhofia kazi yetu inaweza pia kusababisha ubaya usioelezeka.

Uadui ulikuwa sawa nje ya kanisa. Nikiwa na marafiki na familia, nilienda DC mara nyingi katika miaka ya vita ili kuhudhuria maandamano. Wahudhuriaji walikaidi dhana niliyokuwa nayo kuhusu waandamanaji wa amani, baada ya kukulia katika familia ya kijeshi. Waliopanda mabasi kwenda kwenye maandamano walikuwa watu wanaofanya kazi, mama na baba, babu na babu, maveterani wa vita vya zamani huko Korea, Vietnam, WWII, walimu, wauguzi, watu wa fani mbalimbali.

Katika maandamano, nilijifunza kuhusu wachochezi na wachochezi. Kabla ya maandamano moja, wachochezi walisambaza uvumi mtandaoni kwamba waandamanaji wa amani walipanga kuharibu kumbukumbu ya Vita vya Vietnam. Hii ilikuwa ni ujinga na si kweli, bila shaka. Polisi wa DC walisimama chini siku hiyo na kuwaruhusu waandamanaji wenye fujo kupiga kelele kwenye nyuso zetu na kutulazimisha tutembee kwa kelele hadi kwenye mkusanyiko wetu. Baadhi yetu tulisukuma maveterani walemavu wa Vietnam na WWII kwenye viti vya magurudumu, na mwanangu mdogo alikuwa kwenye stroller.

Maandamano yalikuwa makubwa. Mwaka mmoja, rafiki yangu mpendwa, Mary, alibeba bango la kupinga Sera ya Jeshi ya Kuacha Hasara, sera ambayo kandarasi za wahudumu zinaweza kuongezwa tena na tena. Mwanawe mkongwe alikuwa ametumwa kutumwa mara kwa mara chini ya sera hiyo na alikuwa amefanya maandamano kwenye maduka ya katikati mwa jiji. Tuliandamana na vikundi mbalimbali, kutia ndani Familia za Kijeshi Ziongee Nje, Walete Nyumbani Sasa, Code Pink, Veterans for Peace, Iraq Veterans Against the War, na Veterans wa Vietnam dhidi ya Vita.

Mnamo Machi 2010, vikundi vilipinga kuonekana kwa John Yoo katika UVa. Yoo, naibu msaidizi wa mwanasheria mkuu wa George Bush, aliandika memo za kisheria, na kuidhinisha Marekani kutumia maji na mbinu nyingine za mateso dhidi ya wafungwa. Nilikutana na Ann Wright kwenye hafla hii na wengine. Wright ni Kanali mstaafu wa Jeshi la Marekani, ambaye alijiuzulu kwa kupinga Vita vya Iraq. Cindy Sheehan na David Swanson na wengine wengi walihudhuria maandamano ya Yoo.

Kukashifiwa kwa wapinzani wakati huo hakukuwa tofauti na sasa. Wakati huo MSNBC ilimfukuza kazi Phil Donahue, mmoja wa wale walioitwa wahusika wakuu wa vyombo vya habari kuzungumza dhidi ya Vita vya Iraq. Mobs waliwasha moto CD za Dixie Chicks na kutoa wito wa vifo vyao wakati mmoja wa kikundi alipotoa matamshi ya kudhalilisha kuhusu George Bush kwenye tamasha. Kwa hili, ukumbusho mwingine wa kuanza kwa vita hivyo vya kutisha, nakumbuka kwa huzuni ukatili dhidi ya wapinzani haukuwa tofauti sana na ilivyokuwa wakati wa jinamizi la hivi karibuni la Covid na mauaji. Makundi ya watu wanaounga mkono vita, wakiwalinda wengine kwa uzalendo wao, hawakuwa tofauti kabisa na umati wa watu wanaounga mkono chanjo, uonevu na ufuatiliaji wengine juu ya ufichaji wa nyuso zao, umbali, na mkusanyiko.

Wakati wa janga la Covid, unaweza kupoteza kazi yako kwa kubofya vibaya au hotuba isiyo sahihi. Pande zinaweza kuwa tofauti, ingawa. Na kama "Operesheni Uhuru wa Iraqi," je, vita havijaimarishwa na kupigania wazo la mtu la "uhuru," uondoaji huo wenye nguvu, uliotumika pia wakati wa Covid? Pande na miktadha hubadilika na kwa kawaida inafaa kuhojiwa.

Je, ni wakati wa kutenganisha pande na kambi, kuchanganya makabila, ili tufikirie kwa makini zaidi na kujitegemea, kujenga ushirikiano ili kukabiliana na changamoto za kweli na kubwa tunazoshiriki, changamoto ambazo hupuuzwa huku serikali zikidhuru afya zetu, kupoteza rasilimali zetu, kuagiza vurugu. , na kudhulumu uwezo na mamlaka yao? Watawala na mashirika, ambao wamelipwa wakati wote, wanataka tupigane barabarani. Kwa njia hiyo, wanahifadhi mamlaka yao na wanaendelea kulipwa ... wakati hakuna kinachobadilika sana.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Christine Black

    Kazi za Christine E. Black zimechapishwa katika The American Journal of Poetry, Nimrod International, The Virginia Journal of Education, Friends Journal, Sojourners Magazine, The Veteran, English Journal, Dappled Things, na machapisho mengine. Ushairi wake umeteuliwa kwa Tuzo la Pushcart na Tuzo la Pablo Neruda. Anafundisha katika shule ya umma, anafanya kazi na mume wake kwenye shamba lao, na anaandika insha na nakala, ambazo zimechapishwa katika Jarida la Adbusters, The Harrisonburg Citizen, The Stockman Grass Farmer, Off-Guardian, Cold Type, Global Research, The News Virginian. , na machapisho mengine.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone