Msaada wa Taasisi ya Brownstone

Jiunge na Upinzani

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Je, serikali zinapaswa kujua mipaka yoyote ya mamlaka yao? Zaidi ya miaka 800 iliyopita, baada ya Mfalme John kulazimishwa kutia sahihi Magna Carta, jibu likawa ndiyo. Serikali haikuweza kuwadhulumu watu kisheria bila kuadhibiwa. 

Usadikisho huo uliongoza kwenye ushindi wa uhuru wa kibinadamu ambao ulibadili maisha hatua kwa hatua duniani, kutoka maisha yaliyokuwa mabaya, ya kinyama, na mafupi hadi maisha mazuri yenye kusitawi na kuishi maisha marefu. Kulikuwa na makubaliano mapya-na yalifanya kazi. 

Maendeleo hayo yalikoma na ghafla mnamo Machi 2020. Kipindi cha changamoto na mabadiliko kilizaliwa. Makanisa na shule zilifungwa. Biashara ndogo ndogo, pia. Uhuru wa kusafiri ulikomeshwa. Udhibiti ukawa jambo la kawaida. Tulitawaliwa na warasmi wanaoungwa mkono na sayansi ghushi, habari za uwongo na upelelezi wa wababe wa kidijitali. Mipango yao ilikuwa ya kutamani, na ilijumuisha pasipoti za chanjo, sarafu ya kidijitali ya benki kuu, miji ya dakika 15, na maisha ya barakoa, mamlaka, na vizuizi. 

Hawakupata ajenda yao kamili, lakini hiyo ilikuwa hasa kwa sababu chanjo ya pathojeni, ambayo waliiogopesha dunia, haikufanya kazi. Hilo lilikuwa ni kushindwa kubwa, na kurudi nyuma. 

Lakini usikose: kumekuwa hakuna kuacha juu ya ajenda kubwa. Kilichotokea Machi 2020 kilikuwa mapinduzi ya hali ya juu dhidi ya haki na uhuru. Haijaondoka. Ndio maana hakujawa na msamaha kwa majibu ya janga hilo. Watu wengi sana walitajirika, na walipata zaidi ya walichotaka kama mwanzo wa Uwekaji Upya Mkuu. 

Kutakuwa na migogoro mingi zaidi: magonjwa ya ajabu zaidi, mifumo ya hali ya hewa isiyo ya kawaida, sababu zaidi na zisizotarajiwa za kuwatia hofu watu katika jamii nzima kwa ajili ya majibu mengine ya "serikali yote". Vyombo vya habari vya kawaida vitaanguka kwenye mstari kama mara ya mwisho. Sawa na mitandao yote mikuu ya kijamii na sauti kuu za mashirika, zote zikiungwa mkono na urasimu wa serikali kuu, ambazo baadhi yake hazikuwepo muongo mmoja uliopita.

Kwa idadi ya watu wenye afya duni, wenye elimu duni, na waliochanganyikiwa zaidi kuliko katika karne nyingi, wanaweza kujiepusha nayo. 

Taasisi ya Brownstone ilianzishwa mnamo 2021 kama mashine ya majibu, iliyokita mizizi katika ukweli, mantiki, uwazi wa uchambuzi, na azimio la kupinga na kujenga upya. Tunafanya hivi kupitia utafiti na maoni yasiyokoma (zaidi ya makala 2000, vitabu 7, na machapisho mapya katika lugha nyingi). Uandishi wa habari hapa unajaza jukumu muhimu ambalo vyombo vya habari vya kawaida vinapuuza. 

Hii inalinganishwa na mpango wa Wenzake ambao hutoa usaidizi wa kijamii na kifedha kwa sauti za kiakili za kulazimisha na zinazofaa zaidi za upinzani ambazo zimetengwa, zimedhibitiwa, na kughairiwa. 

Kwa nini ilihitajika kuanzisha taasisi mpya? Unajua jibu: uanzishwaji wa zamani wa kiakili ulishuka. Hawakuwa tayari kabisa kwa kile kilichotokea. Hawakuwa na majibu ya kweli. Hii ni pamoja na ulimwengu wa kitaaluma, bila shaka, lakini pia ulimwengu wa zamani wa "tank ya kufikiria" ambayo ilienda pamoja au kukaa kimya katika shida nzima. Tahadhari na taaluma ilitawala juu ya imani na ujasiri. Ustaarabu wenyewe ulifunuliwa mbele ya macho yetu, lakini "bora na angavu" walishindwa kwa kila njia. 

Kabla ya hatua hii ya mabadiliko, hatukujua ni taasisi ngapi na watu binafsi tuliowaamini hawakuwa chochote ila mapandikizi na mafisadi. Walitushinda na kutuacha tukiwa tumechanganyikiwa, tukiwa tumechanganyikiwa, na kusalitiwa. Brownstone, kwa upande mwingine, ndiye mpango halisi, chanzo cha utafiti wa kibunifu ambacho hakionekani kwa njia yoyote katika Uanzishwaji na nia ya kutetea haki za binadamu wakati ni muhimu. 

Leo, Brownstone inachukuliwa sana kama kitovu cha upinzani. Akiwa na mamilioni ya wasomaji na maelfu ya wafuasi, Brownstone anafanya kazi ngumu ya kutengua Uwekaji Upya Kubwa na kuangazia njia bora ya uhuru na matumaini. Kwa muda mrefu, tunatumai kuchangia katika ufufuo mkubwa wa busara na maadili ya kibinadamu. 

Lakini hata kwa muda mfupi, Brownstone anaokoa akili kubwa kutokana na kufichwa na kufanya utafiti muhimu ili kutatua mafumbo mengi ulimwenguni, kama vile ilikuwaje kwamba Shirika la Afya Ulimwenguni likawa sauti kwa CCP na kwa nini media ya kijamii. imekuwa chombo cha propaganda za kina. 

Ndiyo maana leo tunaomba msaada wako kwa kazi yetu. Tunategemea sana michango ya mwisho wa mwaka kulipa bili, kusaidia Wenzake, kuandika utafiti, na kutumika kama nguvu ya upinzani katika nyakati za giza. 

Kwa mamilioni ya watu ulimwenguni kote, Brownstone imekuwa chanzo cha matumaini na kimbilio la akili timamu, dhibitisho kwamba sisi sote tunaenda wazimu na kwamba uhuru wa mawazo, usemi, ushirika, na biashara bado una nafasi. 

Uhuru ni sahihi na unafanya kazi. Mipango ya serikali/kampuni sio sahihi na inashindwa kufikia malengo yao. Leo haya si maneno ya kusema lakini tunayasema hata hivyo. Na tunatembea: kuchukua wasomi wakuu, waandishi, watafiti, mawakili, wanasayansi, na wengine wengi wanaohitaji msaada wakati taasisi zote za zamani zimewaacha. 

Usikose: serikali wakilishi, kama ilivyokuja kuitwa, iko mbioni sasa hivi kubadilishwa na serikali ya ulinzi wa viumbe hai ambayo haijali chochote kwa yale ambayo raia wake wanaamini au kusema. Ni mabadiliko makubwa, na yanashtua sana kwa sababu hatukuwahi kufikiria kuwa tungeishi katika nyakati kama hizo. Hatukuwahi kufikiria kwamba ukweli wa kimsingi kuhusu haki za binadamu na uhuru ungetupiliwa mbali kuwa ni wa kizamani na hautazingatiwa tena kuwa masuala ya maana. Kazi yetu ni kuendelea tu kwani karibu sayari nzima inachukuliwa na oligarchy ya kiteknolojia ambayo haijibu mtu yeyote isipokuwa asilimia 1 ya utajiri wa tabaka tawala. 

Mawazo yote ya zamani - uhuru, demokrasia, uwanja wazi wa umma, na serikali chini ya matakwa ya watu - yanatupiliwa mbali. Ndio, ilianza labda miongo kadhaa iliyopita lakini tukio ambalo lilisababisha msukumo mkubwa wa kujenga upya nchi na ulimwengu lilikuwa janga ambalo lilitoa kisingizio cha kuharibu uhuru, mipaka ya serikali, na hata wazo la demokrasia yenyewe. Kazi yetu ilikuwa tu kwenda sambamba, bila kujali jinsi madai yalikuwa ya uwongo kutoka kwa duru za wasomi. 

Changamoto za wakati wetu ni tofauti kabisa na zamani. Ni lazima tukabiliane na maoni ya tabaka tawala kwa misingi ya kitaalamu, kisheria na kiutendaji. Tunahitaji mikono yote kwenye sitaha ili kuifanya iwe wazi: hatutaacha, bila kujali ni amri ngapi za ajabu zinazotolewa kutoka juu, bila kujali ni risasi ngapi kubwa zinatuambia vinginevyo, bila kujali ni mbinu ngapi na hila zinakuja kwetu. 

Hii ni miaka muhimu ambayo lazima tuchukue hatua. Wasiwasi mkubwa ulio nao wewe, na watu wote wenye akili timamu, ni kile kinachotokea wakati uhuru wetu wote umetoweka. Je, tunawarudishaje wakati huo? Hebu tumaini na tufanye kazi ili kuhakikisha kwamba haifikii hiyo. Kwa kweli, tabaka la kupita kiasi limevuka mipaka kadhaa. Ni katika hatari kubwa ya kudhalilishwa na kudharauliwa, lakini wakati ni sasa. Hatutaki kusubiri hadi kuchelewa. 

Hii ni kwa nini Taasisi ya Brownstone inaomba usaidizi wako wa ukarimu zaidi sasa hivi. Hakuna wakati wa kupoteza. Hatuwezi kuahidi ushindi katika wakati wetu. Mgogoro huo ni wa kina sana na umejikita sana kwa marekebisho ya muda mfupi. Lakini tunaweza kuhakikisha hili: bila upinzani mkali, watendaji wa kina wa serikali na waungaji mkono wao wa serikali/shirika watapata njia yao. Kutofanya lolote ndiyo njia ya uhakika ya kufanya mapinduzi ya Machi 2020 kuwa kipengele cha kudumu duniani. Hatuwezi kuruhusu hilo, ikiwa tunajali kikweli mustakabali wa ustaarabu. 

Taasisi ya Brownstone ni mpya lakini ni rahisi, inafanya kazi ndogo sana. Mjasiriamali mmoja mwenye uzoefu aliangalia muundo, bajeti, na athari zetu na akasema ilikuwa ya kuvutia sana kwamba mtindo unapaswa kuandikwa katika Mapitio ya Biashara ya Harvard kama njia mpya ya kuwa shirika lisilo la faida. Ni ubunifu huo. 

Hiyo ni nzuri sana, lakini bila shaka hiyo haitatokea kamwe na haijalishi hata hivyo. Kilicho muhimu ni kazi tunayofanya, athari tuliyo nayo, na mawazo ya kuokoa kupata usaidizi kutokana na kuwepo kwa Brownstone. 

Tungejivunia sana na asante kwa msaada wako hivi sasa. Kama shirika jipya lisilo la faida, bado tuko katika hali ya kutokuwa na uhakika katika suala la kupanga kwa yote tunayohitaji kufanya. Tunakabiliwa na mahitaji makubwa ya mafungo zaidi, matukio ya umma, machapisho, vitabu, ushirika na timu za utafiti. Inaonekana kuna mahitaji makubwa hivi sasa, yamezuiliwa tu na rasilimali tulizonazo. Hivi ndivyo unavyoweza kusaidia. Watu wengi sana wanaitegemea. Muhimu zaidi, sababu ya uhuru na ustaarabu yenyewe hutegemea. 

Inaonekana ni ajabu kusema, lakini lazima tukabiliane na ukweli. Mengi ya yale tuliyokuwa tukiyaita ustaarabu yanaenea kuelekea uharibifu. Wale ambao hawakubali hili wanagaagaa katika upofu, wanaogopa kusema ukweli, au ni wavivu sana wa kujali. Tuna wajibu mkubwa wa kimaadili kujitupa kwenye vita. 

Kwa rasilimali chache lakini shauku kubwa, Taasisi ya Brownstone inajihusisha katika viwango vyote na kwa kila njia iwezekanayo. 

Je, utaungana nasi leo katika jitihada hii kubwa? Tunashukuru. Ni wajibu wetu wote wa kimaadili kufanya kile tuwezacho kuleta mabadiliko. Inaweza kuwa sasa au kamwe; hatujui kwa hakika. Tunajua kwamba changamoto kubwa iko juu yetu. Ni wachache wanaoelewa kweli. Wewe ni miongoni mwao. 

Asante kwa msaada wako wa ukarimu. Kila kitu kinategemea. 

(Ili kutoa michango ya kila mwezi kupitia PayPal, usitumie fomu hii. Tafadhali Bonyeza hapa
USD
$0.00


Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone