Brownstone » Jarida la Brownstone » Afya ya Umma » Sitalazimisha Matibabu kwa Mtu Yeyote 

Sitalazimisha Matibabu kwa Mtu Yeyote 

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Nimekuwa nikipenda likizo kila wakati, lakini mwaka jana ulikuwa mchungu. Mwaka wa 2021 ulipokaribia, niliacha kazi ya starehe ambapo wakati fulani nilifanya vizuri ulimwenguni. Bila uhakika wa jinsi tungejikimu na kujiuliza ikiwa ningefanya kosa kubwa, nilijua tu kwamba singeweza kuendelea kufanya kazi katika Afya ya Umma.

Tangu nilipohitimu kutoka shule ya uuguzi mwaka wa 2008, nilikuwa na ndoto ya kuwa katika taaluma hii. Nilifikiria Afya ya Umma kama dhamira adhimu ambayo ilifanya maisha ya watu kuwa bora zaidi, kuboresha afya ya jumla ya watu binafsi, familia na jamii. Nilivutiwa na mtazamo huu mpana na wa jumla. Baada ya muongo mmoja wa kufanya kazi nje ya nchi, nilipata nafasi na wakala wa afya ya umma wa Minnesota unaolenga afya ya uzazi na mtoto. Kwa miaka michache ya kwanza, ilikuwa kama vile nilivyotarajia. Lakini janga hilo lilipotokea, niliona msisitizo kabisa juu ya ugonjwa mmoja wa kupumua na kutojali kabisa kwa nyanja nyingine yoyote ya afya. 

Kwa mara ya kwanza katika kazi yangu, niliambiwa nipuuze mateso na kusahau mazoea bora. Kila siku, nilihisi kama mdanganyifu.

Miaka yangu miwili ya kwanza kazini haikuwa na matatizo yao, lakini nilipenda nilichofanya. Kama muuguzi wa afya ya familia, nilitembelea akina mama wachanga na watoto wachanga ambao shirika letu liliwaona kuwa hatarini. Nilijivunia uhusiano nilioanzisha na kunyenyekea wazazi waliponiruhusu kuingia nyumbani kwao. Niliona watu wanaoishi kwenye ukingo wa kisu kiuchumi, kijamii, na kisaikolojia. Waliniamini na baadhi ya hofu zao kuu. "Je, mtoto wangu yuko sawa? Je, mimi ni mzazi mzuri wa kutosha? Tutawezaje?” Niliwashangaa wateja wangu ambao walikabili umaskini, upweke, kutokuwa na uhakika, na woga lakini walifanya kazi kwa bidii na kujitolea kila kitu kwa ajili ya watoto wao wachanga. Iwe nilikuwa nikimsaidia mama mchanga kunyonyesha, kupata madarasa ya Kiingereza, kupata ujasiri wa kumwita mtaalamu, au kupata duka la chakula, nilihisi shukrani kufanya kazi hii.

Mnamo Machi 2020, minong'ono ya janga hilo ilipozidi, nilisikia wauguzi wakitoa maoni kwamba shule za umma zilikuwa zimefungwa kwa muda usiojulikana. Nilifikiria juu ya familia kwenye mzigo wangu ambao walikuwa na watoto shuleni. Wangewezaje bila huduma za elimu maalum, wangesimamiaje na kazi? Wazazi wengi hawakuzungumza Kiingereza sana; walijua nini kinaendelea na jinsi ya kupata msaada? Vipi kuhusu watoto wanaonunua milo isiyolipishwa/ya bei iliyopunguzwa? "Lakini tunajua kwamba virusi hivi si hatari kwa watoto," nilimwambia mmoja wao. “Najua, lakini wanaweza kuisambaza kwa walimu,” muuguzi mmoja alijibu. Moyo wangu ulishuka na nikapata shimo tumboni mwangu ambalo limekuwepo tangu wakati huo.

Mtaalamu wa magonjwa juu ya wafanyikazi alielezea dhana ya "kuweka curve" kwa kuchora grafu katika alama ya bluu kwenye ubao mweupe katika chumba cha mkutano. Ninashuku kuwa bado ipo hadi leo. Nani angeiona? Kila mtu alitumwa nyumbani.

Tuliambiwa tusiingie ofisini isipokuwa kuchukua vifaa vyovyote vilivyohitajika na kukaa umbali wa futi 6 kutoka kwa wengine tulipoingia. Tulipaswa kuratibu 'tembeleo la simu' na wateja wetu na kuwatembelea kwa karibu. Nilitumia siku yangu ya mwisho ya kazi ya kibinafsi nikitafuta kwa hasira vitu muhimu ili kuwapa familia zangu ambazo hazingeweza kumudu "kuhifadhi."

Kutokana na kusitishwa kwa ghafla kwa ziara za nyumbani na mwelekeo wa kicheko ambao tunawashauri akina mama wachanga na kuwatathmini watoto wachanga mtandaoni ili kutoa maagizo ambayo yalileta kutoaminiana na hofu, nilitazama familia zangu zilizo katika mazingira magumu zikianzisha na kushindwa. Kwa muda wote wa 2020 na kisha mwishoni mwa 2021, nilielezea wasiwasi wangu kwa uongozi kuhusu kupoteza imani kwa afya ya umma. "Madhara yatatokea," niliambiwa. "Afya ya Umma inashughulikia hatari ya haraka ya mwili kwanza, kisha inashughulikia athari." 

Nilitazama kwa miezi 18 sera zetu mpya za 'afya ya umma' zikizidisha ukosefu wa usawa, matumizi mabaya ya dawa za kulevya, hatari kwa watoto na magonjwa ya akili. Mkurugenzi wangu alijibu kwa kupokea pesa zaidi za ruzuku kushughulikia maswala haya haya. Nilikuwa nikitekeleza sera ambazo ziliathiri vibaya watu wa jamii ndogo na watu walio wachache huku shirika letu likitangaza ubaguzi wa rangi kuwa tatizo la afya ya umma na kupokea dola za kuukabili. Nilikuwa nikisaidia kuwanasa watu katika hali ya kutengwa na kukata tamaa huku mfanyakazi mwenzangu akiandika kuhusu tatizo la afya ya akili lililokuwa linakuja na kushinda ruzuku kutoka kwa Mpango wa Uokoaji wa Marekani. 

Nilikuwa nikitazama shirika letu likiwashurutisha watu kuchukua chanjo, jambo ambalo linapunguza uaminifu, na kisha kutumia fedha za ruzuku ya serikali kushughulikia kusitasita kwa chanjo. Wakati familia nilizoziona zinapoteza riziki zao, mkurugenzi wangu alikuwa akipiga picha na mkuu wa mkoa ambaye alilazimisha kufungwa kwa maeneo yao ya kazi. Mhusika wa Tolkien Galadriel anatukumbusha, “Mioyo ya wanadamu hupotoshwa kwa urahisi.”

Familia moja ambayo nilikuwa nikifanya kazi nayo kwa zaidi ya mwaka mmoja tayari ilikuwa kwenye makali ya kutengwa na umaskini. Mama alibaki nyumbani na watoto hao wanne, kutia ndani watoto wawili wachanga, huku baba akifanya kazi ya mshahara wa chini kabisa. Hivi majuzi walikuwa raia wa Merika na walikuwa wakipiga risasi kwenye Ndoto ya Amerika. Watoto wao wawili wenye umri wa shule ya msingi sasa walikuwa nyumbani, na mama alilazimika kutafuta njia ya kuwalisha kiamsha kinywa na chakula cha mchana. Hakusoma Kiingereza na hakuelewa bado angeweza kupata chakula shuleni. Wilaya ya shule ilihitaji familia kuwepo shuleni na kutoa uthibitisho kwamba walikuwa wakazi wa wilaya hiyo - kila siku - ili kuchukua chakula nyumbani. Kwa mwanamke aliye na watoto 4 wadogo na hakuna upatikanaji wa gari, hii haikuwezekana.

Nilituma barua pepe kwa shule kuuliza ikiwa ningeweza kuidhinisha familia na kuwaletea watoto chakula. Nilikataliwa. Familia ilienda bila kazi mpaka baba akakosa kazi na sasa akapata wasaa wa kwenda kuchukua chakula.

Familia nyingi nilizohudumia walikuwa wahamiaji wasio na hati na hawakuweza kutuma faili kwa kukosa kazi au usaidizi wa kukodisha. Wengi walipoteza mapato yao kwa usiku mmoja. Head Start imefungwa, na kulazimisha wazazi wa kipato cha chini kuwaacha watoto na watoa huduma za watoto wasio na leseni ili waweze kujaribu kupata kazi mpya katika sekta "muhimu". 

Mama mmoja aliniambia mtoto wake wa miezi 18 angelia wakati akimuacha na bibi kizee katika nyumba iliyojaa watoto. Alionekana 'tofauti' tangu alipoanza kumuacha pale, lakini hakuhisi kuwa alikuwa na chaguo lingine. Watoto hawa walipowekwa katika hali inayoweza kuwa si salama, wengi katika darasa la kompyuta ya mkononi waliniambia kwamba walifurahia uokoaji wa gharama ya kutolazimika kuwaweka watoto wao katika huduma ya kutwa nzima.

Haikushangaza kwangu wakati Chuo cha Amerika cha Madaktari wa Watoto kilitangaza a dharura ya kitaifa ya afya ya akili ya watoto mnamo Oktoba 2021. Wengi wanaofanya kazi kwa ukaribu na watoto walihisi kana kwamba tulikuwa tukipiga kelele kwamba jambo hilo lingetukia na waliitikia tu kwamba “watoto wanastahimili hali ngumu.” Watu walikuwa wamechanganyikiwa kustahimili na kubadilika. Watoto watazoea mazingira yoyote waliyowekwa, pamoja na yale yenye sumu. Hii haimaanishi kwamba wana uwezo wa kuzaliwa nao; matatizo mara nyingi hujidhihirisha katika utu uzima, hasa wanapokuja kupata watoto wao wenyewe. Kupungua kwa kasi kwa sasa kwa afya ya akili ya watoto ni ncha tu ya kile kitakachokuja. 

Familia moja niliyofanya kazi nayo ilikuwa na watoto 5, na 4 kati yao walikuwa na mahitaji ya pekee. Mama yao alikuwa mseja na alitegemea huduma maalum shuleni. Shule zilipofungwa, akawa mfungwa nyumbani kwake. Hakuweza kuondoka kwa sababu hangeweza kushughulikia watoto wengi hadharani akiwa peke yake. Mama yake alikuwa akimsaidia, lakini alikuwa katika hatari kubwa ya matatizo ya Covid na alikaa mbali kwa miezi mingi. Aliniambia kwamba kutumia WIC yake na EBT angeegesha mbele ya maduka ya mboga na kuwasihi wafanyakazi wachukue kadi yake na kutumia PIN yake ili kulipia mboga zake. 

Majira ya joto yalikuja na hakuweza kuwapeleka watoto wake nje kwa sababu yule ambaye hakuwa na maneno mengi angepita jirani. Nilimpigia simu kila wiki kwa karibu mwaka mmoja na ningesikia hali ya kukata tamaa katika sauti yake. Angeweza kupiga kelele kwa watoto wa nyuma na kuniambia alihisi kama anaenda wazimu; watoto wake walikuwa wamekosa matibabu kwa miezi kadhaa. Alijaribu kujipatia ushauri mtandaoni, lakini ilikuwa vigumu kupata nafasi nyumbani kwake kwa ajili ya faragha. 

Mama mwingine alikuwa amepambana na mawazo ya kujiua na mfadhaiko mkubwa kwa miaka. Alikuwa na wakati mgumu kufikia miadi yake ya ushauri nasaha. Wakati mmoja nilipompigia simu, aliniambia alikuwa bafuni wiki moja kabla na chupa ya vidonge. Kufikiria kuhusu watoto wake kulimfanya aiweke chini. Nilimshukuru kwa ujasiri wake na tukapanga mpango na tukafanya miadi na daktari wake wa magonjwa ya akili. Kisha nikakata simu na kulia. Nilipompata miezi michache baadaye, aliniambia kwamba alikuwa ametumia dawa za kulevya ili kukabiliana na hali hiyo. Akiwa na watoto 3 wachanga, mmoja wao ambaye baadaye angetambuliwa kuwa na tawahudi, alifadhaika wakati mpango wao wa Head Start ulipofungwa. 

Familia ziliogopa kuambukizwa Covid na wengine waliruka miadi yao wenyewe au ya watoto wao kwa sababu waliona kliniki kuwa hatari. Niligundua baadaye kuwa familia moja ilikuwa ikikataa kuwaruhusu wavulana wao, wenye umri wa miaka 6 na 8, kucheza nje kwa sababu ya kuogopa kupata Covid kutoka angani. Walikaa katika nyumba hiyo ndogo, iliyokuwa na vitu vingi kwa majuma mengi wakitazama TV na kucheza michezo ya video. Nilipowaona katika majira ya joto, walikuwa wamepata kiasi kikubwa cha uzito. Mama mmoja alielezea dalili za ugonjwa wa kititi na nikamsihi aende kwa huduma ya haraka lakini alikataa kwa sababu aliogopa sana Covid. Mama mwingine mchanga hangemchukua mtoto wake kupata chanjo yake ya miezi 18 kwa sababu ya kuogopa kuambukizwa Covid. Nilijaribu kueleza kwamba pertussis ni hatari zaidi kwa mtoto wake, lakini hofu ilikuwa imechukua mizizi.

Siku zote nilikuwa nikielewa kuwa jukumu la Afya ya Umma lilikuwa kutoa taarifa sahihi kwa umma na kuwaunga mkono katika kufanya maamuzi yenye afya. Tulitakiwa kutumia ukweli na data kuondoa hofu. Lakini sasa, Afya ya Umma ilianza kupotosha mara kwa mara na kutia chumvi data ili kuendana na masimulizi yao. Barua pepe kati ya Idara ya Afya ya Minnesota na wafanyikazi wa Gavana Walz zinaonekana fanya hivi tu. Mkurugenzi wa mawasiliano katika wakala wetu wa ndani alituomba tutafute kijana mwenye afya njema ambaye alikuwa amelazwa hospitalini ili kuonyesha hatari ya Covid kwa vijana. Kwa kuwa hatari halisi kwa vijana wenye afya nzuri zilikuwa nadra sana, hatukupata mtu yeyote katika jumuiya yetu wa kufaa wasifu wake. Lakini mtu mwingine alifanya.

Ningewezaje kumwambia mama mwenye ugonjwa wa kititi kwamba huduma ya dharura ilikuwa salama ikiwa mimi mwenyewe sikuruhusiwa kuingia nyumbani kwake kwa usaidizi wa kunyonyesha kwa sababu ilikuwa "hatari sana?" Ikiwa sikuruhusiwa kwenda nyumbani ili kupima na kutathmini mtoto mchanga, kwa nini mama asiwe na wasiwasi kuhusu kumpeleka kliniki kwa ajili ya chanjo zake? Ilihisi kutojali kabisa na nilianza kupata dhiki kubwa ya maadili. 

Kila wakati nilipouliza lengo lilikuwa nini kurudi kwa familia zinazozuru nyumbani mwao, nilipewa jibu lilelile: “Acha nichunguze.” Nani alikuwa ameamua kuacha huduma za uuguzi ana kwa ana? Sikuweza kusema kila wakati kwa sababu hakuna aliyeonekana kutaka kuchukua jukumu hilo. Idara ya Afya ya Jimbo ilikuwa imetuambia tufanye kile tulichofurahishwa nacho kama wakala. Wakati fulani niliambiwa ni afisa wa usalama na uzingatiaji, wakati mwingine alikuwa mkurugenzi wa afya ya umma. 

Wengi wa wauguzi wenyewe hawakutaka kurudi kibinafsi - ambayo nilielewa. Kwa mara ya kwanza katika kazi yangu, sikuwa na wasiwasi kuhusu malezi ya watoto, saa ya haraka sana, au kuamka kwa wakati ili kuoga kabla ya kazi. Sikuwa na budi kuketi katika nyumba iliyobanwa, yenye joto, na yenye harufu nzuri huku mtoto wa mtu wa mvinje akitambaa juu yangu. Nilikuwa na mjamzito wa mtoto wangu wa nne na kukaa vizuri zaidi nyumbani. Lakini urahisi huo haukuweza kumaliza hatia niliyohisi.

Familia ambazo zilikuwa sehemu ya programu yetu zilifanya iwezekane kwa watu kama mimi kusalia nyumbani. Walienda kufanya kazi katika maduka ya mboga, mikahawa, kubeba chakula cha mchana shuleni, ujenzi, na kufanya kazi kama wauguzi wasaidizi katika utunzaji wa muda mrefu. 

Kisha chanjo zikaja. Wengi walikuwa tayari wamepona Covid na wakaona ni mpole, nikiwemo mimi. Walikuwa na wasiwasi na chanjo au walihisi kuwa hawakuhitaji kwa sababu tayari walikuwa na ugonjwa huo. Lakini Afya ya Umma ilisisitiza kupitia njia mbalimbali za kulazimisha, kwamba ili tujisikie salama karibu na watu hawa, lazima wapate chanjo. 

Siku chache baada ya mtoto wangu kuzaliwa, wakala wetu alipokea shehena yake ya kwanza ya chanjo za mRNA zilizokuwa zikisubiriwa kwa muda mrefu. Hatukuwa na wafanyikazi, kwa hivyo nilimpigia simu meneja wangu na kumjulisha kuwa ningekuwa tayari kurudi siku 1-2 kwa wiki kutoa chanjo. Nilidhamiria kufanya sehemu yangu katika kumaliza janga hili ili kurejea hali ya kawaida kwa familia kwenye mzigo wangu (bila kutaja familia yangu mwenyewe). Nakumbuka nikiwaambia watu kwamba walikuwa wamelindwa kwa 95% dhidi ya kupata Covid hata kidogo. Ilikuwa ni wakati wa matumaini na wa kusisimua ambao ulikuwa wa muda mfupi sana. 

Katika muda wa miezi kadhaa, tulikuwa na watu waliotuomba tu kuwapa kadi ya chanjo iliyojazwa ili waweze kuingia kwenye bahati nasibu na kupata motisha kutoka kwa Krispy Kreme. Mmoja wa wauguzi wetu alikuwa na mtu kumwambia angempa cheki yake ya kichocheo ikiwa angejaza tu kadi. Bila shaka, tulikataa maombi haya na hongo. Kufikia Aprili, tuliambiwa na idara ya afya ya serikali kwamba tunaweza kuanza kufungua bakuli la dozi 10 kwa mtu 1 na kupoteza dozi zingine 9, jambo ambalo halikuwa na fahamu wiki chache zilizopita. 

Kisha mambo yakaanza kuwa mabaya zaidi.

Alasiri moja, kijana mmoja aliketi kwenye kituo changu cha chanjo kwa njia ya hasira. Niliuliza nini kinaendelea, akasema, "Niko hapa tu kwa sababu kazi yangu inaniambia lazima nipate hii ili kuendelea na kazi yangu." Niliweka kitambaa changu cha pombe na kuondoa glavu zangu nikisema “Samahani bwana, lakini siwezi kukupa chanjo hii ikiwa unalazimishwa.” (Wakati huo, nilielewa hii kuwa sera ya afya ya umma.) Alionekana kushangaa. Nilimwambia kwamba alionekana kuwa na uwezo wa kufanya maamuzi yake ya matibabu na sikuweza kushiriki katika kulazimisha. Mimi na yeye tulizungumza kwa muda kuhusu sababu zake za hatari za Covid, athari zinazojulikana zinazoweza kutokea za chanjo, n.k. Mwishowe, aliamua kwamba hata hivyo aliitaka, kwa hivyo nikavaa glavu zangu na kuitoa. kwake. Lakini tukio hilo lilinishangaza.

Baada ya hapo, nilijaribu kuzuia kufanya kazi katika kliniki za chanjo ya Covid. Lakini kulikuwa na moja ambayo niliishia kufanya kazi mnamo Septemba katika chuo kikuu cha jamii. Nikiwa nimekaa pale karibu hakuna mtu aliyejitokeza, nilimsimulia muuguzi niliyekuwa naye hadithi hii ili kuona anafikiria nini juu yake. "Tuko katika hatua ambayo watu wanahitaji kulazimishwa," jibu lake lilikuwa. Moyo wangu ulifadhaika. Sikutaka kamwe kuwa sehemu ya kulazimisha matibabu kwa mtu yeyote. 

Machozi yalitiririka mashavuni mwangu nilipowasilisha barua yangu ya kujiuzulu mnamo Novemba 2021. Ilikuwa heshima kualikwa kufanya kazi niliyofanya, lakini nilihisi kwamba sikuwa mtu wa maana wala sikukaribishwa mahali pangu pa kazi. Nilipoondoa meza yangu, nilikutana na maelezo kuhusu umuhimu wa watoto kuona nyuso, hatari ya kutumia muda mwingi wa kutumia kifaa, na maelezo kutoka kwa mafunzo ambayo yalielezea madhara ya kutengwa na jamii. Haya yalikuwa mabaki ya wakati ambapo ustawi wa watoto ulikuwa lengo kuu la kazi yangu, lakini enzi hiyo ya afya ya umma ilionekana kuwa imepita.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Laura Van Luven

    Laura Van Luven ni Muuguzi Aliyesajiliwa anayeishi katika Miji Miwili, MN. Pia amefanya mazoezi ya uuguzi Afrika Mashariki na Pittsburgh, PA. Yeye na mume wake hutumia muda mwingi wa nguvu zao kujaribu kuwapa watoto wao wachanga 4 utoto wa kawaida iwezekanavyo.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone