Brownstone » Makala ya Taasisi ya Brownstone » Amnesty ya Covid: Je, Rehema Ndio Jibu?

Amnesty ya Covid: Je, Rehema Ndio Jibu?

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Rehema ni kiungo kinachokosekana katika jamii yetu ya kisasa.

Tunaporusha makombora ya kijamii yenye herufi 280, kujifunza lengo linalohitajika na hasira ili kupata athari ya hali ya juu, kusasisha na kupakia tena kwenye voli, nina wasiwasi kwamba tunaweza kuwa tunasahau kuhusu ulimwengu usio na migogoro ya kila mara ya kitamaduni na ujasiri wa kimaadili. inachukua kufanya amani.

COVID imenyonya. Ikiwa janga halikuwa mbaya vya kutosha, tulilazimika pia kuishi kupitia eneo la vita la mazungumzo ya janga kati ya watu wanaoogopa virusi, wahafidhina wakiogopa urasimu wa kimabavu wa Wanasayansi, wanasayansi huria wanaoogopa Trump, mabadiliko ya hali ya hewa, na kupata umiliki. , na aina zote za wahusika wengine waliodhulumiwa wanatamani sana kukiri uhalali wa hoja zao.

Sasa, kesi zinapungua na milipuko inayofuata husababisha kupungua kwa mahitaji ya matibabu na mzigo wa vifo (kama ilivyotabiriwa na utabiri wangu wa 2020 na kuthibitishwa na uchanganuzi wetu wa milipuko ya Delta na Omicron) Mavumbi yanapotulia na roho zetu zilizo ngumu katika vita zinavyolainika katikati ya uharibifu wa kijamii unaosababishwa na vita vyetu, inaeleweka kuwa na kiu ya kinywaji cha amani cha kimungu. Mimi pia, nina kiu ya amani. Ingawa ninashukuru kuona watu wanaomba msamaha kwa kufuli, wanaomba msamaha kwa kuwadhuru watoto, na kadhalika, bado kuna vumbi ambalo halijatulia tunapaswa kujadili kabla ya zeri ya huruma kuwekwa.

Kwa zoezi la kimaadili, zingatia Profesa Scott Galloway akitoa wito wa msamaha wa COVID na kuomba msamaha kwa utetezi wake wa kufungwa kwa shule kwa Bill Maher. Data sasa inaonyesha kuwa kufungwa kwa shule kulikuwa na madhara kwa watoto na kwa njia isiyo sawa. Tulifuata kufungwa kwa shule licha ya wengi wetu (mimi mwenyewe nilijumuisha) baada ya kuweka haya yote matokeo yanayotarajiwa, na bado wale tulioona ajali hii ya treni ikija hatuna fidia wala hatuoni neema kutoka kwa watetezi wa kufungwa kwa shule ambayo ingerahisisha huruma.

Sio tu kwamba kufungwa kwa shule kuliwadhuru watoto, lakini ukosefu mkubwa wa usawa katika vyombo vyetu vya habari, ushirika, kitaaluma, na mitandao ya kijamii iliruhusu madhara ya watu ambao walizungumza kupinga kufungwa kwa shule na sera zingine hatari za janga. Jennifer Sey alipoteza kazi yake katika Levi's kwa kupinga kufungwa kwa shule, niliacha nafasi yangu ya masomo kwa sababu sikutaka kutumia pesa za walipa kodi kuwa mfano wa karantini kwa watoto wa chuo kikuu, na wengine wengi walipata madhara makubwa ya kitaaluma kutokana na kushiriki katika mchakato wa sera ya afya ya umma kwa kutoa maoni yao ya dhati.

The Azimio Kubwa la Barrington waandishi walitengwa katika chuo hicho kwa kuwakumbusha tu madaktari wa ulimwengu kuhusu Kiapo chao cha Hippocratic na maadili rahisi ya matibabu ya kutomdhuru mgonjwa A ili kumsaidia mgonjwa B. Vinay Prasad ameghairiwa katika mikutano ya matibabu.

Wakati wale ambao walitarajia madhara kwa watoto walipata madhara ya kitaaluma, wale ambao walitumia mimbari yao ya uonevu kushinikiza kufungwa kwa shule walipata umaarufu. Andy Slavitt alikuwa kaka wa McKinsey asiyejulikana hadi janga hilo lilipotokea, McKinsey alishauriana na timu ya Cuomo wakati wa upasuaji wa NYC wa Machi 2020, na Slavitt alijikita kama kiongozi wa mawazo. Kiongozi huyu mwenye mawazo yasiyo na mawazo aliwaita watoto waenezaji wa magonjwa, na kama matokeo ya uoga wake usio na uvumilivu alipewa nafasi kwenye kikosi kazi cha COVID cha utawala wa Biden.

Wataalamu wengine wengi wa magonjwa ya mlipuko ambao walizingatia mitazamo yao ya kikabila kama "Sayansi" waliona ufuatiliaji wao wa Twitter ukilipuka, na walitumia mimbari hii mpya ya uonevu kuwazuia wanasayansi wachanga - ikiwa ni pamoja na - ambao walileta tofauti katika chumba kwa kuzungumza imani zetu huru.

Kwangu mimi binafsi, sababu iliyonifanya kupinga kufungwa kwa shule ni kwa sababu nilikulia katika bomba la shule hadi jela la shule za umma zisizo na ufadhili wa kutosha huko Albuquerque. Nilikuwa na marafiki ambao baba zao waliwapiga, ambao wazazi wao walikuwa walevi, rafiki mmoja ambaye wazazi wake walikata vichwa vya kuku mbele yetu sote huku tukicheka, ambao maisha yao ya nyumbani hayakuwa mazuri kwa kujifunza kwa mbali. Nilileta marafiki hawa pamoja nami moyoni mwangu kwa mijadala ya kitaaluma juu ya kufungwa kwa shule.

Pia nilikua na upotevu mkubwa wa kusikia na siku zote nimekuwa nikitegemea kusoma midomo ili kuishi (bila kusahau kufaulu na kupata PhD kutoka Princeton), kwa hivyo wakati fulani nilielezea hatari zinazoshindana za maagizo ya mask shuleni kwa kutetea. kwa wanafunzi wenye ugumu wa kusikia.

Pamoja na mazungumzo yao yote kuhusu utofauti, usawa, ushirikishwaji, na haki, wasomi wengi weupe, huria, na waliobahatika wana mengi ya kujifunza kuhusu uvumilivu. Jibu kwa utetezi wangu wa kibinafsi halikuwa uvumilivu, udadisi, uelewa, na huruma, lakini badala ya wito kutoka kwa watu ambao walikua katika shule za kibinafsi na kuzuia na uonevu kutoka kwa viongozi katika uwanja, ikiwa ni pamoja na watu kama Gregg Gonsalves huko Yale, Gavin Yamey katika Duke, Peter Hotez, Kristian Andersen, Angela Rasmussen, na wengine ambao wamejipatia umaarufu. kwa sababu ya uonevu wao, kwa sababu ya risasi zao kuwarushia watu wenye mitazamo tofauti.

Ninaposikia watu hawa wakitoa wito wa msamaha wa COVID, huku nikibaki nimezuiliwa na kuepukwa na watu wenye uwezo mkubwa katika taasisi zetu za kitaaluma, huku sifa yangu ikivutwa kwenye tope kwa uwongo na upotoshaji kuhusu ukweli wangu na tabia yangu, nisamehe lakini wakati mgumu kuwa na huruma. Ninapoona mtu kwenye MSNBC au Bill Maher akiomba msamaha licha ya kupata fursa ya kuwa kwenye vyombo vya habari vya kimataifa kwa sababu ya uhasama wao wa wakati wa vita na kutovumiliana, naona tatizo. Wakati wanatoa wito wa rehema ili kulinda mtaji wa kijamii wa watu ambao walikosea, ambao tabia zao zilileta madhara, hawajafanya chochote kuinua sauti - na watu - walikandamiza.

Ninaendelea kuzuiwa, nikionewa, na kuepukwa na wasomi ambao walitumia muda wao wa umiliki na uwezo wa kitaasisi kuwatenga maoni tofauti kwenye chumba. Jennifer Sey bado hana kazi na Levi's. Prasad inasalia kughairiwa na mikutano ya matibabu. Waandishi wa Azimio Kuu la Barrington husalia kutengwa na kutajwa vibaya na wale wanaoamua ufadhili wa sayansi, kamati za mikutano na vikwazo vingine vya fursa na mamlaka ya kitaaluma. Hii ni mifano michache tu na kuna isitoshe wengi wetu tulioteseka katika eneo hili la vita vya kijamii, tukipigania imani zetu za dhati katika kitendo cha kijasiri cha ushiriki wa afya ya umma.

Vumbi ambalo hutua mapema huchafua majeraha yetu yaliyo wazi. Watoto hubakia kudhurika, wale waliowadhuru hubakia kuwa viongozi wa fikra, na wale ambao walikuwa na ujasiri na ufahamu wa kutarajia madhara haya husalia kutengwa na kiputo cha habari kilichosababisha madhara haya hapo kwanza.

Kutoka moyoni mwangu, siwachukii watu waliotudhuru ili kututenga kwenye mchakato wa sera ya afya ya umma na kusababisha madhara zaidi kwa watoto kama marafiki niliokua nao. Ninaelewa kwamba waliogopa, kwamba walikua na hali tofauti sana, kwamba wao, kama mimi, ni bidhaa za hali, na kwamba walitokea tu kudhibiti mizinga na makombora ya chokaa wakati nilikuwa na kisu cha jeshi la Uswizi.

Ningefurahi sana kuangusha kisu changu ikiwa tu wangekubali udhibiti wa mizinga, waache kurusha risasi kutoka kwa nyadhifa zao, watusaidie kuponya waliojeruhiwa, na kutusaidia kuwatukuza mashujaa ambao walikuwa sahihi wakati wote.

Kwa nini wasitukabidhi kipaza sauti ili kujifunza zaidi kuhusu sisi kama wanadamu na jinsi tulivyoweza kutarajia madhara haya? Ikiwa wanahisi vibaya kwa kukosea, kwa nini wasishiriki mtaji wao wa kijamii na watu waliowatenga kwenye chumba?

Hadi tuwe na upatanisho wa maana, msamaha utaimarisha tu ushikiliaji wa walio madarakani juu ya taaluma, vyombo vya habari, na uwezo wa kusimulia, yote isipokuwa tu kuhakikisha tunarudia kushindwa kwa sera ya janga la afya ya umma. Kwa hivyo, kwa sisi ambao tulitarajia madhara kwa watoto, tunaweza kutarajia zaidi madhara ya kutoa rehema kwa wale ambao mikono yao inayotetemeka, isiyovumilia bado inashikilia mizinga.

Imechapishwa tena kutoka kwa mwandishi Kijani kidogo



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Alex Washburne

    Alex Washburne ni mwanabiolojia wa hisabati na mwanzilishi na mwanasayansi mkuu katika Selva Analytics. Anasoma ushindani katika utafiti wa kiikolojia, epidemiological, na mifumo ya kiuchumi, na utafiti juu ya janga la covid, athari za kiuchumi za sera ya janga, na mwitikio wa soko la hisa kwa habari za janga.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone