Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Je, Huu Unakuwa Mgomo Mkuu?

Je, Huu Unakuwa Mgomo Mkuu?

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Haijawahi kamwe katika maisha yetu kuwa na mamlaka ya shirikisho kuunda uharibifu kama huu wa kitamaduni na kiuchumi. Je! Utawala wa Biden ulifikiria kweli kwamba inaweza kulazimisha moja kwa moja kuingia kwenye damu ya kila Mmarekani, kwa kudai tu katika mkutano na waandishi wa habari? 

Ongea juu ya ubinafsishaji wa kulazimishwa! Watu huchukulia afya zao kwa uzito, haswa inapohusisha kushurutishwa kwa dutu inayofadhiliwa na ushuru ambayo watu hawajui karibu na chochote na ambayo haijaonyeshwa hata kuzuia au hata kupunguza maambukizi au kuenea kwa virusi ilitangazwa kukomesha. . 

Shaka ni matokeo ya kuepukika ya ahadi zilizotiwa chumvi na matokeo duni. Kinyongo ndicho unachozalisha unapozima mashaka hayo chini ya vitisho vya kutozwa faini na kupigwa risasi. Na wakati hauwezi kuwa mbaya zaidi: ripoti ya kazi ilikuwa mbaya na mfumuko wa bei unazidi ongezeko la mishahara. Inaeleweka kwa nini wafanyikazi wa Amerika wanahisi wamezuiliwa pande zote na maagizo ya kofia na jab. 

Kama vile kufuli, agizo la chanjo inashindwa kabisa kuwajibika kwa viwango vya hatari na tofauti za idadi ya watu, kwa virusi vinavyoathiri watu kwa msingi wa umri na afya. Mamlaka huchukulia kila mtu katika eneo la mamlaka kama mkusanyiko unaofanana ilhali watu hufikiri na kutenda kama watu binafsi pekee, hasa linapokuja suala la matibabu na afya. Kukataa kwa kinga inayopatikana kwa maambukizi ni ya kikatili haswa kwa sababu inawanyonya watu wale wale ambao walikuwa mstari wa mbele katika kipindi hiki chote cha janga, walichukua hatari kubwa zaidi, na sasa wanaambiwa wanaweza kutumika isipokuwa watazingatia zaidi. 

Kikasha changu kimejaa hadithi za kibinafsi za kuhuzunika moyo na hofu - wanajeshi ambao wanajua kwa hakika kinga yao ya kuambukizwa na wanakabiliwa na kuachiliwa, walimu ambao wanahofia maisha yao, wafanyikazi wa teknolojia ambao wanajaribu kutafuta njia ya kujikimu. kupata karibu na sheria, wazazi wagonjwa wa kulazimisha masks kwa watoto na sasa wana wasiwasi kuhusu risasi kwa watoto, na kadhalika. Ama wale ambao wamejitoa katika mamlaka ya chanjo na kupata jab kinyume na mapenzi yao, wanawaka hasira. 

Lakini ni zaidi ya kulalamika tu. Zaidi na zaidi, watu hawa wanatafuta kila mmoja, wanakuja pamoja (licha ya majaribio mengi ya kuwatenganisha watu na kukagua akaunti) na kuanza kuchukua hatua. Inahisi kama kuzaliwa kwa mgomo wa jumla. 

Msemo huu umehusu zaidi vuguvugu la kijamaa au kupinga ubepari hapo awali. Wakati huu ni tofauti. Haya hayafanyiki kwa mapinduzi ya kisoshalisti kama fikira kali za ukomunisti zilivyotabiriwa, wala wamiliki wa mtaji kwa niaba ya haki zao, kama Ayn Rand alivyojenga upya utabiri wa kale wa Hegelian kwa werevu. Badala yake ni wafanyikazi waliodhulumiwa - wauguzi, marubani, vidhibiti vya trafiki ya anga, mechanics, walimu, wafanyikazi wa jiji na shirikisho, mafundi wa kila aina - kwa niaba ya uhuru wao wa mwili na uhuru wao wa kuchagua. 

Pia inatokea kwa njia isiyo rasmi na kwa siri. Southwest Airlines haijawahi kukiri sababu halisi ya kughairiwa kwa maelfu ya safari za ndege (hii inaendelea ninapoandika) ingawa kila mtu katika kampuni alijua ni kwa nini ilikuwa inafanyika. Vyama vya wafanyikazi pia havikukubali, kwa sababu walijua kuwa ugonjwa uliopangwa kwa siri ungechukuliwa kuwa haramu kulingana na sheria za chama. Badala yake, tuna hali hii ya kushangaza ambayo hakuna chombo rasmi kinachoweza kukubali kile ambacho kila mtu tayari alijua. 

Wakati kuna pengo kubwa kati ya kile ambacho kila mtu anajua na kile ambacho hakuna mtu anayekubali hadharani, inaonyesha shida inayokua. Ongeza kwenye kughairiwa huko kwa kutatanisha, kutohudhuria, kupungua kwa idadi ya kura za urais, pamoja na tatizo linalozidi kuongezeka la mfumuko wa bei, imani kidogo katika matamko rasmi, majira ya baridi kali huku kukiwa na upungufu wa mafuta ya kupasha joto, na una mabadiliko makubwa ya aina fulani. . Kile ambacho kinategemea sana imani za kifalsafa za umma, ambazo hivi sasa zinafunzwa katika mwelekeo wa kupigania haki badala ya kutii kwa upofu. 

Katika majira ya kuchipua ya 2020, kundi kubwa la tabaka tawala lilijaribu ujenzi mpya wa kiuchumi na kisheria wa utaratibu wa kijamii ili kukabiliana na pathojeni, kwa kuzingatia kabisa mifano ya uumbaji wao wenyewe. Iliporuka, waliongezeka maradufu, wakituza teknolojia kubwa na duka la dawa kwa gharama ya kila mtu mwingine, huku wakiimarisha udhibiti kwa idadi ya watu. Haijitokezi jinsi walivyowazia. 

Zaidi kuhusu hilo baada ya muda mfupi, lakini kwanza tushughulikie tishio hili linaloendelea kwamba mamlaka ya chanjo itatumika kwa biashara zote zilizo na zaidi ya wafanyikazi 100. Hapa kuna barua pepe niliyopokea kutoka kwa mtu anayefahamu juu ya "sickout" hii ya Kusini-magharibi. 

Nimeona makala yako tu"Kanuni ziko wapi?” kuanzia tarehe 6 Oktoba. Uko sahihi kuwa OSHA haijatoa sheria ya chanjo ingawa rais alitangaza kuwa ingekuja zaidi ya mwezi mmoja uliopita.

Lakini unakosa sababu halisi kwa nini agizo la OSHA halijajitokeza - wasimamizi wameamua kuwa hawahitaji kwa sababu ya matumizi yao ya sheria za kandarasi za shirikisho badala yake. Kwa kulazimisha makampuni yote ambayo yana mkataba wa shirikisho kutekeleza hitaji la chanjo wanapata kulingana na mahitaji ya OSHA.

Wakati mahitaji ya chanjo yalipotangazwa kwa mara ya kwanza kwa wafanyikazi wa shirikisho "na wakandarasi" dhana ilikuwa ambayo ilikusudiwa wakandarasi walio kwenye tovuti kushiriki nafasi na wafanyikazi wa shirikisho. Hilo silo linalotekelezwa. Badala yake ni kwa kampuni zote zilizo na kandarasi yoyote ya shirikisho (isipokuwa na kikomo sana). Haijalishi unafanya kazi wapi - kujumuisha nyumbani.

Hii ndiyo sababu Kusini Magharibi inasema ina mamlaka ya shirikisho. Mashirika yote ya ndege yatakuwa na mamlaka haya, na hayawahusu marubani pekee bali washikaji mizigo na mawakala wa lango, pia. Pamoja na sekta nzima ya ulinzi, yaani, ikiwa unaunda ndege au kusambaza chakula kwenye jumba la kulia unaathiriwa/umepewa mamlaka. FedEx, Amazon, UPS, Microsoft na zaidi - pamoja. Orodha hiyo ingejumuisha makumi ya mamilioni ya wafanyikazi wa makampuni ya kibinafsi ingawa hawana mwingiliano wa moja kwa moja na mfanyakazi yeyote wa shirikisho. Bado huu ndio mwongozo unaotumika kwa "usalama mahali pa kazi." 

Jambo wazi - serikali ya shirikisho inalazimisha tasnia kutii agizo lake la chanjo kupitia utaratibu ambao sio lazima hata kupitia sheria zilizokaguliwa ambazo hitaji la OSHA lingefanya. Kampuni zimewekwa katika nafasi ya kupoteza biashara zote za shirikisho au kuwa wakala wa serikali kwa kufuata mamlaka ya chanjo.

Sawa na wengi (mamilioni) ya wengine, nimepewa chaguo la kuwasilisha taarifa zangu za matibabu kwa mwajiri wangu (ambaye hahitaji utaratibu mwingine wa matibabu kwa ajira) au kufutwa kazi tarehe 8 Desemba, ingawa eneo langu la kazi kwa sasa ni nyumbani. Huu ni woga wa serikali - kuficha kitu kilichopita kwa vile wanajua sheria za OSHA kuna uwezekano hautastahimili changamoto za kisheria. Njia pekee ya hili inaweza kushughulikiwa ni kupitia hatua za watu wengi – ama kutoka kwa wafanyakazi, au kutoka kwa makampuni kwa wingi wakisema si mtazamo wa serikali ya shirikisho.

Chuki dhidi ya mamlaka ni ya kweli na inakua. Ni kurudi nyuma zaidi ya kitu chochote ambacho ningeweza kufikiria mwaka mmoja uliopita. 

Cha kusikitisha ni kuingizwa kwenye kundi la "watu wabaya" hapa kuna teknolojia kubwa. Muda mrefu uliopita ilijiandikisha katika mifumo ya kufuli na maagizo, ikitumia kila njia katika safu yake ya habari kunyamazisha upinzani. Chuki dhidi ya udhibiti huu pia inaanza kutanda. 

Rafiki yangu alifanya uchambuzi wa kina wa akaunti za juu za Twitter na maoni yao juu ya mada hizi. Aligundua kuwa wapinzani wa sera hizi wanapata wafuasi kwa kasi zaidi kuliko wengine. Hiyo inaweza kueleza kwa nini kampuni inaunga mkono baadhi ya udhibiti wake kwa sasa, hata kama LinkedIn inazidisha. Brownstone ameguswa na hii haswa. 

Kampuni hizi zitasukuma maovu hadi sasa. Wataacha wakati itaanza kuathiri mstari wa chini. Inaonekana kama Twitter inaweza kuwa wakati huo. Lakini bila kujali, sauti ya umma dhidi ya Twitter, Microsoft, Amazon, Google, na Facebook iko juu sana hivi sasa. 

Unapoona ni kiasi gani cha mali isiyohamishika ya Manhattan kampuni hizi zinanunua - hata kama biashara ndogo ndogo 100,000 ziliharibiwa na kufuli - inashtua hisia. Ongeza kwa hilo kuchukia kwa makampuni ya dawa, na unaongeza gesi kwenye moto. 

Cha kusikitisha kwa mustakabali wa ustaarabu, hii pia imeibua kiwango cha kutisha cha chuki ya ubepari. Hii ni kwa sababu watu wengi wanahusisha ubepari na chochote ambacho makampuni tajiri na mabilionea wanafikiri na kufanya. Hili ni kosa kubwa, kama Milton Friedman alivyosema zamani. Alisema biashara kubwa kwa kawaida ni adui mkubwa wa ubepari kuliko wanajamii wenyewe. Yuko sahihi. 

Lakini huwezi kuwashawishi watu wengi kuhusu hilo. 

Ili kuwa na uhakika, fasili yangu ninayopendelea ya ubepari ingeenda kitu kama hiki. Ni mazingira ya kiuchumi ambayo yanalinda na kusherehekea haki ya kubadilishana kwa hiari na mkusanyiko wa mali ya kibinafsi na watu wote, kulingana na taa zao wenyewe, kwa muda mrefu kama hawashiriki kwa nguvu au udanganyifu, na kusababisha ujenzi mzuri wa miundo tata ya uzalishaji. . 

Huo ni ufafanuzi wa kijinga sana na haueleweki kwa watu wengi. 

Mara nyingi, pia, sisi watetezi wa ubepari daima tumekuwa tukisherehekea matajiri - mradi tu wanapata njia hiyo kwenye uwanja wa sheria ambao unalinda haki ya kila mtu kufanya biashara na uvumbuzi. Ni tofauti wakati huu. Matajiri wakati huu walikuwa wazuri zaidi wakati wa kufuli; ilikuwa ni tabaka la wafanyikazi ambalo liliathiriwa zaidi. 

Unapowakosesha ajira mamilioni ya watu na kuwazuia wenye biashara kuhudumia wateja, halafu makampuni mengine yanapewa mkono wa bure kujipatia fedha zote wanazotaka, hatuzungumzii ubepari; tunashughulika na mnyama tofauti kabisa. 

Kwa hivyo, tuna kejeli hii ya kushangaza kazini. Watu wanalaumu ubepari kwa kupindukia mbaya zaidi kwa serikali katika uchumi katika vizazi kama sio katika historia nzima ya wanadamu. Kwa nini? Kwa sababu makampuni makubwa na tajiri zaidi yalifanywa kuwa matajiri zaidi na zaidi. Sasa unaona watu wa kushoto na kulia wanatoa wito kwa serikali hizo hizo kudhibiti majimbo ambayo sera za serikali ziliunda. 

Sifa nyingine ya itikadi ya kibepari kwa ujumla imekuwa kutetea wamiliki wa mitaji dhidi ya wizi wa serikali na fadhaa dhidi yao na wafanyikazi waliopangwa. Lakini sasa tuna tatizo lingine. Vyombo vingi vya maoni ya ujamaa vimependelea kufuli na maagizo ("hatua za afya ya umma") licha ya madhara makubwa juu ya tabaka la wafanyikazi na idadi ya watu walio hatarini. Uchapishaji wa bendera Taifa imekuwa wazi katika kudai kufuli zaidi. 

Pendekezo langu kwa mabepari halisi kila mahali: ni wakati wa kubadilisha mbinu na umakini wako. Marubani, wauguzi, makanika, na wafanyikazi wengine wengi ambao wako katika uasi kabisa dhidi ya maagizo ya chanjo ni marafiki zako. Hawapendelei chochote ila haki ya kuchagua na kulinda uadilifu wao wa mwili dhidi ya uvamizi wa kimwili. Ni wamiliki wa makampuni makubwa zaidi ambao wanakubali maagizo ya serikali. 

Wala sidhani kama ni muhimu kubishana kuhusu ufafanuzi hapa. Neno ubepari halijawahi kutumikia sababu ya uhuru vizuri. Siku zote imekuwa ikichanganya. Kwa kweli, Adam Smith hakuwahi kuitumia. Ni wafuasi wa Marx ambao walishikilia neno hilo juu yetu, kwa kumaanisha kwamba kwa namna fulani tulitaka kujenga utaratibu wa kijamii kwa maslahi ya wamiliki wa mitaji mikubwa pekee. Hiyo sio kweli kabisa lakini lebo ilikwama. 

Tunachokiona hivi sasa ni kitu ambacho hakuna mtu angeweza kutabiri. Serikali zinadharauliwa. Marafiki wao hawapendi sana. Hasira hiyo inamiminika katika mitaa ya London, Paris, Rome, Madrid, na Melbourne. Pia ni hapa hapa Marekani lakini inachukua sura ya hasira ya utulivu, na kuchukua hatua kwa njia za kushangaza ambazo zimeumiza sana utendaji wa kawaida wa kijamii na kiuchumi. Ni mgomo wa jumla wa mtindo wa speakeasy. 

Hapa kuna mfano mzuri wa kile ninamaanisha:

Swali muhimu ni nini kitatokea baadaye. Aina hii ya mvutano wa kijamii na kisiasa mara chache huishia kwa uhuru zaidi kwa kila mtu. Kwa kawaida huishia katika kujikita kwa ufashisti au mapinduzi fulani hatari ya ujamaa. Hatuwezi kukataa hilo lakini mambo yamekuwa magumu sana na yenye matumaini kwa kiasi fulani. 

Kwa kweli tunaishi katika hali isiyoweza kudumu leo. Inaonyeshwa vyema na agizo kuu lililotolewa na Gavana wa Texas Greg Abbott. Inakataza huluki yoyote katika jimbo kuamuru chanjo yoyote, huku ikiruhusu mtu yeyote anayetaka kuzipata. Hii ni changamoto ya moja kwa moja kwa utawala wa Biden, ambao umeweka jukumu la kitaifa kwa mtu yeyote anayefanya kazi katika serikali ya shirikisho au anayefanya kandarasi na serikali ya shirikisho. Agizo hilo hata huchukua kofi moja kwa moja kwa utawala wa Biden. "Utawala wa Biden sasa unadhulumu vyombo vingi vya kibinafsi katika kuweka maagizo ya chanjo ya COVID-19," inasema. 

Katika maisha yangu, hatujawahi kuona mzozo mkali hivi kati ya jimbo lolote na serikali ya shirikisho, wala kati ya tabaka tawala na wafanyikazi. Hii ni ishara ya sera ya janga ambayo tangu mwanzo haikuwekwa kwa hatari, chini ya umri, lakini kwa darasa na taaluma. Mamlaka ya chanjo imekuwa nyongeza ya sera hiyo hiyo ambayo iligawanya watu kwa mambo muhimu na yasiyo ya lazima, ya kuchaguliwa na yasiyo ya kuchagua, na Covid na kila ugonjwa mwingine unaowezekana katika uzoefu wa maisha. 

Tulikuwa na matumaini bora na kuomba kwamba hasira dhidi ya serikali na tabaka tawala isigeuke dhidi ya uchumi huru wenyewe. Ili hilo lisitokee, upinzani wa kiakili dhidi ya utawala uliopo unahitaji kupata fikra zake sawa, kuachana na tabia zake za zamani, kuona mapambano ya sasa ya jinsi yalivyo, na kuanza kusherehekea uhuru wa kila mtu. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone