Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Sahau Kuhusu Covid, Wanasema
Sahau Kuhusu Covid, Wanasema

Sahau Kuhusu Covid, Wanasema

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Mapema mwaka huu, maneno yalikuwa yakivuma kwa sababu Bari Weiss aliitumia kwenye kipindi cha mazungumzo: "Nimemalizana na Covid." Watu wengi walishangilia kwa sababu tu somo hilo limekuwa chanzo cha uonevu mkubwa kwa mabilioni ya watu kwa miaka miwili. 

Kuna njia mbili za kuwa juu ya Covid. 

Njia moja ni kufanya kile memo kutoka kwa washauri ya Kamati ya Kitaifa ya Kidemokrasia ilipendekeza: tangaza vita ilishinda na uendelee. Kwa sababu za kisiasa. 

Vifo vinavyohusishwa na Covid kitaifa ni vingi sasa kuliko ilivyokuwa katika msimu wa joto wa 2020 wakati nchi nzima ilikuwa imefungwa. Pia wako juu sasa kuliko wakati wa uchaguzi wa Novemba mwaka huo huo. Lakini leo tunapaswa tu kutibu kwa jinsi ilivyo: virusi vya msimu na athari tofauti kwa wazee na dhaifu. 

Rationality imerudi! Kwa maana hiyo, ni vizuri kusahau kuhusu Covid ikiwa inamaanisha kuishi maisha ya kawaida na kuishi kwa uwazi juu ya kile kinachofanya na kisichofanya kazi kupunguza virusi. Wanademokrasia waliamua kuwa njia za vizuizi vingi zilikuwa zikihatarisha bahati ya kisiasa. Kwa hivyo, mstari na pointi za kuzungumza zinahitajika kubadilika. 

Njia nyingine ya kuondokana na Covid ni kusahau kabisa miaka miwili iliyopita, haswa kushindwa kwa kushangaza kwa udhibiti wa janga la lazima. Sahau kuhusu kufungwa kwa shule kulikogharimu kizazi cha miaka miwili ya kujifunza. Sahau kwamba hospitali zilifungwa kwa watu wengi bila ugonjwa unaohusiana na Covid. Sahau kuhusu vifo vinavyoweza kuzuilika katika nyumba za wauguzi. Kusahau kwamba daktari wa meno alikuwa amefutwa kivitendo kwa miezi michache, au kwamba mtu hakuweza hata kukata nywele. 

Sahau maagizo ya kukaa nyumbani, kufungwa kwa kanisa na biashara, kufungwa kwa uwanja wa michezo na ukumbi wa michezo, kufilisika, vizuizi vya kusafiri, kurusha risasi, ushauri wa kijinga kwa kila mtu kujificha na kujitenga kimwili, rekodi ya vifo vinavyohusiana na dawa za kulevya, huzuni kubwa, ubaguzi, ukatili wa biashara ndogo ndogo, watu walioacha kazi kwa nguvu kazi, kusimamishwa kwa lazima kwa sanaa na utamaduni, na mipaka ya uwezo wa kumbi ambazo zililazimisha harusi na mazishi kuwa Zoom. 

Sahau kuhusu kuangalia kwa karibu mifano ya hisabati ghushi, majaribio ya chanjo, mazingira ya Uidhinishaji wa Matumizi ya Dharura, athari mbaya, usahihi wa mtihani wa PCR, na uainishaji mbaya wa vifo, mabilioni na matrilioni ya fedha zisizoelekezwa, mgawanyiko wa yote. wafanyakazi kati ya muhimu na yasiyo ya lazima, na mamilioni ambao walilazimishwa kupata jabs ambao hawakutaka. 

Sahau juu ya uwezekano wa kuvuja kwa maabara, jukumu la Uchina, utumiaji mbaya wa viingilizi, kupuuzwa kwa matibabu, kupiga marufuku karibu kwa mazungumzo yote ya kinga ya asili, uangalizi wa chanjo, likizo za kidini zilizopotea, vifo vya upweke. kwa sababu ya kuzuiliwa kwa wapendwa kutoka hospitalini, udhibiti wa sayansi, data iliyodanganywa na iliyofichwa ya CDC, malipo kwa vyombo vya habari kuu, uhusiano wa kidunia kati ya serikali na Big Tech, unyanyasaji wa upinzani, na matumizi mabaya ya mamlaka ya dharura. 

Sahau jinsi urasimu wa afya unaoongozwa na wateule wa kisiasa ulichukua jukumu la kudhibiti karibu maisha yote, huku wakituma ujumbe kwa nchi kuwa uhuru haujalishi tena! 

Ni nani hasa anafaidika na njia hii ya kuwa "juu ya Covid?" Hegemoni isiyotubu ambayo ilitupa janga hili kwa kuanzia. Wanataka kuwa katika uwazi. Hawatamani tu kuachiliwa; hawataki kuhukumiwa hata kidogo. Wanataka kutowajibika. Njia bora zaidi kuelekea mwisho huo ni kukuza amnesia ya umma. 

Simaanishi tu Wanademokrasia. Maafa haya yote yalianza chini ya rais wa Republican ambaye bado ana hadhi ya shujaa wa watu. Pamoja na magavana wote wa Republican isipokuwa mmoja (Kristi Noem wa Dakota Kusini) walinunua katika kufuli za awali. Hawataki kulizungumzia pia. 

Kuna mashine kubwa iliyopo ambayo inataka kila mtu aisahau. Hata usisamehe, sahau tu. Usifikirie juu ya jambo la zamani. Fikiria juu ya jambo jipya badala yake. Usijifunze masomo. Usibadilishe mfumo. Usiondoe urasimu au kuchunguza kwa nini mfumo wa mahakama ulitufelisha vibaya hadi ukachelewa. Usitafute habari zaidi. Usitafute mageuzi. Usiondoe mamlaka kutoka kwa CDC na NIH, sembuse Usalama wa Nchi. 

Wakati huo huo, tunaishi katikati ya shida bila mfano. Inaathiri afya, uchumi, sheria, utamaduni, elimu, na sayansi. Hakuna kilichoachwa bila kuguswa. Mwisho wa safari uliongeza kila mvutano wa kimataifa uliokuwepo. Matumizi ya serikali pori na uhifadhi wa fedha wa deni la puto, pamoja na kukatika kwa ugavi, vyote vinawajibika moja kwa moja kwa viwango vya rekodi vya mfumuko wa bei. Ni rahisi sana kumlaumu Putin kuliko kuangalia sera zilizofeli za Marekani na serikali nyingine nyingi duniani. 

Kuna maswali mengi sana yaliyobaki. Makadirio yangu mwenyewe ni kwamba tunajua karibu 5% ya kile tunachohitaji kujua ili kuelewa janga hili zima. Fauci, Collins, Farrar, Birx na genge zima walikuwa wakifanya nini mnamo Februari 2020 wakati hawakuwa wakitafuta matibabu ya mapema? 

Kwa nini wataalam wengi wa magonjwa ya magonjwa walibadilisha kabisa yao maoni yaliyotajwa kwenye kufuli? Waligeuka kutoka kwa kuwa na shaka kwa kiasi kikubwa juu ya hatua za kulazimisha mnamo Machi 2, 2020, hadi kukumbatia kikamilifu hatua mbaya zaidi wiki chache baadaye. Kwa kuongezea, ni wazi kulikuwa na njama kutoka juu ili kuwachafua wanasayansi wanaopinga ambao baadaye walisema kwamba kufuli kulikuwa na kusababisha madhara zaidi kuliko mema. Watu nyuma ya Azimio Kubwa la Barrington yalilengwa na serikali na vyombo vya habari kwa uharibifu wa kitaaluma. 

Ni lini kampuni za chanjo ziliingizwa kwenye mchanganyiko na chini ya masharti gani? Tunahitaji kujua ni lini na kwa nini kuhojiwa na kukataliwa kwa kinga ya asili. Ni nani aliyehusika katika jaribio hili baya na lisilo sahihi kabisa la kuwanyanyapaa wale waliokataa chanjo? Majaribio ya matibabu ya kawaida ambayo NIH inapaswa kufadhili yalikuwa wapi? 

Kwa nini kwa ujumla shirika zima lilichagua hofu, kufuli, na kuamuru juu ya utulivu na mazoea ya kitamaduni ya afya ya umma? 

Nina maswali yangu mwenyewe. Ni hali gani na ujumbe ulioongoza New York Times kutumia podikasti na kurasa zilizochapishwa (Februari 27 na 28, 2020) kueneza hofu kabisa? Taasisi hii haijawahi kufanya hivi hapo awali katika janga lolote la hapo awali. Kwa nini ilichagua njia hii hata wiki kadhaa kabla ya Fauci na Birx kuanza kumshawishi Trump kuvuta kichochezi? 

Ili kuweka hatua nzuri juu yake: ni pesa ngapi zilihusika? 

Tunachohitaji ni ratiba kamili na kila undani kwa miaka miwili. Tunahitaji fidia kwa waathirika. Tunahitaji kuondoa mamlaka kutoka kwa mamia na maelfu ya wanasiasa wakuu, wanasayansi, maafisa wa afya ya umma na watendaji wa vyombo vya habari. 

Kilichobadilisha hofu ya janga kuwa utulivu mpya ni nguvu ya maoni ya umma. Mungu awabariki waandamanaji, wapiga kura na madereva wa lori. Hilo ni uboreshaji mkubwa lakini kuna njia ndefu ya kufanya ili kufufua upendo wa uhuru ambao unaweza kutulinda wakati ujao. Sio juu ya kushoto na kulia. Tunahitaji uelewa mpya wa afya ya umma, uhuru wa mwili na uhuru muhimu. 

Baadhi ya watu wanataka amnesia ya kimataifa na vinginevyo hakuna mabadiliko katika utawala, hakuna ufuatiliaji, hakuna uchunguzi, hakuna dots kuunganisha, hakuna haki, hakuna majibu ya maswali moto. 

Na zingatia hili. Ikiwa tuko juu ya Covid, kwa nini watu bado wanafukuzwa kazi kwa kukosa chanjo, pamoja na watu walio na kinga bora ya asili? Kwa nini waliofukuzwa hawajaajiriwa tena? Kwa nini vinyago kwenye ndege, treni na mabasi? Kwa nini sheria za karantini ziendelee? Kwa nini vikwazo vya usafiri wa kimataifa? Kwa nini watoto bado wanalazimishwa kufunika nyuso zao? Kwa nini kila mtu anayetaka kuona mchezo wa Broadway lazima alazimishwe kuficha tabasamu zao? 

Mabaki ya vizuizi, mamlaka, na kuwekewa vipo ili kutumika kama ukumbusho wa mtazamo wa tabaka tawala kuelekea uchaguzi wao wa sera. Hakuna majuto. Wamefanya kila kitu sawa. Na bado wana kidole gumba kwako. 

Hilo halivumiliki. Kwa vyovyote vile, sahau kuhusu Covid na uishi maisha kama kawaida iwezekanavyo bila ya wale ambao wanaishi kukuza hofu. Lakini, usisahau kamwe vikwazo vya Covid vilivyosababisha uharibifu kama huo. Hatuwezi kumwacha mtu yeyote asijivunie, sembuse kujifanya kuwa maafa ya sera ambayo yaliunda mabilioni ya misiba ya kibinafsi hayajawahi kutokea. 

Ulimwengu tunaoishi leo - wenye afya mbaya zaidi, migawanyiko ya kiuchumi, watoto na vijana waliokata tamaa na wasio na elimu, ubaguzi na udhibiti, kuenea kwa sheria zisizo na shaka zinazotengenezwa na serikali isiyo ya kidemokrasia, kukosekana kwa utulivu na hofu inayotokana na kutokuwa na imani tena na mfumo - ni mbali sana na ile iliyokuwepo miaka michache iliyopita. Tunahitaji kujua kwa nini, jinsi gani, na nani. Kuna mamilioni ya maswali ambayo hulia kwa majibu. Lazima tuwe nao. Na tunahitaji kufanya kazi ili kupata nafuu, kujenga upya, na kuhakikisha kwamba haitatokea tena. 



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Jeffrey A. Tucker

    Jeffrey Tucker ni Mwanzilishi, Mwandishi, na Rais katika Taasisi ya Brownstone. Yeye pia ni Mwandishi Mwandamizi wa Uchumi wa Epoch Times, mwandishi wa vitabu 10, vikiwemo Maisha Baada ya Kufungiwa, na maelfu mengi ya makala katika magazeti ya kitaaluma na maarufu. Anazungumza sana juu ya mada za uchumi, teknolojia, falsafa ya kijamii, na utamaduni.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone