Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Anti-Lockdown Goes Mainstream
Anti-Lockdown Goes Mainstream

Anti-Lockdown Goes Mainstream

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Ni zamu yenye thamani ya kuashiria. New York Magazine ina makala inayoitwa “Vifungo vya COVID vilikuwa Jaribio Kubwa. Ilikuwa ni Kushindwa.” Waandishi hao ni wanahabari wawili bora, Joe Nocera na Bethany McLean, ambao pia wameandika kitabu kipya kiitwacho. Kushindwa Kubwa, ambayo sijaisoma lakini nakusudia. Kupanda kwa kitabu na thesis ni muhimu sana, ikiwa tu ni kufifisha zaidi athari za Michael Lewis. Mahubiri, ambayo ilitoka mnamo 2021 kwa madhumuni ya kuhalalisha wafungaji mbaya kabisa. 

Wasiwasi wa wakati huo ulikuwa kitabu cha Lewis, kama The Mfupi sana, ingekuwa sinema kuu ambayo ingeratibu kufuli kama njia sahihi ya kukabiliana na magonjwa ya kuambukiza. Hilo halionekani kutendeka, na kitabu chenye mada kwa werevu cha Nocera na McLean kinaonekana kuhakikisha kwamba hili halitawahi kutokea. Asante wema. Haya ni maendeleo. Tuwe na shukrani tunapoiona. Pia ni shukrani kubwa kwa wale wote ambao wamekuwa wakisukuma nadharia ya Nocera/McLean tangu msimu wa kuchipua wa 2020. 

Kufuli kila wakati ilikuwa njia isiyowezekana ya kudhibiti janga. Tulijua hilo tangu karne moja iliyopita. Haikuwa hata na utata. Ukweli katika afya ya umma ulinusurika hadi wiki chache kabla ya kufuli kuanza.

Bila shaka, hekima iliyotulia ilipunguzwa kabisa. Ghafla, kana kwamba moja kwa moja kutoka kwa Orwell, kufuli kukawa "hatua za kawaida za kupunguza akili." Wakati huo huo nchi hii na nchi nyingine nyingi duniani zilikuwa zikiteswa kabisa na urasimu wa kichaa uliodhamiria kutawala ufalme mdogo kwa kuwaonea watu na kuharibu biashara zao, shule, makanisa na maisha yao. 

Kama si jambo lingine, enzi hii inathibitisha kwa kizazi hiki uwezo wa kushangaza wa akili ya mwanadamu kufanya majaribio ya kichaa kabisa ya sera kwa kiwango kikubwa bila ushahidi hata kidogo kwamba wanaweza kufanikiwa, hata wakati wanakanyaga kanuni zote zilizowekwa za haki na uhuru. 

Huu ni ufunuo, angalau kwangu. Hatujawahi kuona kitu kama hicho katika maisha yetu. Nikizungumza kibinafsi, ukweli huu ulivunja kabisa mtazamo wa ulimwengu ambao sikujua nilikuwa nao: yaani, niliamini kwa dhati kwamba ubinadamu ulikuwa kwenye njia, hata isiyoepukika, kuelekea ujuzi zaidi, kujifunza, na kukumbatia uhuru. Baada ya Machi 2020, mimi na kila mtu tuligundua vinginevyo. Hilo lilikuwa kiwewe kiakili na kisaikolojia kwangu na kwa mamilioni ya wengine. 

Bado tunafikiria jinsi na kwa nini haya yote yalitokea. Ili kufanya hivyo, angalau tunahitaji makubaliano kwamba hili lilikuwa kosa kubwa. Hata miaka mitatu na nusu baadaye, hatujapata hiyo. Kwa hakika, ni ngumu sana kupata watetezi wa kufuli. Mara nyingi wamevukiza ndani ya ua. Hata wale waliovuta risasi na kuwatetea wakati huo wote wanakanusha kuwa hawakuwa na uhusiano wowote nao. Ninachopenda: hatukuwahi kuwa na kizuizi cha kweli. 

Bila kujali, mwonekano tu wa makala ya Nocera/McLean hutuchukua umbali hadi tunapohitaji kuwa angalau kwa sasa. Ndiyo, imechelewa kwa miezi 42, lakini tunapiga hatua popote tunapoweza kuipata. 

Baadhi tu ya nukuu kutoka kwa kifungu:

"Moja ya siri kubwa za janga hili ni kwa nini nchi nyingi zilifuata mfano wa Uchina. Huko Merika na Uingereza haswa, kufuli kulitoka kwa kuzingatiwa kama kitu ambacho serikali ya kimabavu tu ingejaribu kuwa mfano wa "kufuata sayansi." Lakini hakukuwa na sayansi yoyote nyuma ya kufuli - hakuna utafiti mmoja ambao umewahi kufanywa kupima ufanisi wao katika kukomesha janga. Ulipofikia hapo chini, kufuli kulikuwa zaidi ya jaribio kubwa.

"Kwa bahati mbaya, hakuna uhaba wa kushindwa kwa sera ya kuchukua tathmini. Tunafanya uhasibu wa wengi wao katika kitabu chetu kipya, Kushindwa Kubwa. Lakini moja ambayo ni kubwa kama yoyote, na inabaki kuhitaji hesabu kamili katika mazungumzo ya umma, ni uamuzi wa kukumbatia kufuli. Ingawa ni jambo la busara kufikiria sera hiyo (katika aina zake zote, katika sekta mbalimbali za jamii na majimbo 50) kama jaribio la kuruka, kufanya hivyo kunadai kwamba tufikie hitimisho kuhusu matokeo. Kwa kila aina ya sababu, pamoja na mgawanyiko mkubwa wa kisiasa nchini, ugumu wa shida, na hali mbaya ya kibinadamu ya COVID, ambayo imekuwa polepole kutokea. Lakini ni wakati wa kuwa wazi juu ya ukweli kwamba kufuli kwa madhumuni yoyote isipokuwa kuzuia hospitali kuzidishwa kwa muda mfupi lilikuwa kosa ambalo halipaswi kurudiwa. Ingawa hii sio uhasibu dhahiri wa jinsi uharibifu kutoka kwa kufuli ulivyozidi faida, angalau ni jaribio la kusukuma mazungumzo hayo mbele huku Merika ikitarajia kuanza mazoea bora ya hivi karibuni ya afya ya umma juu ya kitu karibu na maono yaliyowekwa na [ Donald] Henderson."

Utagundua ua hapa: "kwa madhumuni yoyote isipokuwa kuzuia hospitali zisijaribiwe." Njia nyingine ya kuiweka: kufuli ni sawa kwa kugawa huduma ya afya. Kuna sababu ya kutokubaliana kabisa. Hospitali zilizidisha sana jinsi zilivyofurika. Kulikuwa na hospitali mbili katika mitaa ya New York ambazo zilikuwa na trafiki nyingi, lakini hii ilitokana na mahitaji ya kandarasi za ambulensi. Wengine kwa kiasi kikubwa walikuwa watupu walipokuwa wakizunguka nchi nzima. Hii ilitokana na kufuli ambayo ilizuia huduma za matibabu kwa Covid tu hata mahali ambapo hakukuwa na kuenea kwa jamii, pamoja na hofu ya umma ya kuondoka nyumbani. 

(Nilikuwa na mazungumzo wiki iliyopita na mkuu wa kampuni inayouza viingilizi na vifaa vya uchunguzi kwa hospitali za New York. Alisema kuwa katika miezi ya mwanzo ya kufungwa, hajawahi kuona hospitali zikiwa tupu. Huu ulikuwa uthibitisho kwangu wa nini tayari tulijua.)

Somo hili lote linahitaji kufunguliwa kwa umakini. Kwa ufahamu wangu, bado hatujui maagizo yalitoka wapi ya kufunga hospitali kote nchini. Huo ni mradi wa utafiti wenyewe. Kwa maneno mengine, kuweka ubaguzi kwa hospitali "zinazozidiwa" ni hatari sana: inawapa motisha waliofungiwa wakati ujao kucheza kuripoti kwa njia ambayo inafaa kwa kufuli zaidi. Hii ndio hasa ilifanyika nchini Uingereza, ambapo sababu kuu na hata tu ya kufuli ilikuwa mgawo wa huduma za afya. 

Kwa hivyo proviso hii ni hatari kwa kila njia. 

Sasa ni lazima tushughulike na kipande kingine cha makala hii ambacho ni mbali na sahihi. Nanukuu:

"Marekani inapopata umbali zaidi na zaidi kutoka kwa janga la COVID, mtazamo juu ya kile kilichofanya kazi, na kile ambacho hakikufanyika, huwa sio wazi zaidi, lakini wazi zaidi. Operesheni Warp Speed ​​inajitokeza kama mafanikio ya ajabu ya sera. Na mara chanjo zilipopatikana, majimbo mengi yalifanya kazi nzuri ya kuwapeleka haraka kwa walio hatarini zaidi, haswa wakaazi wa nyumba za wazee.

Mtazamo ni kile tunachoweza kuitwa nadharia ya nje ya jab. Wazo ni kwamba lockdowns na masking na vifaa vyote vya udhibiti wa magonjwa vipo katika mfumo tofauti wa machafuko ya kiitikadi, ambapo chanjo ilitoka nje kuingilia kati lakini vinginevyo haikuwa sehemu ya vifaa vya kupanga. 

Hakika niliwahi kushiriki maoni haya. Kuhusu chanjo mnamo 2020, ambayo ina uvumi kwamba itapatikana wakati wowote, sijali chochote kuihusu. Nilidhani haitakuwa na maana kwa sababu usomaji wangu juu ya mada ulionyesha kuwa coronavirus iko katika darasa la vimelea ambavyo mtu hawezi kuchanja. 

Hiyo kando, kuna hatari halisi inayohusishwa na kujaribu kuchanja njia yako ya kutoka kwa janga. Unaweza kuunda hali zinazochochea mabadiliko hata zaidi, na kuanzisha matarajio ya kile kinachoitwa dhambi ya asili ya antijeni. Kile ambacho sikutarajia ni kwamba risasi ingekuwa hatari sana, sembuse kwamba ingeamriwa. 

Kadiri tunavyofanya utafiti zaidi, ndivyo nadharia hii ya uingiliaji kati wa kigeni inavyopungua. Tangu mwanzo kabisa, chanjo ilipangwa na sehemu kubwa ya ajenda nzima ya kudhibiti janga. Na fikiria swali hili. Je, ingewezekana kuendesha uidhinishaji wa matumizi ya dharura, kufidia matokeo kutoka kwa dhima yoyote, kuhifadhi hati miliki, kuomba fedha za kodi kwa ajili ya maendeleo, pamoja na kushinikiza taasisi nyingi kuamuru kupiga risasi bila kuwepo kwa dharura ya kitaifa, wasiwasi, kukata tamaa, na hofu kubwa ya watu? Nimewauliza watu wengi swali hili, na jibu ni kila wakati: hapana. 

Hakuna ulimwengu ambao kasi ya Warp ingeshikilia bila kufuli. Wote ni sehemu ya mfumo na sera moja. Kwa hivyo, ndio, ni ajabu kwa waandishi wetu kutenga chanjo kuwa nzuri katika muktadha wa kila kitu kingine ambacho wanakiita kibaya. Dharura huleta watendaji wabaya na vitendo vibaya. Wote ni wa kipande. 

Kwa wakati huu, wengi wetu tumechukia kuhusu vyombo vya habari na ujumbe kutoka kwa vyanzo vya kawaida. Kwa hivyo tag rahisi kuweka kwenye nakala hii muhimu New York Magazine ni: hangout ndogo. Wacha tukubali kutofaulu inapowezekana, tukubali makosa na majanga njiani, hata tunapoingia kisiri katika maoni ya kuidhinisha na kupita juu ya jambo ambalo mwishowe ndio sehemu muhimu zaidi ya enzi nzima, ambayo ni chanjo yenyewe. Kwa njia hiyo, rubes watakuwa na kuridhika kwamba kuna baadhi ya uwajibikaji unaendelea, hata wakati capper kubwa na ya kina zaidi ya wote anapata mbali bila scratch. 

Hakuna haja hapa kuorodhesha kushindwa kuhesabika na sasa kunajulikana sana kwa risasi. Kwa vyovyote vile, miongoni mwa wale ambao bado wanataka kudai kuwa ni mafanikio makubwa, ujumbe wao si mrefu kwa ulimwengu huu. Ushahidi ni mwingi mno, na unaoonekana katika kila sehemu ya jamii duniani kote. 

Tulicho nacho na kitabu hiki na makala ni hatua muhimu. Ni hatua moja tu. Lockdowns ilivunja kabisa itifaki za afya ya umma, sheria iliyotatuliwa, na uhuru wenyewe ulimwenguni kote. Waliharibu taasisi nyingi sana, wakaleta msukosuko wa ajabu wa kiuchumi na kiutamaduni, wakawavunja moyo watu wote, na wakajenga lewiathani ya amri na udhibiti ambayo sio tu kwamba hairudi nyuma bali inazidi kukua zaidi. Zaidi zaidi itahitajika kukataa kabisa na kabisa mbinu na wazimu wa enzi yetu. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone