Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Twitter Ilidai Niseme Uongo
Twitter Ilidai Niseme Uongo

Twitter Ilidai Niseme Uongo

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Huu ni wakati mgumu zaidi wa maisha yangu. 

Kwa kuzingatia umri wangu, hiyo ni kusema kitu - lakini sio chochote kitakachomshangaza mtu yeyote ambaye hategemei vidhibiti.

Lakini sasa, kurudi kwenye enzi ya "tu udhibiti” inaonekana kama kurejea kwa enzi njema - kwa maana usemi wa kulazimishwa sasa ni jambo la kawaida. Sio serikali pekee ndiyo inatuambia tunachofanya lazima sema: Big Tech iko nayo. 

Siwezi kuamini kuwa ninakaribia kuandika hii - lakini hii hapa. 

Twitter imedai niseme uwongo kabla ya kuniruhusu kuchapisha kwenye jukwaa lake.

Hiyo labda inaonekana kuwa ngumu sana kuamini.

Hadithi inakwenda hivi. Twitter ilisimamisha akaunti yangu na kuniambia wangeirejesha mara moja ikiwa ningetia saini kwa njia ya kielektroniki taarifa kwamba nimekiuka masharti na masharti yao, ingawa sijafanya hivyo (na Twitter haikutoa ushahidi wowote kwamba nimefanya hivyo).

George Orwell anageuka kwenye kaburi lake, na labda anafurahi kuwa yuko hapo. 

Nilijikutaje katika hali hii ya ajabu?

Nilijibu Tweet ya Mbunge Thomas Massie, nikikubaliana kwa shauku na (kutoka kwa kumbukumbu) alichosema kuhusu suala la kulazimishwa kufuata maagizo ambayo yanakiuka uhuru wa mwili - haswa, kwamba hiki kilikuwa kilima kinachostahili kufia. 

Kwa bahati mbaya, nilikuwa nimetumia maneno yaleyale kama yeye kuhusu mada ileile katika wasilisho ambalo nilikuwa nimetoa wikendi iliyotangulia pekee - na kwa hivyo niliidhinisha kwa shauku maoni yake na yangu yangu, iliyoonyeshwa hapa. 

Akaunti yangu ilisimamishwa baada ya muda mfupi kwa ajili ya "unyanyasaji" au "madhara ya kutisha." Jambo la kwanza ambalo huzaa kutaja, bila shaka, ni ujinga wa kusimamishwa, kwa kuwa hii ilikuwa Tweet ya msaada, ambayo ni kinyume chake cha unyanyasaji au tamaa ya kuumiza. Hili ni dhahiri kwa msomaji yeyote asilia au mzungumzaji wa Kiingereza ambaye anaelewa nahau "kufa juu ya kilima" na ana ujuzi wa ufahamu wa kijana mdogo.

Twitter ilitoa chaguo la kukata rufaa, jambo ambalo nilifanya. 

Kisha nikaletewa ujumbe huu. 

Nilifurahi kusubiri. Kile ambacho kingehitajika ili rufaa yangu ifanikiwe ni wazi kwamba mzungumzaji wa Kiingereza anasoma nilichoandika na (labda) anabofya kitufe au kuangalia kisanduku. Hiyo inaweza kuchukua muda gani? Niliweka makosa ya Twitter kwenye kanuni bubu au mzungumzaji ambaye si Mwingereza ambaye aliripoti jibu langu kwa Massie kwa sababu ya maneno, "Utakufa hata hivyo ... " ambayo ilianzisha kitu au mtu kwa sababu ya sentensi iliyobaki, Tweet na thread (kwa maneno mengine, muktadha, ambao utakutana tena chini) zote zilipuuzwa.

Kwa hiyo nilisubiri. 

Nami nikasubiri. 

Baada ya wiki kadhaa bila mawasiliano yoyote kutoka kwa Twitter, nilirudi kwenye tovuti na kubofya kiungo cha "ghairi rufaa yako". Baada ya yote, Tweet yangu haikuwa muhimu. Haijalishi ikiwa niliifuta na kuiandika tena kwa njia ambayo haikuangukia algorithm isiyofaa-kwa-kusudi. 

Ilibadilika, hata hivyo, kwamba Taarifa ya Twitter kwamba ningeweza "kufuta tu yaliyomo" ilikuwa ya uwongo. Kwa kweli, Twitter ilikuwa iliondoa chaguo kwangu "kufuta tu yaliyomo” - kitu ambacho watumiaji wake wote wanaofanya kazi huwa huru kufanya kila wakati. 

Badala yake, Twitter hata sasa itaniruhusu tu kufuta maudhui ikiwa nitakubali kuwa nilikiuka masharti yake.

Kwa hiyo, niliiandikia kampuni, nikiwaambia kwamba wako huru kufuta Tweet ambayo hawakuielewa - lakini sitasema uwongo kuhusu kukiuka masharti yake. Na kwa nini, kwa njia, niliuliza, wanataka nifanye hivyo? 

Mwezi mzima baada ya upuuzi huu kuanza, Twitter haijajibu rufaa yangu, swali langu au, kwa kweli, mawasiliano yangu yoyote kuhusu suala hilo. 

Kwa shirika - achilia mbali mwanadamu mwingine - kufikiria kuwa linaweza kuamuru mtu nia yake mwenyewe na kutoa huduma badala ya uwongo ni upuuzi na onyesho la majivuno ya ndani kabisa na ya giza kabisa. 

Ninashangaa ikiwa Twitter haidai tu uwongo, lakini pia kuwaambia uwongo - inaponiambia kuwa inakagua rufaa yangu. Baada ya yote, imeshindwa kujibu mawasiliano yangu yote kwa muda mrefu kama nimekataa kusema uwongo uliodaiwa kwangu.

Je! inaanza kuonekana kana kwamba kampuni haihakiki rufaa, lakini inajifanya tu? Pengine, kwa kweli, kusimamishwa kwake ni kwa muda usiojulikana, kuendelea hadi mtu aliyesimamishwa anaingia ndani na kusaini kukiri kwa uongo. 

Je, kuna mtu wa ndani wa Twitter anayeweza kunielimisha? 

Facebook

Kando na hii, Facebook inaonekana kama iliyoendeshwa tu linapokuja suala la kudhibiti maoni - lakini inajifunza haraka, na inaunda haraka zana zote muhimu ili kubadilisha tovuti kuwa Oceania ya mtandaoni. 

Wiki iliyopita, Facebook ilikagua moja ya machapisho yangu hivi. 

Kama mwanafalsafa wa sayansi ninayependa sana epistemolojia, ningehitaji siku kuandika makala ambayo inashughulikia kila kitu ambacho si sahihi na kile ambacho Facebook inafanya hapa - na si kwa sababu nadhani wamekosea kuhusu kukosa muktadha. 

Badala yake, wanafanya kosa kamili wanalodai kusahihisha. Facebook haitumii ujumbe huu kwenye machapisho yote ambayo yanaweza kutoa hisia zinazokinzana na Ukweli kwa kukosa muktadha - ambao ni sehemu kubwa ya machapisho ya mitandao ya kijamii. 

Kwa hivyo, athari inayokusudiwa na halisi ya udhibiti kama huo haisukumwi na kitu kinachodaiwa (kutulinda dhidi ya kupotoshwa na yaliyomo): inasukumwa na chaguo la machapisho ya kukaguliwa kwa udhibiti unaowezekana kwanza. Na kuelewa hilo, unahitaji kujua - nadhani nini - muktadha wa kufanya hivyo.

Je! ninahitaji hata kukuambia chapisho hili lilihusu nini? Nina hakika unaweza kukisia. Ilikuwa ni kuhusu ufanisi wa kufuli - na ndiyo maana ililengwa kwa udhibiti unaowezekana (na hatimaye, halisi). 

Ili mtu yeyote asifikirie kuwa nia yangu ilikuwa kupotosha (it kamwe ni), maandishi yote ya chapisho langu yalikuwa, "Natumai sote tunafuata sayansi." 

Wakati huohuo, nilichapisha katuni kuhusu Brexit ambayo haikuwa na muktadha ambao ulitoa maana yake sahihi, na Facebook hata haikuiona. (Naweza kusema jambo lile lile kuhusu mamia ya machapisho mengine.) Facebook hukagua tu maudhui kwenye mada ambayo ingependa kuathiri maoni ya watu: jambo ambalo kampuni inaamua juu ya upande mmoja.

Wakishafanya hivyo, wanapaswa kutambuliwa kwa sababu hiyo kama wachapishaji na kuwajibika ipasavyo.

Google / YouTube

Mwisho kabisa, kuna kampuni nyingine ya Google, yenye kauli mbiu yake ya zamani - sasa ni mzaha mbaya - "Usiwe Mwovu". 

Wiki chache zilizopita, nilianza kurekodi podikasti mpya na rafiki yangu mpendwa, iitwayo "Kutoka Nje ya Ndani." Kichwa kina maana mbili. Mwenyeji mwenzangu na mimi ni raia wa Marekani na wazalendo waliozaliwa Ufaransa na waliozaliwa Uingereza. Sio tu, basi, sisi "tunatoka nje (Ufaransa na Uingereza) nchini (Marekani)" - lakini pia mitazamo yetu ni "kutoka nje ndani." Tunatoa maoni kuhusu siasa na utamaduni wa Marekani kwa njia zinazotokana na uzoefu wetu katika sehemu nyingine za dunia. 

Onyesho letu la kwanza lilikuwa Utangulizi mfupi, unaoelezea kusudi letu. Pili yetu iliwasilisha mjadala wa mamlaka ya Covid. Sisi sio wabishi. Sisi sote tuna digrii za wahitimu. Sisi sote tuna uzoefu wa kisiasa. Na sisi sote tunaipenda nchi hii. 

Lakini YouTube iliiondoa karibu mara tu tulipoiweka. 

Ilituambia tunakiuka miongozo. 

Takataka. 

Nimechapisha pengine zaidi ya video 100 za YouTube katika wakati wangu na sijawahi kukiuka masharti ya kampuni - kama vile vile vile sijawahi kukiuka sheria na masharti ya Twitter pia. 

Kama matokeo, mimi na Ismaine (rafiki yangu) tumeweka onyesho letu kwenye Rumble

Tumeenda zaidi ya udhibiti. Nimekuwa wachache kwa kukataa tu kunyamaza - lakini pia kwa kukataa kusema uwongo. 

Ni kana kwamba kutodhibitiwa sio hata kujaribu. Katika maisha yangu, jamii imefanywa upya vya kutosha kunifanya kuwa mmoja wapo walio pembezoni. Mamilioni ya watu husherehekea hilo. Kama hawakufanya, tusingeweza kuwa hapa. Nadhani nitaanza kutumia usemi huo - mojawapo ya walio pembezoni - na kuutumia, ikiwa utaniwia radhi, kwa kiburi kidogo tu cha maadili.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Robin Korner

    Robin Koerner ni raia mzaliwa wa Uingereza wa Marekani, ambaye kwa sasa anahudumu kama Mkuu wa Masomo wa Taasisi ya John Locke. Ana shahada za uzamili katika Fizikia na Falsafa ya Sayansi kutoka Chuo Kikuu cha Cambridge (Uingereza).

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone