Brownstone » Makala ya Taasisi ya Brownstone » Labda Watu Wengi Walipinga Kuliko Tulivyojua 

Labda Watu Wengi Walipinga Kuliko Tulivyojua 

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Kwa miaka minne, tumekuwa na dhana kwamba wakati kufuli kulikuja, watu wengi walienda kwa hofu ya virusi. Au labda watu walitishwa tu na propaganda, ambazo zilikuwa nyingi. Kisha "malezi ya wingi" (wazimu wa umati) waliingia ndani na kutoa akili zao kwa kufuata hadithi hiyo kwa viwango vya kipuuzi. 

Hilo ni toleo la kawaida la kile kilichotokea. 

Na bado, tunaendelea kusikia sauti za mapema za upinzani wakati ambao haukusikilizwa. 

Tatizo la kufahamu iwapo watu walikubali dhuluma na kwa kiwango gani ni muhimu. Inachangiwa na mkusanyiko wa ushahidi kwamba serikali ilifanya kazi na teknolojia na vyombo vya habari, na kwa hiyo kwa njia kuu ya watu kupata habari zao, ili kukandamiza sauti za kupinga, hata wakati zilitoka kwa wataalam wanaojulikana wa uaminifu mkubwa. 

Uliona filamu Big Short? Inatokana na a kitabu na Michael Lewis. Wote wawili wanasherehekea mpinzani aliyeuzwa kwa muda mfupi Michael Burry wa Scion Capital. Nyuma mwaka 2006, alianza kuona vipengele vya ajabu vya Bubble ya makazi. Bidhaa hizi za kifedha zinazoitwa dhamana zinazoungwa mkono na mikopo ya nyumba (MBSs) zimepakia bondi za rehani zilizokadiriwa sana na zilizokadiriwa sana. Kadiri alivyokuwa akitazama ndivyo alivyokuwa na hakika kwamba msongamano mkubwa wa nyumba ulikuwa njiani. 

Alipunguza soko, hata kufikia hatua ya kusukuma makampuni mbalimbali ya kifedha kuunda fedha ambazo zilifanya hivyo hata wakati hazikuwepo. Wachache sana waliamini kuwa kulikuwa na mapovu katika makazi kwa sababu wataalam wote, pamoja na mkuu wa benki kuu, walisema vinginevyo. Mfumo mzima ulikuwa unatengeneza soko feki. 

Burry, ambaye ni daktari aliyefunzwa, aliamini kwamba ingeshindikana. Alikuwa ameangalia maelezo badala ya kuwaamini wataalamu. Na aligeuka kuwa sahihi, labda mapema lakini sahihi hatimaye. Filamu na kitabu vinamtambulisha kama shujaa kwa kuwa tayari kwenda kinyume na umati na wataalamu wote wawili. 

Somo: sote tunapaswa kuwa zaidi kama Burry. Hata tangu kusimuliwa kwa hadithi hii, amepewa heshima kama mtu mwenye hekima kubwa. Usiamini kamwe wataalam, mfumo, hekima ya kawaida, wazimu wa umati. Fanya utafiti wako mwenyewe kama Burry alivyofanya! 

Wakati kufuli kulianza mnamo Machi 2020, iliibuka kuwa Dk. Burry alijiunga na Twitter kwa madhumuni ya kukemea kile kilichokuwa kikiendelea. Alituma barua pepe pia, kwa Bloomberg. Kuzika aliandika wao mara moja:

Sera za kukaa nyumbani hazihitaji kuwa za watu wote. COVID-19 ni ugonjwa ambao ni hatari kwa watu wanene, wazee sana, ambao tayari ni wagonjwa. Sera za umma hazina ubishi kwa sababu zinataka kuongeza hofu ili kutekeleza ufuasi. Lakini sera za jumla za kukaa nyumbani huharibu biashara ndogo na za kati na kuwapiga kwa njia isiyo ya moja kwa moja wanawake na watoto, kuua na kuunda waraibu wa dawa za kulevya, huchochea watu kujiua, na kwa ujumla huzua taabu kubwa na uchungu wa akili. Athari hizi za upili na za juu hazipati mchezo katika masimulizi yaliyopo.

Miongoni mwa kauli zake kwenye Twitter:

Wamarekani hawapaswi kukaa. Vizuizi vya serikali vinafanya maagizo ya uharibifu mkubwa zaidi kwa maisha ya Wamarekani kuliko COVID inaweza kufanya peke yake.

Takriban watu milioni 2.8 hufa nchini Marekani kila mwaka. Makadirio mabaya zaidi ya COVID yangeongeza chini ya 10% kwa jumla hiyo. Fikiria hili kwani vyombo vya habari vinaashiria Wamarekani wanakufa kwa viwango vya kawaida. Huruma haiendani na ukweli.

Kutokuwa na fahamu. Wacha tuweke madai ya kutisha ya watu wasio na kazi ya leo. Hii sio virusi. Hili ndilo jibu kwa virusi vinavyoua Marekani na uchumi wa dunia, pamoja na janga la kibinadamu. Ninawasilisha madai ya awali ya Amerika ya kutokuwa na kazi kwa miongo kadhaa.

Milioni 15 ya defaults ya rehani? Kiwango cha ukosefu wa ajira kinachozidi 10%? Machafuko ya kijamii yanaweza kutarajiwa kwani yanapita 20%. Haifikirii huko Amerika. Miezi miwili tu iliyopita uchumi ulikuwa mzuri. Virusi vinajitokeza ambavyo vinaua chini ya 0.2%, na serikali inafanya HII?

COVID kama virusi vyote vya corona haitaleta kinga ya kudumu kwa mifugo kwa urahisi, na chanjo haitapatikana. Ni lazima tujifunze kuishi nayo - ambayo inamaanisha matibabu ya ulimwengu kwa dawa zinazopatikana na hakuna hysteria, yaani, HAKUNA KUFUNGA!

Baadaye aliondoa tweets na kufuta akaunti zake, labda kwa kukata tamaa ya kuleta mabadiliko yoyote. Hatujui. Wala hatujui ni retweets ngapi au likes alizopokea au maoni yalikuwa nini, kwa sababu tu hayapo tena. (Ikiwa kuna mtu yeyote anaweza kujua jinsi ya kupata hii, tafadhali nijulishe; nimeangalia kila duka.) 

Kwa kuzingatia hadhi ya Burry kama mtaalam halisi wa kupinga sheria, katikati ya sera ya kutisha isiyo na mfano, unaweza kuwa na mawazo kwamba vyombo vya habari vingekuwa juu yake. Angekuwa kwenye maonyesho yote ya mazungumzo. Wataalamu wangeshughulikia madai yake, kuyakanusha au kuyaunga mkono. 

Kilichotokea badala yake kilikuwa: hakuna kitu. 

Siku hizo, nilitamani sana kupata sauti za kutoelewana. Kwa kweli sikuweza kupata yoyote. Nilijihisi mpweke sana. Hivyo pia, kama zinageuka, alifanya wengine wengi. Kulikuwa na wengi wetu, kama ni zamu nje. Hatukuweza kupata kila mmoja. Au labda kanuni fulani ziliwekwa ambazo zilituzuia kupatana. 

Ilionekana kuwa na hali hii ya kushangaza hai wakati huo. Wataalamu waliojulikana wa zamani wote walifagiliwa mbali. Wengi akaunti zao zilifutwa. Walibadilishwa na wataalam wapya ambao hatujui chochote kuhusu wao au ambao walikuwa wamehatarisha sifa mbaya, kama Anthony Fauci. 

Mfano ni Devi Sridhar, ambaye aliishauri serikali ya Scotland. Zaidi ya mtu mwingine yeyote, alipewa muda wa kushangaza wa muda wa maongezi kote Uingereza. Alikuwa mtetezi wa wazo la "Zero Covid" kupitia kufuli na, baadaye, chanjo. Sasa anakubali kwamba hili lilikuwa kosa, kwamba tunahitaji kuishi na virusi. Lakini kitabu chake cha kipindi hicho bado anakitangaza kwenye akaunti zake zote za mitandao ya kijamii. 

Je, walikuwa na rekodi zozote ambazo tunaweza kuangalia? Tunajuaje kuwa watu hawa ni wataalam wa kweli? Haya yalikuwa maswali ambayo hakuna mtu aliuliza. 

Je, ni kwa jinsi gani Sridhar alikuwa mtaalamu wa kwenda ilhali wataalam wengine walibanwa, kuzuiwa, kushutumiwa, kughairiwa na kufutwa? Labda kwa sababu alifanya kazi kwa Gates Foundation? Haiwezekani usiwe mwananadharia wa njama kwa kiasi fulani unapoangalia hali hii. 

Hakuna sababu ya kwenda hadi Oktoba na wataalam walioandika Azimio Kubwa la Barrington. Walikabiliwa na mashambulizi makali. Lakini kwa kweli majaribio ya kurekebisha akili ya umma na mhandisi makubaliano yalianza mara tu kufuli kulianza kutumika. 

Shirika lile lile ambalo liliingilia sana utunzaji wa taarifa lilikuwa pia shirika lililovunja nguvu kazi kati ya muhimu na zisizo muhimu, na baadaye kutupilia mbali hatari za kura za wasiohudhuria ingawa memo zao za ndani zilionyesha ufahamu mkubwa. Hiyo itakuwa Wakala wa Usalama wa Mtandao na Miundombinu au CISA. Chombo hiki kidogo kiliundwa mwaka wa 2018 na hakionekani kwa Waamerika wengi, kilitumia uwezo mkubwa juu ya kile tulichojua na kile tulichosikia. 

Wakati huo huo, tumekuwa tukisikia kuhusu wapinzani wengi ambao walikuwa wakijaribu kuzungumza mapema na hawakuweza kusikilizwa, ambao wengi wao sasa wanaandikia Brownstone. 

Fikiria jinsi 2008 ingekuwa tofauti na kiwango sawa cha udhibiti wa usemi. Masoko yasingesahihisha kuelekea ukweli haraka hivyo. Ni jambo moja kwa ukweli kutopendwa au kutokubalika; ni kitu kingine cha kukandamizwa kikamilifu. 

Ukiangalia nyuma, mtu hujiuliza ukweli ulikuwaje katika siku hizo za mapema baada ya kufungwa. Hakuna swali kwamba malezi ya wingi yalicheza jukumu kubwa. Hakuna swali kwamba watu walikubali na kutii zaidi ya walivyopaswa kuwa nayo. Lakini vipi kama serikali isingekuwa inashirikiana na teknolojia na vyombo vya habari na kuruhusu tu mtiririko huru wa habari? Je, kufuli kumeisha mapema kwa sababu watu wangeweza kusikia maoni tofauti?

Hatutawahi kujua. Hili linatumika kama tangazo dhidi ya lawama za jumla za ulimwengu kwa kushindwa kustahimili udhalimu. Labda watu wengi walisimama, kwa njia yoyote ndogo waliyoweza, lakini walikabiliana na mfumo ambao uliwazuia kusikilizwa. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone