Brownstone » Jarida la Brownstone » Serikali » Dini ya Masking 
kuficha dini

Dini ya Masking 

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Je, burkas, tichel, yarmulkes, hijabu, kapps, fezzes, dukus, na barakoa za upasuaji vyote vinafanana nini? Tamaduni za kidini huamuru au kuhimiza vifuniko hivi vifuate mafundisho ya imani. Ingawa mengi ya haya yamejikita katika mapokeo ya kikabila na kidini ya dhehebu lolote ili kuonyesha unyenyekevu mbele ya M-ngu na unyenyekevu mbele ya mwanadamu, vinyago vya upasuaji vimekuwa mwelekeo wa maadili wa ulimwengu wa Magharibi kwa wale wanaoiogopa Sayansi kabla ya kumwogopa mungu yeyote. 

Ingawa sentensi hiyo ya mwisho inaweza kuonekana kuwa ya kipuuzi, Watu wa Marekani wamezingirwa-vita ambavyo vinalenga dai letu kuu la umaarufu, kiburi na furaha yetu: uhuru wetu. Wazee wetu waliamua wakati wa kuanzishwa kwa taifa hili kwamba watu wote wana haki ya kuishi na uhuru. Kwa kutambua baadhi ya uhuru ambao hauwezi kufutika kwa utambulisho wa binadamu uko katika hatari kubwa ya kukiukwa, Waasisi hao walitayarisha Muswada wa Haki za kulinda waziwazi uhuru wa dini, uhuru wa kujieleza, uhuru wa vyombo vya habari, uhuru wa kukusanyika kwa amani na uhuru wa kujieleza. kuiomba serikali pamoja na shughuli zingine.

Bado kwa miaka mitatu iliyopita, serikali yetu imeingilia uhuru huu usioweza kutengwa kwa jina la afya ya umma na kufuata Sayansi. Maafisa wachache wa serikali na warasimu walioketi katika DC na Georgia waliweka imani yao juu ya kile kinachofanya umma kuwa na afya kwa raia, bila kuzingatia maoni tofauti au imani tofauti. Ubabe kama huo wa makundi ndio hasa ukiukaji wa mkataba wa kijamii ambao Waanzilishi walilenga kuuzuia.

Baada ya kuambia nchi hapo awali kuwa barakoa haitafanya kazi dhidi ya virusi hivi, Anthony Fauci akaanguka kwa hatua, kuamuru watu wafunikwe na kuwaelekeza watendaji wote wa serikali na wasio wa serikali kuwawajibisha raia wenzao kwa kushindwa kuficha. Zoezi lisilofaa kwa jina la "afya ya umma" kutokana na utafiti uliotangulia janga hilo tayari weka kitandani wazo kwamba masking inaweza kuzuia maambukizi ya kupumua. Hata kufuata Mapitio ya Cochrane utafiti wa masking ya gonjwa kuonyesha ufanisi mdogo-kwa-hakuna katika barakoa kuzuia maambukizi, utawala wa Biden bado anawaambia Watu tunapaswa kuwa masking.

Zaidi ya kutokuwa na ufanisi, masomo ya hivi karibuni pia wanatafiti matokeo mabaya yanayoweza kutokea kutokana na kuvaa barakoa kila mara, ambayo sasa inaitwa “Mask-Induced Exhaustion Syndrome.” Ugonjwa huu una dalili nyingi sawa na "covid ndefu," na kuuliza swali: je, hatari za kiafya za ufunikaji wa muda mrefu zina thamani ya ufanisi mdogo? Mimi digress. Masking mandates alianza kufa wakati CDC kupoteza a vita vya kisheria ambapo mahakama ilishughulikia tu mamlaka ya kisheria ya wakala kuweka mamlaka hayo. Swali la kama mamlaka kama haya ni ya kikatiba kamwe halikufikiwa. Licha ya swali la wazi katika mahakama, ninaamini kabisa mamlaka ya mask haipitishi katiba.

Nikikumbuka ulinganifu wangu uliokithiri wa vifuniko vya kichwa vya kidini na vinyago vya upasuaji, linganisha hali hii: siku moja, watendaji wa serikali huko Washington wanaamua kwamba kwa afya ya umma na adabu, kila mtu lazima avae burka. Nchi ingelia, “Mchafu!” Raia wasio Waislamu wangepoteza akili zao hilo Sharia sheria ilikuwa inawekwa juu yao kinyume na haki yao ya Marekebisho ya Kwanza ya kuwa huru kutokana na kuanzishwa kwa dini! Ni waabudu tu wa mafashisti wa afya ya umma wangeweza kupamba vazi hilo kwa furaha kama ushuhuda wa imani yao ya kweli kwamba burka ingewaokoa na ugonjwa. Ninakuuliza, jinsi miongozo yetu ya sasa ya masking iko tofauti? Kwa sababu masking si fundisho kutoka kwa dini ya kitaasisi? Je, kuamini Sayansi si namna ya kuwa na imani?

Kwa kweli, mahakama zetu zimeshikilia mara kwa mara kwamba watendaji wa serikali hawawezi kukiuka mavazi yetu chini ya wapangaji wa uhuru wa dini na hotuba. Katiba yetu inaidhinisha serikali yetu iliyoteuliwa kuheshimu na kutetea haki yetu ya kibinadamu ya uhuru, ambayo inajumuisha uwezo wetu wa kujieleza na imani kupitia mavazi na sura zetu. Baada ya yote, kuonekana kwetu ni sehemu ya utambulisho wetu binafsi. Kufunika uso wa mtu, utambulisho wa mtu kimwili, lazima iwe a uchaguzi na sio hitaji.

Zaidi ya hayo, utambulisho wetu binafsi hauhusiani tu na sifa zetu za kimwili. La, usemi wetu pia ndio msingi wa ubinadamu na utambulisho wetu. Hotuba ni usemi wa nafsi ya mtu, unaoegemea kwenye mitazamo na uzoefu wa mzungumzaji. Jinsi ninavyozungumza na ninachosema ni sehemu ya jinsi wengine (na mimi) wanavyonitambua kuwa mimi ni nani!

Kama mchoro wowote hutumika kama dirisha katika utu wa msanii, ndivyo hotuba inavyoingia katika akili, moyo na nafsi ya mtu. Ni changamano kama vile mwili wa mwanadamu unaotokeza maneno na sauti kama hizo: zoloto ya mzungumzaji, sauti za sauti, koromeo, kaakaa, ulimi, meno, mashavu, midomo, na pua vyote vinaratibu kwa upatano ili kufanya kile tunachofikiri akilini mwetu kije. kutoka katika vinywa vyetu. Hotuba ni ya kipekee kwa kila mtu kama vile alama za vidole vya mtu au DNA. Kunyamazisha sauti ya mtu, kufunika sehemu nyeti zinazotoa usemi, kuficha ishara za uso zisizo za maneno, na kuzuia mtiririko wa hewa kupitia vinyago si jambo la kawaida.

Masking huzuia kujieleza. Hata kabla ya kujifunika uso kwa uso, waashiria wema walipigia debe hotuba ya polisi kuwa “sahihi kisiasa.” Kipolisi na kuficha usemi ni sumu kwa watu binafsi na wanadamu. Huzua kusitasita sawa na unyanyasaji wa nyumbani-hisia ya "kutembea juu ya maganda ya mayai" kwa kuhofia maneno yako yatasababisha na kukuletea madhara. Pia husababisha mzozo wa utambulisho—kujitenga ndani yako mwenyewe, ambapo akili inalinda moyo na roho kwa hofu ya kumuudhi msikilizaji yeyote (au mwangalizi). Wote wawili huendeleza tata ya waathirika ambapo mtu anaamini kwamba hawezi kuishi bila woga kwa sababu wengine hawatafanya “wanachopaswa kufanya.” 

Ni kweli kwamba mitazamo ya ndani inayoonyeshwa kwa nje si mara zote ni sahihi au yenye kupendeza. Huo ndio uzuri wa kumruhusu mtu kuwasilisha maoni na imani yake kwa maneno yake mwenyewe: msikilizaji anaweza kumwelewa mtu anayezungumza naye na kuchukua fursa ya kujadiliana na kuelimisha, kurekebisha kutokuelewana kwake, au kumvunjia heshima mzungumzaji wa thamani. ndani ya akili yake mwenyewe. Hotuba sio tu kuzungumza, lakini juu ya kusikia na kuamua kile mtu anaamini kuwa kweli. Hotuba yetu wenyewe na kusikiliza hotuba ya wengine hutusaidia kuelewa na kukuza utambulisho wetu.

Sio kwamba matamshi ya mara kwa mara na hyperboles yanapaswa kuwa kawaida ya kujieleza kupitia hotuba. Hapana, lugha yenyewe inaweza kubadilika sana hivi kwamba inaweza kubadilishwa ili kufikia hali yoyote—kuungana na wasikilizaji. Kwa mfano, kuna nyakati tofauti za mawasiliano. Huwezi kutumia maneno yaleyale kwa mtoto kama vile ungetumia kwa watu wazima, isipokuwa nia yako ni kutoeleweka au kutoeleweka kabisa kama wahusika wakubwa wasioonekana. Charlie Brown. Ili kueleweka kwa wasikilizaji wako, lazima ubadilishe hotuba yako ili ifae mahali na hadhira lengwa.

Je, lolote kati ya haya linahusiana vipi na mada ya amri za vinyago kumomonyoa uhuru? Kuwataka watu kufunika uso na kiungo cha mwili kuwajibika kuzungumza na kusikilizwa na kueleweka ni unyama. Inawavua watoto uwezo wao kujifunza jinsi ya kuongea, jinsi ya kutumia miili yao kutoa sauti na maneno na sentensi, na jinsi ya kuunganisha maneno hayo na sura za uso ili kuongeza muktadha kwa wasikilizaji. Inatenganisha watu kijamii kutoka kwa kila mmoja, ikidhoofisha muunganisho wa kibinadamu ambao huturuhusu kuwasiliana na kuelewana.

Hakuna mbadala wa muunganisho huo. Kama nilivyojadili katika a Nakala ya kwanza, binadamu ni jamii ya jamii. Ingawa tuna uwezo kama mtu mmoja-mmoja, tunashindwa kustawi tunaponyimwa kuingiliana na wengine. Wakati wa kufuli, watu walitamani kutembelea familia, kwenda kwenye mikahawa, ili kuanza tena "kawaida." Mikutano ya Zoom, Hangout za Video na SMS hazikutosha kuzuia hamu ya kuunganishwa na binadamu. 

Masking ni kiwango kingine cha kujitenga kutoka kwa mtu mwingine. Ingawa ni dhahiri kidogo kuliko kutengwa kwa karantini, ni ukumbusho mwingine wa upweke kwamba hatuko huru. Si huru kuwa sisi wenyewe, si huru kuunganishwa, si huru kutokana na hofu, si huru kupumua, si huru kujiamulia wenyewe nini ni kwa maslahi yetu wenyewe. Hata Rais Biden alitania wakati wa hivi majuzi mkutano wa vyombo vya kwamba, “wanaendelea kuniambia… ilibidi niendelee kuvaa [kinyago], lakini usiwaambie sikuivaa nilipoingia,” huku akipeperusha kinyago chake cha upasuaji mbali na uso wake kwa dharau.

“Wao” ni akina nani wa kuamua ni nini kinachomfaa mtu yeyote? Je, sisi ni watoto na “wao” ni wazazi wetu? Je, tunakosa uwezo wa kiakili wa kujifikiria wenyewe? Je, hatujaendelezwa na kuelimishwa vya kutosha kuamua kipi ki afya na kipi si cha afya? Je, kinga zetu tulizopewa na Mungu ni mbovu hivi kwamba hatuwezi tena kustahimili mafua? Ninaona kuwa kidonge kigumu cha buluu kumeza kwamba ubinadamu umesalia kwenye sayari hii kwa mamia ya maelfu ya miaka kwa lahaja ya coronavirus ili kutatiza ghafla ulinzi wetu wa asili wa kibaolojia.

"Wao" ni nani kabisa? “Hao” si wabunge wetu waliochaguliwa kihalali walioapa kuilinda na kuitetea Katiba yetu na ambao ndio tawi pekee la serikali ambalo Wananchi walimpa mamlaka ya kuunda sheria. Kwa kweli, Seneta JD Vance (R-OH) sasa anapambana na unyakuzi huu wa mamlaka ya kutunga sheria na "wao." Mnamo Septemba 7, 2023, alileta kwa Seneti ya sakafu "Uhuru wa Kupumua” Sheria, ambayo itakataza maagizo ya barakoa. Seneta Ed Markey (D-MA) alipinga mwito wa idhini kwa kauli moja, akisema kuwa sheria hii ingekiuka mamlaka ya afya ya majimbo.

Hoja ya kuvutia na inayoonekana kuwa ya msingi wa Katiba ya Seneta Markey, lakini inadhania kuwa mamlaka ya kuficha uso kwa umma ni uamuzi unaohusiana na afya hata kidogo, ambao hauungwi mkono na ushahidi wa kisayansi, na kwamba mamlaka kama hayo hayajapigwa marufuku vinginevyo kikatiba. 

Ingawa Watu walitoa mamlaka ya afya kwa majimbo, mamlaka hayo bado yanawekewa mipaka na haki ya mwisho ya Watu ya kuishi na uhuru, ikiwa ni pamoja na matumizi huru ya dini bila dini iliyoidhinishwa na serikali (Sayansi) na uhuru wa kujieleza bila kuingiliwa na hotuba- huzalisha mdomo au utambulisho wa kimwili wa mzungumzaji. 

Vizuizi vya kuficha sio "nguvu ya kiafya" ambayo serikali za majimbo zinaruhusiwa kutekeleza. Mamlaka ya kuficha si kipimo cha afya ya umma ambacho serikali ya shirikisho inaruhusiwa kuidhinisha. Vyote viwili vinazuia uhai na uhuru uliohakikishwa kwa Wananchi kwa kuwa binadamu na kulindwa na Wananchi kwa kutekeleza Katiba yetu. Kwa hivyo, Wananchi hawatatii.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Gwendolyn Kull

    Gwendolyn Kull ni wakili ambaye alishirikiana na mwongozo wa maadili ya mwendesha mashtaka wa Chama cha Wanasheria wa Wilaya ya Pennsylvania na alianzisha mpango wa ushiriki wa vijana dhidi ya unyanyasaji wa bunduki ndani ya mamlaka yake ya utendaji. Yeye ni mama wa wavulana wawili, mtumishi wa umma aliyejitolea, na sasa anatetea kwa bidii kutetea Katiba ya Marekani dhidi ya udhalimu wa ukiritimba. Mhitimu wa Shule ya Sheria ya Chuo Kikuu cha Pennsylvania, Gwendolyn ameangazia kazi yake hasa sheria ya uhalifu, akiwakilisha maslahi ya wahasiriwa na jamii huku akihakikisha kuwa kesi ni ya haki na haki za washtakiwa zinalindwa.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone