Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Miaka minne Baadaye: Kufungiwa "Vifo vya Kukata Tamaa"
Taasisi ya Brownstone - Miaka minne Baadaye: Kufungiwa "Vifo vya Kukata Tamaa"

Miaka minne Baadaye: Kufungiwa "Vifo vya Kukata Tamaa"

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Katika wiki ya pili ya Machi 2020, utawala wa Trump ulitangaza "siku 15 za kunyoosha mkondo" kwa kuzingatia dhana potofu kwamba kufunga uchumi kwa muda kunaweza kupunguza uandikishaji hospitalini na hivyo kupunguza idadi ya vifo vya Covid kwa muda wa kati na mrefu. Kama unavyojua, katika baadhi ya maeneo kufuli kwa shule na biashara kulidumu kwa hadi miezi 18 na kuharibu uchumi wa Marekani na mamia ya maelfu ya biashara ndogo ndogo katika mchakato huo.

Wakati huo, nilikuwa nikipambana na SB163 huko Colorado - mswada uliohitaji wazazi kufuatiliwa katika hifadhidata ya serikali na kupitia mpango wa elimu upya mtandaoni ikiwa walitaka watoto wao waende shule ya umma lakini wakakataa. Yoyote chanjo za utotoni. Lakini bunge lilizima ghafla bila tarehe ya kufunguliwa tena.

Kwa hivyo nilijitolea kufanya kazi kwenye Covid na kufuli kwa Covid. Nilikumbuka kwamba kuna fasihi pana juu ya "viashiria vya kijamii vya afya" na "vifo vya kukata tamaa" vinavyorejea miaka ya 1970. Wazo hilo ni moja kwa moja - ikiwa kiwango cha ukosefu wa ajira kitaongezeka, mambo mengi mabaya hutokea ikiwa ni pamoja na kuongezeka kwa mauaji, unyanyasaji wa nyumbani, unyanyasaji wa watoto, kufungwa, ugonjwa wa akili, kujiua, na vifo kutokana na sumu ya madawa ya kulevya na pombe.

Kwa hivyo nilizama ndani ya somo na kupata hati ya msingi. Harvey Brenner (wakati huo katika Chuo Kikuu cha Johns Hopkins) kwa niaba ya Kamati ya Pamoja ya Uchumi ya Bunge la Marekani katikati ya miaka ya 1970. kupatikana kwamba:

Ongezeko la 1% la kiwango cha ukosefu wa ajira kilichodumu kwa kipindi cha miaka sita kimehusishwa (katika miongo mitatu iliyopita) na ongezeko la jumla ya vifo 36,887, ikiwa ni pamoja na vifo 20,240 vya moyo na mishipa, kujiua 920, mauaji 648, vifo 495 kutokana na ugonjwa wa cirrhosis. ini, 4,227 waliolazwa katika hospitali ya magonjwa ya akili, na 3,340 waliolazwa katika magereza ya serikali.

Katika hali ya kushangaza ya hatima, Vifo vya Kukata Tamaa na Mustakabali wa Ubepari na Anne Case na Sir Angus Deaton ilichapishwa mnamo Machi 17, 2020 na ilitangazwa sana katika media kuu. Inasasisha kazi ya Brenner na kufanya kesi kuwa mizozo ya kiuchumi hutoa matokeo mabaya ya kiafya ikiwa ni pamoja na ulemavu na kifo.

Ilinigusa kwamba kufuli kwa Covid kulikuwa kukitoa mzozo wa kiuchumi ambao ungekuwa na matokeo mabaya ya kiafya, labda mbaya zaidi kuliko Covid yenyewe. Kwa hivyo niliamua kuiga athari za kiafya za kufuli kwa mara ya kwanza.

Idadi ya watu nchini Marekani ilikuwa ndogo katika miaka ya 1970 (wakati Brenner alipofanya utafiti wake) kwa hiyo nilisasisha takwimu zake ili kuendana na idadi ya watu wa sasa nchini Marekani na kukadiria idadi ya vifo ambavyo vingesababishwa na kasi ya ukosefu wa ajira kutokana na Vifungo vya Covid.

Makadirio yangu ya chini kabisa yalikuwa maisha ya ziada 294,170 yaliyopotea kutokana na vifo vya kukata tamaa na makadirio yangu ya juu yalikuwa maisha ya ziada 1,853,271 yaliyopotea kutokana na vifo vya kukata tamaa ikiwa ukosefu wa ajira ulioinuliwa uliendelea kwa miaka sita.

Ulinzi wa Afya ya Watoto ulichapisha nakala yangu mnamo Machi 23, 2020 yenye kichwa, "Je, 'Vifo vya Kukata Tamaa' Vitapita Vifo Kutoka kwa Virusi vya Corona?"

Ilipata maoni 40,000 haraka. Baadaye siku hiyo Rais Trump alichukua hoja hii wakati yeye alitabiri "kifo kikubwa" na "kujiua kwa maelfu" ikiwa nchi "haijafunguliwa kwa biashara" baada ya wiki chache.

Mizinga anuwai ya kufikiria pia iligundua nakala yangu na ikaunda mifano yao ya watu wangapi wangekufa kutokana na kufuli. Mnamo Mei 8, 2020 The Well Being Trust ilichapishwa Vifo Vinavyotarajiwa vya Kukata Tamaa kutoka kwa Covid-19. Utafiti wao ulipata tani ya vyombo vya habari na makadirio yao yalilingana na makadirio ya chini kutoka kwa mfano wangu (mfano wao ulikadiria ongezeko la chini la ukosefu wa ajira na uliangalia tu athari za mwaka mmoja wa ukosefu wa ajira ulioinuliwa).

Mnamo Mei 21, 2020 Taasisi ya Brookings ilichapisha "Kulinda uchumi wetu na afya zetu katika janga” ambayo ilihusisha eneo lilelile nililopanga miezi miwili iliyopita.

Pia mnamo Mei 21, 2020 nakala ya Katibu wa Afya na Huduma za Kibinadamu Alex Azar iliyoitwa "Tunapaswa kufungua tena - kwa afya zetu” ilichapishwa katika qthe Washington Post. Alisema kuwa "Mgogoro wa kiuchumi unaoletwa na virusi ni muuaji wa kimya" ambayo "inawezekana kusababisha makumi ya maelfu ya vifo vingi" kutokana na kujiua na overdose ya opioid. (Shukrani kwa Wapo kwa kunikumbusha makala hii.)

Ijapokuwa vipande hivi vyote vilichongwa kwa karibu na mtindo wangu uliochapishwa wa Covid-lockdown-deaths-of-des- tamaa, hakuna hata mmoja wao aliyekiri kazi yangu ya asili kwa sababu inaonekana watu wa kawaida wanaona mtu yeyote anayehoji chanjo kama. untermensch (kwa hivyo nadhani wanafikiri ni sawa kuiba mawazo yetu) na Ulinzi wa Afya ya Watoto ni shirika lisilo la faida ambalo halitatajwa. Au labda sote tulikuwa na wazo moja kuhusu wakati huo huo, ni nani anayejua?

Ongezeko hili la uchunguzi wa kufuli lilikuwa nyingi sana kwa tawala kushughulikia - mtu anawezaje kupendekeza kwamba kufuli kungegharimu maisha, tuna janga la kukimbia! Kwa hivyo mnamo Juni 1, 2020, Anne Case na Angus Deaton walitupilia mbali kazi yao wenyewe hadharani katika nakala iliyoitwa, "Hakuna ushahidi wowote kwamba 'vifo vya kukata tamaa' vinafuatilia viwango vya ukosefu wa ajira” iliyochapishwa katika Washington Post. Baadae Wapo alibadilisha kichwa katika toleo la mtandaoni kuilaumu Trump (na jina asili lilihamishwa hadi kwenye manukuu):

Kesi na Deaton ni mpango mkubwa sana. Case alishinda Tuzo la Kenneth Arrow katika uchumi wa afya mwaka wa 2003 na alikuwa nyota wa kitaaluma wa muziki wa rock huko Princeton katika maisha yake ya kifahari. Deaton alishinda Tuzo ya Nobel ya Uchumi mwaka wa 2015 na alikuwa knight na Malkia Elizabeth II mnamo 2016. Lakini walikuwa sehemu ya wasomi ambao walikuwa wakisukuma kufuli (licha ya ushahidi sifuri unaounga mkono mbinu hii) na sasa kazi yao ya asili juu ya vifo vya kukata tamaa ilikuwa shida kwa simulizi rasmi.

Kwa hivyo katika op-ed walibadilisha nadharia ambayo walikuwa wamechapisha tu katika kitabu chao kwa hoja kwamba 'ndio, vifo vya kukata tamaa hutokea katika jamii maskini za wazungu lakini hapana hazitatokea kwa sababu ya kufungwa kwa Covid kwa sababu, um, hii ni tofauti.'

Wao aliandika:

Kwa kifupi, tunaweza kumfukuza kwa usalama utabiri wa uhakika kwamba mdororo unaokuja utasababisha vifo vipya 75,000 au zaidi vya kukata tamaa…

[A] wimbi la vifo vya kukata tamaa haliwezekani sana. Kushuka kwa uchumi kunagharimu sana kwa sababu kunatatiza maisha ya watu, kuwanyima kazi na mapato, na kuzuia shughuli nyingi zinazofanya maisha kuwa ya manufaa. Tunahitaji kutafuta njia salama za kurudi kazini. Lakini hatupaswi kujitisha wenyewe na ndoto mbaya kuhusu makumi ya maelfu ya kujiua zaidi au overdose ya madawa ya kulevya.

Kusoma tena sasa kunanijaza hasira.

Hiyo ilikuwa miaka minne iliyopita. Sasa data iko ndani na nilikuwa sahihi na wachumi wawili wa juu wa afya huko Merika hawakukosea sana.

Makala wiki hii katika Mchumi inaonyesha kwamba vifo vya kukata tamaa kutokana na matumizi ya dawa za kulevya kupita kiasi, sumu ya kileo, na kujiua viliongezeka sana katika kipindi cha miaka minne iliyopita.

Mchumi makala inaonyesha kwamba vifo vya kukata tamaa sasa vinaathiri karibu kila kikundi cha watu (sio tu wazungu maskini waliosoma na Case na Deaton). Lakini haijataja Covid wala kufuli kwa Covid hiyo Mchumi ilishinda 2020. Kama nilivyoona awali, jedwali la "lainisha mkunjo" lililosababisha kufuli lilitoka Mchumi tarehe 29 Februari 2020. Badala ya kukiri kosa lao kuu, Mchumi ilipendekeza tu kwamba Case na Deaton wasasishe muundo wao ili kujumuisha watu wa rangi.

Mjanja mkubwa wa Ethical Sceptic amekuwa akifuatilia vifo vingi kutokana na kutofaulu kwa mwitikio wa Covid kwa miaka minne. Yake utafiti inaonyesha kuwa makosa katika mwitikio wa Covid (pamoja na vifo vya kukata tamaa) sio tu kuwaua Wamarekani zaidi kuliko Covid, pia waliwauwa Wamarekani zaidi kuliko vita vyote vya kigeni pamoja.

Watu wenye akili timamu wanaweza kutokubaliana kuhusu idadi ya vifo vya kukata tamaa kutokana na kufuli kwa Covid. Tunajua idadi ni kubwa kuliko sifuri na hivyo basi swali inakuwa kubwa zaidi kwa kiasi gani? Baadhi ya mambo ya kufikiria ni pamoja na:

  • Faida nyingi za ukosefu wa ajira wakati wa Covid na ufufuo mzuri wa uchumi baada ya kufuli kufutwa labda ulipunguza idadi ya vifo kwa kiasi fulani (mfano wa Brenner ambao nilitumia katika makadirio yangu ulitokana na kuongezeka kwa ukosefu wa ajira kwa jamii kwa kipindi cha miaka sita - kwa hivyo kushuka kwa uchumi kwa Covid lazima. kuwa na vifo vichache kama matokeo).
  • Lakini kutengwa sana kwa Covid ilikuwa mpya, opioids iliimarika wakati wa Covid (pamoja na upatikanaji mkubwa wa fentanyl), na mapato yanayoweza kutolewa kutoka kwa faida kubwa za ukosefu wa ajira yangeweza kuongeza ununuzi wa pombe na dawa za burudani ambazo zinaweza kupanua idadi ya vifo. Kumbuka kuwa maduka ya vileo yalichukuliwa kuwa "biashara muhimu" ambayo yaliwekwa wazi wakati wa kufuli huku makanisa ambayo mara nyingi hufanya mikutano ya Wasiojulikana wa Alcoholics yalifungwa.
  • Pia, itifaki za hospitali za mauaji, kuzuia upatikanaji wa dawa salama na zinazofaa ikiwa ni pamoja na hydroxychloroquine na ivermectin, kukosa miadi ya uchunguzi na matibabu ya magonjwa kama vile saratani, na kuanzishwa kwa chanjo hatari zaidi katika historia kuliongeza kwa kiasi kikubwa idadi ya vifo (hizo hazijaainishwa moja kwa moja kama vifo vya kukata tamaa lakini viliongeza vifo vya sababu zote hata hivyo).

Hayo ndiyo mazungumzo ambayo watu wenye akili timamu wanaweza/ wanapaswa kuwa nayo. Lakini sivyo ilivyotokea katika chemchemi ya 2020 (na sio mazungumzo ambayo watu wa kawaida wanaweza kuwa nayo hata sasa). Badala yake, tabaka tawala lilikuwa na mpango na masimulizi na walitumia maajabu katika uwanja wa uchumi wa afya, Anne Case na Angus Deaton, kusema 'hakuna cha kuona hapa, usiulize maswali yoyote, tunaweza kufunga uchumi. bila kupoteza maisha.'

Hoja yao ilikuwa ya kipuuzi. Hata hivyo, Case na Deaton walipata njia yao. Vifungo vilidumu kwa mwaka mmoja na nusu, sio siku 15 zilizoahidiwa hapo awali. Na mamia ya maelfu ya Wamarekani walikufa kutokana na Covid-lockdown-vifo-ya-kukata tamaa kama matokeo.

Kufikia sasa Case na Deaton hawajalipa gharama yoyote kwa hesabu yao mbaya ya kutetea kufuli kwa sayansi chafu. Mnamo 2021 Uchunguzi alitajwa kuwa Mshiriki Mashuhuri na Chama cha Kiuchumi cha Marekani (AEA) na kupewa tuzo na NIH kwa mchango wake katika sayansi ya tabia na kijamii. Utawala hulipa wenyewe. Kama mmoja wao angesema ukweli kuhusu mauaji ya kimbari wangefukuzwa kabisa kutoka kwa jamii yenye heshima.

Kwa hivyo tunaweza kujifunza nini kutokana na jambo hili la kihuni?

  • Lockdown inaua watu wengi.
  • Wasomi wengi hawajali ukweli. Wakati msukumo unakuja kusukuma kila mara watachukua hatua kwa njia zinazolingana na nafasi yao ya darasani hata kama hiyo inapingana na kazi yao yote.
  • Covid aliwakilisha aina ya kipekee ya hypnosis/psychosis ambapo ubepari walipoteza ufikiaji wa mantiki na sababu walipokuwa wakiharakisha kuua watu wengi iwezekanavyo kwa jina la afya ya umma (kama hamsters walio na mkazo wakila watoto wao).
  • Kuwa sahihi mapema hakuleti thawabu (angalau katika muda mfupi) na kwa kawaida husababisha madhara makubwa ya kibinafsi.

Nimechoka kutoa visingizio kwa watu ambao walifanya kila kitu kibaya wakati wa Covid. Haikuwa kosa, walikuwa washiriki tayari katika mpango huo. Anne Case na Angus Deaton ni jambo la aibu. Sijali ni kiasi gani cha kazi nzuri walifanya mapema katika kazi zao, wakati hatima ya jamii ilikuwa juu ya mstari wakawa waoga trolls. Kwa uchache, wanawiwa mimi na jamii yote kuomba msamaha mkubwa. Katika ulimwengu wa haki, deni ambalo wangelipa kwa jamii lingekuwa kubwa zaidi.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Toby Rogers

    Toby Rogers ana Ph.D. katika uchumi wa kisiasa kutoka Chuo Kikuu cha Sydney nchini Australia na Shahada ya Uzamili ya Sera ya Umma kutoka Chuo Kikuu cha California, Berkeley. Mtazamo wake wa utafiti ni juu ya ukamataji wa udhibiti na ufisadi katika tasnia ya dawa. Dkt. Rogers hufanya shirika la kisiasa la ngazi ya chini na vikundi vya uhuru wa matibabu nchini kote vinavyofanya kazi kukomesha janga la magonjwa sugu kwa watoto. Anaandika juu ya uchumi wa kisiasa wa afya ya umma kwenye Substack.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone