Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Lockdowns za Marekani Zilianza Miaka Miwili Iliyopita Leo

Lockdowns za Marekani Zilianza Miaka Miwili Iliyopita Leo

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Tarehe fulani zinapaswa kuishi katika sifa mbaya. Moja ni Machi 7, 2020. Hiyo ndiyo tarehe ambayo Meya wa Austin, Texas, Steve Adler, akifanya kazi peke yake angalau hadharani, alighairi mkutano wa ana kwa ana Kusini-Magharibi (huenda ukavutia watu kama robo milioni. ) ambayo ilipangwa kuanza jijini siku tano baadaye. 

Kulikuwa na kesi sifuri huko Austin wakati huo. Baadaye, yeye pamoja na mameya na magavana wengi, zilizowekwa maagizo ya kukaa nyumbani, kuweka amri za kutotoka nje, na hatimaye kufunga baa na mikahawa. 

Kughairiwa hakukuzuia virusi kuja Austin. Mnamo Novemba, wakati Adler alipokuwa akiwaamuru raia kukaa nyumbani na kukaa salama, na Austin wakati huo alikuwa amejaa kesi, yeye na marafiki zake 20 walipanda ndege ya kibinafsi hadi Cabo San Lucas huko Baja, California, na wakawa na wakati mtukufu. Yeye hata alifanya video wakati wa mapumziko ambayo kwa ujasiri aliamuru raia kufanya kile ambacho alikuwa hafanyi. 

The Austin-Amerika Statesman taarifa:

Mapema mwezi wa Novemba, maafisa wa afya walipoonya kuhusu mlipuko unaokaribia wa COVID-19, Meya wa Austin Steve Adler aliandaa harusi na karamu ya nje na wageni 20 kwa binti yake katika hoteli ya kisasa karibu na jiji.

Asubuhi iliyofuata, Adler na wahudhuriaji wengine saba wa arusi walipanda ndege ya kibinafsi kuelekea Cabo San Lucas, Mexico, ambako walipumzika kwa wiki moja katika sehemu ya familia.

Usiku mmoja katika safari, Adler alihutubia wakaazi wa Austin kwenye video ya Facebook: "Tunahitaji kukaa nyumbani ikiwa unaweza. Huu sio wakati wa kupumzika. Tutaangalia kwa karibu sana. ... Huenda tukalazimika kufunga mambo tusipokuwa waangalifu.”

Mara baada ya kujua, aliomba msamaha kwa uamuzi usiofaa. 

Kufikia sasa kama ninavyojua, hii ilikuwa tukio la kwanza la kufungwa kwa Amerika. Ndivyo ilianza kufanya maamuzi ya kiutendaji, kulazimishwa, kupindukia kupita kiasi isiyo ya kisayansi, unafiki, na umri wa misiba ambao tumeishi kwa miaka miwili. 

Siku hiyo, nilitarajia maandamano makubwa kutoka kwa makampuni yote ya teknolojia, wasanii, sekta ya ukarimu, na mashirika ya ndege. Nilifikiri kwamba kushoto, kulia, na katikati yote yangeungana na kukashifu uamuzi huu kama ukiukaji wa moja kwa moja wa uhuru wa Marekani na haki za kumiliki mali. Sisi sio China. Tuna Mswada wa Haki. Badala yake, kulikuwa kimya karibu. Sikuweza kuamini. 

Wakati huo, niliandika: “Kulingana na mfano wa Austin, Texas, meya yeyote wa jiji lolote la Amerika sasa hivi anaweza kutangaza hali ya hatari, kughairi matukio, kufunga maduka makubwa, na kufunga bustani. Ni nani wa kuwazuia kufunga maduka, mikahawa, shule na makanisa, na kuweka karantini vitongoji vyote?"

Hapa chini ninachapisha tena safu niliyoandika mnamo Machi 8, 2020. Mwitikio kwa safu yangu ulikuwa mafuriko ya hasira ambayo ningeweza kufikiria mkutano huu ukiendelea katikati ya janga hatari. Tunajua sasa kwamba 1) idadi ya watu wa hatari haikuathiri yule ambaye angekuwa mhudhuriaji wa kawaida wa hafla hiyo, 2) uwepo wa safari za kimataifa haukuleta tofauti yoyote kwa vile virusi vilikuwa hapa, na 3) kughairiwa huko kulicheleweshwa tu. wakati ambapo uhasama ungefika kwa sababu ya kufichuliwa na kupona. Ninashikilia hadi leo kwamba mkutano ulipaswa kuendelea. 

Mwaka uliofuata, mkutano ulifanyika mtandaoni kabisa, ambayo ni kusema kwamba haukufanyika hata kidogo. 

Hii ni yangu awali safu kama ilivyoandikwa:

Hebu fikiria ikiwa wewe ndiye mratibu wa tukio kuu la sanaa na teknolojia ambalo linavutia wahudhuriaji wa robo milioni. Wiki moja kutoka kwa mkutano, meya anaghairi tukio lako. Tukio lako halijatajwa mahususi, kwa vile tu matukio yote yanayohusisha zaidi ya watu 2,500 yamepigwa marufuku rasmi. Anafanya hivi kwa kutumia nguvu za dharura, zilizohalalishwa kwa jina la kuwa na virusi. 

Na ndivyo hivyo. Hiki ndicho kilichotokea Kusini na Kusini-Magharibi, moja ya matukio muhimu zaidi ulimwenguni huko Austin, Texas, ambayo hadi sasa haijaripoti kesi hata moja ya COVID-19. Kulingana na nambari za mwaka jana, Ni mwisho wa: 

  • Wahudhuriaji 73,716 wa kongamano na wahudhuriaji wa tamasha 232,258; wasemaji 4,700 
  • Washiriki 4,331 wa vyombo vya habari/waandishi wa habari
  • Vikao vya 2,124
  • Wahudhuriaji 70,00 wa maonyesho ya biashara wanaochukua futi za mraba 181,400 za nafasi ya maonyesho.
  • 351 vyama na matukio rasmi 
  • 612 vitendo vya kimataifa 
  • Vitendo 1,964 vya utendaji

Wafanyabiashara wa ndani wamechanganyikiwa. Uhifadhi wote wa hoteli na ndege umepotea. Mikataba isitoshe imebatilishwa na fiat ya mtendaji. Ni janga la kifedha kwa jiji (mwaka jana ilileta dola nusu bilioni kwa wafanyabiashara wa ndani) na kwa mamilioni ya watu walioathiriwa na uamuzi huo wa ghafla. 

Draconian, kusema mdogo. 

Kufanya mambo kuwa mabaya zaidi, ripoti mbaya na ya uongo kabisa iliyochapishwa na Variety alisema kuwa tamasha hilo lilikuwa na uchungu kwa jiji kutoa wito ili tamasha liweze kukusanya pesa za bima. Hii inageuka kuwa makosa kabisa: Kusini na Kusini Magharibi haikuwa na bima dhidi ya magonjwa ya kuambukiza. Ilikuwa ni smear na majibu kwa frenzy molekuli. Baada ya yote, ombi kwenye Change.org lililotiwa saini na watu 55,000 lilikuwa limedai kughairiwa. 

Jiji lilikubali umati. Kongamano kubwa na tukufu liliharibiwa - la kwanza kati ya mengi msimu huu. 

Italia sasa ina watu milioni 16 chini ya karantini, ambayo ni kusema kwamba wao ni wafungwa. 

Mtu yeyote anayeishi Lombardy na majimbo mengine 14 ya kati na kaskazini atahitaji ruhusa maalum kusafiri. Milan na Venice zote zimeathirika. Waziri Mkuu Giuseppe Conte pia alitangaza kufungwa kwa shule, ukumbi wa michezo, makumbusho, vilabu vya usiku na kumbi zingine kote nchini. Hatua, kali zaidi zilizochukuliwa nje ya Uchina, zitadumu hadi Aprili 3.

Wamarekani wametengwa kwa meli za kusafiri na kisha kulazimishwa kulipa kwa ajili ya kulazwa hospitalini hapo baadaye. Serikali inayokuweka karantini haina nia sifuri ya kulipa gharama zinazohusiana na utunzaji wako, bila kusema chochote kuhusu gharama za fursa za kukosa kazi. 

Vyombo vya habari havisaidii. The New York Times ameshangilia yote, akitetea kwa ukali kwamba serikali kwenda Medieval kwenye hii. 

Katika miezi sita, ikiwa tuko katika mdororo wa kiuchumi, ukosefu wa ajira umeongezeka, masoko ya fedha yameharibika, na watu wamefungiwa majumbani mwao, tutashangaa ni kwa nini serikali za ajabu zilichagua "kuzuia" magonjwa badala ya kupunguza magonjwa. Kisha wananadharia wa njama wanafanya kazi.

Mkakati wa kuzuia haukuwahi kujadiliwa au kujadiliwa. Kwa mara ya kwanza katika historia ya kisasa, serikali za ulimwengu zimejitwika jukumu la kudhibiti mtiririko wa idadi ya watu kwa matumaini ya kukomesha kuenea kwa ugonjwa huu - bila kujali gharama na ushahidi mdogo kwamba mkakati huu utafanya kazi. 

Zaidi na zaidi, jibu la kuzuia linaonekana kama hofu ya kimataifa. Nini cha kufurahisha, Saikolojia Leo pointi nje, ni kwamba daktari wako hana hofu:

COVID-19 ni virusi mpya katika kundi linalojulikana la virusi. Virusi vya corona ni virusi vya baridi. Nimewatibu wagonjwa wengi walio na virusi vya corona kwa miaka mingi. Kwa kweli, tumeweza kuwajaribu kwenye paneli zetu za upumuaji kwa ukamilifu wangu kazi.

Tunajua jinsi virusi vya baridi hufanya kazi: Husababisha pua, kupiga chafya, kikohozi, na homa, na hutufanya tuhisi uchovu na kuumwa. Kwa karibu sisi sote, wanaendesha mwendo wao bila dawa. Na kwa walio hatarini, wanaweza kusababisha ugonjwa mbaya zaidi kama vile pumu au nimonia.

Ndiyo, virusi hivi ni tofauti na mbaya zaidi kuliko virusi vingine vya corona, lakini bado vinaonekana kufahamika sana. Tunajua zaidi juu yake kuliko tusivyojua.

Madaktari wanajua nini cha kufanya na virusi vya kupumua. Kama daktari wa watoto, mimi hutunza wagonjwa walio na mamia ya virusi tofauti ambazo zinafanya kazi sawa na hii. Tunawatunza watoto nyumbani na kuwaona ikiwa homa ni ya muda mrefu, ikiwa wamepungukiwa na maji, au ikiwa wanapata shida ya kupumua. Kisha tunatibu matatizo hayo na kumsaidia mtoto mpaka awe bora.

Wakati huo huo, Jarida la New England la Tiba taarifa kama ifuatavyo:

Kwa msingi wa ufafanuzi wa kesi inayohitaji utambuzi wa nimonia, kiwango cha vifo vya kesi inayoripotiwa sasa ni takriban 2%. Katika makala nyingine katika Jarida, Guan et al. kuripoti vifo vya 1.4% kati ya wagonjwa 1,099 walio na Covid-19 iliyothibitishwa na maabara; wagonjwa hawa walikuwa na wigo mpana wa ukali wa ugonjwa. Iwapo mtu atachukulia kuwa idadi ya visa visivyo na dalili au dalili kidogo ni mara kadhaa zaidi ya idadi ya visa vilivyoripotiwa, kiwango cha vifo kinaweza kuwa chini ya 1%. Hii inaonyesha kuwa matokeo ya jumla ya kiafya ya Covid-19 yanaweza kuwa sawa na yale ya mafua kali ya msimu (ambayo yana kiwango cha vifo vya takriban 0.1%) au mafua ya janga (sawa na yale ya 1957 na 1968) badala ya ugonjwa unaofanana na SARS au MERS, ambao umekuwa na viwango vya vifo vya kesi za 9 hadi 10% na 36%, mtawalia.

Sehemu ya Slate juu ya mada hii inatoa mtazamo zaidi:

Haya yote yanaonyesha kuwa COVID-19 ni ugonjwa mbaya kwa vijana wengi, na unaoweza kuwa mbaya kwa wazee na wagonjwa sugu, ingawa sio hatari kama ilivyoripotiwa. Kwa kuzingatia kiwango cha chini cha vifo kati ya wagonjwa wachanga walio na ugonjwa wa coronavirus-sifuri kwa watoto 10 au chini kati ya mamia ya kesi nchini Uchina, na asilimia 0.2-0.4 kwa watu wazima wengi wasio na afya wenye afya (na hii bado ni kabla ya kuhesabu kile kinachowezekana kuwa idadi kubwa. ya matukio yasiyotambulika ya dalili)—tunahitaji kugeuza mwelekeo wetu mbali na kuwa na wasiwasi kuhusu kuzuia kuenea kwa utaratibu miongoni mwa watu wenye afya—jambo ambalo huenda haliwezi kuepukika, au nje ya udhibiti wetu—na kujitolea zaidi ikiwa si rasilimali zetu zote kulinda wale walio hatarini kikweli. ya kupata ugonjwa mbaya na hata kifo: kila mtu zaidi ya 70, na watu ambao tayari wako katika hatari kubwa ya aina hii ya virusi.

Tazama, ni wazi siko katika nafasi ya kutoa maoni juu ya mambo ya matibabu ya hii; Naahirisha kwa wataalam. Lakini wala wataalamu wa matibabu hawana uwezo wa kutoa maoni yao kuhusu mwitikio wa kisiasa kwa hili; wengi wao wamekataa kufanya hivyo. 

Wakati huo huo, serikali zinafanya maamuzi kwa hiari ambayo yanaathiri pakubwa hadhi ya uhuru wa binadamu. Maamuzi yao yataathiri maisha yetu kwa njia kubwa. Na hadi sasa hakuna mjadala wa kweli juu ya hili. Imechukuliwa tu kuwa kuzuia kuenea badala ya utunzaji wa wagonjwa ndio njia pekee ya kusonga mbele. 

Zaidi ya hayo, tuna serikali zilizo tayari sana kupeleka uwezo wao wa kushangaza ili kudhibiti idadi ya watu katika kukabiliana moja kwa moja na shinikizo kubwa la umma kulingana na hofu ambayo hadi sasa haijathibitishwa na ushahidi wowote unaopatikana. 

Kulingana na mfano wa Austin, Texas, meya yeyote wa mji wowote nchini Marekani sasa hivi anaweza kutangaza hali ya hatari, kughairi matukio, kufunga maduka makubwa na kufunga bustani. Ni nani wa kuwazuia kufunga maduka, mikahawa, shule, na makanisa, na kuweka karantini vitongoji vyote? 

Kwa sababu hii, tuna kila sababu ya kuwa na wasiwasi. 

Je, tuko tayari kuufunga ulimwengu, kuharibu soko la fedha, kuharibu kazi nyingi, na kuharibu maisha kama tunavyojua, yote ili kuzuia hatima isiyojulikana, kama vile wataalamu wa matibabu wanajua njia sahihi ya kukabiliana na ugonjwa wa kupumua kwa ujumla kutoka mtazamo wa kimatibabu? Angalau inafaa kujadiliwa.



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone