Brownstone » Jarida la Brownstone » Mkutano wa Donald Trump wa Machi 16, 2020, na Waandishi wa Habari ambao Ulianza Janga Hili, Uliyonakiliwa
Donald Trump Machi Mkutano na Waandishi wa Habari

Mkutano wa Donald Trump wa Machi 16, 2020, na Waandishi wa Habari ambao Ulianza Janga Hili, Uliyonakiliwa

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Mnamo Machi 16, 2020, Rais Donald Trump alikusanyika na Deborah Birx, Anthony Fauci, na wengine, kutangaza "Siku 15 za Kupunguza Kuenea." Kauli mbiu hiyo bila shaka imekuwa chanzo cha kejeli kitaifa na kimataifa. 

Bado, ulikuwa mwanzo wa mabadiliko ya maisha nchini Marekani kwa wakazi wake wote, na kuanzishwa kwa mfumo mpya wa kiuchumi, kisiasa na kijamii. Ilipaswa kuwa jaribio fupi la udhibiti wa virusi lakini iliendelea hadi uchaguzi wa rais na baadaye chini ya utawala mpya wa rais mpya Joseph Biden. 

Wakati huu katika historia ulianzisha msukosuko mkubwa wa karibu nyanja zote za uchumi, sheria, na afya ya umma, kufilisi mamia ya maelfu ya biashara, kuvunja minyororo ya usambazaji ulimwenguni kote, na kuunda uhaba wa wafanyikazi, kuhamasisha viwango vya juu vya ulimbikizaji wa deni la umma, kuwezesha mfumuko wa bei wa kifedha bila kielelezo cha kisasa, na kuunda ugomvi, migawanyiko, na hasira ya jumla na kudhoofisha kati ya umma. Kwa mtazamo wa sera, ilifungua njia kwa mamlaka ya chanjo ambayo yanasababisha mamilioni kupoteza kazi zao. 

Maneno ya Trump yalifichua yote katika tukio hili la kihistoria na la janga, huku yakionyesha kutojali kwa Sheria ya Haki, uhuru wa kihistoria, au uzoefu wa maelfu ya miaka ya uzoefu wa afya ya umma:

"Utawala wangu unapendekeza kwamba Waamerika wote, pamoja na vijana na wenye afya, wafanye kazi ya kujishughulisha na masomo kutoka nyumbani inapowezekana, epuka kukusanyika katika vikundi vya zaidi ya watu 10. Epuka kusafiri kwa hiari na uepuke kula na kunywa kwenye baa, mikahawa na mahakama za chakula za umma. Ikiwa kila mtu atafanya mabadiliko haya au mabadiliko haya muhimu na kujitolea sasa, tutakusanyika pamoja kama taifa moja na tutashinda virusi na tutakuwa na sherehe kubwa pamoja.

Sherehe hiyo bado haijafanyika. Katika mkutano na waandishi wa habari, Trump alikasirika alipoulizwa ikiwa biashara zinapaswa kufungwa. Fauci aliingia kunukuu miongozo ya Trump mwenyewe: "Katika majimbo yenye ushahidi wa maambukizi ya jamii, baa, mikahawa, mahakama za chakula, ukumbi wa michezo na kumbi zingine za ndani na nje ambapo vikundi vya watu hukusanyika vinapaswa kufungwa."

Tumezingirwa na mauaji ya kiuchumi na ya afya ya umma ya uamuzi huo mbaya uliochukuliwa na Trump chini ya ushauri wa Birx, Fauci, na wengine. Mtu anaweza kulaumu washauri sana tu. Mwishowe, Trump anabeba jukumu kama mtu aliyeingia ofisini "kuifanya Amerika kuwa kubwa" huku akipongeza umahiri wake wa ajabu wa usimamizi. Virusi, kwa upande mwingine, hakujali mafanikio yake ya zamani, nguvu, au harakati za kisiasa ambazo zilimpa mamlaka. 

Ifuatayo ni nakala kamili ya wakati wa kihistoria, kwa hisani ya Rev.com. Kwa nini tukio hili limesahaulika au halieleweki vibaya kwa asili ya mhusika wa mjadala juu ya majibu ya virusi: hakuna upande ambao una hamu ya kuashiria kile kinachopaswa kuwa dhahiri sana: kipindi hiki kizima kilianza kama mpango wa utawala wa Trump. 

YouTube video

Donald Trump: Nimefurahi kuona kuwa unafanya mazoezi ya umbali wa kijamii. Hiyo inaonekana nzuri sana. Hiyo ni nzuri sana. Ninataka kumshukuru kila mtu kwa kuwa hapa leo. Asubuhi ya leo nilizungumza na viongozi wa mataifa ya G-7, G-7 na kwa kweli walikuwa na mkutano mzuri. Nadhani ulikuwa mkutano wenye tija sana. Pia nilizungumza na magavana wa taifa letu, na alasiri hii tunatangaza miongozo mipya kwa kila Mmarekani kufuata katika siku 15 zijazo. Tunapopambana na virusi, kila mmoja wetu ana jukumu muhimu la kuchukua katika kukomesha kuenea na maambukizi ya virusi. Tulifanya hivi leo. Hii ilifanywa na watu wengi wenye talanta nyingi, ambao wengine walikuwa wamesimama nami, na hiyo inapatikana.

Dk. Birx atazungumza kuhusu hilo katika dakika chache tu. Ni muhimu kwa vijana na watu wenye afya nzuri kuelewa kwamba ingawa wanaweza kupata dalili zisizo kali, wanaweza kueneza virusi hivi kwa urahisi na wataieneza kweli, na kuwaweka wengine wengi katika hatari. Tuna wasiwasi sana juu ya wazee wetu. Kikosi kazi cha White House hukutana kila siku na husasisha miongozo kila wakati kulingana na hali inayoendelea kwa kasi ambayo imekuwa duniani kote. Ni duniani kote. Ni ajabu nini kimetokea katika muda mfupi kama huo. Kulingana na miongozo ya kikosi kazi, muundo mpya uliofanywa na Dk. Birx na mashauriano yetu na magavana, tumefanya uamuzi wa kuimarisha miongozo na kuzuia maambukizi sasa. Tungependelea kuwa mbele ya mkunjo kuliko nyuma yake na ndivyo tulivyo. Kwa hivyo, utawala wangu unapendekeza kwamba Waamerika wote, wakiwemo vijana na wenye afya njema, wafanye kazi ili kujihusisha na masomo wakiwa nyumbani inapowezekana, waepuke kukusanyika katika vikundi vya zaidi ya watu 10.

Epuka kusafiri kwa hiari na uepuke kula na kunywa kwenye baa, mikahawa na mahakama za chakula za umma. Ikiwa kila mtu atafanya mabadiliko haya au mabadiliko haya muhimu na kujitolea sasa, tutakusanyika pamoja kama taifa moja na tutashinda virusi na tutakuwa na sherehe kubwa kabisa. Kwa wiki kadhaa za hatua iliyoelekezwa, tunaweza kugeuza kona na kuigeuza haraka na maendeleo mengi yamefanywa. Nina furaha pia kuripoti leo kwamba mtahiniwa wa chanjo ameanza majaribio ya kimatibabu ya awamu ya kwanza. Huu ni moja ya uzinduzi wa haraka sana wa utengenezaji wa chanjo katika historia, hata haujafungwa. Pia tunashindana kutengeneza dawa za kupunguza makali ya virusi na matibabu mengine na tumepata matokeo ya kuridhisha, matokeo ya mapema, lakini tunaahidi kupunguza ukali na muda wa dalili. Na lazima niseme kwamba serikali yetu iko tayari kufanya chochote inachukua, chochote inachukua sisi ni kufanya, na sisi ni kufanya hivyo kwa kila njia. Na kwa hilo ningependa tu kumtambulisha Dk. Birx, Nani atajadili baadhi ya mambo ambayo tunapendekeza sana. Asante.

Dk. Birx: Asante, Mheshimiwa Rais. Nadhani unajua, katika miezi iliyopita tumechukua hatua ya kijasiri sana kuzuia virusi kuja kwenye ufuo wetu. Na kwa sababu hiyo, tulipata muda wa kujumuika pamoja na kuelewa maendeleo kote ulimwenguni ya yale ambayo yamefanya kazi na yale ambayo hayajafanya kazi. Sasa tunahitaji kutoa wito kwa kila Mmarekani mmoja ili waweze kuwa na jukumu lao katika kukomesha kuenea kwa virusi hivi. Tumezungumza kuhusu mambo hapo awali kuhusu kunawa mikono, lakini tunataka sana kuzingatia ikiwa wewe ni mgonjwa, haijalishi wewe ni nani, tafadhali kaa nyumbani. Ikiwa mtu katika kaya yako atagunduliwa na virusi hivi, kaya nzima inapaswa kutengwa ndani ya nyumba ili kuzuia kuenea kwa virusi kwa wengine. Sababu ya sisi kuchukua hatua hizi kali na za ujasiri ni kwa sababu tunajua kuna virusi huenezwa kabla ya kupata dalili, na kisha tunajua kuwa kuna kundi kubwa, hatujui asilimia kamili bado ambayo haina dalili au ina aina kama hizo. kesi kali ambazo zinaendelea kueneza virusi.

Ikiwa watoto wako ni wagonjwa, tafadhali waweke nyumbani. Sasa, kwa watu wetu wazee au wale walio na hali ya matibabu iliyokuwepo. Kila mtu katika kaya anahitaji kuzingatia kuwalinda. Kila mtu katika kaya. Ninataka kuzungumza hasa na kizazi chetu kikubwa zaidi sasa, milenia yetu. Mimi ni mama wa wanawake wawili wa ajabu wa milenia ambao ni waangalifu na wachapakazi na nitakuambia nilichowaambia. Wao ndio kundi kuu ambalo litazuia virusi hivi. Ni kikundi kinachowasiliana kwa mafanikio, bila kuchukua simu. Wanajua jinsi ya kuwasiliana bila kuwa katika mikusanyiko mikubwa ya kijamii. Tunawaomba wote wafanye mikusanyiko yao kwa watu chini ya 10. Sio tu kwenye baa na mikahawa, bali pia nyumbani.

Tunataka sana watu watenganishwe kwa wakati huu, ili kuweza kushughulikia virusi hivi kwa ukamilifu ambao hatuwezi kuona, kwa kuwa hatuna chanjo au matibabu. Kitu pekee tulichonacho sasa hivi ni werevu wa ajabu na huruma ya watu wa Marekani. Tunatoa wito kwa Wamarekani wote kuchukua hatua hizi ili kulindana na kuhakikisha kuwa virusi havisambai. Miongozo hii ni maalum sana. Wao ni kina sana. Watafanya kazi tu ikiwa kila Mmarekani atazingatia hili moyoni na kujibu kama taifa moja na watu mmoja kukomesha kuenea kwa virusi hivi. Asante.

Dk. Fauci: Asante sana Dr. Birx. Kwa hivyo ili kuungana na yale niliyokutajia katika mijadala iliyotangulia katika chumba hiki, na Dk. Birx alisema vizuri sana. Kwamba ili kuweza kuzuia na kupunguza janga hili lisifikie uwezo wake wa juu, tunayo mbinu mbili za nguzo. Mojawapo ambayo ninaamini imekuwa na ufanisi mkubwa katika kuzuia upandaji mbegu kwa kiasi kikubwa na yaani vikwazo vya usafiri ambavyo tumejadili mara nyingi katika chumba hiki. Nyingine kwa usawa, ikiwa sio muhimu zaidi ni wakati una maambukizi katika nchi yako, ambayo tunafanya, na ninaweza kusoma nambari, lakini kimsingi ni yale ambayo tumeona jana. Ongezeko huongezeka duniani kote na pia Marekani, lakini mkunjo wa kufanya hivyo. Kwa hivyo kwa hivyo aina za mambo tunayofanya ni kuzuia na kupunguza. Haya tunayoyataja sasa, miongozo ukiitazama kwa makini, naamini iwapo watu wa Marekani watayachukulia kwa uzito kwa sababu yaliegemezwa kwenye mazingatio makubwa huku na huko, wengine wanaweza kuiangalia na kusema itakuwa ngumu sana kwa watu.

Wengine wataangalia na kusema, vizuri, labda tumeenda mbali kidogo. Walifikiriwa vizuri, na jambo ambalo nataka kusisitiza tena, na nitalisema tena na tena, wakati unashughulika na mlipuko wa magonjwa ya kuambukiza, kila wakati uko nyuma ya mahali unapofikiria kama unafikiria hivyo. leo inaakisi mahali ulipo. Hiyo sio kusema neno. Ina maana ukifikiri uko hapa, upo kweli kwa sababu unapata matokeo tu. Kwa hivyo itaonekana kuwa njia bora ya kushughulikia itakuwa kufanya jambo ambalo linaonekana kama linaweza kuwa kupindukia. Sio kupindukia. Ni majibu ambayo tunahisi yanalingana, ambayo kwa kweli yanaendelea. Kwa hiyo angalia miongozo hiyo, isome kwa makini na tunatumai kwamba watu wa Marekani wataichukulia kwa uzito mkubwa maana itafeli ikiwa watu hawataizingatia. Tunapaswa kuwa na, kama nchi nzima, kushirikiana na kuhakikisha haya yanafanyika. Asante.

Donald Trump: Sawa, endelea.

Spika 1: [crosstalk 00:17:55]. Mheshimiwa Rais, watu wengi wana wasiwasi kuhusu muda gani haya yote yanaweza kudumu. Je, una aina yoyote ya makadirio kwamba kama Wamarekani kweli wangeungana na kufanya kile ambacho Ikulu ya Marekani inapendekeza, unaweza kugeuza kona hii kwa haraka kiasi gani?

Donald Trump: Swali langu ninalolipenda sana, naliuliza kila mara, Anthony mara ngapi? Nadhani ninamuuliza swali hilo kila siku na ninazungumza na Debra, nazungumza na wengi wao. Ninapata maoni. Kwa hivyo inaonekana kwangu kwamba ikiwa tutafanya kazi nzuri sana, hatutashikilia kifo tu kwa kiwango ambacho ni cha chini sana kuliko njia nyingine ikiwa hatujafanya kazi nzuri, lakini watu wanazungumza juu ya Julai, Agosti, kitu kama hicho. Kwa hivyo inaweza kuwa sawa katika kipindi hicho cha wakati ambapo nasema inasafisha, watu wengine hawapendi neno hilo, lakini linasafisha.

Spika 1: Je, mpya ni ya kawaida hadi urefu wa majira ya joto?

Donald Trump: Tutaona kitakachotokea. Lakini wanadhani Agosti, inaweza kuwa Julai. Inaweza kuwa ndefu kuliko hiyo. Lakini nimeuliza swali hilo mara nyingi sana. Ndiyo?

Spika 2: Pamoja na hayo kusemwa, Mheshimiwa Rais, Wamarekani leo na wanaotarajia wanaishi kwa wasiwasi mwingi na hofu nyingi zinazokabili kutokuwa na uhakika hivi sasa. Ninashangaa, unazungumzaje na familia yako mwenyewe kuhusu hili? Unazungumzaje na mwanao mdogo? Je, unaelewa hisia hii ya wasiwasi? Watu wanaogopa kweli.

Donald Trump:  Nadhani wanaogopa sana. Nadhani wanaona kwamba tunafanya kazi ya kitaalamu sana. Tumekuwa tukifanya kazi na magavana na kusema ukweli, mameya, serikali za mitaa katika kila ngazi. Tuna FEMA inayohusika kabisa. FEMA imekuwa … Kwa kawaida tunaona FEMA kwa vimbunga na vimbunga. Sasa tuna FEMA inayohusika katika hili. Wamekuwa wakifanya kazi nzuri sana ndani ya nchi, wakifanya kazi na watu wanaowajua kwa sababu wanafanya kazi, kama kwa mfano, huko California, katika jimbo la Washington, wanafanya kazi nao sana kwenye mambo mengine na wanafahamika sana, kwa hiyo wanalifanyia kazi. Unachoweza kufanya na unachoweza kufanya ni taaluma, uwezo kabisa. Tuna watu bora zaidi ulimwenguni. Tunao wataalam wakubwa sana ulimwenguni na siku moja tunatumai kwamba itaisha hivi karibuni na tutarudi mahali ilipokuwa, lakini hii ilitokea ... Tulikuja ghafla, tazama, ulishangaa. Sote tulishangaa. Tulisikia juu yake.

Tulisikia kuhusu ripoti kutoka China kwamba kuna kitu kilikuwa kikifanyika na ghafla tulifanya uamuzi mzuri. Tulifunga mipaka yetu hadi Uchina haraka sana, haraka sana. Hiyo ilikuwa ... La sivyo tungekuwa katika hali mbaya sana, kama Tony amesema mara nyingi, tungekuwa katika hali mbaya sana, mbaya zaidi kuliko vile tungekuwa hivi sasa. Unaangalia kinachoendelea katika nchi nyingine. Italia ina wakati mgumu sana, lakini nadhani tunachofanya, na kwa kweli nimezungumza na mwanangu, anasema, "Hii ni mbaya kiasi gani?" Ni mbaya. Ni mbaya, lakini tutafanya hivyo, kwa matumaini tutakuwa kesi bora zaidi sio kesi mbaya zaidi na hiyo ndiyo tunayofanyia kazi. Ndiyo?

Spika 3: Unaweza kuondoa mkanganyiko kwenye nyanja mbili muhimu. Moja ni kuhusu vipimo vyako mwenyewe. Nyingine ni kuhusu juhudi za kuzuia. Je, utawala unazingatia chaguo kali zaidi za kuzuia kama vile karantini, amri ya kutotoka nje ya kitaifa [crosstalk 00:21:03]?

Donald Trump: Naam, tuna hiyo sana. Ndio, tuna hilo sana na tuko … Tumekuwa wakali sana. Tulikuwa mapema na Uropa lakini tulikuwa mapema sana na Uchina na sehemu zingine na kwa bahati nzuri tulikuwa. Na kwa kadiri ya kizuizi hapa, tuko. Tunakuja na mapendekezo thabiti na inazidi kuwa kiotomatiki. Unawaangalia watu, hawafanyi mambo fulani. Kwa mfano, sivyo ... singesema biashara ya mikahawa inashamiri na baa na grill na yote. Watu wanajitosheleza kwa kiasi kikubwa. Tunatazamia siku ambayo tunaweza kurejea katika hali ya kawaida. Swali lako la pili ni lipi?

Spika 1: Unafikiria kuanzisha kizuizi cha nchi nzima, karantini ya nchi nzima? BMT iliangusha hilo, lakini bado kuna maswali kuhusu jinsi yote [crosstalk 00:21:47].

Donald Trump: Katika hatua hii, si nchi nzima, lakini, vizuri, kulikuwa na hatua fulani ... Baadhi ya maeneo katika taifa letu ambayo hayajaathiriwa kabisa, lakini tunaweza kuangalia maeneo fulani, maeneo fulani ya moto, kama wanavyoyaita. Tutakuwa tukiangalia hilo, lakini kwa wakati huu, hapana, hatuko: … waite. Tutakuwa tunaangalia hilo. Lakini kwa wakati huu, hapana, hatuko.

Spika 4: Swali la pili ni kwamba ulisema ulikuwa na kipimo chako cha coronavirus Ijumaa usiku. Ofisi ya daktari wa White House ilitoa taarifa karibu na usiku wa manane Ijumaa ikisema kwamba hakuna kipimo kilichoonyeshwa. Jaribio lako lilisimamiwa lini hasa kwako?

Donald Trump: Nilikuwa na mtihani wangu. Ilikuwa Ijumaa jioni. Sababu nilifanya hivyo ni kwa sababu ... sikuwa na dalili zozote. Daktari alisema, "Huna dalili kwa hivyo hatuoni sababu yoyote." Lakini nilipofanya mkutano na waandishi wa habari siku ya Ijumaa, kila mtu alikuwa akienda wazimu. “Ulifanya mtihani? Ulifanya mtihani?" Ijumaa usiku sana nilifanya mtihani. Daktari anaweza kuwa ameweka kitu. Sijui barua ilitoka saa ngapi. Labda ilitolewa na mtu mwingine, lakini matokeo yalirudi ninaamini siku iliyofuata. Tulipima hasi.

Spika 4: Lakini swali ni je, ofisi ya daktari wa Ikulu inawezaje kusema kipimo hakijaonyeshwa kuashiria kuwa hukuwa nacho ilhali ulipima?

Donald Trump: Niliwaambia hivyo na nilienda kabisa na kile walichosema, madaktari, zaidi ya mmoja. Walisema huna dalili zozote. Walikagua unachopaswa kuangalia na kwamba sikuwa na dalili, lakini nilipima Ijumaa usiku. Ilirudi labda saa 24 baadaye au kitu. Waliipeleka kwenye maabara. Ilirudi baadaye. Ndiyo, tafadhali.

Spika 5: Mheshimiwa Rais, ulikuwa na mkutano wa simu na magavana wa taifa leo. Katika mkutano huo wa simu uliwaambia ikiwa wanahitaji vitu kama vile vipumuaji au barakoa ili kujaribu kuvipata wao wenyewe. Ulimaanisha nini hapo? Je, serikali ya shirikisho itafanya nini kuwasaidia?

Donald Trump: Iwapo wanaweza kuzipata kwa haraka zaidi kwa kuzipata wenyewe, kwa maneno mengine, kupitia mlolongo wa ugavi ambao wanaweza kuwa nao. Kwa sababu magavana katika nyakati za kawaida, magavana hununua vitu vingi, si lazima kupitia serikali ya shirikisho. Ikiwa wanaweza kupata viingilizi, vipumuaji, ikiwa wanaweza kupata vitu fulani bila kulazimika kupitia mchakato mrefu wa serikali ya shirikisho.

Tuna akiba sasa ambapo tunaagiza idadi kubwa ya viingilizi, vipumuaji, barakoa, na vimeagizwa. Wanakuja. Tunayo machache kwa wakati huu. Nadhani, Mike, tunayo mengi. Lakini ikiwa wanaweza kuzipata moja kwa moja, itakuwa haraka zaidi ikiwa wangeweza kuzipata moja kwa moja ikiwa wakizihitaji. Nimewapa idhini ya kuagiza moja kwa moja.

Spika 6: Mheshimiwa Rais, moja ya udhaifu mkubwa katika mfumo wetu wa huduma za afya ni kuongezeka kwa uwezo wa vituo vya matibabu.

Donald Trump: Hiyo ni sawa.

Spika 6: Nilitaka kuuliza ni tahadhari gani, ni mipango gani inafanywa kupata ... China iliweza kujenga hospitali katika muda wa siku chache. Je, uko tayari kutumia Corps of Engineers au FEMA kuanza kujenga uwezo wa upasuaji ambao tunaweza kuhitaji baada ya wiki chache?

Donald Trump: Kwanza kabisa, tunatumai hatutafika huko. Hiyo ndiyo tunayofanya. Ndio maana tunaliangalia hili kwa umakini sana. Lakini pia tunaangalia maeneo na sio kuangalia tu, tunapanua maeneo fulani. Tunachukua majengo ambayo hayatumiki. Tunafanya mengi katika suala hilo. Tunatumai sio lazima tufike huko, lakini tunafanya mengi katika suala hilo.

Spika 7: Mheshimiwa Rais, unaweza kufafanua kitu? Miongozo hii inasema, "Kaa nyumbani ikiwa wewe ni mgonjwa." Jana Makamu wa Rais alisema, "Hakuna mtu anayepaswa kuwa na wasiwasi juu ya kupoteza malipo ikiwa atakaa nyumbani wakati anaumwa." Lakini mswada wa Bunge unaziondoa kampuni za wafanyikazi 500 au zaidi kutoka kwa hitaji la likizo ya ugonjwa inayolipwa. Hiyo ni 54% ya mahali pa kazi Marekani. Kwa nini ni wazo zuri kuhitaji biashara ndogo ndogo tu kutoa likizo ya wagonjwa yenye malipo?

Donald Trump: Tunaliangalia hilo na tunaweza kuwa tunapanua hilo. Tunaangalia hilo.

Spika 7: Je, ungependa kuongeza makampuni makubwa?

Donald Trump: Tunataka haki. Tunataka kwa kila mtu. Hapana, tunaliangalia hilo kupitia Seneti, kwa sababu kama unavyojua Seneti sasa inauchambua mswada huo.

Spika 7: Je, basi unataka waongeze makampuni makubwa?

Donald Trump: Tunaweza kuwa tunaongeza kitu juu ya hilo. Swali zuri.

Spika 8: Maswali mawili hapa Mheshimiwa Rais. Mmoja akiacha kile alichokuwa anauliza. Je, tuna viingilizi vingapi na vitanda vingapi vya ICU hivi sasa na vitatosha?

Donald Trump: Ningeweza kurudi kwako na nambari hiyo. Tumeagiza mengi. Tunayo wachache, lakini inaweza kuwa haitoshi. Ikiwa haitoshi, tutakuwa nayo kufikia wakati tunapoihitaji. Tunatumahi kuwa hatutazihitaji.

Spika 8: Na utatupatia nambari kamili?

Donald Trump: Ndio, tutaweza kukupa-

Spika 8: Kwa sababu hadi sasa hawajatupa idadi kamili.

Donald Trump: Tunaweza kukupa nambari. Ikiwa ni muhimu, tutakupa nambari. Endelea.

Spika 8: Jana ulisema kwamba hii ilikuwa, "Chini ya udhibiti mkubwa." Je, ungependa kurejea taarifa hiyo ikiwa tutakumbana na hali hii hadi Julai au Agosti, miezi mitano zaidi mbele ya hapo tulipo sasa?

Donald Trump: Ninapozungumzia udhibiti, ninasema tunafanya kazi nzuri sana ndani ya mipaka ya kile tunachoshughulika nacho. Tunafanya kazi nzuri sana. Kumekuwa na kiasi kikubwa cha jinsi wanavyofanya kazi pamoja. Wanafanya kazi bega kwa bega. Nadhani wanafanya kazi nzuri sana. Kwa mtazamo huo, ndivyo nilivyokuwa nikimaanisha jana. Ndio, Steve, endelea.

Spika 8: Husemi, “Iko chini ya udhibiti,” sivyo?

Donald Trump: Mimi si akimaanisha. Maana yake -

Spika 8: Virusi vya Korona.

Donald Trump: Ndio, ikiwa unazungumza juu ya virusi, hapana. Hiyo si chini ya udhibiti kwa mahali popote duniani. Nadhani nilisoma-

Spika 8: Jana ulikuwa umesema.

Donald Trump: Nadhani nilisoma ... hapana, sikusoma. Nilikuwa nikizungumza juu ya kile tunachofanya kimedhibitiwa, lakini siongelei virusi.

Donald Trump: Ndio tafadhali.

Steve: Soko la hisa limepata pigo jingine leo. Je, uchumi wa Marekani unaelekea kwenye mdororo?

Donald Trump: Naam, inaweza kuwa. Hatufikirii suala la kushuka kwa uchumi. Tunafikiria juu ya virusi. Mara tu tunapoacha, nadhani kuna mahitaji makubwa ya kupeana-up katika suala la soko la hisa, katika suala la uchumi. Hili likiisha, likiisha na tumemaliza nalo, nadhani utaona mawimbi makubwa sana.

Steve: Je, unatazama vikwazo vyovyote vya usafiri wa ndani? Najua hiyo imekuwa kwenye meza hapo awali, lakini je, hiyo inaimarishwa hata kidogo?

Donald Trump: Sisi si kweli. Tunatumahi kuwa sio lazima, Steve. Tunafikiri kwamba kwa matumaini hatutahitaji kufanya hivyo. Lakini hakika ni jambo ambalo tunalizungumza kila siku. Hatujafanya uamuzi huo.

Spika 9: Mheshimiwa Rais, naomba kukuuliza, madaktari na wauguzi katika nchi hii wanatuambia kote kwamba wanaogopa sana virusi hivi, wanaweza kuvipata, au ukweli kwamba wanaweza kuvipeleka nyumbani kwao. familia. Unaweza kusema nini ili kuwahakikishia watoa huduma za afya katika nchi hii kwamba serikali ya shirikisho inafanya jambo fulani leo kuhakikisha kwamba wanapata vifaa vya kujikinga ili kujilinda wao wenyewe na familia zao?

Donald Trump: Nadhani serikali ya shirikisho inafanya kila kitu ambacho tunaweza kufanya. Tulifanya maamuzi mazuri ya mapema kwa kuwazuia watu wasiingie, kwa kuwazuia watu wasiingie katika nchi fulani, ambapo maambukizi yalikuwa makubwa sana. Niliona watu wengi wanazungumza kuhusu Korea Kusini kwa sababu wana kazi nzuri upande mmoja, lakini kwa upande mwingine, matatizo makubwa mwanzoni. Walikuwa na matatizo makubwa na idadi kubwa ya vifo. Nadhani tumefanya kazi nzuri kutoka karibu kila mtazamo.

Pamoja na hayo kusemwa, haijalishi unatazama wapi, hii ni kitu. Ni adui asiyeonekana. Lakini tunazungumza kila wakati, sio tu na watu, lakini pia watu wa kitaalamu, wauguzi, madaktari, wamekuwa wakifanya kazi ya ajabu. Pia tunajitahidi sana kuwapatia aina ya vifaa wanavyohitaji. Kwa sehemu kubwa, wanayo au watakuwa wakiipata.

Lakini kumbuka hili, tunataka wakuu wa mikoa, tunataka mameya, tunawataka kienyeji, kwa mtazamo wa kienyeji kwa sababu inaweza kwenda haraka, tunataka wafanye kazi. Tulikuwa na mazungumzo mazuri na magavana leo. Nadhani ilikuwa mazungumzo mazuri sana. Kuna uratibu mkubwa. Kuna roho ya ajabu ambayo tunayo pamoja na magavana. Hiyo ni nzuri kwa sehemu kubwa, ya pande mbili. Ndiyo.

Spika 10: Mheshimiwa Rais, ulimwambia John kwamba unafikiri hii inaweza kuosha, kama ulivyosema, Julai, Agosti. Ulimwambia Steve hivi punde alipokuuliza juu ya uwezekano wa kushuka kwa uchumi, ulisema, "Inawezekana." Ninatamani kujua kama kuna mdororo wa uchumi, unafikiri hilo linaweza kukumba lini?

Donald Trump: Mimi si nambari moja kuamua kushuka kwa uchumi. Nasema hivi tu. Tuna adui asiyeonekana. Tuna shida ambayo mwezi mmoja uliopita hakuna mtu aliyewahi kufikiria. Nimesoma kuihusu. Nilisoma yapata miaka mingi iliyopita, 1917, 1918. Nimeona matatizo yote tofauti yanayofanana na haya ambayo tumekuwa nayo. Hii ni mbaya. Hii ni mbaya sana. Hii ni mbaya kwa maana kwamba inaambukiza sana. Inaambukiza sana, aina ya uambukizi wa aina ya mpangilio wa rekodi. Sehemu nzuri ni vijana wanafanya vizuri sana na watu wenye afya nzuri wanafanya vizuri sana. Sana, mbaya sana kwa wazee, haswa wazee wenye shida. Mtazamo wangu ni kweli katika kuondoa shida hii, shida ya virusi. Mara tu tunapofanya hivyo, kila kitu kingine kitaanguka mahali pake. Ndio tafadhali.

Spika 11: Mheshimiwa Rais, kulikuwa na tetesi nyingi jana usiku kwamba ungeweka sheria ya kutotoka nje ya nchi au aina fulani ya mambo ya kuandika meseji.

Donald Trump: Nimekuwa nikitazama.

Spika 11: Kweli, haswa. Mimi pia. Watu wako walikuwa wanasema hii ni kampeni ya upotoshaji wa kigeni, ni nini kinaendelea? Je, watu wanatusumbua kwenye mtandao?

Donald Trump: Sijui. Kwamba siwezi kukuambia kama wapo au la. Nadhani vyombo vya habari vingi vimekuwa haki sana. Nadhani watu wanaungana katika hili. Kweli nadhani vyombo vya habari vimekuwa fair sana. Nadhani unaweza kuwa na baadhi ya makundi ya kigeni ambayo ni kucheza michezo, lakini haijalishi. Hatujadhamiria kufanya hivyo hata kidogo na tunatumai hatutahitaji kufanya hivyo. Hiyo ni hatua kubwa sana. Ni hatua tunaweza kuchukua, lakini hatujaamua kuifanya. Jennifer, nenda.

Jennifer: Mheshimiwa Rais, mambo mawili, moja kwenye mashirika ya ndege na moja kwa Jeff Bezos. Je, unaweza kuzungumza kidogo kuhusu kile ambacho ungependa kufanya ili kusaidia mashirika ya ndege kwanza kabisa? Kisha pili ya yote, tulisikia kwamba Jeff Bezos amekuwa akiwasiliana na White House kila siku. Unaweza kusema kile ambacho amekuwa akiomba au kupendekeza kufanya?

Donald Trump: Nimesikia hiyo ni kweli. Sijui hilo kwa kweli, lakini najua kwamba baadhi ya watu wangu, kama ninavyoelewa, wamekuwa wakishughulika nao au pamoja naye. Hiyo ni nzuri. Tumekuwa na usaidizi mkubwa kutoka kwa watu wengi ambao wanaweza kusaidia. Naamini alikuwa mmoja wao.

Kwa jinsi mashirika ya ndege yanavyohusika, tutayaunga mkono mashirika ya ndege kwa 100%. Sio kosa lao. Sio kosa la mtu yeyote isipokuwa ukienda kwenye chanzo asili, lakini sio kosa la mtu yeyote. Tutakuwa katika nafasi ya kusaidia mashirika ya ndege sana. Tumewaambia mashirika ya ndege tutawasaidia.

Yohana: Wanataka dola bilioni 25.

Donald Trump: Sisi ni kwenda kuwa kusaidia. Tutarudisha nyuma mashirika ya ndege. Tutawasaidia sana, John. Ni muhimu sana.

Spika 12: Utafanya nini kuhusu soko la hisa, bwana?

Yohana: Dola bilioni 25 za kubeba abiria na dola bilioni 4 kwa mizigo?

Donald Trump: Tutakuwa tunaiangalia kwa nguvu sana. Tunapaswa kuunga mkono mashirika ya ndege. Sio kosa lao. Kwa kweli, walikuwa na msimu wa rekodi. Kila mtu alikuwa. Walikuwa na misimu ya rekodi. Kisha hii ikatoka na ikatoka popote. Sio kosa lao, lakini tutaunga mkono shirika la ndege. Ndiyo.

Spika 13: Hisa zinaendelea kushuka leo. Je, Ikulu ya Marekani ingeunga mkono viwango hasi?

Donald Trump: Jambo bora ninaloweza kufanya kwa soko la hisa ni lazima tupitie shida hii. Hiyo ndiyo ninaweza kufanya. Hilo ndilo jambo bora zaidi tunaweza kufanya. Hiyo ndiyo ninayofikiria. Mara tu virusi hivi vimepita, nadhani utakuwa na soko la hisa kama hakuna mtu aliyewahi kuona hapo awali.

Mike Pence: [haisikiki 00:32:26].

Donald Trump: Sawa.

Spika 14: Asante, Mheshimiwa Rais.

Spika 15: Je, watu watapiga kura kesho, Mheshimiwa Rais?

Spika 14: Mheshimiwa Rais, juzi-

Dk. Fauci: Atarudi baada ya sekunde. Atarudi baada ya sekunde moja. Nadhani swali ambalo nadhani labda John aliuliza juu yake hadi Julai, miongozo ni mwongozo wa majaribio wa siku 15 ambao unapaswa kuzingatiwa tena. Sio kwamba miongozo hii sasa itaanza kutumika hadi Julai. Alichokuwa akisema Rais ni kwamba mkondo wa mlipuko huo unaweza kwenda hadi wakati huo. Hakikisha hatufikirii kuwa hizi ni jiwe thabiti hadi Julai.

Donald Trump: Ndiyo. Hiyo itakuwa nambari ya nje.

Spika 14: Mheshimiwa Rais-

Donald Trump: Shikilia sekunde moja. Tafadhali, endelea.

Spika 16: Kufuatilia. Je, unataka Warepublican wa Seneti wabadilishe kifurushi kilichopitisha Bunge wiki iliyopita ingawa wewe [crosstalk 00:33:11]-

Donald Trump: Nadhani wanaweza kuifanya iwe bora zaidi. Angalia, wanafanya kazi pamoja vizuri sana na Bunge. Wanafanya kazi sana kwa umoja, kama swali hapo awali. Wanafanya kazi ili tu kuiboresha na kuifanya kuwa bora na kuifanya kuwa sawa kwa kila mtu. Hilo ndilo tunalotazamia kufanya. Tunaweza kurudi na kurudi na Nyumba kidogo, lakini zote mbili zitakuwa katika mtindo mzuri sana. Tafadhali.

Spika 17: Mheshimiwa Rais, miongozo hii mipya inasema epuka mikusanyiko ya watu zaidi ya 10. Mapendekezo ya CDC jana yalikuwa kwa watu kuepuka mikusanyiko ya zaidi ya watu 50. Nini kimebadilika katika mawazo yako na ya timu yako katika saa 24 zilizopita. Pia, ni nini hasa unahitaji kuona katika muswada wa kichocheo?

Donald Trump: Niwaombe wataalamu wa kujibu hilo. Je, ungependa kufanya hivyo? Tafadhali.

Dk. Birx: Kubwa. Asante na asante kwa swali hilo. Tumekuwa tukifanya kazi kwa wanamitindo mchana na usiku kote ulimwenguni kutabiri kweli. Kwa sababu baadhi ya nchi ziko katika hatua ya awali sana kama Marekani. Tumekuwa tukifanya kazi na vikundi nchini Uingereza. Tulikuwa na habari mpya kutoka kwa mfano na kile kilichokuwa na athari kubwa katika mfano huo ni umbali wa kijamii, vikundi vidogo, kutoenda hadharani katika vikundi vikubwa. Lakini jambo la muhimu zaidi lilikuwa ikiwa mtu mmoja katika kaya aliambukizwa, kaya nzima ilijitenga kwa siku 14, kwa sababu hiyo inazuia 100% ya maambukizi nje ya kaya.

Kama tulivyozungumza mapema, ni kimya. Tulikuwa na janga jingine la kimya kimya, VVU. Ninataka tu kutambua janga la VVU lilitatuliwa na jamii. Watetezi wa VVU na wanaharakati ambao walisimama wakati hakuna mtu anayesikiliza na kupata usikivu wa kila mtu. Tunaomba hisia hiyo hiyo ya jumuiya kukusanyika na kusimama dhidi ya virusi hivi. Ikiwa kila mtu huko Amerika atafanya kile tunachouliza kwa siku 15 zijazo, tutaona tofauti kubwa na hatutalazimika kuwa na wasiwasi juu ya viingilizi. Hatutakuwa na wasiwasi kuhusu vitanda vya ICU kwa sababu hatutakuwa na wazee wetu na watu wetu katika hatari kubwa ya kulazwa hospitalini.

Spika 18: Samahani, Dk. Birx. Je, tunaweza kuuliza maoni kuhusu [crosstalk 00:13:24], Daktari?

Donald Trump: Nenda mbele, Ndio, Mike.

Mike Pence: Asante, Mheshimiwa Rais. Simu yenye tija sana leo na watawala. Tulizungumza kuhusu uchapishaji mpya wa majaribio ambao tulielezea jana na majaribio ya moja kwa moja na ya kijamii. Ninajua jinsi Rais anavyoshukuru kwa juhudi ambazo magavana wetu wanafanya na sasa na Admiral na Huduma ya Afya ya Umma ya Marekani pamoja na FEMA. Tumepiga hatua kubwa leo katika kuratibu juhudi hizo.

Lakini suala lingine ambalo lilizungumzwa na Rais leo ni vifaa vya kinga vya kibinafsi. Sababu niliyotaja upimaji ni kwa sababu mojawapo ya mapendekezo tuliyo nayo kwa majimbo ni kwamba tovuti hizi za upimaji wa mbali hufanya kipaumbele cha makundi mawili. Mmoja angekuwa watu zaidi ya umri wa miaka 65 ambao wana dalili. Hatutaki waende hospitali au vyumba vya dharura. Tunawataka waende kwenye tovuti ya mbali katika eneo la kuegesha magari au katika eneo lililojitenga la jumuiya.

Lakini aina nyingine ni wafanyikazi wetu wa afya. Tunataka kuhakikisha kwamba wafanyakazi wetu wa afya wana fursa ya kupimwa na kutumia kipimo hicho kipya cha matokeo ya juu ambacho Rais alipanga na maabara zetu kuu za kibiashara, tutaweza kufanya hivyo kwa haraka zaidi. Tunaweka kipaumbele cha kweli kwa wafanyikazi wetu wa afya wa ajabu ambao wanakuja saa hii pamoja na ambao wanapambana na ugonjwa wa coronavirus na watu ambao wana wasiwasi kuwa wanaweza kuwa wamefichuliwa.

Jambo lingine ni kwamba tunashukuru kwamba sheria iliyopitishwa na Baraza la Wawakilishi ni pamoja na ulinzi wa dhima kwa barakoa za N95 zinazozalishwa na kampuni kama 3M huko Minnesota, na Honeywell. Kwa kweli makumi ya mamilioni ya barakoa huzalishwa kila mwaka kwa madhumuni ya viwanda kwa ajili ya ujenzi, lakini wataalam wa afya wanasema zinaweza kutumika kwa urahisi kuwalinda wahudumu wa afya kutokana na maradhi ya kupumua. 3M na kampuni zingine hazikuweza kuuza hizo hospitalini, lakini Rais alijadiliana na uongozi wa Kidemokrasia wa Ikulu na Seneti. Tumeongeza kifungu kwa mswada ambacho kitaongeza kutoka kwa kampuni moja pekee barakoa zingine milioni 30 kwa mwezi sokoni.

Tunaimarisha ugavi na wafanyikazi wa afya kote Amerika wanaweza kuwa na hakika kabisa kwamba Rais na timu yetu nzima wataendelea kuweka afya ya Amerika kwanza na kuweka kwanza wafanyikazi wetu wa afya kote nchini ambao wanakidhi mahitaji ya watu wa nchi yetu.

Spika 19: Mheshimiwa Makamu wa Rais?

Donald Trump: Admiral, labda unaweza-

Spika 19: Mheshimiwa Makamu wa Rais, ni vifaa vingapi vya majaribio vimetumwa na watu wangapi wanaweza kupimwa kweli?

Donald Trump: Nadhani admirali anaweza kujibu hilo na unaweza kutaka kuzungumza juu ya kuzunguka pia.

Admiral Giroir: Asante sana kwa hilo. Kama tulivyozungumza jana, kwa kweli tunaingia katika awamu mpya ya majaribio. Mwanzoni tulikuwa katika awamu ya kwanza ambapo mtihani uliotengenezwa na CDC ulipatikana tu katika maabara za afya ya umma na CDC. Inafanya kazi vizuri kwa majaribio elfu chache kwa siku baada ya kuanza. Sasa tunaingia katika hatua ambayo maabara kubwa za kibiashara zilizo na uchunguzi wa juu wa matokeo zina upatikanaji. Kama tulivyozungumza wiki iliyopita, kwa sababu ya juhudi za kihistoria za jaribio la FDA Roche, na kama Rais alivyotabiri, jaribio la Thermo Fisher lilitolewa wiki iliyopita chini ya idhini ya matumizi ya dharura. Milioni 1.9 ya majaribio hayo yatakuwa katika mfumo wa ikolojia wiki hii.

Kutokana na maelezo tuliyo nayo sasa hivi, majaribio milioni 1 yanapatikana pamoja na vitendanishi vyote, kila kitu kiko tayari kuanza, hasa katika maabara za marejeleo zinazoitwa Quest, LabCorp na nyingine kadhaa. Sasa haijalishi kama hawapo katika mtaa wako kwa sababu kila siku watu wakipata vipimo, kisanduku cheupe kidogo kinatoka mbele, kinasafirishwa kwa mfumo wa ajabu wa usambazaji, matokeo ya mtihani, na inaripotiwa kwa njia ya kielektroniki. Hizi zinapatikana kwa watu kote nchini.

Tunatarajia zaidi na zaidi ya milioni 1 watakuja wiki hii kwani vitendanishi vinapokuja na watu walio na uwezo wa kupima wanathibitisha hilo katika hospitali zao na maeneo mengine. Katika siku zijazo, tunatarajia angalau milioni 2 wiki ijayo na angalau milioni 5 wiki inayofuata. Pia kuna ukuaji mzima wa kile kinachoitwa upimaji unaoamuliwa na maabara au upimaji unaotokana na maabara ambapo maabara binafsi, kwa sababu ya upunguzaji wa udhibiti wa FDA, zinaweza kutengeneza vipimo vyao wenyewe na kuanza kuvitumia. Ikiwa wewe ni maabara iliyoidhinishwa na CIA yenye utata, unaweza kufanya hivyo.

Jambo ni kwamba kupima sasa kunaingia katika aina ya yale tunayofanya kwa kawaida katika mfumo wa huduma ya afya ambapo maabara kubwa katika msingi wa juu wa matokeo hupokea haya kupitia njia za kawaida. Hiyo sehemu ya hiyo inaendelea kweli.

Spika 19: Lakini, unajua ni Wamarekani wangapi wamejaribiwa kweli? Je! unayo nambari?

Admiral Giroir: Kuna nambari. Sina nambari hiyo kwa sababu nimekuwa nikifanya kazi ya kusanidi mfumo huu wa usambazaji. Hapa ndipo tulipo. Maabara za serikali na afya ya umma na CDC huchapishwa kila siku kwenye tovuti ya CDC. CDC hupata milisho kutoka kwa LabCorp na Quest. Wanapata hiyo kila siku. Kile ambacho hakijapokelewa kwa sasa na Balozi Birx anarekebisha ni kwamba majaribio haya ya watu wa nyumbani katika maabara changamano si lazima yaripotiwe kwenye mfumo.

Walakini, tunaposonga mbele, haswa katika urefu, katika awamu ya kibiashara ya mahali tulipo sasa hivi, tunatarajia takriban 80% hadi 85% ya majaribio kutiririka hadi CDC. Tunawajua. Hiyo haitoshi kwa Balozi Birx. Anataka 100% na tutalifanyia kazi hilo.

Donald Trump: Nadhani ili kuiweka kwa njia tofauti, majaribio mengi yamekuwa yakiendelea. Siamini kuwa kuna mtu ameweza kufanya kile tunachofanya na kile tutakuwa tunafanya.

Admiral Giroir: Acha niseme tu kwamba tulizungumza juu ya upimaji wa gari-thru jana. Nataka iwe wazi kwa kila mtu. Hiki ni chombo kingine cha majimbo na mifumo ya afya ya umma na mifumo ya huduma ya afya kutumika. Si kuchukua nafasi ya upimaji unaoendelea katika ofisi ya daktari au hospitalini au ukienda kwa daktari wako na kutaka kupimwa katika ofisi hiyo. Hiki ni chombo kingine ambacho tunasaidia majimbo kuwa nacho.

Tena kama tulivyozungumza, hii imeundwa kwa msingi wa FEMA wa mfumo wa usambazaji ulioboreshwa kwa majaribio. Tunatarajia wiki hii, sasa tunayo gia, watu wanasafirishwa hivi sasa, leo ambayo itakuwa katika majimbo zaidi ya 12 yenye tovuti nyingi, majimbo mengi yakiwa na tovuti nyingi kuanza kuongeza uwezo wa eneo hilo na kutoa serikali na watu wa eneo hilo nini. wanahitaji kama njia nyingine ya watu kupima.

Donald Trump: Hii haijawahi kufanyika kabla. Hilo halijawahi kufanywa na hakika si kwa kiwango kama hicho. Nitasema kwamba nadhani ninaweza kuongea na wataalamu kwamba ikiwa huna dalili, ikiwa daktari wako hafikirii unahitaji, usipate kipimo. Usipate mtihani. Nadhani hiyo ni muhimu sana. Sio kila mtu anayepaswa kuishiwa na kupata mtihani, lakini tunaweza kushughulikia idadi kubwa ya watu.

Yohana?

Yohana: Mheshimiwa Rais, mapema leo Gavana Cuomo wa New York alisema kuwa anaamini kwamba uwezo wa hospitali hivi karibuni utazidiwa na akakuomba utoe wito kwa Jeshi la Wahandisi kujenga vifaa vya muda vya kulaza wagonjwa. Hiyo ni kitu [crosstalk 00:42:59]-

Donald Trump: Tunaiangalia. Tumesikia hivyo. Tumesikia kutoka sehemu mbili kweli. Kuna maeneo mawili ambayo yana haswa, New York ikiwa moja. Tunaiangalia kwa nguvu sana. Ndiyo.

Steve, endelea tafadhali.

Steve: Bwana, umebadilishaje tabia yako mwenyewe kuchukua akaunti ya virusi hivi? Je, unaosha mikono yako zaidi?

Donald Trump: Siku zote nimenawa mikono sana. Mimi huosha mikono yangu sana. Labda, ikiwa kuna chochote, zaidi, hakika sio kidogo.

Spika 20: Ilikuwaje kuchukua mtihani?

Donald Trump: Sio kitu ninachotaka kufanya kila siku. Naweza kukuambia hivyo. Ni kidogo ... madaktari wazuri katika Ikulu ya White House, lakini ni mtihani. Ni mtihani. Ni mtihani wa kimatibabu. Hakuna cha kupendeza juu yake.

Spika 21: Ulisema katika Tweet kwamba Gavana Cuomo anapaswa kufanya zaidi.

Donald Trump: Nadhani anaweza kufanya zaidi.

Spika 21: Ni nini hasa anapaswa kufanya ikiwa anaweza?

Donald Trump: Nadhani anaweza kufanya zaidi. Ni eneo la nchi ambalo lina joto sana hivi sasa. Nadhani New Rochelle, mahali ninapafahamu vizuri sana. Nilikulia karibu na New Rochelle.

Mahali ninapafahamu vizuri sana. Nilikulia karibu na New Rochelle. Nadhani ni sana, hapana nadhani ni eneo ambalo linapaswa kupigwa chini zaidi. Kwa sababu ni hotbed. Hakuna swali juu yake. Kwa hivyo nadhani wangeweza kuangalia kuifanya. Lakini tunaendelea vizuri sana. Tumekuwa na sana, kwa kweli, niliona alitoa kauli kadhaa sasa hivi kwamba uhusiano na serikali ya shirikisho umekuwa mzuri. Serikali hiyo ya shirikisho imefanya kila walichotaka tufanye.

Lakini tunaweza, nadhani ni muhimu sana kwamba magavana wote waelewane nasi vizuri sana. Na kwamba tunaelewana na magavana na nadhani hiyo inafanyika.

Kikundi: [crosstalk].

Spika 22: Katibu wa Ulinzi na Katibu Msaidizi wa Ulinzi waliamua kutengana na kuwa katika mapovu ili kuepusha kuenea kwa ugonjwa huo na kulinda mlolongo wa amri. Je, hilo ni jambo ambalo wewe na Makamu wa Rais mnapaswa kufanya? Na kumekuwa na mazungumzo yoyote juu ya kuwa na utaratibu wa Marekebisho ya 25 mahali?

Donald Trump: Kweli, hatujafikiria juu yake. Lakini unajua, nitasema hivi, tuko makini sana. Tuko makini sana kuwa pamoja. Hata watu walio nyuma yangu wamejaribiwa kwa nguvu sana. Nimejaribiwa kwa nguvu sana na inabidi tuwe waangalifu sana. Lakini kila mtu anapaswa kuwa macho sana. Inabidi tuwe macho. Ndio tafadhali.

Kikundi: [crosstalk].

Donald Trump: Endelea mbele tafadhali.

Spika 23:Maswali mawili rahisi kwako mheshimiwa Rais.

Donald Trump: Shikilia, shikilia. Kabla yako.

Mzungumzaji 24: Sawa. Sijui kama hili ni swali kwako au kwa Dk. Birx. Lakini Dk. Birx alisema kwamba ni milenia ambao watatuongoza kupitia hili na kwamba sasa ni wakati wa kuwaangalia wazee katika nyumba yetu. Uzee unaweza kuwa hali ya akili, sio lazima umri. Kwa hivyo kwa wale milenia ambao tuna wazazi ambao wana miaka ya hamsini, sitini, sabini ni nini cha zamani? Tunapaswa kuwaambia nini katika hatua hii?

Dk. Birx: Kweli, kama ningekuwa Dk. Fauci ningekuambia kuna umri wa fiziolojia na umri wa nambari. Kwa hivyo watu wakubwa na hali zilizokuwepo. Na tunamaanisha nini kwa hilo? Ugonjwa mkubwa wa moyo, ugonjwa wa figo muhimu, ugonjwa muhimu wa mapafu, ukandamizaji wowote wa kinga, matibabu yoyote ya hivi karibuni ya saratani. Yoyote ya vipande hivyo katika kaya yoyote.

Sasa kwa nini nadhani milenia ndio ufunguo? Kwa sababu ni wale ambao wako nje na karibu. Na wana uwezekano mkubwa wa kuwa kwenye mikusanyiko ya kijamii. Na wao ni uwezekano mkubwa wa kuwa angalau dalili. Na nadhani tumesikia kila wakati kuhusu kizazi kikubwa zaidi. Tunalinda kizazi kikubwa zaidi kwa sasa na watoto ndio kizazi kikubwa zaidi.

Na nadhani milenia wanaweza kutusaidia sana kwa kuwa na… pamoja na wanahitaji kuwasiliana wao kwa wao. Watu wa afya ya umma kama mimi huwa hawaji na ujumbe wa kulazimisha na wa kusisimua ambao mtoto wa miaka 25 hadi 35 anaweza kupendezwa na jambo ambalo atatilia maanani. Lakini watu wa milenia wanaweza kuzungumza wao kwa wao kuhusu jinsi ilivyo muhimu katika wakati huu kuwalinda watu wote.

Sasa unaweza kuwa na miaka 40 na kuwa na hali muhimu ya kiafya na kuwa hatari kubwa. Unaweza kuwa na miaka 30 na umepitia Ugonjwa wa Hodgkin au Non-Hodgkin's lymphoma na kuwa katika hatari kubwa. Kwa hivyo kuna vikundi vya hatari katika kila kikundi cha umri, lakini kuna milenia zaidi sasa kuliko kundi lingine lolote. Na wanaweza kutusaidia wakati huu.

Kikundi: [crosstalk].

Spika 23: Asante sana. [crosstalk 00:47:28] Asante sana. Mheshimiwa Mwenyekiti, tayari umezungumza. Mheshimiwa Rais juzi ulisema hauhusiki na upungufu wa upimaji. Swali rahisi sana. Je! pesa inasimama na wewe? Na kwa kipimo cha moja hadi 10 unaweza kukadiriaje majibu yako kwa mgogoro huu?

Donald Trump: Ningeikadiria kumi. Nadhani tumefanya kazi kubwa. Na ilianza na ukweli kwamba tuliweka nchi iliyoambukizwa sana licha ya, hata wataalamu wakisema, "Hapana, ni mapema sana kufanya hivyo." Tulikuwa mapema sana kwa heshima na Uchina. Na tungekuwa na hali tofauti kabisa katika nchi hii. Ikiwa hatukufanya hivyo. Ningejitathmini sisi wenyewe na wataalamu. Nadhani wataalamu wamefanya kazi nzuri sana.

Mpaka kwenye majaribio. Ulimsikia Admirali, nadhani majaribio ambayo tumefanya. Kweli tulichukua mfumo wa kizamani. Au kuiweka labda kwa njia tofauti, mfumo ambao haukukusudiwa kufanya kitu kama hiki. Tuliichukua na tunafanya jambo ambalo halijawahi kufanywa katika nchi hii. Na nadhani tunafanya vizuri sana. Tulichukua mfumo, tulifanya kazi na mfumo tuliokuwa nao na tukavunja mfumo kwa makusudi. Tuliivunja ili kufanya kile tunachofanya sasa. Na ndani ya muda mfupi na hata sasa tunajaribu idadi kubwa ya watu. Na mwishowe unasema, itakuwa nini? Itakuwa ni watu wangapi wataweza kupima?

Admiral Giroir: Kwa hakika tunatarajia kwa majaribio ya juu ya matokeo kwamba hiyo sio kizuizi tena. Kizuizi ni kufanya mtihani kwa mtu. Na nina hakika kama rais angekufahamisha ili kufanya uchunguzi, mtoa huduma ya afya anahitaji kuvaa vifaa kamili vya kujikinga, vifaa kamili vya kujikinga. Na kuna swab ambayo imewekwa nyuma ya pua hadi nyuma ya koo. Inaitwa swab ya nasopharyngeal, ambayo huwekwa kwenye vyombo vya habari. Mtu anayefuata ambaye anapaswa kupimwa, mhudumu huyo wa afya lazima abadilishe vifaa vyote vya kujikinga. Unapoweka hiyo, kuna uwezekano mkubwa mtu akakohoa au kupiga chafya kwa hivyo uko katika hatari. Kwa hivyo hilo ndilo tunalojaribu kurekebisha sasa na mifumo ya simu, kwa mambo yote tunayofanya ni kuwezesha uboreshaji wa juu wa swabbing hii. Na tunafanya baadhi ya mambo ya kiteknolojia ambayo yanaweza kuwa mafanikio ya kuifanya kwa haraka zaidi. Lakini kwa hakika tunatarajia kwamba kutoka kwa maelfu ya watu kwa siku tutakuwa kwenye makumi ya maelfu ya watu kwa siku wiki hii kulingana na wale ambao [inaudible 00:49:51]

Spika 25: Je, pesa itaisha kwako, Mheshimiwa Rais? Je! pesa inasimama na wewe?

Donald Trump: Ndio, kwa kawaida. Lakini nadhani unaposikia, "Hii haijawahi kufanywa katika nchi hii." Ukiangalia nyuma, angalia baadhi ya mambo ambayo yalifanyika mwaka wa '09 au '11 au chochote kile, hakuna mtu aliyewahi kufanya chochote kama kile tunachofanya. Sasa. Pia nitasema Admiral, nadhani tunaweza kusema kwamba tunatayarisha hili kwa siku zijazo. Ili tunapokuwa na shida ya siku zijazo, ikiwa na lini, na kwa matumaini hatuna kitu kama hiki. Lakini ikiwa kuna, tutakuwa tukianzia kwenye uwanda wa juu zaidi. Kwa sababu tulikuwa katika msingi wa chini sana. Tulikuwa na mfumo ambao haukukusudiwa kwa hili. Ilikuwa ni mfumo mdogo zaidi. Ilikusudiwa kwa kusudi tofauti sana na kwa kusudi hilo ilikuwa sawa. Lakini si kwa kusudi hili. Kwa hivyo tulivunja mfumo na sasa tuna kitu ambacho kitakuwa na ni maalum sana na kiko tayari kwa shida za siku zijazo. Nadhani tunaweza kusema hivyo kwa nguvu sana. Ndiyo.

Kikundi: [crosstalk].

Donald Trump: Endelea mbele tafadhali.

Spika 26:  Asante Mheshimiwa Rais. Je, uko karibu kiasi gani na kufunga mpaka wa kaskazini wa Amerika na Kanada? Je, unaweza pia kuzungumzia ukweli kuhusu uchaguzi unaopaswa kufanyika kesho? Je, ni ushauri wako kwamba majimbo hayo yaahirishe uchaguzi huo?

Donald Trump: Naam, ningewaachia majimbo hayo. Ni jambo kubwa. Kuahirisha uchaguzi. Nadhani kwangu hiyo inaenda kwenye moyo wa kile tunachohusu. Nadhani kuahirisha uchaguzi ni jambo gumu sana najua wanalifanya, kwa sababu wamekuwa wakiwasiliana nasi, wanafanya kwa uangalifu mkubwa. Wanasambaza watu kwa umbali mkubwa kama unavyoona. Na nadhani watafanya hivyo kwa usalama sana. Natumaini watafanya hivyo kwa usalama sana, lakini nadhani kuahirisha uchaguzi si jambo zuri sana. Wana nafasi nyingi na maeneo mengi ya uchaguzi. Na nadhani watafanya vizuri sana, lakini nadhani kuahirisha sio lazima.

Spika 26: Kwenye mpaka wa Kaskazini, bwana? Je, unakaribia kuifunga? [crosstalk]

Donald Trump: Tunafikiri juu yake. Tunafikiri juu yake. Ikiwa hatutakiwi kuifanya, hiyo itakuwa nzuri. Tuna uwezo mkubwa sana wa dharura linapokuja suala kama hili, katika mipaka ya Kusini na Kaskazini. Na tunazungumza juu ya vitu tofauti, lakini tutaona. Sasa hivi hatujaamua kufanya hivyo. Steve.

Steve: Mheshimiwa, je, tunampata Dk.Fauci azungumze kuhusu majaribio ya chanjo leo? Na kama ratiba ya chanjo inawezekana kuharakisha?Au bado ni miezi 12-18?

Dk. Fauci: Asante kwa swali hilo. Mtahiniwa wa chanjo iliyodungwa sindano ya kwanza kwa mtu wa kwanza ulifanyika leo. Unaweza kukumbuka tulipoanza, nilisema itakuwa miezi miwili hadi mitatu. Na tukifanya hivyo, hiyo itakuwa kasi zaidi ambayo tumewahi kwenda kutoka kupata mlolongo hadi kuweza kufanya jaribio la awamu ya kwanza.

Hii sasa imekuwa siku 65, ambayo naamini ndiyo rekodi. Ni nini, ni kesi ya watu 45 wa kawaida kati ya umri wa miaka 18 na 55. Kesi hiyo inafanyika Seattle. Kutakuwa na sindano mbili, moja kwa siku sifuri, ya kwanza, kisha siku 28. Kutakuwa na dozi tatu tofauti, miligramu 25, miligramu 100, miligramu 250. Na watu binafsi watafuatwa kwa mwaka mmoja. Kwa usalama na ikiwa inaleta aina ya majibu ambayo tunatabiri yatakuwa ya kinga. Na hivyo ndivyo nimekuwa nikiliambia kundi hili tena na tena. Kwa hivyo imetokea. Sindano ya kwanza ilikuwa leo.

Kikundi: [crosstalk].

Spika 27: Mheshimiwa soko limefungwa tu 3000, karibu 13%. Majibu yako kwa soko karibu bwana?

Spika 28: [crosstalk] Mimba. Je, mimba ni hali ya msingi?

Donald Trump: Endelea mbele tafadhali.

Spika 29: Dk. Fauci, je, kuna mwongozo kwa mtu ambaye huenda alihisi mgonjwa lakini anahisi nafuu? Kwa hivyo ulikuwa na dalili lakini haufanyi tena, homa yako imeisha. Je, ungekaa nyumbani kwa muda gani baada ya hatua hiyo? Hilo haliko wazi kutokana na miongozo.

Dk. Fauci: Ikiwa una chanya kwa maambukizi. Ikiwa una coronavirus, ni jinsi unavyohisi kidogo kuliko ikiwa bado unamwaga virusi. Kwa hivyo suala la jumla kuhusu kuwaruhusu watu kutoka nje ya kituo ambao, kwa mfano hospitali au chochote, ambao wameambukizwa, unahitaji tamaduni mbili hasi kwa njia ile ile ambayo ilielezewa kwa masaa 24 tofauti.

Donald Trump: Ndio, hapana soko litajishughulikia lenyewe. Soko litakuwa na nguvu sana mara tu tutakapoondoa virusi. Ndiyo.

Kikundi: [crosstalk].

Spika 28: Je, unaweza kufafanua kuhusu wanawake wajawazito? Je, hiyo ni msingi? Kwa sababu Uingereza walisema leo kwamba ujauzito ni moja ya masharti hayo ya msingi. Je, tunasema hivyo pia?

Dk. Birx: Kuna data ndogo sana juu ya wanawake wajawazito. Nadhani mimi, kama wiki moja iliyopita, nilisema kwamba ripoti zilizokuja kutoka Uchina, kutoka CDC ya Uchina. Kati ya wanawake tisa ambao walithibitishwa kuwa wajawazito na kuwa na coronavirus katika miezi mitatu iliyopita walijifungua watoto wenye afya njema na wao wenyewe walikuwa na afya njema na wamepona. Hiyo ni jumla ya saizi yetu ya sampuli na tutakuwa tukipata data zaidi kutoka nchi. Wakati nchi ziko katikati ya shida hii kama Italia, ninajaribu kutozisumbua mara kwa mara ili kutupatia data zao. Tunajaribu kuipata kila wiki kutoka kwa nchi ambazo ziko katikati ya kukabiliana na janga hili. Ili umakini wao uwe kwa watu wao binafsi katika nchi yao.

Spika 30: Mheshimiwa Rais. Maoni yoyote juu ya kile watu kama Devin Nunes, Gavana wa Oklahoma amekuwa akisema? Kuhimiza watu kwenda kwenye mikahawa, ambayo inapingana moja kwa moja na ushauri huu katika miongozo yako.

Donald Trump: Sijasikia hivyo. Sijasikia hilo kutoka kwa Devin au mtu mwingine yeyote.

Spika 31: Je, waache kusema hivyo?

Donald Trump: Sawa lazima nione walichosema. Lakini-

Spika 31: Waliwahimiza watu kwenda kwenye mikahawa, ikiwa wanahisi sawa na familia zao.

Donald Trump: Naam, ningepingana nayo. Lakini hivi sasa hatuna agizo kwa njia moja au nyingine. Hatuna agizo, lakini nadhani labda ni bora usifanye. Hasa katika maeneo fulani, Oklahoma haina shida kubwa. Ulisema Gavana wa Oklahoma?

Spika 31: Gavana wa Oklahoma, Devin Nunes-

Donald Trump: Na Devin.

Spika 31: ... alikuwa mwingine.

Donald Trump: Ndio, nilikuwa nimesikia hivyo.

Spika 31: Kwa hivyo wanapaswa kufanya hivyo au hawapaswi kufanya hivyo huko Oklahoma?

Donald Trump: [crosstalk 00:55:41] Ningesema aya kwa kile ambacho wataalamu wanasema.

Mzungumzaji 31: Na kile unachosema katika miongozo yako.

Donald Trump: Naam.

Spika 31: Je! ni kwamba watu hawapaswi kwenda kwenye mikahawa.

Donald Trump: Nitaiangalia. Kabisa.

Yohana: Sijui ni nani angekuwa bora kujibu swali hili. Labda Katibu Azar au Dr.Fauci. Wilaya za shule kote nchini zinafungwa. Bado kwa sehemu kubwa, vituo vya kulelea watoto wachanga vinabaki wazi. Na kuzingatia watoto wakati mwingine wanaweza kuwa wabebaji wa dalili na kwenda nyumbani kwa watu wakubwa. Je, kuna mapendekezo yoyote kuhusu vituo vya kulelea watoto wachanga?

Katibu Azar: Ninapendelea mmoja wa wataalamu wetu wa matibabu ajadili hilo. Hilo ni pendekezo la kliniki.

Dk. Fauci: Hilo ni swali zuri John. Katika miongozo ya awali kama ilivyowasilishwa ilikuwa shule, sio watoto wachanga. Nadhani ni muhimu sana pengine, kama hatujajadili hilo, turudi nyuma na tujadili hilo kwa undani kuhusu kama hiyo ni sawa na shule au la. Ni swali zuri.

Spika 4: Lakini swali kuhusu aina ya mkakati wa msingi wa afya ya umma nyuma ya baadhi ya miongozo hii. Kuwaambia watu waepuke mikahawa na baa ni jambo tofauti kuliko kusema kwamba baa na mikahawa inapaswa kufungwa kwa siku 15 zijazo. Kwa hivyo kwa nini ilionekana kuwa kutokuwa na busara au si lazima kuchukua hatua hiyo ya ziada iliyotolewa kwa mwongozo wa ziada?

Donald Trump: Unataka kujibu hilo?

Dk. Birx: Kweli, nadhani lazima tuseme data ambayo imekuwa ikitoka, na nina hakika nyote mmesasishwa juu ya muda gani virusi huishi kwenye nyuso ngumu. Na hiyo imekuwa wasiwasi wetu katika wiki mbili zilizopita.

Dk. Fauci: Usifanye, samahani endelea. Nataka tu, kuna jibu kwa hili.

Dk. Birx: Ah, endelea Tony. Alikuwa mshauri wangu kwa hivyo itabidi nimruhusu azungumze.

Dk. Fauci: Chapa ndogo hapa. Ni maandishi madogo sana. "Katika majimbo yaliyo na ushahidi wa maambukizi ya jamii, baa, mikahawa, mahakama za chakula, ukumbi wa michezo na kumbi zingine za ndani na nje ambapo vikundi vya watu hukusanyika vinapaswa kufungwa."

Spika 32: [crosstalk 00:57:35] Kwa hivyo Mheshimiwa Rais, unawaambia magavana katika majimbo hayo basi wafunge migahawa yao yote na baa zao?

Donald Trump: Naam, bado hatujasema hivyo.

Spika 32: Kwa nini?

Donald Trump: Tunapendekeza lakini-

Mzungumzaji 32: Lakini ikiwa unafikiri hii ingefaa.

Donald Trump: ... tunapendekeza mambo. Hapana, bado hatujafikia hatua hiyo. Hilo linaweza kutokea, lakini bado hatujaenda huko. Tafadhali.

Spika 33: Kwa hiyo kwenye uchaguzi, mnasema ni jambo baya kuuahirisha. Lakini ikiwa una mwongozo wa juu wa watu 25 kwa maana ya vitendo, unaweza kuwa na mikutano ya hadhara? Mchujo hakika hukusanya zaidi ya watu kumi.

Donald Trump:  Tunatumahi kuwa itapita na tunatumai kila mtu atakuwa akienda kwenye mikahawa na kuruka na kuwa kwenye meli za kitalii na mambo haya yote tofauti tunayofanya. Na kwa matumaini sana itakuwa katika kipindi cha haraka sana. Lakini tunachukua msimamo mkali. Tunaweza kufanya maamuzi mengine, tunaweza kuboresha maamuzi hayo. Tutajua kulingana na swali ulilokuwa ukiuliza, baadhi ya maamuzi hayo yanaweza kuwa hivyo. Vipi kuhusu moja zaidi? Jennifer.

Jennifer: Juu ya shambulio la mtandao kwenye HHS.

Donald Trump: Naam.

Jennifer: Je, kuna sababu yoyote ya kuamini kwamba walikuwa wakijaribu kuingia kwenye mfumo na kukusanya taarifa kutoka kwa mfumo? Na pia kuna sababu yoyote? Kwa hiyo walikuwa wanajaribu kudukua ili kupata taarifa? Na pia una sababu yoyote ya kufikiria kwamba inaweza kuwa Iran? Urusi? Una sababu yoyote ya kuamini kuwa alikuwa mwigizaji wa kigeni?

Katibu Azar: Kwa hivyo katika saa 24 zilizopita tuliona shughuli nyingi zilizoimarishwa kuhusiana na mifumo ya kompyuta na tovuti ya HHS. Kwa bahati nzuri tuna vikwazo vikali sana. Hatukuwa na kupenya kwenye mitandao yetu. Hatukuwa na uharibifu wa utendakazi wa mitandao yetu. Hatukuwa na kikomo cha uwezo wetu kwa watu kufanya kazi kwa simu. Tumechukua hatua kali sana za ulinzi. Chanzo cha shughuli hii iliyoimarishwa bado kinachunguzwa kwa hivyo nisingependa kukisia juu ya chanzo chake. Lakini hakukuwa na ukiukaji wa data au uharibifu wowote katika suala la uwezo wetu wa kufanya kazi na kutumikia misheni yetu muhimu hapa. Asante.

Spika 34:  Mheshimiwa Makamu wa Rais umepimwa bado? [mazungumzo 00:59:26]

Spika 35: Unatafuta nini kwenye kifurushi kingine cha kichocheo bwana. Unaweza kuzungumza na hilo?

Donald Trump: Jambo moja ambalo Mike amesema, ni muhimu sana kueleza kuwa hii ni kwa ajili ya yajayo, mengi ya yale tunayozungumza ni ya siku 15 zijazo. Mike, endelea.

Spika 34: Mheshimiwa Makamu wa Rais umepimwa?

Mike Pence: Bado sijajaribiwa. Ninashauriana mara kwa mara na Mganga wa Ikulu ya White House na akasema, sijawekwa wazi na mtu yeyote kwa muda wowote kabla ya ugonjwa huo, na kwamba mke wangu na mimi hatuna dalili. Lakini tunakagua halijoto yetu mara kwa mara kila siku na tutaendelea kufuata mwongozo.

Ambayo nadhani inaweza kuwa mahali pazuri pa kutua mwisho wa siku. Na hiyo ni tunapopanua majaribio kwa haraka kote nchini kupitia ushirikiano mpya wa umma/kibinafsi ambao rais aliwezesha, tunataka kipimo hicho kipatikane kwa watu walio na dalili. Watu ambao wana dalili na walio katika makundi hatarishi na wahudumu wetu wa afya ili kuhakikisha kwamba wanaweza kuwa na amani ya akili kwamba wanafanya kazi zao na wanalindwa ipasavyo.

Na kwa hivyo baraza letu bora zaidi, baraza la wataalam, ni ikiwa una swali, mpigie daktari wako, mpigie mtoa huduma wako wa afya, uliza ikiwa unapaswa kupimwa au la. Na hivyo ndivyo familia yangu inavyofanya pia.

Nisisitize jambo moja zaidi nikiweza. Rais alikiomba kikosi kazi kuendelea kukagua data na taarifa tulizonazo, sio tu katika nchi hii bali kutoka duniani kote. Ili kutoa mwongozo bora kwa uongozi wa serikali na uongozi wa afya wa eneo hilo na watu wote wa Amerika kuhusu jinsi ya kujiweka salama, familia zao na jamii yao. Mwongozo huu kwa siku 15 zijazo ndio wataalam wetu wanasema ni fursa bora tuliyo nayo ya kupunguza kiwango cha maambukizo katika kipindi chote cha coronavirus. Kama vile rais alivyofanya kwa kusimamisha safari kutoka Uchina, kama vile alivyofanya na ushauri wa kusafiri na uchunguzi kutoka Italia na Korea Kusini. Kama tu tulivyofanya na Ulaya na usiku wa manane leo na Uingereza na Ireland.

Tutaendelea kuchukua hatua madhubuti za kupunguza kuenea kwa virusi vya corona. Lakini tunataka kila Mmarekani ajue na tungewaomba nyote kwenye vyombo vya habari kueneza habari za watu wa Marekani. Kwamba huu ni ushauri kwa niaba ya Rais wa Merika kwa kila Mmarekani nini unaweza kufanya katika siku 15 zijazo kuzuia kuenea kwa coronavirus. Na tunatoa wito kwa kila Mmarekani afanye sehemu yako kwa sababu kwa pamoja tutapitia hili na tutatafuta njia yetu ya kusonga mbele.

Donald Trump: Moja tu zaidi. Steve endelea tafadhali.

Steve: Ulikuwa na G7-

Donald Trump: Naam.

Steve: … mkutano wa video leo.

Donald Trump: Tulikuwa na G7.

Steve: Ni nini matokeo yake?

Donald Trump:  Ilikuwa-

Steve: Je, bado mtaweza kukutana Camp David?

Donald Trump: Inaonekana kama hivyo.

Spika 36: Na una uhakika na majibu yao? Kama wewe na Ulaya?

Donald Trump: Ninajiamini sana. Wako katika hali ambayo baadhi yao wako katika hali mbaya. Ukiangalia michache kati yao. Na wengine wanaelekea kwenye eneo lenye hali mbaya sana. Tulikuwa na mkutano mzuri sana. Ilikuwa ni teleconference. Kila mtu alikuwa kwenye simu, kila kiongozi. Na karibu asilimia mia moja walijitolea kwa mada ambayo tunazungumza juu ya leo. Na wanafanya kazi kwa bidii sana na wanajali sana ni wazi, lakini wanafanya kazi kwa bidii sana. Lakini ningesema tu kuhusu yote alikuwa Steve, yote yalikuwa yamejitolea kwa kile tunachozungumza.

Steve: Kushikilia kilele huko Camp David?

Donald Trump: Nafikiri hivyo. I mean hadi sasa inaonekana, hatukujadili hilo hata. Bado ni njia mbali. Lakini ulikuwa mjadala mzuri sana na kuna urafiki mkubwa. Kuna umoja mkubwa. Nadhani naweza kusema hivyo kwa nguvu sana. Asanteni sana wote. Asante. Asante sana.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone