Brownstone » Jarida la Taasisi ya Brownstone » Haijaisha. Ndio Imeanza

Haijaisha. Ndio Imeanza

SHIRIKI | CHAPISHA | EMAIL

Kwa siku mbili zilizopita nimekuwa na hisia zisizofurahi za huzuni, au shinikizo kubwa juu ya moyo wangu. Mwanzoni sikuweza kujua sababu yake. 

Hakuna kitu kisicho cha kawaida kilikuwa kibaya katika maisha yangu ya kibinafsi. Wapendwa wangu walikuwa salama, namshukuru Mungu. Vita vya kupigania uhuru vilikuwa vikiendelea, kama ambavyo vimeendelea kwa zaidi ya miaka miwili, lakini nilizoea hali ngumu na mikazo ya hilo. Kulikuwa na jambo gani?

Nilikuwa tu nikiendesha gari na Brian juu ya vilima vya Taconic, na kupitia eneo kubwa la mapema-Spring la Hudson Valley nzuri. Jua lilikuwa linawaka. Daffodils, krimu-nyeupe na manjano nyangavu, walionyesha tarumbeta zao kwa aibu katika sehemu za mapumziko zenye kivuli chini ya miti mizee ya majivu yenye matawi yanayoenea sana. Forsythia ya manjano nyepesi ilitanda kando ya barabara katika ghasia ya rangi ya kiza. 

Tulikuwa tukizungumza na mtu anayejuana na wafugaji ambaye alielezea jinsi eneo hilo lilibadilika wakati watu wa jiji walikimbia vyumba vyao vya Brooklyn mwanzoni mwa janga hilo, ili kuangazia shida katika nyumba za shamba za neema, za zamani ambazo wangeweza kununua. wimbo wa jamaa.

Tungepitia biashara zilizofunguliwa upya kwa pesa mpya zilizopandikizwa. Chakula kuu cha zamani cha gari la reli kilikuwa kimerekebishwa na sasa kinatolewa hashi ya nyama ya ng'ombe iliyoratibiwa, na krimu za mayai zenye kitamu, kama za kejeli. 

Tulipita kwenye nyumba ndogo za shamba la miaka ya 1960 zilizo na ardhi karibu nazo, ambayo sasa inarekebishwa kwa shingles za gharama kubwa za mierezi na trim nyeupe, kwa sura ya shamba ambayo watu wa zamani wa Brooklynite walipenda. Ishara za Sotheby zilikuwa nje kwenye nyasi tayari, kwa ajili ya maandalizi ya kupindua kwa faida kubwa. 

Nikiwa kwenye barabara ya gari baada ya watu wa zamani wa Brooklynites, wa watu wa wikendi ya zamani - (na ninakiri kwamba mimi pia niliwahi kuwa mtu wa wikendi, lakini kuna kitu kimenipata katika miaka miwili iliyopita ambacho kimenibadilisha hata zaidi ya mabadiliko yangu. anwani ya nyumbani) sasa kulikuwa na bendera za Kiukreni. Si bendera za Marekani. Hakuna aliyejali au hata kuuliza kuhusu kumbi za jiji kufungwa kwa miaka miwili iliyopita. Udhalimu wa ng'ambo ulikuwa mkali zaidi kuliko haki ambazo zilikuwa zimesitishwa tu barabarani. 

Vinginevyo mambo mengi yalikuwa karibu kurudi kawaida! Karibu kabla ya 2020 kawaida!

Masks yalikuwa yametoka hivi karibuni. Hudson, New York, na Great Barrington, Massachusetts, miji miwili iliyo karibu nasi, na pia, kwa bahati, zote mbili zilizoegemea kushoto, pia zilikuwa sehemu mbili kuu na za kulazimisha sana linapokuja suala la sera za janga na tamaduni za janga. Sasa biashara zilikuwa zikiruhusiwa kufunguliwa tena. 

(Ningefukuzwa katika sinagogi langu la Great Barrington kwa sababu ningethubutu kuwaalika watu nyumbani kwangu kwenye kina cha janga hili - ikiwa wangetaka, kama watu wazima, kwa hakika, kuungana nami - kutazama Zoom Ijumaa Jioni. Ibada ya Shabbat pamoja. Tabia ya kushtua kwa upande wangu, najua.) 

Kama vile swichi imezungushwa, sasa hukumu za kikatili za maadili, jamii ya tabaka mbili, mamlaka, shuruti, sura mbaya, watoto waliokata tamaa waliofunika nyuso zao na pumzi zao za kazi, upweke, uchumi wa ukiwa uliopangwa na serikali kuu - ulikuwa na evaporated na hawakuwa tena. 

Memo kutoka kwa mshauri wa kisiasa ilitumwa kwa DNC, ikionya kuhusu jinsi sera hizi zilivyoandika kushindwa katika muhula wa kati, na Pouf! - msururu mzima wa "mamlaka" yaliyotumwa kana kwamba yalikuwa maswala ya maisha na kifo, safu ya mahitaji ya Bodi ya Afya, idadi kubwa ya masharti ya kijamii, na maagizo ya baroque juu ya jinsi na wakati wa kuwabagua Waamerika wenzako - yalitoweka, kama moshi kutoka kwa sigara isiyokubalika kwenye veranda yenye upepo mkali. Mchambuzi wa MSNBC alisema, katika hali isiyo ya kimantiki, kwamba sasa chanjo zinapatikana kwa watoto, maisha ya ofisi ya kibinafsi yataanza tena.

Mara moja, wasiwasi mpya, kiashirio kipya cha maadili, kiliwasilishwa, kikiwa kimeundwa kikamilifu: na kilihusisha eneo la migogoro lililo nusu ya ulimwengu. Sasa, vita daima ni mbaya na uvamizi daima ni wa kikatili; lakini sikuweza kujizuia kutambua kwamba kuna vita, wakimbizi, uvamizi na maeneo ya migogoro duniani kote, na kwamba hii pekee - hii moja - ilidai usikivu wa kabila langu la zamani la kuchukiza na lisilo na kukosoa.

Sikuweza kujizuia kugundua kuwa maeneo mengi ya vita na maeneo ya vita yaliyoharibiwa yanapuuzwa kabisa na watu wa zamani wa Brooklynite - kutoka Ethiopia, ambapo kumekuwa na vifo 50,000 tangu Septemba, hadi Sri Lanka, pamoja na uhaba mkubwa wa chakula, hadi vita vya dawa vya Mexico. , ambayo imesababisha vifo vya watu 300,000, nchini Afghanistan, ambako wanawake wanakusanywa na watu wanapigwa risasi mitaani - msiwahusishe wazungu wanaofanana na watu wa zamani wa Brooklynite; na kwa sababu nyingine mbalimbali, si kuvutia mengi ya kamera za televisheni. 

Utafikiri watu wa zamani wa Brooklynite, na elimu zao za gharama kubwa, wangezingatia matatizo hayo. 

Lakini hapana; watu wa zamani wa Brooklynites wanaongozwa kwa urahisi sana, linapokuja suala la mtu yeyote anayevutia kiwango chao cha juu cha maadili. 

Wanapoelekezwa kuzingatia mzozo mmoja kati ya kadhaa, na kupuuza mengine, haijalishi mengine yanaweza kuwa mabaya kiasi gani, hufanya hivyo. Kama vile, walipoagizwa kuwasilisha miili yao bila kukosolewa kwa sindano isiyojaribiwa ya MRNA na kutoa miili ya watoto wao wadogo, walifanya hivyo. Walipoombwa waepuke na kuwabagua majirani wao wasio na lawama, walifanya hivyo. 

Kwa hivyo zana kuu ya kutuma ujumbe kuhusu COVID ilizimwa, karibu usiku mmoja, kwani siasa zilichafuka waziwazi na Warepublican walipounganisha ujumbe wa uhuru unaozidi kuwa maarufu, unaojumuisha watu wa makabila mbalimbali, na wenye kuvutia upendeleo; na kifaa cha comms kilibadilisha tu mchezo wa kuigiza wa COVID na tamthilia mpya ya mizozo ya Uropa iliyovutia kwa usawa. 

Tamthilia hizi ni za kweli, bila shaka, lakini pia kuna ujumbe wa hali ya juu; ukweli kuhusu siasa ambao watu wazima kama hawa ni, wangefanya vyema kuuelewa hatimaye. 

Lakini - wakati siasa ilihitaji - Angalia huko! 

Kwa hivyo sasa - nilipokuwa nikiendesha gari kwenye bonde lenye jua ambalo lilionekana na kuhisi kana kwamba ilikuwa Amerika tena, na uhuru ukipita mijini na maeneo ya mashambani kama damu ikirudi polepole kwenye kiungo kilichokuwa kimelala - nilianza kutambua hisia zangu. ya huzuni kweli ilikuwa. 

Watu ambao walikuwa wamejiunga na bodi za shule ambazo zilikuwa zimewafunika vinyago watoto wa miaka kumi - maisha yao yalikuwa yamerejea katika hali ya kawaida! Watu ambao walikuwa wamewaambia wanafamilia kwamba hawakukaribishwa kwenye chakula cha jioni cha Shukrani - maisha yao yalikuwa ya kawaida!

Huzzah. 

Kwenye MSNBC asubuhi hiyo, Dk Anthony Fauci, umati huo wa mambo ya kiroho uliyohatarishwa, ambaye alikuwa amesimamia maeneo matupu ya janga hili; ambaye kwa muda wa miaka miwili alitoa sauti zake za uwongo katika Brooklyn kwa muda wa miaka miwili pamoja na upungufu wa masomo ya kisayansi, ambayo yaliharibu maisha, yaliharibu elimu ya watoto, na ambayo yalileta jamii nzima katika umasikini - alikuwa ametangaza, kana kwamba yeye ndiye Mungu Mwenyewe. kwamba janga limeisha.

Naam - basi!

Niligundua tulipokuwa tukiendesha gari kwamba huzuni yangu haikuwa huzuni. Kama mwanasaikolojia yeyote wa pop atakuambia, chini ya unyogovu ni hasira.

Niligundua - nilikuwa hasira. 

Brian na mimi tulikuwa tukipigana, bega kwa bega, bila kuchoka, kwa zaidi ya miaka miwili, katika vita vikali, vya kuchosha kurudisha Amerika - kwa kawaida tu; kwa hadhi yake ya kihistoria kama jamii kubwa, huru, ambamo watu wangeweza kufurahia uhuru wao wa Kikatiba.

Tulikuwa sehemu ya jumuiya iliyolegea - vuguvugu, tuseme - la watu wajasiri na waliojitolea zaidi kuliko sisi; tulikuwa sehemu ya kile unachoweza kukiita harakati za uhuru. Lakini mashujaa hawa na mashujaa ambao tulipigana nao, wote walikuwa wachache sana kwa idadi. Labda kulikuwa na mamia; labda elfu chache. Wengi zaidi labda walikuwa wakituhurumia, lakini nguvu zetu bado zilikuwa nyembamba sana. Kama nilivyoandika hapo awali, mashujaa hawa na mashujaa walihatarisha leseni za matibabu, walihatarisha riziki. Walichafuliwa na kudhihakiwa na wenzao. Walipokonywa sifa. Waliweka akiba zao na kuzipoteza kwani walinyang'anywa mapato yao. 

Lakini walichoma, kama vile waasi walivyochoma mwaka wa 1775, ili kutetea njia yetu ya maisha na taasisi zetu. Hawangeruhusu ndoto ya Amerika kufa. 

Walikuwa madaktari wachache wa kweli na waandishi wa kweli, wanaharakati wa kweli na wanasheria wa kweli. Walikuwa madereva wa lori; walikuwa walimu na askari na wazima moto.

Walikuwa wazalendo. 

Hawakuwa na maisha rahisi. 

Unajua ni nani alikuwa na maisha rahisi zaidi ya miaka miwili iliyopita? Quislings laana.

Watu waliokaa kwenye karamu za karamu na waliowadhihaki wasiochanjwa. Madaktari ambao walikuwa kimya kuhusu madhara ya chanjo wakati vijana waliwasilishwa na uharibifu wa moyo, kwa sababu wanaweza kupoteza leseni zao ikiwa wangepumua neno la kile wanachojua. Wale wa zamani wa Brooklynite ambao walipaswa kuwa waandishi wa habari lakini ambao walipaka matope na kushambulia harakati za uhuru wa matibabu badala ya kuripoti hati za ndani za Pfizer zinazoonyesha majanga makubwa ya matibabu ambayo hayajafichuliwa, katika kile kinachoonekana kuwa moja ya siri kubwa za kampuni katika kizazi chetu. 

Nilitambua chanzo cha hasira yangu: kazi na ndoto mbaya na kutengwa na mateso na wasiwasi wa pesa na - vizuri - mbaya. vita iliyoendeshwa na sisi mamia chache, maelfu chache, walikuwa wamesaidia hawa quislings na washirika kurejesha nini - nini tulitaka wapate nyuma; hakika, tulichokuwa nacho alitaka sisi sote turudishwe; Marekani yetu. 

Mapigano hayajaisha - hayangeisha hadi sheria ya dharura iliyofunguliwa wazi isiwezekane na sheria mpya, na hadi kila mhalifu wa mwisho ashitakiwe na kuhukumiwa; lakini hey, folks ambao walikuwa wamekwenda pamoja na hayo yote, walikuwa kupata Amerika yao nyuma, kwa njia nyingi.

Nilifikiria maneno ya Biblia—kwamba mvua huwanyeshea wenye haki na wasio haki vilevile. 

Lakini nilitaka - haki. 

Nilitaka, nilimwambia Brian, aina fulani ya kufungwa. Aina fulani ya Majaribio ya Nuremberg, bila shaka. Aina fulani ya Tume ya Ukweli na Upatanisho - aina ya Afrika Kusini, sio aina ya CCP. Nilitaka watu wakabiliane na kile walichokuwa, walichokuwa wamefanya. 

"Ni kama wapiganaji baada ya kumalizika kwa vita - au wanamapinduzi baada ya kuanguka kwa Bastille; Nataka kunyoa vichwa vya watu na kuwatembeza kwenye uwanja wa jiji,” nilimwambia Brian bila huruma. 

Sijivunii hilo - lakini kuna sababu ya jamii kuonyesha washirika wao na mizozo na wasaliti. Kuna sababu uhaini ni kosa la kifo. Kuna sababu ya ulaghai na kulazimishwa, unyanyasaji wa betri na watoto, kuwekwa kizuizini kinyume cha sheria na wizi na kuhatarisha watoto, ambayo uhalifu ulitendwa dhidi yetu "katika janga", ni makosa ya jinai. 

Ili kuponya, lazima kuwe na haki.

Ili kuwa na jamii huru lazima tuwe na historia, na katika wakati huu mkuu wa kihistoria, tulikuwa na usaliti mkubwa wa mkataba wa kijamii - usaliti uliofanywa na mamilioni. Mkataba wa kijamii hauwezi kuunganishwa tena bila uwajibikaji wa umma, makabiliano, na hata kulaaniwa. 

Wacha wajumbe wa bodi ya shule waliowafunika watoto usoni washtakiwe katika mahakama ya madai. Waache wafanye huduma ya jamii wakiwa wamevalia fulana za rangi ya chungwa na waokota taka kando ya barabara.

Wacha wajumbe wa Bodi za Afya waliofunga biashara za majirani zao bila sababu, wakabiliwe na mashtaka ya madai. Majina yao yatangazwe kwenye magazeti. 

Waache wale waliojiepusha na wasiochanjwa na kuwatenga kutoka kwenye gala zao na karamu zao za chakula cha jioni, wajionee wenyewe jinsi hiyo inavyohisi na wakabiliane na ukweli kwamba walikuwa na chuki na walijihusisha na chuki. 

Waruhusu wakuu ambao walichukua mamilioni ya dola kutoka kwa mashirika yasiyo ya faida ili kupitisha sera za kuamuru chanjo kwa wanafunzi wachanga wa vyuo vikuu wenye afya njema - chanjo ambazo zilitatiza mizunguko na kuharibu mioyo ya vijana wa kike na wa kiume wenye afya tele katika malipo yao - wakabiliane na majaribio ya ulaghai na kuhatarisha uzembe na kulazimisha. Wacha wasimamizi wa Pharma na wakuu wa FDA wajaribiwe kwa ulaghai na betri. Wacha majaribio yaanze. 

Ili watu wawe sehemu ya jamii yenye afya wanahitaji kujikabili; na mabishano haya na washiriki wanapaswa kukabiliana na waliyofanya. Ikiwa walifanya uhalifu, wanapaswa kuhukumiwa na kuhukumiwa.

Je, nitaiacha? Je, nitasahau? Je, nitasamehe? Asubuhi nyingine, labda, ninaomba kwamba nitafanya hivyo.

Lakini bado. Sio asubuhi hii. 

Amosi [5:24] aliahidi hivi: “Hukumu na itelemke kama maji, na haki kama kijito chenye nguvu.” Yesu alisema, Msidhani ya kuwa nalikuja kuleta amani duniani; sikuja kuleta amani, bali upanga [NKJV: Mathayo 10:34-39]. 

Labda walimaanisha kuwa kuna wakati wa kurekebisha, lakini kuna wakati mwingine wa kupindua meza za mafisadi. 

Nimekasirika kuwa Amerika mrembo mara nyingi amerudi, mara nyingi huru tena, mara moja, kwa sababu tu kiumbe asiye na aibu ambaye hapaswi kamwe kuwa na uwezo wa kusimamisha uhuru wetu mara ya kwanza -  alisema hivyo; kwa sababu tu watenda maovu walionenwa kwa sauti ya chinichini wa miaka miwili iliyopita, sasa ushahidi huo wa ulaghai wao na kulazimishwa unajitokeza wazi bila kubatilishwa, wanataka kunyata kutoka kwenye matukio ya uhalifu wao mkubwa. 

Ninasema: Sio haraka sana. 

Uhuru sio bure, kama maveterani wengi wamesema, na sikuwahi kuelewa maana yake isipokuwa kijuujuu tu.

Lakini huwezi kupata uhuru kwa urahisi kama wewe mwenyewe ulifanya uhalifu mkubwa. 

Uhuru sio bure. Huwezi kuchukua uhuru wa wengine na kufurahia, bila adhabu, kwa ajili yako. 

Watu uliowadhuru, wazazi wa watoto uliowadhuru - wanakuja. Sio kwa ukali; si kwa kisasi; bali kwa upanga wa haki wa haki; na sheria mkononi.

Msipumzike kirahisi sana, viongozi mliofanya makosa, katika mwanga huu wa jua wa Marekani. Hutairudisha Amerika kana kwamba hakuna kilichotokea. 

Sanamu ya Uhuru imeshikilia tochi. Uhalifu lazima uangazwe. 

Bado huwezi kujua kwamba kweli imekwisha - kwa sababu tu ulisema hivyo. 

Huwezi kujua bado kwamba hutafichuliwa kamwe; haijawahi kufunuliwa kwa wote, kwenye jua kali la mraba wa jiji.

Imechapishwa tena kutoka kwa mwandishi Kijani kidogo



Imechapishwa chini ya a Ushirikiano wa ubunifu wa Commons 4.0 Leseni ya Kimataifa
Kwa machapisho mapya, tafadhali rudisha kiungo cha kisheria hadi cha asili Taasisi ya Brownstone Makala na Mwandishi.

mwandishi

  • Naomi Wolf

    Naomi Wolf ni mwandishi anayeuzwa sana, mwandishi wa safu, na profesa; yeye ni mhitimu wa Chuo Kikuu cha Yale na alipata udaktari kutoka Oxford. Yeye ni mwanzilishi mwenza na Mkurugenzi Mtendaji wa DailyClout.io, kampuni iliyofanikiwa ya teknolojia ya raia.

    Angalia machapisho yote

Changia Leo

Usaidizi wako wa kifedha wa Taasisi ya Brownstone unaenda kusaidia waandishi, wanasheria, wanasayansi, wachumi, na watu wengine wenye ujasiri ambao wamesafishwa kitaaluma na kuhamishwa wakati wa misukosuko ya nyakati zetu. Unaweza kusaidia kupata ukweli kupitia kazi yao inayoendelea.

Jiandikishe kwa Brownstone kwa Habari Zaidi

Endelea Kujua na Taasisi ya Brownstone