Brownstone » Jarida la Brownstone » Falsafa » Maana ya Sanaa ya Mtaa ya Covid

Maana ya Sanaa ya Mtaa ya Covid

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Kuna zaidi ya Amerika mbili. Haijalishi inahisije hivi sasa, zipo. Kuna zaidi ya "waliochanjwa" na "wasiochanjwa," zaidi ya tu watu weupe walio na msimamo mkali na wanaoamka, zaidi ya Republican na Democrats tu. 

Kadiri unavyoendelea kutoka kwa vituo vya kitamaduni ndivyo inavyokuwa wazi zaidi. Nchi nzima ina kivuli kilichojaa sana cha zambarau. Si kitu kama skizofrenic nyekundu, bluu binary kuwakilishwa katika vyombo vya habari kwa sababu inageuka - ajabu, improbably - kwamba aina hii ya mawazo Manichaean ni njia pretty mbaya kuelewa taifa la 330 watu milioni. 

Sio zamani sana, tamaduni ya wasomi ilisherehekea kutokuwa na shaka kwa Amerika. Kulikuwa na nafasi ya punk, kejeli, ukosefu wa heshima, slams za mashairi, ladha mbaya, ngono nzuri, na maadili ya wastani. Kulikuwa na nafasi kwa wahamiaji wenye matumaini, wajinga wasio na msamaha, na washindi wengi wa Tuzo ya Nobel kuliko nchi yoyote duniani.

Lakini kwa miaka miwili iliyopita tumekuwa chini ya kuzingirwa kutoka kwa wasafi wa kiteknolojia, wapuuzi ambao wanasisitiza juu ya maadili ya kila hamu ya kula, wenye bidii ambao hugeuza kila kutokubaliana kuwa mfululizo wa mapambano ya ulimwengu - sayansi dhidi ya ujinga, demokrasia dhidi ya ufashisti, ukweli dhidi ya uwongo, kila mtu dhidi ya uwongo. wanaume nyeupe-heteronormatic. Kwenye CNN, kwenye The New York Times, kwenye The Washington Post, na haswa kwenye Twitter, ni baadhi ya matoleo yafuatayo.

Amerika ni mlevi. Tuko umbali wa hesabu nane kutoka kwa mdororo wa kudumu. Wham-o moja-mbili ya Trump na Covid ilituacha tumekatwa vibaya, tukiwa na michubuko, na kuyumbayumba. 

Wataalamu waliosoma zaidi wanazungumza kustaafu mapema. Miaka 250 inatosha.

Ni wakati wa kuiita. Tumeoshwa, jaribio lililoshindikana.

Jim Crow ana alirudi. Wasiochanjwa wanaharibu mustakabali wetu usio na magonjwa, na ongezeko la joto duniani litayeyusha uso wako. 

Hakika, kulikuwa na mambo muhimu machache: WWII, MLK, labda Abraham Lincoln. Lakini zaidi ya hayo, wacha tuseme ulimwengu hautatukosa ...

Ikiwa uko kwenye lishe ya kawaida ya media, hii ndio menyu. Hivi ndivyo inavyonuka na kuonja kuishi hapa. Ni jambo la kusikitisha, la kusikitisha, la kukatisha tamaa. Kila kitu kimevunjika, kila mahali, na ni imekuwa daima.

Sasa, inakwenda bila kusema (ingawa nitafanya) kwamba ulimwengu mwingine mkubwa wa media sio bora. Fox na satelaiti zake ndogo, ngeni ni glum zaidi.

Uchaguzi ulikuwa dhahiri kuibiwa. Hillary Clinton (grrr!) atagombea Urais tena. Wakati huo huo CRT inawachanja watoto wako kwa nguvu, na serikali inataka kuhalalisha uavyaji mimba baada ya kuzaa.

Lakini hapa ni jambo. Wamarekani wengi hawaishi katika ulimwengu wowote. Wengi wetu si rahisi kuainishwa. Sisi sio wawili. Sisi ni ngumu. Ajabu. Imechanganywa. Mwenye mashaka zaidi na kuwaamini zaidi wale tunaowachagua kutuwakilisha.

Kwa wengi wetu, Obama alikuwa Rais, kisha Trump alikuwa Rais, na sasa Biden ni Rais. Na mgawo wa ubaguzi wa rangi haukubadilika. 

Covid hakuwepo, halafu Covid alikuwa hapa. Na baadaye maafisa wa afya ya umma ambao waliishi katika vijitabu mlivyovitupa baada ya kuokota kondomu za bure kwenye kliniki walibadilishwa kuwa mapapa wasiokosea wa yote yaliyo ya haki na takatifu.

Na wakati wa msukosuko huo wote wa kiishara, nchi iliendelea kutafuta mabilionea. Nchi iliendelea kula watu wa tabaka la kati. Nchi iliendelea kupuuza mfumo wake wa kikatili wa uhamiaji. Nchi iliendelea kupamba moto bei zetu za dawa za kichaa.

Kwa hivyo utawasamehe watu ambao hawataki kuchukua sehemu kidogo katika hali ya kushangaza, ya hali ya juu ya Covid inaonyesha utayarishaji wa media 24-7. Utaelewa wakati sanaa inayoonekana kwenye mitaa yao inachukua makali, bucktooths mdomo wa chini, na kutupa ndege.

Hiyo ndiyo imekuwa ikitokea DC hadi LA. Sanaa isiyo ya heshima, ya vijana, ya kuchekesha inayojitokeza haraka kuliko inavyoweza kubomolewa.

Mfululizo thabiti ulionekana hivi majuzi katika eneo la NoMa la DC. 

Mabango yanaonekana kama mchanganyiko wa wasanii Gustav Klutsis' Propaganda za mtindo wa Soviet na Grant Morrison Yasiyoonekana. Ya kwanza katika mfululizo ni ya kuchekesha zaidi, na pia ya kisasa zaidi.

"Tii" ndivyo Biden anavyoweza kuonekana ikiwa angejikwaa kutoka kwa moja ya nyumba zake za mamilioni ya dola saa 2 asubuhi kwa sababu uliiba mbilikimo zake zote za bustani. Mpangilio sahihi wa nembo ya Osha ni jambo la kutisha kwa sababu mamlaka ni suala la moja kwa moja la kisiasa, lakini sura yake na neno la Kicyrillic la "Tii" lililojaa chanjo huzuia mtu yeyote kuchukua hili kwa uzito.

"Watoto Wazuri Ni Watoto Wanaotii" inafuata. Ni mbaya kidogo, iliyoelekezwa zaidi. Huku macho yao ya kupendeza yakielekea juu, na vinyago vyao vya rangi nyekundu ambavyo havikuwa vya kosher tena, watoto wapo isiyozidi dhahiri sawa. Kuzingatia ni furaha, na chanjo ni furaha, na furaha ni nzuri. 

Ni hapa ambapo ladha ya kidini ya ukosoaji wa msanii inajitokeza wazi zaidi katika halo ya ujinga ya Biden ya sindano. Kama mabango yote, hata hivyo, ona jinsi usemi wake ulivyo na katuni. Inaashiria asili ya ulimi-na-shavu ya mfululizo.

Bango la tatu linachukua zamu mbaya zaidi, “Mandate! Tenga! Tiisha!” Huu ni mtindo ulio karibu zaidi na mhalifu mhalifu na mchafuko wa kitabu cha katuni—kitu nje ya “Kanisa la Nje” la Morrison, au labda Lusifa kutoka DC Comics. Bango hili linapiga kelele njama. Katiba iliyochakaa, nguzo zilizofunikwa, uzazi wa roho wa Fauci kwenye vivuli, yote ni sawa. 

Lakini basi inapita mbio njama kuelekea upuuzi. Mawingu ya uyoga, baroque, kiti cha enzi cha kishetani, Virusi vya Korona vya ukubwa mzuri. Hili bango linawabana watu wanaowabana watu wasioshika mstari. Unafikiri sisi ni wapenda njama? Sawa. Tutakuonyesha njama.

"Trust the Scientism" ni awamu ya nne na ya mwisho. Sayansi hubeba maana mbalimbali, na hakuna hata moja kati yao inayokubalika. Katika muktadha huu, ni mazoezi ya kubadilisha sayansi na matamshi ya kisayansi badala ya dini na matamshi ya kidini. Ndani ya mfumo huu wa kiitikadi, "Ni sayansi!" ni sawa na “Biblia inatuambia…”

Hii ni kawaida, na kwa kupendeza, inadhihirishwa na maneno "fuata sayansi," ambayo bango hili linaigiza. Hapa tuna Fauci amevaa kama kuhani, au labda Neo kutoka Matrix. Vyovyote vile, bomba lake kubwa la sindano linaonekana kama mhimili wa Sesame Street, na ishara ya nishati ya atomiki inaonekana zaidi kama kitu kutoka. Pinky na Ubongo kuliko tovuti ya majaribio ya nyuklia. 

Na tena kwa uso. Siwezi kuamua kama msanii anaenda Cecil Turtle ya umaarufu wa Looney Tunes, au Mr. Bean mwenye macho ya shanga. Chochote upendeleo wako, hakuna kitu cha kutisha kuhusu takwimu. Anakaribia utayarishaji wa YouTube wa bei ya chini wa 1984 kuliko ule wa Orwell asilia unaosumbua.

Lakini kama mabango mengine yote, picha hiyo ni ya kejeli. Tabaka nyingi za maana zinatupa maana nyuma kwako. Ufundi unaotamani sanaa hufanya hivi. Inadai zaidi ya kitu kimoja mara moja. Sio hii or hiyo. Ni hivi na hiyo. Swali ni wapi utasimama.

Tuna chaguo. Tulikuwa na uwezo wa kuzungumza juu ya masuala magumu ambayo yalikuwa na ufumbuzi zaidi ya moja. Lakini sasa wakereketwa na wanafunzi wa shule ya sekondari wenye macho ya ajabu wameunda ulimwengu ambamo kanuni hii muhimu ni ya uasi. 

Ni sawa. Inafaa kupigania—chaguo, namaanisha. Uhuru, "bubu-bure," chochote unachotaka kuiita. Uhuru unakulazimisha kushindana na vigezo zaidi ya viwili, ni maswali na hakuna majibu. 

Unafikiri unapaswa kuishi miaka mingapi hata hivyo? Ni nini kina uzito zaidi mwishoni mwa maisha yako, siku ulizohifadhi au siku ulizotumia? 

Kwa nini sio kila mtu huko Florida amekufa?

Je, ni watu wangapi wanahangaika kuingia katika nchi hii kwa ajili ya maisha bora na tufanye nini kuhusu hilo?

Je, unafikiri msururu wa ugavi uliovunjika ulionekana wa kuchekesha na mdogo kwa Jeff Bezos alipotazama nje ya dirisha lake la roketi?

Je, unafikiri labda, labda tu, ni kosa kurahisisha kila suala kuwa jozi ya kijinga ya shule ya kati?



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • C. Travis Webb

    C. Travis Webb, PhD, ni Mhariri Mshiriki wa zamani wa Jarida la Chuo cha Dini cha Marekani, na Mhariri wa Muda wa jukwaa la mapitio ya vitabu vya mtandaoni la Chuo cha Kidini cha Marekani, Dini ya Kusoma. Yeye ni mwanzilishi wa Wakfu wa CultureHum na mhariri wa The American Age, jaribio la moja kwa moja la msingi la kushawishi mazungumzo ya umma ya Marekani.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone